[Funland] Bóng đá liệu có sản sinh được Messi thứ 2

Ly Béo

Xe tăng
Mặc dù em ko thích Bà Xã và Mẹc C nhưng công nhận là hiếm có thật. Giữ đc phong độ đỉnh cao liên tục cả thập niên ko phải ai cũng làm đc (may ra có Thím 7 làm đối trọng).
Si lùn ko cần danh hiệu ở tuyển QG thì em nghĩ nó qúa xứng đáng nằm trong ngôi đền huyền thoại bóng đá TG.
Năm nay Si nó nhận QBV t6 thì đúng là độc bá thiên hạ

Jimsy

Xe tải
Messi luôn là số 1, chắc còn lâu lắm mới có người thứ 2. Tranh luận 10 vs 7 luôn là đề tài nói mãi ko hồi kết, cá nhân e thì M10 hơn 1 bậc, xem trận nào cảm xúc trận đấy, cảm thấy mình thật may mắn khi sống trong thời đại bóng đá có M10.

odaiba

Xe tăng
Ronaldo Au (để so sánh với Ro fake) được biết đến phần nhiều cũng thông qua sự bùng nổ của Internet toàn cầu, kèm theo đó là bùng nổ về giá trị cầu thủ, tăng phi mã. Cá nhân em so sánh thì Ro xịn không bằng Messi, xét cụ thể về các kĩ năng rê bóng, qua người, sút phạt, dứt điểm... Các cụ ở đây hầu hết trên 30-40 tuổi, đúng thời kỳ của Ro nên nhớ mãi là đúng rồi, món ăn đầu đời bao giờ chả ngon và nhớ mãi.

202

Xe container
Ronaldo Au (để so sánh với Ro fake) được biết đến phần nhiều cũng thông qua sự bùng nổ của Internet toàn cầu, kèm theo đó là bùng nổ về giá trị cầu thủ, tăng phi mã. Cá nhân em so sánh thì Ro xịn không bằng Messi, xét cụ thể về các kĩ năng rê bóng, qua người, sút phạt, dứt điểm... Các cụ ở đây hầu hết trên 30-40 tuổi, đúng thời kỳ của Ro nên nhớ mãi là đúng rồi, món ăn đầu đời bao giờ chả ngon và nhớ mãi.
Cụ nhầm rồi. Rô béo đi bóng và qua người cũng rất hay. 2 phong cách khác nhau

vertaq

[Tịch thu bằng lái]
Ro béo và messi e đánh giá đều là thiên tài nhưng khác thời và khác vị trí thi đấu, tuy sự nghiệp ro béo ngắn hơn nhưng có đủ các danh hiệu cái mà messi còn thiếu.Messi quá hay nhưng e lại thích ro béo hơn
Si mà so với Ro béo thời 98 - 00 thì còn dưới một bậc.
Rô béo ngẫu hứng và mang lại nhiều cảm xúc, Messi khôn bóng và độ quái cao hơn
Không thể lấy thành bại world cup để luận anh hùng, khi bản lĩnh của 1 tập thể argentiAr quá kém so với Brasil

Dan du an

Xe cút kít
Messi đá ở Việt Nam chắc chắn giải nghệ lâu rồi

MrSpy

Xe điện
Si thì bẩm sinh 7 phần, 3 phần còn lại là tập luyện. Rô 7 thì bẩm sinh 5 còn 5 là tập luyện mà có.

scorp8x

Xe container
Cụ nhầm rồi. Rô béo đi bóng và qua người cũng rất hay. 2 phong cách khác nhau
Khách quan thì R9 ko toàn diện bằng Si lùn nhưng nếu fan xem bóng đá khoảng > 20 năm chắc đa phần sẽ cảm nhận xem R9, Zidan, Ro vẩu... cảm xúc, đa dạng & bất ngờ nhiều hơn Si & R7 :) Nói chung xét danh hiệu, cúp, kỷ lục thì cặp Ro- Si là vô đối rồi

vertaq

[Tịch thu bằng lái]
Si lùn là huyền thoại từ hồi 23, 24 tuổi rồi cụ. Còn xứng hay ko xứng gì nữa @-)

Cụ cứ đùa em :))

Chắc là rút kinh nghiệm từ vụ Van Basten với Ronaldo đấy cụ. Khổ thân 2 ông thiên tài này bị chém vào mắt cá với đầu gối liên tọt.

Ronaldo cũng chỉ có 1 lần VĐQG và chưa có cái Cup CL nào dù toàn đá cho các đội hàng khủng. Si lùn nó có hơn nửa tá danh hiệu VĐQG và 4 cái CL rồi. Em nghĩ so về danh hiệu thì Si lùn có thể coi như nhỉnh hơn chút.

Cấp CLB thì Maradona kém Si chứ cấp ĐTQG thì hơn đấy cụ ạ. Si chưa từng ghi bàn nào ở vòng loại knock-out World Cup cả còn Maradona thì có 2 cú đúp để đời ở tứ kết và bán kết rồi, chưa kể chung kết thì bàn quyết định do chính Maradona kiến tạo như đặt. WC 1990 thì cũng chính Maradona có quả kiến tạo siêu tưởng để Arg loại Brazil hổ báo. Mọi người đều thống nhất về tầm ảnh hưởng ở ĐTQG thì Maradona vượt xa Messi mà. Đấy là còn chưa kể đội Arg 1986 chỉ xách dép cho Arg 2010 hay 2014 về thực lực.

Ko phải tự nhiên Maradona được gọi là "một mình thắng cả World Cup". Mới chỉ có 1 người nữa được gọi thế là Garrincha 1962 và 2 người gần tiệm cận là Roberto Baggio 1994 và Zidane 2006.

Pele cũng gần 700 bàn thôi cụ, nếu ko tính giao hữu. Pele chỉ đá cho có 2 CLB, trong đó gần như toàn bộ sự nghiệp đá cho Santos, còn 2-3 mùa gì đó sang Mỹ đá kiếm tiền.

Messi nó chả hành các đội ở Anh với Ý như con còn gì cụ :-<. Hơn nữa có HLV nào có Messi trong tay mà lại bắt phòng thủ đâu trời :-<. Nó là cầu thủ thuần công chứ ko phải toàn diện kiểu Lampard hay Gerrard. Chứ giờ cụ có thấy ai bắt Nesta hay Cannavaro chơi tấn công nữa ko hay chỉ thi thoảng phạt góc thì chạy lên đánh đầu rồi lại chạy về nhà thủ?
Cụ hiêu rất đúng bản chất của vấn đề

vertaq

[Tịch thu bằng lái]
Mùa này M10 gánh team Barcelona là đúng nghĩa. Xem trận hqua thì thấy, hàng thủ là loại khá thôi, tuyến giữa được mỗi ông Ivan. Xem Barca thoat pressing trước Liv chả có vẹo gì. Ck gặp Ajax chắc nó hành cho như tó con nếu M10 ko ghi được bàn thắng.
Thế mới thấy hồi inter khoá chết Messi mou tởm thế nào

Công nhận M10 là sinh ra để đá bóng, nhưng muốn biết vĩ đại hay không thì nên chạy qua cả series A và NHA thử đá xem sao mới đánh giá được, đá ở barca sướng bỏ bố được ấy, chả phải phòng thủ, chả phải đuổi bóng vật vờ bên trên giữ sức có bóng là bung sức với kỹ thuật là chén
Chả phải thử thiếc gì cả đâu cụ. Chỉ biết chắc chắn cụ là fan của Rô đĩ rồi.

New open

Xe hơi
Khi bóng đá đạt đỉnh cao thì thiên tài mọi thời đại hay cầu thủ vĩ đại vẫn đang là 1 ẩn số cho đến nay.

Kim J. Ủn

Xe tăng
Em thì thấy thật hạnh phúc khi được chứng kiến những màn trình diễn mãn nhãn của cả Rô điệu lẫn Si lùn.
Không sống trong thời kỳ hoàng kim của các cụ ấy thì ko thể có những giây phút như thế.

vertaq

[Tịch thu bằng lái]

wind_nol0v3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chuẩn cụ
Nhưng rô béo mang lại nhiều cảm xúc thật
thật khó để so sánh vì mesi và ro béo vì họ ở 2 thế hệ khác nhau, 2 hệ quy chiếu khác nhau nên mọi so sánh đều là cảm tính và khập khiễng. Ở thời cua cụ ro béo cho cụ nhiều cảm xúc, đến giờ messi cho thế hệ trẻ cảm xúc, nên khó có thể nói ai nhiều cảm xúc hơn, giống như nhiều bác chê nhạc trẻ bây giờ không cảm xúc bằng nhạc đỏ vậy

wildcat74

Xe điện
Về tài năng em đánh giá Si ngang bằng với Rô béo và Rô vẩu, nhưng được cái Si nghiêm túc và yêu nghề hơn mấy ông Rô- cả đời cầu thủ chưa nghe thấy Si chơi bời rượu chè bao giò; còn mấy anh kia thì chơi bời khét lẹt cho nên chỉ độ 30 là thở ko ra hơi. Cứ như này, Si phải đá đỉnh cao 2-3 mùa nữa, xong rồi sang Quatar chơi vài mùa giốnh Xavi!

thungkhe

Xe điện
Nếu lấy cup ra so thì Cruijff chả là gì so với Beckenbauer nhưng châu Âu vẫn coi Cruijff là vĩ đại nhất, thứ nhì mới là Beckenbauer.
Trận chung kết C1 năm nay sẽ làm chúng ta nhớ thêm nhiều về Thánh Johan, Người chói lọi trong lịch sử Barca và Ajac.