[Funland] Bọn tư bản coi chừng bọn anh nhé

funfunfun

Xe buýt

"Tôi muốn tất cả tư bản nước ngoài vào đây phải mua đất của Việt Nam với giá như Tokyo hoặc New York, có như vậy nhân dân ta mới giàu nhanh, đất nước mới phát triển được", ông Đỗ Anh Dũng - Chủ tịch Tập đoàn Tân Hoàng Minh cho biết

photo1640703214566-1640703215024803352427-1640703260728620883922.png

Tân Hoàng Minh vừa gây rúng động toàn thị trường bất động sản trong nước khi trúng đấu giá đất lên tới 2,4 tỷ đồng/m2 cho lô đất view hồ tại Khu đô thị mới Thủ Thiêm, TPHCM. Trong cuộc đấu giá tổ chức vào ngày 10/12/2021, Trí thức trẻ cho biết Chủ tịch Tập đoàn Tân Hoàng Minh – ông Đỗ Anh Dũng – đích thân tham gia đấu giá.

Lô đất có diện tích lớn nhất hơn 10.000 m2, giá trúng thầu của Tân Hoàng Minh là 24.500 tỷ đồng, cao gấp 8,3 lần với giá khởi điểm.

"Mức giá 24.500 tỷ đồng trúng thầu lô đất thực tế không quá cao", ông chủ Tân Hoàng Minhkhẳng định.

"Bên cạnh đó, tôi nhìn thấy nhiều cái lợi cho Tân Hoàng Minh cũng như cho TPHCM, cho đất nước ta nếu như có được mảnh đất đó, nên tôi quyết tâm sở hữu bằng được!"

Ông Dũng cho biết mức giá trúng thầu này không chỉ là kỷ lục ở Việt Nam, mà không hề rẻ hơn so với cả các khu vực đắt đỏ nhất thế giới như Phố Đông - Thượng Hải, Mahatan- New York hay The Peak - Hong Kong...

"Tôi có thể dễ dàng giải các "bài toán" về kinh doanh với lô đất này, khi giá sàn những căn hộ ở đây có thể lên tới 400-500 triệu đồng/m2. Tôi có kế hoạch riêng của mình để đồng tiền bỏ ra đầu tư phải mang lại hiệu quả", ông Dũng nói.

"Nhưng, không chỉ là bài toán kinh doanh cho Tân Hoàng Minh, mà điều tôi nghĩ tới nhiều hơn là lợi ích quốc gia, là thể diện của doanh nhân Việt Nam. Nhiều năm qua, tôi thực sự cảm thấy rất xót xa khi nhiều lô đất quý hơn vàng lần lượt rơi vào tay các doanh nghiệp nước ngoài. Tôi trăn trở với câu hỏi: Tại sao doanh nghiệp Việt Nam ta không cạnh tranh được với họ ngay trên chính đất nước mình? Tại sao đất đai - tài nguyên quý giá của nước mình lại tạo ra lợi nhuận cho người nước ngoài? Vì vậy mà tôi quyết tâm phải có được lô đất đẹp này - kể cả bằng một cái giá mà theo nhiều người là "gây sốc"!"

Ông Dũng cho biết, với việc chấp nhận mua với giá 2,4 tỷ đồng/m2 đất Thủ Thiêm, ông muốn góp phần đặt dấu chấm hết cho tình trạng mua bán đất công với giá rẻ mạt một cách bất thường, trong khi thực tế là không hề rẻ vì doanh nghiệp phải tốn rất nhiều chi phí "bôi trơn", "đi đêm" cùng nhiều chi phí vô hình khác...

"Tôi bỏ số tiền xứng đáng với giá trị của lô đất để mua lấy sự minh bạch. Tôi có thể yên tâm thực hiện dự án trên mảnh đất đó mà không cần phải chờ đợi thủ tục, cũng chẳng phải lo những cuộc thanh tra, kiểm tra..."

"Như vậy, có thể khẳng định là tôi mua đúng giá chứ không hề phá giá!
", ông Dũng nói.

"Tôi muốn tất cả tư bản nước ngoài vào đây phải mua đất của Việt Nam với giá như Tokyo hoặc New York, có như vậy nhân dân ta mới giàu nhanh, đất nước mới phát triển được. Chúng ta phải xây dựng và phát triển đất nước ta đẹp và giàu mạnh về kinh tế, để không cho bất cứ kẻ thù nào có thể nhòm ngó vào lãnh thổ của chúng ta", ông Dũng chia sẻ thêm trên báo Dân sinh.

MiTa

Xe lăn
Thế dân VN dc mua nhà đất giá rẻ ah cccm?

Matizcoi

Xe cút kít
Chuẩn giọng tư bản bóc lột, em hóng thôi chứ ko có nhu cầu vì ko có tiền :D

MiTa

Xe lăn
Không. Tiếp tục cày cuốc đến lúc đủ tiền mua 3m2 đất là hết đời.
Cháu xác định rải tro xuống biển cho nó mát mẻ thân thiện môi trường rồi ạ. 2-3m2 tốn kém cho con cháu lắm.

dân văn phòng nếu không cửa kiếm thì 1 năm đi làm để ra không đủ mua 1 mét đất hà nội
cứ cho 2 vợ chồng lương 35tr/ tháng, mỗi tháng trừ chi phí giỏi lắm để ra 18tr. cả năm được hơn 200tr
thôi đợi tư bản vào mua của anh Tân Hoàng Minh
Sau này như Mỹ giao dịch tài sản lớn bắt buộc chuyển khoản và phải chứng minh được thu nhập khi mua tài sản to thì anh ấy bán cho ai, quan chức việt nam chắc chẳng ai dám mua

Em thấy THM ở cái thế ko thầu cái chỗ đó ko đc ấy chứ, toàn khu đấy toàn dự án của THM đã và đang đầu tư đưa vào thương mại cả rồi. Lỏi ra cái khu đó nếu để thằng khác nó nhảy vào thì quy mô theo thiết kế của THM sẽ bị đảo lộn ngay. Lúc đó chi phí phải bỏ ra để cân đối lại quá tội, THM chơi bài này cũng khá ngon, vừa có tiếng vừa kiếm đc miếng. Truyền thông ra rả nói về cái giá của miếng đất đắt đỏ, THM đc tiếng mà ko mất đồng nào đút cho báo. Khi giá trị miếng đất đó cao thì toàn khu đó cũng đc thơm lây, mà xung quanh toàn dự án của THM.

vdtours

Xe container
Website
www.youtube.com
Em thấy THM ở cái thế ko thầu cái chỗ đó ko đc ấy chứ, toàn khu đấy toàn dự án của THM đã và đang đầu tư đưa vào thương mại cả rồi. Lỏi ra cái khu đó nếu để thằng khác nó nhảy vào thì quy mô theo thiết kế của THM sẽ bị đảo lộn ngay. Lúc đó chi phí phải bỏ ra để cân đối lại quá tội, THM chơi bài này cũng khá ngon, vừa có tiếng vừa kiếm đc miếng. Truyền thông ra rả nói về cái giá của miếng đất đắt đỏ, THM đc tiếng mà ko mất đồng nào đút cho báo. Khi giá trị miếng đất đó cao thì toàn khu đó cũng đc thơm lây, mà xung quanh toàn dự án của THM.
Nếu chung quanh toàn dự án của THM thì giá quanh đó nâng lên đều.
Như thế có khi giá đó lại rẻ.

laze_a1

Xe tăng
Quan trọng là chờ bọn giãy chết nó vào hiện thực hoá cái miếng của anh THM như lời chủ tịch cụ ạ

Entropy

Xe buýt
Sếp rất tỉnh và đẹp giai.

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn giọng tư bản bóc lột, em hóng thôi chứ ko có nhu cầu vì ko có tiền :D
Có tiền. Là vẫn có nhu cầu phỏng cụ :D

2-5tr bài báo. thi nhau đăng thôi cụ. Không free đâu :D

HeoQuay66

Xe tăng
Mấy quả chung cư tên lai căng dởm đời của anh này trông chả ra làm sao.
Quả gì ở Nguyễn Văn Huyên thì đắp chiếu nhẽ dăm 7 năm chưa bàn giao.

Hóng vào lò