[Funland] Bong bóng bao giờ nổ

Sắp nổ rồi, nổ to lắm, các cụ sợ thì cứ đứng ngoài bịt tai cho an toàn nhé.

UFA

Xe điện
Em cũng đang chờ nó nổ đây( để làm mấy lô) mà mãi chưa thấy gì, chán thật

Zero_2011

Xe hơi
E thấy mấy cụ trên này hô nổ từ 2019 đến giờ vẫn chưa thấy gì:))

ung_sung_tu_tai

Xe container
Từ năm 1995 đến này
Năm íu nào chả bẩu sắp nổ, sẽ nổ....

Thực tế là thằng éo có xèng thì suốt ngày nhận nọ định kia kêu gào giá thế này thì sẽ nổ thôi, sẽ bán cắt lỗ thôi

Còn thằng có xèng thì nó íu quan tâm sợ tăng/chờ giảm. mà cứ thích là nó mua thôi
2021 chắc vẫn chưa nổ được. Mấy sale BĐS chỗ em vẫn kiếm ăn tốt phết
Cụ cứ ngồi đó mà chờ bong bóng nổ, tiền giao dịch BDS thứ cấp vừa rồi là đa phần tiền nhàn rỗi , tiết kiệm ko dùng đến để mua , cho nên đợt tăng giá này đã tạo mặt bằng giá mới ở khắp nơi, ko có chuyện vỡ BDS cụ nhé, cụ có 1 tỷ giờ cụ không mua đất để vài năm nữa cụ chả mua được gì , tiền của cụ thành giấy vụn,
Oto, xe máy , đồ điện gia dung... du lịch thì ngày càng rẻ,còn nhà đất thì VN rồi cũng như Singapore, Hồng Kông .. thôi.
E thấy vẫn nhu cầu mua bán giao dịch mạnh lắm. Khắp nơi thấy phân lô bán nền deal giá. Đất Bình Thuận em suốt ngày có sales gửi sổ hồng và định vị bản đồ cho xem. Giá thì quanh quẩn 70k, 80k/ m2 khá là tốt. Chỉ là xác định phải để tiền nhàn rỗi nằm 2, 3 năm là ít.
Bác giật title ác quá, tưởng chuyện gì
Bác yên tâm là khó nổ lắm
Tôi chả có chuyên môn kinh tế nhưng đại ý thấy là
Bây giờ lãi suất giảm, ngân hàng thừa tiền, hạn chế gửi tiết kiệm
Tiền đổ vào đâu: Tiêu dùng, Chứng khoán, BĐS
Tiêu dùng thì cũng chỉ có mức độ, vì dân ta tiết kiệm quên rồi, du lịch thì cũng bị hạn chế.
Chứng khoán đang tăng đẹp rồi. Còn BĐS chắc cũng theo đà lên tý mà đất thì có đẻ đc đâu...
Nổ cái mảng này thì sập rất nhiều thu mà nhiều người muốn đập đi xây lại :)). Thôi em đi kiếm cuốc nữa đây
Mai nổ các cụ nhé :D

Chỉnh sửa cuối:

Long921

Xe tăng
Chả bao h nổ đc , cầm 1 tỏi mà cũng chả mua đc căn nào dù là cc lởm

NguyenChum1219

Xe tăng
Bong bóng BĐS là khi nhà đầu tư dùng đòn bảy tài chính nhiều, lãi suất cao, lạm phát cao, chứ hiện tại BĐS vẫn tăng giá thấp và khá chắc chắn là do COVID + lãi suất TGNH quá thấp nên để an toàn thì nhiều người mua BĐS (nhất là đất) để giữ tiền hoặc tham gia đầu tư chứng, nên bảo bong bóng BĐS vỡ thì em nghĩ là không đâu vì làm gì có bong bóng.

TungThoc

Xe điện
Không bao giờ nổ, chỉ có tiền là mất giá.

lac007

Xe tăng
Hi cc
Dịch bệnh kéo dài chưa bit bao giờ kết thúc
Mà BĐS các cụ cứ ném quả lừu đạn từ tay người này qua tay người khác;
Ko biết tháng mấy năm 2021 là nó sẽ nổ
20 năm nay chỉ có dừng rồi tăng tiếp chưa thấy nổ

Hi cc
Mọi người tìm nơi trú ẩn cho tiền mặt thôi, bao giờ kinh tế hồi phục, đầu tư vào sản xuất và gửi ngân hàng trở lại đỉnh cao thì sẽ giảm giá đất, vàng....

Drop shot

[Tịch thu bằng lái]
chắc phải hết năm 21 mới nổ về dưới 1k điểm

Mọi người tìm nơi trú ẩn cho tiền mặt thôi, bao giờ kinh tế hồi phục, đầu tư vào sản xuất và gửi ngân hàng trở lại đỉnh cao thì sẽ giảm giá đất, vàng....
Sợ trú tiền xong, 5 năm sau bán mới đc đúng giá mua thì đẹp hihi

MegaLNG

[Tịch thu bằng lái]
Hi cc
khó đấy cụ

lsuat thì giảm sâu, kinh tế VN giờ tăng trưởng 7-8%/năm thì cứ sau mỗi 5 năm giá đất trung bình tăng gấp đôi, đặc biệt giờ hạ tầng đường xá cầu cống các vùng ven và các tỉnh được nhà nước đầu tư XD rất mạnh nên những vùng này còn tăng 200-300% nữa, chỉ có nhà mặt tiền phố cũ hay nhà ngõ bé phố cũ là đứng giá hoặc đi ngang thời gian tới vì do đã lên cao từ xưa, giờ shop vật lý bị shop online cạnh tranh nên giá thuê giảm....VN đang là bản sao của TQ, HQuoc, Taiwan, Sing xưa nên bds còn tăng giá nhiều, ngoài dòng tiền từ người VN mua còn có dòng tiền lớn từ kiều hối gửi về mua, tiền từ các thương gia TQ, HKong, Sing, ĐLoan đổ vào gom cả chính thức lẫn đứng tên hộ

quy la tien

Xe điện
Bong bóng BĐS là khi nhà đầu tư dùng đòn bảy tài chính nhiều, lãi suất cao, lạm phát cao, chứ hiện tại BĐS vẫn tăng giá thấp và khá chắc chắn là do COVID + lãi suất TGNH quá thấp nên để an toàn thì nhiều người mua BĐS (nhất là đất) để giữ tiền hoặc tham gia đầu tư chứng, nên bảo bong bóng BĐS vỡ thì em nghĩ là không đâu vì làm gì có bong bóng.
Có thống kê nào việc mua bđs dùng hay kg dùng tiền vay nh không cụ?

tui102

Xe tăng
Cụ cứ ngồi đó mà chờ bong bóng nổ, tiền giao dịch BDS thứ cấp vừa rồi là đa phần tiền nhàn rỗi , tiết kiệm ko dùng đến để mua , cho nên đợt tăng giá này đã tạo mặt bằng giá mới ở khắp nơi, ko có chuyện vỡ BDS cụ nhé, cụ có 1 tỷ giờ cụ không mua đất để vài năm nữa cụ chả mua được gì , tiền của cụ thành giấy vụn,
Oto, xe máy , đồ điện gia dung... du lịch thì ngày càng rẻ,còn nhà đất thì VN rồi cũng như Singapore, Hồng Kông .. thôi.
Các nhà đầu tư nhỏ lẻ lo vỡ, trong khi các ông lớn cỡ trăm tỷ nghìn tỷ vẫn ra các dự án lớn đều đều. Em nghĩ các ông lớn ko dại. Chừng nào các ổng dừng lại mới lo

Stark88

Xe buýt
Sắp nổ cụ ạ :)) Ở trên có cụ nào phân tích đơn giản dễ hiểu. Tiền mặt thì đang nhiều mà ko có gì để tiêu, ăn tiêu ko hết được rồi, du lịch thì hạn chế rồi...vàng thì rủi ro đương nhiên bds là kênh họ đổ tiền vào nhiều thôi.