[Funland] Bóng bóng Lan đã nổ

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]

Mũi tên bạc

Xe container
Chơi gì mà chẳng tốn công phu phỏng cụ, nhưng mất tiền ngu thì lại là một câu chuyện khác:D
Thế thì chắc cụ không có đam mê, không có thú vui, không mạnh dạn làm việc gì, ... chứ nếu có thì người khác lại nhìn cụ như câu sau dấu phẩy của cụ!

starview

Xe tăng
VTC16 Đã mời cả phó viện trưởng bật mí về nhân giống lan đột biến. Nhà cháu hy vọng giảm giá để có thể đủ điều kiện chơi.
[/QUOTE]
Em thấy lan đột biến loiaj vài tỷ, cũng đi xem hội Hoa Lan tại Thái Bình rồi nhưng chắc em mắt trần tục sao đó nên em vẫn thích Trầm hơn.
Giá ảo quá, bong bong vỡ là đúng thôi. Ai chạy chậm thì ôm bom.

Ấm Sứt Vòi

Xe buýt
Ông bạn em bẵng đi 1 thời gian không gặp, đợt vừa rồi thấy livechim phây búc lễ bàn giao lan cả chục tỏi @@

Rolls_Royce

Xe buýt
có cụ nào xác minh hộ em giao dịch lan có phải sự thật hay không, hay chỉ là lối dắt truyền thông cho thỏa sức tò mò của dư luận. tầm đấy tiền mua đất còn có chỗ trôn chứ chơi lan có ngày lan tèo lan héo thì tiền còn j giá trị.

congngo

Xe điện
Thế thì chắc cụ không có đam mê, không có thú vui, không mạnh dạn làm việc gì, ... chứ nếu có thì người khác lại nhìn cụ như câu sau dấu phẩy của cụ!
Người đam mê và thông minh người ta biết dùng tiền sao cho hữu ích nhất để thỏa mãn đam mê chứ không ngu muội để cho thằng khác dắt mũi rồi ném tiền qua cửa sổ. Còn những thằng lập mưu, dàn cảnh để lừa tiền của người khác thì đam mê cái con cc, khốn nạn thì có.

bút hêt mực

Xe tăng
e tận mắt thấy thag mua hàng bên e ở hòa bình mua cây 80 triệu bán 280 triệu trong 2 tháng. còn xung quanh đấy mấy thag mua santafe với mẹc thì có, e chỉ biết ở thị trấn Trạm Hòa Bình, bác nào chơi aln chac biết có vườn của ai thấy bảo bán đắt lắm,
Cụ thấy thì cụ có ham không, nếu cụ ham thì ngon quá rồi ;))

Black_Roses

Xe hơi
e tận mắt thấy thag mua hàng bên e ở hòa bình mua cây 80 triệu bán 280 triệu trong 2 tháng. còn xung quanh đấy mấy thag mua santafe với mẹc thì có, e chỉ biết ở thị trấn Trạm Hòa Bình, bác nào chơi aln chac biết có vườn của ai thấy bảo bán đắt lắm,
có ô a quen, qua Phú Thọ mua giò 70 củ, nửa tháng sau có người trả 130 củ ae động viên bán đi mà còn tham. Giờ thì " hãy đợi đấy"...

congngo

Xe điện
Hoa Tuy líp - năm 1635 - Hoa Lan năm 2020 cách nhau 385 năm
Hà Lan _ Việt Nam cách nhau hơn 10,000 Km
Nhưng cách thổi thì giống hệt nhau.
Cho đến 1634, danh tiếng của loài hoa này tăng lên một mức mà bất kỳ người nào có chút tài sản mà không sở hữu nó cũng giống như một gã nhà quê ít học vậy.

Một cá nhân không ở thời kỳ này sẽ nghĩ rằng nhất định phải có đặc tính gì đó đặc biệt khiến loài hoa này trở nên giá trị trong mắt vô số người như vậy: có thể là bởi màu sắc tinh túy, mùi hương thơm ngát hay sự dẻo dai và ít chịu sâu bệnh. Tuy nhiên tất cả các suy nghĩ thông thường đó đều không đúng – bởi vì loài hoa này được bán với giá xa xỉ kinh ngạc chỉ vì sự khan hiếm và những lời khen ngợi dành cho nó.

bong bóng hoa tulip, thương vụ để đời

Nhà thơ Cowley đã khen loài hoa tulip “chẳng khác gì vàng bạc và lụa là, chỉ đôi mắt của những kẻ sang trọng nhất mới thực sự xứng đáng để ngắm nhìn vẻ đẹp đó”. Nhà khoa học Beckmann thì cho rằng “loài hoa này là kiệt tác của tạo hóa, khi nó càng lớn lên đẹp đẽ thì lại càng mong manh và cần sự chăm chút, hệt như một tiểu thư cành vàng lá ngọc vậy”.

congngo

Xe điện
có ô a quen, qua Phú Thọ mua giò 70 củ, nửa tháng sau có người trả 130 củ ae động viên bán đi mà còn tham. Giờ thì " hãy đợi đấy"...
Trò mèo của giới thổi giá mà người quen của cụ có thể cũng chỉ là nạn nhân:
Em bán cho cụ cọng rau muống 70 củ bảo cụ mang về chăm đi, nửa tháng sau em cho thằng cò của em đến gạ mua cọng rau đó của cụ 130 củ ( 90% là cụ sẽ gọi cho em để hỏi xem 130 củ bán được không - và tất nhiên em khuyên cụ rằng khoan hãy bán vì nó còn lên cao nữa), và nếu trong túi cụ còn tiền cụ sẽ phi ngay lên nhà em mua mấy cọng rau muống nữa về chăm với hy vọng tháng sau nó cũng lên giá như cái cọng 70 củ kia.

Vớ vẩn thôi

Xe điện
Bài hơi dài nên nhà cháu chỉ hiểu mỗi đoạn chốt hạ :
"...Trong 6 vụ bong bóng kinh tế chấn động lịch sử: hoa Tulip, South Sea, Mississippi, phố Wall sụp đổ… đại đa số mọi người bị mất trắng toàn bộ vốn liếng sản nghiệp và lâm vào cảnh khốn cùng. Nhưng khủng hoảng tài chính là cơ hội tuyệt vời mà các doanh nhân, nhà đầu tư nổi tiếng như ông trùm dầu mỏ John D.Rockefeller (doanh nhân giàu có nhất trong lịch sử Hoa Kỳ), vua thép Andrew Carnegie, ông trùm ngân hàng J.P.Morgan, và ông vua ngành đường sắt Edward Harriman từng tận dụng để xây dựng cơ nghiệp giàu sang tột bậc. Họ là những người tìm kiếm cơ hội tạo dựng sự giàu có từ khủng hoảng. ..."

Tướng cướp

Xe điện
Có cụ nào trên này ôn nhiều Hồng Yên Thủy, giờ vỡ bong bóng giá bèo, nếu có ý định bán 10tr/01 kie thì Inbox cho em, em muốn mua một kie về chơi ạ.

hbu082

Xe container
Em bán cho cụ cọng rau muống 70 củ bảo cụ mang về chăm đi, nửa tháng sau em cho thằng cò của em đến gạ mua cọng rau đó của cụ 130 củ ( 90% là cụ sẽ gọi cho em để hỏi xem 130 củ bán được không - và tất nhiên em khuyên cụ rằng khoan hãy bán vì nó còn lên cao nữa), và nếu trong túi cụ còn tiền cụ sẽ phi ngay lên nhà em mua mấy cọng rau muống nữa về chăm với hy vọng tháng sau nó cũng lên giá như cái cọng 70 củ kia.
nghe quen quen giống bài mấy anh bds, mua đc căn cc giá rẻ qua mấy sàn, biết là nhu cầu mua ở nên độ 1 tháng sau có vài bạn gọi điện gạ bán chênh lên mấy chục củ, cứ dần dần như vậy là tự dân mua nhà đồn thổi bơm giá, bơm độ hot cho khu. tài.

cusao

Xe lăn
Cứ mua bán thật lực vào chả sao cả nếu có tiền. Miễn đừng cớ trộm cắp, lừa đảo...... chiếm dụng vốn của người khác để đi buôn là đc. Khối người kiếm đc , đầy người lỗ to. Nghi án bọn tàu được tất...chả thua đồng nào

TungThoc

Xe điện
Có cụ nào trên này ôn nhiều Hồng Yên Thủy, giờ vỡ bong bóng giá bèo, nếu có ý định bán 10tr/01 kie thì Inbox cho em, em muốn mua một kie về chơi ạ.
Em không dám phá giá mua của cụ, nhưng em cũng nhu cầu như cụ và khả năng tối đa có thể mua được 5kie ạ, nếu cụ mua được mà người bán còn hàng thì phím cho em phát nhá. Hồng Yên Thủy hoa thấy hợp nhãn nhà cháu.

Black_Roses

Xe hơi
vâng cụ, Cái này gọi là Tham và Thiếu hiểu biết thôi. Biết bao nhiêu vụ thổi giá rồi mà còn ko tỉnh thì chịu. ( cũng nghe nhiều người nói rồi nhưng chắc nghĩ mình khôn, để đẩy qua tay mấy thằng dại cho chúng nó hứng ...)

Tướng cướp

Xe điện
Em không dám phá giá mua của cụ, nhưng em cũng nhu cầu như cụ và khả năng tối đa có thể mua được 5kie ạ, nếu cụ mua được mà người bán còn hàng thì phím cho em phát nhá. Hồng Yên Thủy hoa thấy hợp nhãn nhà cháu.
Mấy loại 5ct bình dân em có rồi, giờ chỉ thiếu 1 em hồng, nhưng giá nó chát quá (mong muốn có 1 kie HYT hoặc Hồng ngã xe), cũng rất muốn vỡ bong bóng giá xuống 10tr 1 kie để em múc 1 em về chăm (em chỉ chơi hoa Lan chứ chưa bao giờ bán được đồng nào)

congngo

Xe điện
vâng cụ, Cái này gọi là Tham và Thiếu hiểu biết thôi. Biết bao nhiêu vụ thổi giá rồi mà còn ko tỉnh thì chịu. ( cũng nghe nhiều người nói rồi nhưng chắc nghĩ mình khôn, để đẩy qua tay mấy thằng dại cho chúng nó hứng ...)
Do tham cả thôi cụ ạ, chả thế mà bán hàng đa cấp biến tướng, hụi, họ... ở VN vỡ bao trận rồi mà có tỉnh ra đâu. Ai cũng nghĩ là mình sẽ kiếm được còn thằng chết là thằng khác.

Trạng thái
Thớt đang đóng