[Funland] Bóng bàn về đường Lê Quang Đạo kéo dài xuống Hà Đông

Ms HT

Xe hơi
Chúc mừng các cụ luois và Nam cường, sắp khởi công Lê quang đạo kéo dài rồi?
Khu C gele cũng được lợi nhưng không thể như 2 khu trên kia được.
Mợ có thông tin thời gian khởi công không mợ. Quý 1 liệu đã làm chưa mợ?

HuongCrv

Xe điện
Mợ có thông tin thời gian khởi công không mợ. Quý 1 liệu đã làm chưa mợ?
Em cũng không rõ thời điểm khởi công, có phân bổ vốn 150 tỷ thì kiểu gì cũng sẽ khởi công trong năm nay, về cơ bản thi công tác lựa chọn nhà thầu cũng xong từ đợt tháng 11 rồi. Biển báo trên là biển báo thông tin về công trình dự án, thường các dự án khi dựng biển này là thực hiện công tác chuẩn bị để khởi công dự án rồi cụ ạ!

Ms HT

Xe hơi
Em cũng không rõ thời điểm khởi công, có phân bổ vốn 150 tỷ thì kiểu gì cũng sẽ khởi công trong năm nay, về cơ bản thi công tác lựa chọn nhà thầu cũng xong từ đợt tháng 11 rồi. Biển báo trên là biển báo thông tin về công trình dự án, thường các dự án khi dựng biển này là thực hiện công tác chuẩn bị để khởi công dự án rồi cụ ạ!
Vâng mợ ak!

Xe Bao Hong

Xe tăng
Chúc mừng các cụ luois và Nam cường, sắp khởi công Lê quang đạo kéo dài rồi?
Khu C gele cũng được lợi nhưng không thể như 2 khu trên kia được.
Hy vọng đường thông hè thoáng để KHu này trở thành khu XỊN XÒ và đáng sống nhất Hà Đông: Công viên, hồ lớn, Aeon,...

HuongCrv

Xe điện
Hy vọng đường thông hè thoáng để KHu này trở thành khu XỊN XÒ và đáng sống nhất Hà Đông: Công viên, hồ lớn, Aeon,...
Mới khởi công thôi, tiến độ thực hiện dự án vẫn 810 ngày tức là khoảng 2 năm nữa mới thông xe kỹ thuật, nhược điểm lớn nhất của tuyến này vẫn là cơ chế bố trí vốn 50-50, ngân sách thành phố bố trí 470 tỷ, phần còn lại là ngân sách của NTL, mà ngân sách của NTL lại phụ thuộc vào thành phố. Vì thế bị phụ thuộc nhiều yếu tố.

sieunhancutchan

Xe tăng
Dãy lẻ L2 áp lưng công viên bây giờ bán được bao nhiêu bác nhỉ?
Cụ thể L2 thì em ko rõ nhưng đợt cuối năm ngoái có người quen em tìm mua căn 100m2 mà quay lưng vào dãy shophouse nhìn thẳng ra lqđ có trả 1 căn 16,5t mà chủ chưa bán. Mấy dãy mà gần LQĐ giá nó khác hẳn và cũng ít người bán lắm.

Mấy dãy trong nội khu thì ưu điểm là có vườn hoa nhưng nhược điểm là hay bị đường quá hẹp, 2 nhà 2 bên cùng đỗ xe là coi như hết cả đường đi ở giữa luôn. Nếu để oto trong nhà thì lúc phi ra cũng rất căng nếu nhà đối diện đỗ xe dưới đường.

sieunhancutchan

Xe tăng
Nếu thông đường thì louis em nghĩ còn ngon hơn nam cường nhiều vì louis nó có khá nhiều vườn hoa nhỏ trong nội khu, khoảng xanh nhiều, ngoài ra nó là khu đóng, an ninh cũng đảm bảo hơn nam cường. Chạy sang mỹ đình cũng ko xa mà chạy ngược lên aeon cũng ko xa.

Xe Bao Hong

Xe tăng
Mới khởi công thôi, tiến độ thực hiện dự án vẫn 810 ngày tức là khoảng 2 năm nữa mới thông xe kỹ thuật, nhược điểm lớn nhất của tuyến này vẫn là cơ chế bố trí vốn 50-50, ngân sách thành phố bố trí 470 tỷ, phần còn lại là ngân sách của NTL, mà ngân sách của NTL lại phụ thuộc vào thành phố. Vì thế bị phụ thuộc nhiều yếu tố.
Với cơ chế cửi lửa như hiện tại, mình nghĩ đã ko làm thì thôi ai ký làm thì làm rất nhanh vì càng dây dưa càng dễ ăn đòn sau này.

Vinvision

Xe điện
LQĐ kéo dài mà thông thì lợi nhất là louis với dương nội thôi chứ gele nó ở mạn bên kia lê trọng tấn thì ko ngon như 2 thằng nằm trực tiếp trên trục LQĐ kéo dài. Nói về đẹp thì ông louis chắc lúc đó sẽ là đẹp nhất. Càng sát ra mạn mỹ đình thì chắc giá sẽ càng lên mạnh. Louis bây giờ giá cũng tầm 170tr/m2 rồi.
Với góc nhìn của cháu thì lại khác. Đoan lqđ này nó làm thì có lợi cho cả khu đương nôi. Vì khi tới ngã 5 đường 70 sẽ chia ra sình chữ Y một bên nam cường một bên là aeon mall và khu C gele. Cả hai đường đều ra ltt.
Nếu giá luois mà 170tr thì các cụ cứ tự tin múc khu C gele giá loanh quanh 100. Mỗi vì trí nó có cái hay riêng

nhaocvoi

Xe tải
Cụ thể L2 thì em ko rõ nhưng đợt cuối năm ngoái có người quen em tìm mua căn 100m2 mà quay lưng vào dãy shophouse nhìn thẳng ra lqđ có trả 1 căn 16,5t mà chủ chưa bán. Mấy dãy mà gần LQĐ giá nó khác hẳn và cũng ít người bán lắm.

Mấy dãy trong nội khu thì ưu điểm là có vườn hoa nhưng nhược điểm là hay bị đường quá hẹp, 2 nhà 2 bên cùng đỗ xe là coi như hết cả đường đi ở giữa luôn. Nếu để oto trong nhà thì lúc phi ra cũng rất căng nếu nhà đối diện đỗ xe dưới đường.
Cảm ơn bác. Chắc dãy quay lưng lại shop-house , có vườn hoa và nhìn ra Lê Quang Đạo là dãy L2 đấy.

quangkhunglong

Xe tăng
Với góc nhìn của cháu thì lại khác. Đoan lqđ này nó làm thì có lợi cho cả khu đương nôi. Vì khi tới ngã 5 đường 70 sẽ chia ra sình chữ Y một bên nam cường một bên là aeon mall và khu C gele. Cả hai đường đều ra ltt.
Nếu giá luois mà 170tr thì các cụ cứ tự tin múc khu C gele giá loanh quanh 100. Mỗi vì trí nó có cái hay riêng
Ý em buồn cười là cái câu chịch xã giao trong còm trước của cụ thôi. Quả Gele khu C em cũng có ông bạn ở, thấy khen. Nhưng hình như giá 100 là các căn bên trong không đẹp, chứ các căn khá khá đều hơn 100 cũng lâu rồi phải không cụ?

HuongCrv

Xe điện
Với cơ chế cửi lửa như hiện tại, mình nghĩ đã ko làm thì thôi ai ký làm thì làm rất nhanh vì càng dây dưa càng dễ ăn đòn sau này.
Ngân sách quận phụ thuộc vào các dự án triển khai của thành phố ở quận để tạo ra nguồn thu cho quận được giữ lại đầu tư phát triển chứ có liên quan gì đến củi lửa đâu cụ. Nhìn các dự án NTL đang thực hiện theo cơ chế 50-50 thì thấy 1 loạt dự án đều chậm do phần ngân sách của quận thiếu, như: đoạn từ trần hữu dục ra vđ 3, nguyễn quỳnh kéo dài, đường 70 mở rộng đoạn qua flc và luooiss..

Xe Bao Hong

Xe tăng
Ngân sách quận phụ thuộc vào các dự án triển khai của thành phố ở quận để tạo ra nguồn thu cho quận được giữ lại đầu tư phát triển chứ có liên quan gì đến củi lửa đâu cụ. Nhìn các dự án NTL đang thực hiện theo cơ chế 50-50 thì thấy 1 loạt dự án đều chậm do phần ngân sách của quận thiếu, như: đoạn từ trần hữu dục ra vđ 3, nguyễn quỳnh kéo dài, đường 70 mở rộng đoạn qua flc và luooiss..
càng kéo dài càng đội chi phí, nhiệm kỳ sau ko chịu "đổ vỏ" nhiệm kỳ trước, .... nhây ra

HuongCrv

Xe điện
càng kéo dài càng đội chi phí, nhiệm kỳ sau ko chịu "đổ vỏ" nhiệm kỳ trước, .... nhây ra
cụ không hiểu ý hay sao vậy?
Ai cũng biết là kéo dài thời gian thì đội chi phí, tuy nhiên như em nói vì ngân sách của quận thì quận tự bố trí, nhưng để quận có ngân sách thì quận không chủ động được mà thẩm quyền quyết định duyệt các dự án, chương trình kế hoạch tài chính nguồn thu cho quận lại phụ thuộc vào thành phố. Vì thế không có tính chủ động nên nguồn thu mà k đủ thì thiếu vốn để triển khai các dự án này.
Cái này là 2 lĩnh vực hoàn toàn khác nhau.

Vinvision

Xe điện
Nếu thông đường thì louis em nghĩ còn ngon hơn nam cường nhiều vì louis nó có khá nhiều vườn hoa nhỏ trong nội khu, khoảng xanh nhiều, ngoài ra nó là khu đóng, an ninh cũng đảm bảo hơn nam cường. Chạy sang mỹ đình cũng ko xa mà chạy ngược lên aeon cũng ko xa.
Chưa hản đâu cụ ạ. Ở đâu thì ở chứ cứ đường thông hè thoáng là ok đo cụ.
Nói gì thì nói nam cường nó vẫn đẹp hơn về tổng thể.
Trước em cũng nghía 2 ông này nhưng sau em lại next vì có 2 lý do.
1 đường nội khu quá bé. 2 xe đỗ là ngủm.
2 nếu sử dụng phuong tiện công cộng thì ko tiện.
Cuối cung em chốt ở khu C gele vì đường rộng gáp vành đai lê trong tấn đi bộ ra xe buy tiện. Sau lại có tuyến tầu điền sô 7 nữa.

Vinvision

Xe điện
Ý em buồn cười là cái câu chịch xã giao trong còm trước của cụ thôi. Quả Gele khu C em cũng có ông bạn ở, thấy khen. Nhưng hình như giá 100 là các căn bên trong không đẹp, chứ các căn khá khá đều hơn 100 cũng lâu rồi phải không cụ?
Dạ. Tầm 100 thôi. Còn lúc sốt nó tầm 110tr

Xe Bao Hong

Xe tăng
Cuối cung em chốt ở khu C gele vì đường rộng gáp vành đai lê trong tấn đi bộ ra xe buy tiện. Sau lại có tuyến tầu điền sô 7 nữa.
Tàu điện số 7 ở vị trí nào vậy Cụ ơi

Vinvision

Xe điện
Tàu điện số 7 ở vị trí nào vậy Cụ ơi

sieunhancutchan

Xe tăng
Bác nhìn mấy dãy phía trong đường nhỏ thì thấy đường nội khu bé là đúng rồi, điểm yếu này em cũng có nói ở trên. Tuy nhiên bác nhìn mấy dãy phía ngoài đường nó to hơn, đỗ xe thoải mái thì nó lại khác nhiều đấy :D Và như hiện tại thì ở các dãy đường to oto đỗ thoải mái thì cũng ko có nhiều người bán ở thời điểm này dù giá nó cao hơn kha khá các dãy phía trong. Ngược lại trong các dãy đường nhỏ phía trong thì lại nhiều nhà bán.

Câu chuyện về phương tiện công cộng như tàu điện để nó phổ biến đến mức sử dụng thay phương tiện cá nhân thì nó còn là nhiều năm sau này, 10-20 năm nữa chứ ko phải 5 7 năm nữa nên em nghĩ trong 10 năm tới ko cần để ý những cái này. Em chỉ sợ vài năm nữa nó thông đường, giá nhà nó lên cao bác lại bán quách đi chứ làm gì mà giữ đến lúc tàu điện phổ biến để mà sử dụng :D

Xe Bao Hong

Xe tăng
Đg nội bộ thì Gele C đg là ngon nhất vì ngoài vỉa hè hai nhà 2 bên đậu xe lòng đg vẫn đủ cho 1 xe đi lại ngon lành