[Funland] Bóng đá Seagames 31 - ĐT Việt Nam quyết tâm bảo vệ ngôi vô địch! ⚽

Trạng thái
Thớt đang đóng

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Madam Pang lại bơm tiền🇹🇭😁

Thua U-23 Malaysia 1-2 chưa phải là "ngày tận thế" của ứng viên vô địch Thái Lan, nhưng bà Pang sợ đội sụp đổ tinh thần nên bơm "doping" tiền.

Ra quân trận đầu SEA Games 31, U-23 Thái Lan đã bị U-23 Malaysia ngược dòng đánh bại 2-1. Nữ trưởng đoàn Madam Pang đã dùng “doping” tiền kích thích tinh thần các cầu thủ trẻ Thái Lan.

Bà Pang hứa nếu U-23 Thái Lan đoạt HCV SEA Games 31, ngoài khung tiền thưởng giành cho HCV từ Ủy ban Thể thao Quốc gia, thì bà bỏ tiền túi ra thưởng đội 5 triệu baht, tương tương 3,34 tỉ đồng.

View attachment 7098438
Có phải Madam Pang muốn đánh tiếng đến các anh tài không cụ nhể. :D

ntquantn

Xe buýt
Việt Nam ta tương lai mà cầu thủ cứ cao ráo như Việt Anh - Văn Hậu - Anh Việt - Nguyên Hoàng, vạm vỡ dầy mình như Quang Nho - Văn Thanh, bắp chân như Hùng Dũng - Công Phượng, tốc độ như Văn Toàn thì sân chơi châu Á không ngại về thể lực mấy
Em fun tý
Giải pháp là thế này, Nhốt mấy Ku này với mấy nàng hót gơn--> có F1 chăm bẵm tập tành rồi lại nhốt bọn F1 này lại với nhau --> Đến F2 là có đủ hi vọng đạt yêu cầu phỏng cụ :)) :)) :))

nhuataiche

Xe container
Nói thật ra thái mang hàng ngon quá tuổi mới ngon mà clb nó không cho, chỉ cho mấy thằng cùi này đí đá. Nếu mang dangda, thip lùn, salach yoyen hay bumathan thì cân kèo.
Mấy trận tới phải cho các e trẻ đá chứ không thì mình tù lắm bữa giờ lứa này chưa tấn công được pha ăn bàn nào cả
Thái ngon như thế nào ko biết, nhìn trên sân thấy chạy ko nổi, kỹ thuật thượng thừa chỉ được thể hiện khi đứng một chỗ. Mã vụng về như đội bóng sinh viên mà Thái ko kiếm nổi 1 điểm, vậy thì vô địch hay mạnh cái nỗi gì ?
Trước mắt thì Thái lo mà đối phó với Cam, Lào và Sing đi, hoà 1 trận thôi là khả năng trả phòng khách sạn sớm cao lắm !

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Thái ngon như thế nào ko biết, nhìn trên sân thấy chạy ko nổi, kỹ thuật thượng thừa chỉ được thể hiện khi đứng một chỗ. Mã vụng về như đội bóng sinh viên mà Thái ko kiếm nổi 1 điểm, vậy thì vô địch hay mạnh cái nỗi gì ?
Trước mắt thì Thái lo mà đối phó với Cam, Lào và Sing đi, hoà 1 trận thôi là khả năng trả phòng khách sạn sớm cao lắm !
Vào năm 2011, U23 Thái Lan đứng áp chót tại bảng A sau khi thua Malaysia, Indonesia, Singapore và chỉ thắng được Campuchia. Tới năm 2019, U22 Thái Lan đứng thứ 3 tại bảng B sau khi thua Indonesia và hòa Việt Nam ở những trận đấu quyết định, khiến các chiến thắng trước Lào, Brunei, Singapore trở thành vô nghĩa.

Dream 100

Xe ngựa
Có phải Madam Pang muốn đánh tiếng đến các anh tài không cụ nhể. :D
Thực sự là Mợ Pang cũng rất lo lắng cụ ạ?
Mợ ấy đã dùng đủ mối quan hệ, quyền hạn, chạy các cửa tìm quân cho U23 Thái, quyết thay HLV.... để đấu Việt Nam mà kết quả không tương xứng thì mất hết uy tín;;)

cod

Xe buýt
Nói thì hay, cụ tự nghĩ xem giờ sân Mỹ Đình đẹp long lanh làm bảo tàng tham quan thì cụ có thèm vào xem không, không có khách thì nó lỗ chỏng vó chứ ở đấy mà ối tiền
Đã có đâu mà nếu với thì ...

Cụ biết sân Garrincha ở Brazil ko? Nó nhét vào 1 tour du lịch luôn đấy. Hay như sân Tổ Chim bên Tàu chả hạn (cụ đừng bảo bóng đá Tàu nó mạnh, giàu thành tích nhé). Nhưng vấn đề các sân đó đẹp. Rất đẹp. Chứ giờ để sân như cái ruộng thế này thì bố ai thèm vào. Cứ làm đẹp đi cái đã. Chưa chắc làm đẹp đã mất nhiều tiền hơn kiểu hiện tại, lấy ngân sách bù lỗ mỗi năm đống tiền đâu.

Songocu

Xe buýt
Thủ môn Mã tưởng đang đá sân nhà, vẫy tay yêu cầu CĐV cổ vũ hăng hơn nữa. :D
CDV Nam Định khoác áo vàng truyền thống, cu TM Mã tưởng đc là Idol nên hăng hái.
Bọn nó đi xem những trận đội nhà đá hoặc những trận quan trọng như chung kết C1 mà kín sân thì nó khác với trận đầu vòng bảng của 2 đội ko phải chủ nhà mà kín sân chứ cụ. Các cụ ở trên cũng nói nếu đá Hàng Đẫy thì sẽ lèo tèo đó thôi.
Tận hưởng & tham gia bầu không khí cuồng nhiệt cụ ạ . Trận bóng làng đông khán giả & đủ độ nhiệt thì cũng mang lại đủ “ tận hưởng & giải tri” khác gì trận C1.

shannon wl

Xe điện
Đấy là mấy tay quá tuổi mà cụ. Sarach còn đang được CLB chủ quan gạ đổi Hoàng Đức các thêm tiền kia kìa. Dangda lâu lắm rồi đá với Việt Nam có ghi được bàn đâu cụ. Còn vua cùi chỏ Theerathon của cụ ngày càng xuống phong độ, ăn thẻ đỏ thay cơm ở Thai League rồi cụ ạ. Sang Seagames đá chắc đá 1 trận nghỉ 1 trận vì thẻ đỏ quá. Worachit với Weerathep cũng là hai cái tên đình đám của Thái đó cụ. Mỗi tội so với hai cái tên cùng vị trí của Việt Nam thì không bằng thôi.
E đâu hâm mộ đếch gì thằng củ trỏ đá mất dạy. Có thằng thip thì đẳng cấp lứa này thái dúi thì cùi nên phải đi gọi đám nước ngoài mà đá cũng cùi bắp.

Dream 100

Xe ngựa
Điểm cộng cho Ban Tổ chức và khán giả nước chủ nhà:🇻🇳🇻🇳🇻🇳🇻🇳🇻🇳🌷🌹🌺🌻

Chỉnh sửa cuối:

shannon wl

Xe điện
Cho bay màu càng khỏe, mình gặp cam lào vhi nhẹ gánh.

tasx

Xe tăng
Sau 02 ngày, chưa tìm được ứng viên nào tiềm năng thắng được U23 Việt Nam.
Trừ phi U23 Việt Nam tự thua như nhiều lần trong quá khứ.
Trong trận đầu, thấy các em đá chững chạc, chắc chắn lắm, không hay mắc lỗi tự thua như hồi xưa. Yên tâm hơn hẳn.

Songocu

Xe buýt
Có thể có nhiều lý do mà BTC chọn Việt Trì, Phú Thọ tổ chức 1 bảng có u23 VN môn BĐ nam, mình có thể không biết. Không khí bóng đá trên khán đài của Thiên Trường hôm qua quá tuyệt vời, thực sự là quá bất ngờ luôn khi chỉ là trận đấu trung lập, không phải đội chủ nhà và cũng chỉ là các cầu thủ trẻ. Chắc chỉ có ở VN mình thôi. Cụ chê sân tập ghê quá nhưng chất lượng sân tập thế là ổn rồi cụ ơi, cụ có thể giới thiệu chi tiết 2 sân tập chất lượng ở Nam Định để mọi người biết đến không? (Mình hỏi thật chứ không có ý chê bai gì đâu nhé)
Sân tập tại Trung tâm đào tạo VĐV Nam Định, có 2-3 sân .

chemvovan

Xe buýt
Mấy trận tới ta nên giải quyết trận đấu càng sớm càng tốt. Rồi rút 3 em quá tuổi ra cho bọn trẻ nó cọ xát.
Nói thế cũng không đúng đâu cụ. Khi các đàn em được đá cạnh các đàn anh thì sẽ học hỏi được nhiều từ các đàn anh đấy. Nó giống kiểu cụ chân ướt chân ráo vào chỗ làm mới, có đồng nghiệp hướng dẫn, định hướng thì sẽ tốt hơn nhiều là tự bơi.

namphong12

Xe container
Nói thế cũng không đúng đâu cụ. Khi các đàn em được đá cạnh các đàn anh thì sẽ học hỏi được nhiều từ các đàn anh đấy. Nó giống kiểu cụ chân ướt chân ráo vào chỗ làm mới, có đồng nghiệp hướng dẫn, định hướng thì sẽ tốt hơn nhiều là tự bơi.
Có người kèm cặp là rất tốt. Nhưng được thi đấu 1 trận đấu thực thụ tích được rất nhiều kinh nghiệm đấy với lại dưỡng sức cho mấy cầu thủ quan trọng chứ. Được đăng ký có 20 người thôi.

shannon wl

Xe điện
Một phần thôi cụ như sea trước trọng hoàng với hùng dũng, văn hậu gánh, ngay sau đó đá u23 châu á có cả quang hải ta vô bảng dễ nhất mà còn bị loại không thắng được trận nào.
Lứa này tuyến giữa với tiền đạo mình kém non lắm.

VietCK

Xe tăng
So Thái với Mã và mình thì khác hẳn cụ ạ. Mã với mình cầu thủ nhìn vạm vỡ, còn Thái nhìn chả có tí cơ bắp gì. Chú Worachit nhìn trông bụ bẫm như thanh niên không chơi môn thể thao nào vậy. Mấy chú nhìn to to một tí thì lại vụng.
Đội m lần này hình thể ưng qá cụ ah, toàn to cao vạm vỡ ngon zai 😀, mấy chú thấp hơn như Văn Đô Văn Xuân... thì ng chắc nịch ra. Chạy hết cả trận cg khg thấy đuối sức

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Một phần thôi cụ như sea trước trọng hoàng với hùng dũng, văn hậu gánh, ngay sau đó đá u23 châu á có cả quang hải ta vô bảng dễ nhất mà còn bị loại không thắng được trận nào.
Lứa này tuyến giữa với tiền đạo mình kém non lắm.
Bảng nào mà dễ hả cụ? 😋 Giải đó có hai lý do khiến mình không thành công. Lý do thứ nhất: vừa đá Seagames với lịch dày đặc xong. Lý do thứ 2: hai đội Tây Á đá thủ hòa với mình rồi bắt tay nhau vào vòng trong. Trận cuối dù mình có thắng Triều Tiên bao nhiêu trái nữa cũng thành vô nghĩa... Mà Seagames trước Quang Hải chấn thuơng cụ nhé, vai trò tương đối mờ nhạt.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Mời cccm soi giò Myanmar qua trận Timor-Leste gặp Myanmar lúc 16h hôm nay. :)

Trạng thái
Thớt đang đóng