[Funland] Bóng đá Seagames 31 - ĐT Việt Nam quyết tâm bảo vệ ngôi vô địch! ⚽

Trạng thái
Thớt đang đóng

BVTL

Xe điện
Người OF
Cụ xem thế nào ý chứ H1 mình đá rất nhàn. 10’ đầu H1 mình đá pressing cao nhưng mấy cơ hội ko ăn được bắt đầu hãm lại và sau đó tầm gần 10’ cuối trận lại tăng tốc. Tỷ lệ kiểm soát bóng trong H1 của mình là 52%. Trong khoảng giữa đầu và cuối H1 Thái đá luẩn quẩn chả có vẹo gì, xem rất an tâm các cụ trên đây cũng chỉ phê bình mấy em cánh bỏ phí cơ hội chứ chẳng thấy lo lắng gì. Thái sang H2 mới xuất hiện được 2 cơ hội gọi là nguy hiểm thôi chứ Văn Toản cũng chả phải thể hiện gì. Tiếp cận như vậy là chuẩn, nếu mình có tay dứt điểm ngon hơn thì có thể cụ Park tất toán với Thái trong H1 rồi. Mấy quả của Văn Tùng hay Tiến Linh, NMD gần khu vực 16m50 đấy vào chân Quang Hải thì xong rồi còn gì.
Chuẩn cụ! Trận này mình đá kiểu đấu bò tót, Thái cứ hùng hục, mình lâu lâu xỉa phát. Có đá thêm thì Thái chỉ thua thêm thôi!

Nhiều cụ cứ xuýt xoa các pha của Thái mà chả nhớ bên mình cũng cả tá pha bóng uy hiếp, cơ hôi. Có lẽ bên mình luân chuyển bóng đến gôn bạn nhanh quá nên mọi người không kịp lưu vào bộ nhớ! 😅

Chuột bạch

Xe container
Đọng lại mùa bóng đá SG này là thể lực của U23 VN quá ngon trong khu vực

Thế là bước tiến ổn quá roài

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Hàng thủ quá ngon, không thằng nào chọc thủng được. Sang tháng đá liệu có hoà được Hàn không các cụ nhỉ. Cứ thủ thế này khả năng hoà là hoàn toàn có thể. Hoà Hàn và bóp mũi hai thằng bại tướng thì lại vào vòng sau của giải u23 châu á ngon lành
Đội Hàn đá VCK U23 Châu Á chính là đội giao hữu với mình hai trận vừa rồi đó cụ.

cưỡi chổi

Xì hơi lốp
Kt cháu thấy Thái vẫn no1 đna nhìn họ phối hợp nhỏ VN chưa làm đc
Theo em thì đó là lối đá. TL có truyền thống đá kiểm soát bóng và ban bật nhỏ giống VN thời HT. Lối đá này gặp đội yếu thì rất hiệu quả vì vừa thắng lại nhìn đẹp mắt. Nhưng gặp đội ngang cơ hoặc cùng lối đá phiên bản cao hơn thì chắc chắn đứt. Cùng là mục tiêu đưa bóng vào gần 16m50 rồi dứt điểm thì thay bằng rê dắt, ban bật nhỏ, đội khác họ chỉ cần 1 vài đường chuyền vượt tuyến cũng làm được điều đó

Lucifer2306

Xe tăng
Thằng em Tuấn Tài công hay phết mà không được đi U23 châu Á, kể cũng đáng tiếc.

My Hao

Xe điện
Tiêu vào pantip xem cổ động viên Thái nói gì đi. Đọc báo ta thì thấy 100% cđv Thái tâm phục khẩu phục, thấy hơi nghi nghi :D
Tối qua em mò vào nhóm Asean Football rồi. Đúng là fan Thái tâm phục khẩu phục hcv của U23 Việt Nam.

hoami

Xe tăng
Hội đồng HLV Online Thái Lan đang hành xử như kiểu con nít, oánh nhau thua, khóc nhè, chạy về gọi đội. Họ đang hẹn U23 Việt Nam tại VCK U23 Châu Á sắp tới với đội đầu gấu xóm được kì vọng gọi thêm:

Thanawat (Leicester, Anh), Nicholas (Odensee, Đan Mạch), Kirirom (Augsburg II, Đức), Channarong (Union Adarve, TBN), Sittichok (FC Ryukyu, Nhật), Suphanat, Kritsada.

Chưa kể trợ lý HLV Salvador (tay HLV thua trắng cụ Đinh Thế Nam nhà mình 2 trận ở U23 ĐNA.)

Chưa kể Hội đồng HLV Online Thái Lan còn yêu cầu rà soát lại xem còn sót ai nữa không để bổ sung.

Đồng nghiệp của chúng ta dạo này đá PES khí hơi nhiều nên hết đòi đào tạo cầu thủ bóng đá theo kiểu Futsal nay lại đến gom cầu thủ Thái kiều về đá luôn, khỏi tập tành gì. =)) Cầu thủ đẳng cấp của tuyển lớn của các cường quốc bóng đá mà ghép kiểu này còn đá chả nổi huống hồ các cầu thủ trẻ đang học việc tại các CLB hạng thấp tại Châu Âu hay Nhật Bản.
Em ủng hộ TL gọi hết thập tịch về, sau này tương lai bóng đá Thái sẽ giống Phil, thui chột hết thế hệ trẻ trong nước, lúc đó thì chỉ có khóc :)). Môn nào ko nói chứ riêng bóng đá nam mà phụ thuộc nhập tịch thì mãi mãi đừng có mơ đc WC.

RubleA

Xe đạp
Quả đó Nhâm Mạnh Dũng không bị ai kèm, bật nhẩy có điểm dừng, nên đánh đầu vào đâu chả được. Không phải ăn may đâu cụ ạ. :D
Vâng, quả đánh đầu đấy, Nhâm Mạnh Dũng phải chạy chỗ, bật cao chọn điểm rơi để đánh đầu, kỹ thuật đỉnh cao luôn.

colangxxi

Xe buýt
Duy Mạnh vẫn ổn, nhiều kinh nghiệm, thể hình tốt. Thêm Thành Chung nữa,...chưa bao giờ VN nhiều trung vệ hay như bg
Qua giải này xem BHVA đã mắt thật các cụ, cu em ở đội tuyển quốc gia chỉ làm bạn với băng ghế dự bị, rồi mấy lần gọi lên rồi lại cho về, nhưng giải này thể hình to cao che bóng , nhanh, lên tấn công như tiền vệ cánh,...
DM hay BTD khả năng mất xuất khi các trung vệ trẻ lên trình nhanh quá. Cá nhân em chưa bao giờ đánh giá cao DM, cảm giác vị trí kém, lại hay phạm lỗi ngớ ngẩn

trancannam

Xe điện
Vô địch vừa rồi là chiến thắng về mặt thể hình, thể lực và chiến thuật. Tới phút 70 là các đội Mã, Thái hết hơi rồi. Trong trận gặp Mã, tới phút 70 thì hậu vệ Mã bộc lộ rất nhiều sai sót nhưng VN ko tận dụng được nên kéo tới hiệp phụ.
Thái sau khi xem trận VN-Ma cũng đã thấy rõ VN nhưng tới phút 70 cũng bắt đầu lộ sai sót. Lúc đó Hoàng Đức, Hùng Dũng chiếm lĩnh lại trung tuyến và có những pha kéo banh đơn giản nhưng lúc đó Thái đã theo ko kịp. Thái chơi kiểm soát banh tốt, chiếm vị trí tốt, banh nẩy ra thì Thái lụm hết nhưng cũng ko giữ nổi thể lực. Trận này thể lực Tiến Linh phát huy tác dụng, đến phút 70 mà vẫn chạy phà phà, đón banh chuyền banh phá hủy thể lực Thái. Còn 70 phút đầu thì banh vào chân Tiến Linh là mất.
SG lần này ông Park chiến thắng về chiến thuật. Cứ thủ thật chặt, thậm chí ko để Hoàng Đức, Hùng Dũng đá phạt góc...tập trung thủ. Cuối giờ thì thể lực phát huy. Cứ 1 chiêu tạt bóng.....hên thì vào, ko vào cũng ko thua. Đối phương biết rõ nhưng chả có sức.

Vô Dụng

Xe buýt
Sáng giờ vẫn còn sướng, Thái cả hai lần mặc áo vàng đều thua mình, ở CK 2008 và hôm qua, cả hai bàn thua đều từ các pha đánh đầu, từ các pha tạt bóng ở cánh trái. Nói ra để thấy chúng ta có thể thắng họ và họ cũng có thể thắng chúng ta nhưng cả hai đều rất khó khăn chứ không dễ dàng. Cụ Park xứng đáng được dựng tượng sau những chiến tích vừa qua, nhưng nếu AFF cuối năm này ĐTVN có thể VĐ thì có lẽ chỉ có vé đi WC mới hơn được những thành tích này.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Đội tuyển thì Thái cùng lắm cũng chỉ same ta thôi chứ ko hơn đc, AFF vừa rồi nó tháo gánh nặng tâm lý sớm từ sai lầm của HD nên mới thăng hoa đc, chứ trc đó cũng cứng đờ ra, ko khác gì chú trung vệ số 16 hqua đầu trận chuyền bóng vào chân tiền đạo mình.
Đá đúng phong độ, ko chơi bẩn tiểu xảo thì hiện tại em tin VN đều hơn Thái. Còn em vẫn hay nói là 2 năm nữa Thip Thon về vườn thì Thái sẽ dưới cơ hẳn, đội trẻ thì khỏi nói rồi.
Theerathon qua thời đỉnh cao rồi cụ ạ. Về Thai League đá ăn thẻ đỏ liên tục, điều này chứng tỏ thể lực đi xuống chứ chả phải đá ung dung đĩnh đạc như một số cụ hay ca ngợi đâu. Chanathip hiện nay cũng vậy, chỉ là phương án 2 của CLB. Chắc hết mùa này mà không lấy lại phong độ thì lại về Thai League đá thôi.

cu mậm

Xe buýt
Công nhận quả mở hàng mùng 1 Tết uy tín thật, cả năm son. Cuối năm lấy lại AFF cup nữa thì mỹ mãn >:D<.

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Công nhận quả mở hàng mùng 1 Tết uy tín thật, cả năm son. Cuối năm lấy lại AFF cup nữa thì mỹ mãn >:D<.
AFF vừa rồi cụ Park tính chuẩn tý thì ko bị đau thế (ít ra là bán kết chọn đối thủ)

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Chuẩn cụ! Trận này mình đá kiểu đấu bò tót, Thái cứ hùng hục, mình lâu lâu xỉa phát. Có đá thêm thì Thái chỉ thua thêm thôi!

Nhiều cụ cứ xuýt xoa các pha của Thái mà chả nhớ bên mình cũng cả tá pha bóng uy hiếp, cơ hôi. Có lẽ bên mình luân chuyển bóng đến gôn bạn nhanh quá nên mọi người không kịp lưu vào bộ nhớ! 😅
Hihi, chim-ưng còm này của cụ quá mà em lại vỡ chum rượu mất roài. :D

Ga_son

Xe điện
Thái nó có lối đá cầm bóng nhiều, nhất là chuyền đi chuyền lại ở sân nhà rồi bất ngờ tăng tốc.... Em thấy khoảng thời gian đó mình cũng không giữ được bóng chứ chả phải nhường thế trận. Bọn kia nó có kém mình cũng không kém nhiều và nhất là ở khả năng cầm bóng nên kiểu luận đề nhường thế trận với lúc nào mới bung sức em thấy hơi hài vì thực chất cái lúc bắt đầu bung sức như cụ nói có bao nhiêu pha nguy hiểm nhỉ. Hôm qua mình thắng xứng đáng nhưng bảo hơn hẳn nó về chiến thuật này nọ thì em nghĩ cũng không đúng. Công bằng thì mình thủ tốt và nhiều lúc đội hình đá thấp, Thái thì hôm qua mấy pha ngon ăn sút ra ngoài. Cầu thủ mình cảm giác đá chuyên nghiệp và lì lợm. Cứ chờ đến tháng sau gặp nhau ở sân trung lập xem thế nào ạ. Nếu thắng tiếp thì đúng là trình mình cao hơn rồi. Còn hoà hoặc thua thì cũng same same nhau thôi.
Hôm qua thì chắc chắn là hơn về chiến thuật, nói đúng ra là HLV VN tỉnh hơn HLV TL. VN đá biết người biết ta và có niềm tin vào hàng phòng ngự, HLV TL vẫn bài cũ thôi đá ở khoảng không gian 2/5-1/2 sân của VN như 2 trận bán kết AFF đánh vào vị trí VN yếu nhất là tiền vệ trung tâm. Hoàng Đức ko phải là đá kém mà TL nó ko cho đá, chủ yếu đi phòng ngự là chính có bóng là bị mất bóng hoặc phạm lỗi. TL phạm lỗi chiến thuật chống phản công tương đối nhiều và có nghề (phạm lỗi vừa đủ). HLV TL biết chắc là VN ko có khả năng tấn công bóng tầm trung và dài do đó lực lượng sân nhà mỏng hơn điều này cho thấy mỗi khi VN phản công là TL lại bị chao đảo ở khung thành của họ. Công bằng mà nói cầu thủ TL xử lý bóng kỹ thuật tốt, đồng đều và nhuyễn hơn VN. Đội hình U23 của VN thiếu cầu thủ có kỹ thuật cần phải bổ sung để cân bằng hơn.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Trạng thái
Thớt đang đóng