[Funland] Bong bóng bao giờ nổ

nvht

Xe điện
nói chung là bao giờ cũng có thông tin trái chiều, theo em thì các cụ tự thử nghiệm "duyên đầu tư" của mình đến đâu thì có hướng đi riêng thôi.

xe_ga

Xe tăng
Các cụ có thấy vấn đề ở đây là chỉ 1 số chỗ đấu giá được thổi cao còn đất ngay bên cạnh hoặc đẹp hơn mà đã ở ổn định lại rẻ hơn không?
Đất đấu giá thì thời nào vẫn vậy cụ ạ. Từ hơn 10 năm trước đã như thế rồi. Em nhớ lại cái thời trước 2010 chút ở khu Cầu Giấy cũng tình trạng như các khu vực đấu giá bây giờ.

Lyquangdieu1

Xe tăng
Đấu giá đất là quỹ đất tp có sẵn hay là tp lấy đấy với lý do phát triển kinh tế xã hội địa phương, rồi áp giá đền bù theo giá đất qui định vậy các cụ.

Jonhy

Xe buýt
Đất đấu giá thì thời nào vẫn vậy cụ ạ. Từ hơn 10 năm trước đã như thế rồi. Em nhớ lại cái thời trước 2010 chút ở khu Cầu Giấy cũng tình trạng như các khu vực đấu giá bây giờ.
Vấn đề mấu chốt là xung quanh đất đấu giá người ta có bán đâu ah 😁

Warren Buffet

[Tịch thu bằng lái]
Chắc có người nổ chứ đợi bđs nổ em nghĩ còn lâu lắm

hoanptp

Xe điện
Tầm này ai cầm tiền nhiều nhiều chút cũng bất an, giá vàng cao quá mà lạ cái nó cao hơn vàng thế giới 5-6 triệu đồng, ặc ặc. Lãi suất tiền gửi ngân hàng một năm giờ tầm 5.5 - 6% tính ra gửi 1 tỷ một năm được 55-60 triệu bèo bọt quá. À vậy chuyển sang USD, cụ nào chơi USD thì chắc hiểu quá rõ, cầm USD 5 năm nay thì vỡ mồm, vậy còn kênh chứng khoán, úi zời vào chậm chân mất rồi. Chứng khoán giờ nó cao chót vót nếu vào tầm này xác định lành ít dữ nhiều.
Vậy còn kênh nào đây, bất động sản nghỉ dưỡng, Codotel thì chết cùng Covid vậy chỉ còn đất nền, nhà liền kề phân lô ngon vừa miếng cỡ 4 -5 tỷ, em tính đi tính lại nó vẫn là ngon nhất, vừa miếng nhất, dễ găm tiền nhất, bảo toàn giá trị đồng tiền nhất. Tắt nhiên đối tượng là các cụ có 4-5 tỷ trong nhà hoặc có 3 tỷ vay thêm tý cũng không sao, đất đai hiện giờ nó sốt là sốt ở tầm tiền đó vậy nên ko có chuyện vỡ hay nổ gì đâu các cụ ạ.
Tắt nhiên đây là suy nghĩ của các nhân em thôi

Tầm này ai cầm tiền nhiều nhiều chút cũng bất an, giá vàng cao quá mà lạ cái nó cao hơn vàng thế giới 5-6 triệu đồng, ặc ặc. Lãi suất tiền gửi ngân hàng một năm giờ tầm 5.5 - 6% tính ra gửi 1 tỷ một năm được 55-60 triệu bèo bọt quá. À vậy chuyển sang USD, cụ nào chơi USD thì chắc hiểu quá rõ, cầm USD 5 năm nay thì vỡ mồm, vậy còn kênh chứng khoán, úi zời vào chậm chân mất rồi. Chứng khoán giờ nó cao chót vót nếu vào tầm này xác định lành ít dữ nhiều.
Vậy còn kênh nào đây, bất động sản nghỉ dưỡng, Codotel thì chết cùng Covid vậy chỉ còn đất nền, nhà liền kề phân lô ngon vừa miếng cỡ 4 -5 tỷ, em tính đi tính lại nó vẫn là ngon nhất, vừa miếng nhất, dễ găm tiền nhất, bảo toàn giá trị đồng tiền nhất. Tắt nhiên đối tượng là các cụ có 4-5 tỷ trong nhà hoặc có 3 tỷ vay thêm tý cũng không sao, đất đai hiện giờ nó sốt là sốt ở tầm tiền đó vậy nên ko có chuyện vỡ hay nổ gì đâu các cụ ạ.
cụ nói chuẩn rồi
em bổ sung thêm phân khúc đất nền ở các tỉnh thành lân cận, các khu kinh tế phát triển, với giá tầm 2-3 tỷ/lô

tung1311 .

Xe điện
Nhưng giờ vẫn đang cầm tiền và nhảy vào thì cũng ko nói trước đc điều gì. Dù sao thì ôm tài sản và đi ngang thì cũng cảm thấy yên tâm dù thiệt 1 chút.
Tình hình phải chờ 1-2 tháng nữa xem Mỹ thế nào và xem covid trên thế giới khống chế ra sao thì mới rõ ràng đc.

Altis 2011

Xe điện
Nhưng giờ vẫn đang cầm tiền và nhảy vào thì cũng ko nói trước đc điều gì. Dù sao thì ôm tài sản và đi ngang thì cũng cảm thấy yên tâm dù thiệt 1 chút.
Tình hình phải chờ 1-2 tháng nữa xem Mỹ thế nào và xem covid trên thế giới khống chế ra sao thì mới rõ ràng đc.
Em thấy tình hình chưa khả quan vì COVID nó còn biến thể tiếp nữa. Có làm doanh nghiệp mới hiểu kinh tế khó khăn thế nào.

tung1311 .

Xe điện
Em thấy tình hình chưa khả quan vì COVID nó còn biến thể tiếp nữa. Có làm doanh nghiệp mới hiểu kinh tế khó khăn thế nào.
cụ nói phải ạ, nên quan sát các biến động này chặt chẽ vì giới đầu cơ, kinh doanh họ nhạy bén lắm chứ ko chờ khi mọi việc đã rồi đâu. và quan sát thì phải quan sát covid của các nước nhé, đừng nhìn mỗi Việt Nam (bi quan và lạc quan luôn quá đà :D )

pandahn

Xe điện
Em thì em cầm tiền và hô các cụ khác nhảy vào. Khi nào các cụ không cự nổi nữa nhảy ra thì em vô. Cứ chờ xem.

alphacoi

Xe tải
Em thì em cầm tiền và hô các cụ khác nhảy vào. Khi nào các cụ không cự nổi nữa nhảy ra thì em vô. Cứ chờ xem.
Các cụ đây toàn chơi tiền thịt rút ngân hàng ra. Cứ vứt đấy vài năm có gì đâu mà không cự nổi.

rulongem

Xe máy
chứng khoán lên là do nđt bơm tiền thôi. chứ sản xuát cầm chừng or lỗ.
nay đỏ sàn, tháo chạy hết rồi. ăn theo sóng thôi, chứ chơi ck ở vn mà đầu tư lâu dài thì phải vài năm. còn lại lỗ ngập.

Sonduong.BMV

Xe container
Không biết bao nhiêu % các cụ mong “nổ” và cũng không biết bao nhiêu % các cụ mong tăng. E nghĩ số người mong “nổ” phải gấp 5 lần số người mong tăng nhưng cái số 1/5 lại lái được thị trường.

Chỉnh sửa cuối:

budu2810

[Tịch thu bằng lái]
cầm tiền thì sợ tiền rơi, cầm tờ A4 đời đời ấm no,
chân lý ấy ko bao giờ thay đổi

bachgiang1411

Xe đạp
Bác giật title ác quá, tưởng chuyện gì
Bác yên tâm là khó nổ lắm
Tôi chả có chuyên môn kinh tế nhưng đại ý thấy là
Bây giờ lãi suất giảm, ngân hàng thừa tiền, hạn chế gửi tiết kiệm
Tiền đổ vào đâu: Tiêu dùng, Chứng khoán, BĐS
Tiêu dùng thì cũng chỉ có mức độ, vì dân ta tiết kiệm quên rồi, du lịch thì cũng bị hạn chế.
Chứng khoán đang tăng đẹp rồi. Còn BĐS chắc cũng theo đà lên tý mà đất thì có đẻ đc đâu...
LS giảm người gửi tiền ít hơn, NH bắt đầu thiếu tiền rồi cụ.

bachgiang1411

Xe đạp
vỡ trận rồi ,
trên chiến trường chứng khoán sẽ còn vỡ nữa , cụ nào muốn thoát hàng ....giờ này thì đau đầu đấy !
Vàng đã tăng , sẽ tăng nhiều nữa !
em xác định ngồi xem chơi thôi , có khi khỏi thèm xem nữa để đầu vô tư cho minh mẫn ăn tết cái đã
Đồng ý với cụ năm nay vàng sẽ tăng mạnh nốt sóng cuối.

winnghiepdu

Xe điện
Có căn chung cư tỷ mốt của một cụ ở Định Công sao bán mãi không trôi các cụ nhỉ, ma sổ đỏ có rồi.