[Funland] Bóng bàn về đường Lê Quang Đạo kéo dài xuống Hà Đông

spyhunter88

Xe máy
Tất nhiên rồi ạ, nhưng em nghĩ một số đoạn sẽ làm trước được, vi dụ:
Đoạn từ gần trường đại học ra tới Đại Lộ đã rục rịch làm từ lâu lắm rồi cụ à, GPMB rộng rãi, 1 nửa đã làm nhưng vẫn quây tôn vứt vật liệu loạn xạ ở đấy. Nửa còn lại từ đó về tới Trịnh Văn Bô chắc tới lúc em chuyển nhà không biết khởi công nổi không.
Nhà dân tương đối nhiều, nhưng nhiều nhà cấp thấp không được phép xây, cứ tạm bợ hoặc nát nát thành ra dân cũng khổ.

Bobbynguyenhieu

Xe hơi
M thấy phía tây đc nn đtu hạ tầng rất nhiều có điều tiên Độ quá cham. Đường lqd kéo dài , đường 70 rồi đường mở rộng trung văn đến nga 3 cầu mỗ lao, đường cau mỗ lao đến đường 70…..

HuongCrv

Xe điện
Cầu Cương kiên thì đây cụ ơi, năm nay đăng ký có 8.5 tỷ và cuối năm điều chỉnh đăng ký vốn còn có 1.5 tỷ thôi ạ:

HuongCrv

Xe điện
Nếu giờ NC nó ko thèm quyết toán mà cũng ko bàn giao cho tp nữa, nó tự vận hành và kd cái công viên trong kđt của nó thì có ổn ko nhỉ :D
Hợp đồng bt ràng buộc phần hạ tầng và dự án sử dụng đất nên k làm thế được vì còn ra sổ cho cư dân nữa. Với cả công viên là công trình công cộng k thu phí thì lấy đâu chi phí mà vận hành!

khtrungoto

Xe tải
Ở đây thấy các Ông, Bà chủ còn đang tâm tư, mong ngóng đường xá, thế mà các đầy tớ chả chịu làm nhanh đường xá gì nhỉ ?

cankhon

Xe máy
Cầu Cương kiên thì đây cụ ơi, năm nay đăng ký có 8.5 tỷ và cuối năm điều chỉnh đăng ký vốn còn có 1.5 tỷ thôi ạ:
1.5 tỷ này chắc để trả lương cho mấy bác ngồi đuổi ruồi thôi bác nhỉ, có thấy chỗ này động tĩnh gì đâu

Homo Deus

Xe tăng
Người OF
So sánh thế này thì khâp khiễng quá, vì bản thân hà đông trước đây là thành phố của tỉnh hà tây cũ nên ngân sách đầu tư hạ tầng giai đoạn đó rõ ràng khác nhau rất nhiều. chưa kể phạm vi so sánh nó là trung tâm của quận hà đông so với rìa ngoài của quận nam từ liêm.
Đồng ý là NTL có khá nhiều dự án dang dở ví dụ như: Mở rộng đường 70, vũ quỳnh kéo dài, đường nối vũ quỳnh- miếu đầm, đường trần hữu dực nối với vđ 3 (bao gồm cả nút giao với vđ 3...) tuy nhiên đây là các dự án theo cơ chế nguồn vốn ngân sách 50-50 (50% ngân sách thành phố và 50% ngân sách quận). Cơ chế này thường thì ngân sách thành phố có thể bố trí hết theo tỷ lệ nhưng ngân sách quận thì thường sẽ bị chậm hơn do nguồn thu phụ thuộc nhiều yếu tố (trong đó yếu tố quyết định chủ trương của các dự án có ngân sách của quận được thu lại thuộc thẩm quyền ở cấp cao hơn).
Ngoài ra phải xét yếu tố hướng tuyến dự án đó có vướng GPMB nhiều không, ví dụ như đường vđ 2 đoạn hoàng cầu voi phục có tiền phân bổ vài ngàn tỷ cho các năm 2019,2020 mà không tiêu được cũng đánh giá quận đó nát thì em thấy không hợp lý.
Mợ cho em hỏi cái đường Trần Hữu Dực kéo dài ra Phạm hùng sao mà lâu thế nhỉ? Nhìn còn có 1 đoạn mà chả biết bao giờ làm nốt cho nguyễn Hoàng giảm tải?

phuchung2275

Đi bộ
hôm qua thấy ra quân cưỡng chế GPMB đường Đại Mỗ để làm đường 70, mong Lê Quang Đạo cũng sớm như thế

HuongCrv

Xe điện
Mợ cho em hỏi cái đường Trần Hữu Dực kéo dài ra Phạm hùng sao mà lâu thế nhỉ? Nhìn còn có 1 đoạn mà chả biết bao giờ làm nốt cho nguyễn Hoàng giảm tải?
Đoạn này thì để em kiểm tra xem sao đã ạ, vì cũng lâu không nhìn ngó tuyến này, nhưng theo em được biết thì ngoài vấn đề giải phóng mặt bằng thì nút giao với vđ 3 của tuyến này có vướng đường ống nước D600, dự án di dời ống nước D600 thì hình như chưa xong thủ tục pháp lý để phân bổ vốn triển khai được nên chưa thể thi công hoàn thiện tuyến này dẫn đến 1,5 năm nay ngân sách không bố trí cho tuyến này đó ạ.

BDS68

Xe ba gác
Người OF
đoạn từ FLC đi xuống dưới đại mỗ chưa làm hở cụ
Từ FLC Đại Mỗ đến Louis City làm rồi nhưng chưa hoàn thiện còn đoạn từ Louis ra Ngã 4 Vạn Phúc chưa làm cụ ah. Mà cái đường này nó khù khoằm lắm, chỗ to - chỗ nhỏ chẳng biết đâu mà nần: Từ QL32 đến Trịnh Văn Bô 60m, từ Trịnh Văn Bô -ĐLTL 40m, từ ĐLTL đến FLC không biết rộng 30m hay 40m, từ FLC đến Louis rộng 30m, từ Louis đến ngã 4 Vạn Phúc không biết rộng bao nhiêu, từ Ngã 4 Vạn Phúc đến Bưu điện HĐ 40m, … Ung thủ về quy hoạch đường xá ở mình lắm :))

hrdolehoan

Xe hơi
Từ FLC Đại Mỗ đến Louis City làm rồi nhưng chưa hoàn thiện còn đoạn từ Louis ra Ngã 4 Vạn Phúc chưa làm cụ ah. Mà cái đường này nó khù khoằm lắm, chỗ to - chỗ nhỏ chẳng biết đâu mà nần: Từ QL32 đến Trịnh Văn Bô 60m, từ Trịnh Văn Bô -ĐLTL 40m, từ ĐLTL đến FLC không biết rộng 30m hay 40m, từ FLC đến Louis rộng 30m, từ Louis đến ngã 4 Vạn Phúc không biết rộng bao nhiêu, từ Ngã 4 Vạn Phúc đến Bưu điện HĐ 40m, … Ung thủ về quy hoạch đường xá ở mình lắm :))
=))) thui nói chung em chỉ quan tâm tới lê quang đạo kéo dài thui, ở anland 3 nên hóng quá, có đường đi làm keangnam tiện hơn bao nhiêu, giờ sa đôi thì tắc e toàn phải mò đi Quang tiến ấy huhu :((

BDS68

Xe ba gác
Người OF
=))) thui nói chung em chỉ quan tâm tới lê quang đạo kéo dài thui, ở anland 3 nên hóng quá, có đường đi làm keangnam tiện hơn bao nhiêu, giờ sa đôi thì tắc e toàn phải mò đi Quang tiến ấy huhu :((
Vâng, vậy làm LQĐ kéo dài thì cụ đi làm cũng tiện nhỉ. Mà Aland 3 là cái Lakeview ở cạnh hồ đấy hả cụ ?