[Thảo luận] Bọn XXX gần Phủ lý nó giữ bằng lái của em. Oan quá

meoluoi

Xe điện
Chắc cụ chủ thớt nói không rõ thôi, cái máy bắn tốc độ họ vẫn để bắn, còn cái máy ảnh là chụp lại hình ảnh từ máy bắn tốc độ để giải quyết khi cụ ấy đòi bằng chứng.
Đôi lúc 50-55 thì mình cũng khó kiểm soát lắm, nếu xxx không có tâm thì mình đành chịu thôi

giacmoxe4

Xe điện
Cụ bị xxx lừa rồi,phải xem hình trên máy bắn tốc độ chứ.Máy ảnh KTS làm sao mà tin được

xanha78

Xe buýt
Theo Chương I - Điều 5 - Khoản 2 điểm a của NDD34 là:
2. Tùy theo tính chất, mức độ vi phạm, cá nhân, tổ chức vi phạm hành chính còn có thể bị áp dụng một hoặc các hình thức xử phạt bổ sung sau đây:
a) Tước quyền sử dụng giấy phép, chứng chỉ hành nghề có thời hạn hoặc không thời hạn;
b) Tịch thu tang vật, phương tiện được sử dụng để vi phạm hành chính.

Do vậy, Kiện cái con khỉ.....=))

PhiCong

Xe buýt
Theo Chương I - Điều 5 - Khoản 2 điểm a của NDD34 là:
2. Tùy theo tính chất, mức độ vi phạm, cá nhân, tổ chức vi phạm hành chính còn có thể bị áp dụng một hoặc các hình thức xử phạt bổ sung sau đây:
a) Tước quyền sử dụng giấy phép, chứng chỉ hành nghề có thời hạn hoặc không thời hạn;
b) Tịch thu tang vật, phương tiện được sử dụng để vi phạm hành chính.

Do vậy, Kiện cái con khỉ.....=))
Với tính chất và mức độ vi phạm như của bác chủ thớt thì có cần phải "a) Tước quyền sử dụng giấy phép, chứng chỉ hành nghề có thời hạn hoặc không thời hạn" không nhỉ?

WHITE TIGER

Xe container
Hôm vừa rồi em có việc về Phủ lý. Khi đi qua đoạn Đồng Văn em rất cẩn thận đi với tốc độ 50Km/h có lúc còn ít hơn. Thế mà đi 1 lúc có thằng xxx nó ra vẫy vào em hỏi nó bị lỗi j đồng chí ơi? nó bảo là anh đi quá tốc độ 55/50. E bảo với nó là cho tôi xem bằng chứng nó bắt đứng đợi khoảng gần 1h sau đó đi xuống chỗ nó bắn, nó cho xem lại bằng cái máy ảnh KTS hiệu Canon chụp đằng *** xe em và hiện lên số 55 đỏ mờ mờ. Về lập bb 10 ngày nữa xuống giải quyết. Nhưng mà e vẫn thấy tức vì e khẳng định mình không thể đi quá đoạn đấy được với cài ảnh nó cho mình xem lại như kiểu dùng Photoshop. Theo các bác bọn nó có lừa mình cái ảnh không?
thế đi gần đến biển báo giảm xuống còn 50 hoặc dưới mức đấy hay đi qua mới giảm.Thấy biển hết thị trấn chưa qua biển đã tăng tốc hay qua rồi mới tăng tốc

CIVIC 30M

Xe buýt
Ước gì xxx trên toàn quốc đứng hiên ngang như anh này để bắn tốc độ nhỉ, lúc đó bị bắt cấm có cãi. Nhưng mà xxx toàn núp thôi, chơi bẩn lắm. Lạng Sơn năm 2006 xxx ngồi chồm hỗm trên núi bắn tốc độ đoạn cong cua và đặc biệt KHÔNG CÓ SÓNG DI ĐỘNG nên lái xe xuống móc alo kêu trợ giúp cũng bằng không. Lập BB xong xxx bảo đi lên 500m nữa mới có sóng \:D/. Sau 1 thời gian xxx Lạng Sơn rút kinh nghiệm nên đứng giữa đường cầm máy quay làm bằng chứng xe chèn vạch.
Phủ lý hay bắn chiều PL - HN, xxx nấp ở chỗ có nhà cấp 4 (còn gọi là nhà kho hợp tác - chỗ đường tàu vắt ngang). Bắn từ 3h sáng. Chiều HN - PL thỉnh thoảng mới bắn và nếu trạm gần NB chỉ bắt xe nhỏ (lỗi cấm vượt) và làm luật xe tải + Boing mặt đất.

Pham Quoc Han

Xe buýt
Cụ ơi, Cụ bị nó chăn rồi. Rõ khổ là Cụ và nó đều không hiêu nguyên tắc của thiết bị rồi. Máy ảnh chỉ cho Cụ hình ảnh thể hiện bằng độ nét, ngoài ra thì góc ảnh có kèm ngày và giờ chụp thôi. Máy bắn tốc độ theo nguyên tắc khác, đó là nhận xung phản hồi, thông thường hiện nay là hồng ngoại ưu điểm của nó là bắn tốt cả trong đêm. Lý thuyết của nó là phát xung hồng ngoại đến đích, tia phản xạ quay về được ghi nhận, từ đó biết tốc độ hoặc khoảng cách vật thể tùy theo thiết kế máy hồng ngoại. Đại để là vậy. Cụ hỏi nó xem xxx chụp thế nào mà có tốc độ? xxx chịu là chắc chắn. Dùng mờ Cụ ký rồi......Chán Cụ quá.~X(

Godfather77

Xe điện
Tìm bác Hardtop, nói khó với bác ý để lại cho bộ X-driver, lắp vào xe đến lúc xxx bắt láo còn có cái mà cãi

SmallRiver

Xe điện
Nói tóm lại: khi bị dừng và có thông báo đã vi phạm tốc độ, được y/c cho xem giấy tờ, trong khi đó chắc chắn mình không vi phạm thì nên xử lý như thế nào cho đẹp cả đôi đường hả các cụ?

Chỉnh sửa cuối:

namlieu102vnn

Xe điện
cụ nóng giận mất khôn ,khi mình vượt quá 5km (nếu đúng) thì chỉ bị phạt hành chính chứ ko giữ gì cả (quá dưới 5km thì bị nhắc nhở) .
nếu trong biên bản mà xxx ghi dõ mình vượt quá giới hạn tốc độ 55/50 và ghi đầy đủ giữ giấy tờ của mình thì mình có kiện được ko nhấy các cụ ? :D

Tribute

Xe container
cụ nóng giận mất khôn ,khi mình vượt quá 5km (nếu đúng) thì chỉ bị phạt hành chính chứ ko giữ gì cả (quá dưới 5km thì bị nhắc nhở) .
nếu trong biên bản mà xxx ghi dõ mình vượt quá giới hạn tốc độ 55/50 và ghi đầy đủ giữ giấy tờ của mình thì mình có kiện được ko nhấy các cụ ? :D
Kiện gì mà kiện, tại thời điểm lập biên bản thì chỉ là tạm giữ giấy tờ để chuyển cho đội ra QĐ xử phạt. Lúc ra QĐ nó mới căn cứ lỗi ghi trong biên bản và NĐ34 để ra mức phạt và có giam bằng hay không cơ mà. Lỗi 500 trở xuống thì có thể đề nghị xxx nộp hộ (còn họ nộp hộ hay bỏ túi thì chịu)

hanav3

Xe hơi
Dưới 5km vẫn phạt được như thường cụ nhé, lỗi ko chấp hành biển báo hiệu gtđb, phạt 200k.
Của cụ chủ thớt em nghĩ chắc ko phải xxx chăn đâu, mà là chụp lại từ mh máy bắn để đỡ gián đoạn công việc=))

Chỉnh sửa cuối:

sonxt

[Tịch thu bằng lái]
em dự là cụ bị chúng nó chăn rồi ạ
chia buồn với cụ

BảoLong

Xe hơi
Dưới 5km vẫn phạt được như thường cụ nhé, lỗi ko chấp hành biển báo hiệu gtđb, phạt 200k.
Của cụ chủ thớt em nghĩ chắc ko phải xxx chăn đâu, mà là chụp lại từ mh máy bắn để đỡ gián đoạn công việc=))
Cái lỗi không chấp hành biển báo hiệu giao thông đường bộ nhạy cảm quá,cụ cho em cái thông tin đi dưới 5km bị phạt như thế đi,vì em nghĩ đó là sai số của công tơ mét nên khác hẳn với không chấp hành.Trước giò em toàn bật cái tội này,nếu đúng luật thế thật thì cũng may gặp phải bác xxx chưa tiếp thu kịp như em.

jeehoon

Xe tải
Thêm 1 kinh nghiệm nữa kụ ah. Chứ em mà thấy xxx vẫy là xoắn rồi :((

Tom Tit-Tot

Xe tăng
Kiện gì mà kiện, tại thời điểm lập biên bản thì chỉ là tạm giữ giấy tờ để chuyển cho đội ra QĐ xử phạt. Lúc ra QĐ nó mới căn cứ lỗi ghi trong biên bản và NĐ34 để ra mức phạt và có giam bằng hay không cơ mà. Lỗi 500 trở xuống thì có thể đề nghị xxx nộp hộ (còn họ nộp hộ hay bỏ túi thì chịu)
Cụ nói chuẩn đấy, ko bị giữ bằng (vẫn được lái xe) nhưng phải gữi giấy tờ cho đến khi có quyết định phạt và đã nộp phạt, xxx ko được phép thu tiền phat mà ko giữ giấy tờ thì cụ có nộp phạt ko? . Có lần em bị bắn lúc 1h sáng cách nhà hơn nghìn km, xin mãi xxx đồng ý để em viết ủy quyền (viết đơn đàng hoàng nhá) nộp phạt hộ 800k, mãi mà ko có dịp quay lại hỏi mấy anh ấy đã nộp phạt giúp mình chưa

MaLong

Xe tải
Khổ thân cụ, Đoạn Đồng Văn các bác tài nhà em cảnh báo ghê lắm, lỗi bắn tốc độ + chèn vạch rất kinh. Lỗi này của cụ giữ bằng 10 ngày, 10 ngày nữa cụ lên là lấy được bằng thui . Coi như mất tiền ngu cụ ạ, của đi thay người. Tháng này em cũng đen như chóa, sang nay đi lên cái sảnh ở tình ủy Vĩnh Phúc éo hiểu thằng nào để 1 cái tảng đá ngay dốc lên sát tường, em ko quan sát thấy bị đâm vào mất lái trượt lốp va vào tường móp cả sườn xe bên phải,bung cả 1 mảng tường :">có mấy ông ở trong văn phòng chạy ra ( chắc tưởng động đất ) thấy hòn đá to nằm dưới lốp của em nên cũng thôi, ko chắc cũng chửi em to đầu , giờ nghĩ vẫn ức chế không hiểu cái sảnh ở tình ủy sạch sẽ hoành tá tràng thế mà lại có 1 hòn đá to vật ra ở đấy, đúng là lái xe thì khó lường !