[Funland] Bóng đá Seagames 32_ Các trận đấu của U22 Việt Nam

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Bóng đá Việt không thiếu tài năng, nhưng tuổi nghề ngắn quá. Dù không bia rượu gì nhiều, gái chắc cũng không rồi. Hay do thể tạng, cơ địa môn này mình không hợp để chơi lâu dài nhỉ ???

NNS

Xe ngựa
em ko chê bai gì trận mở màn với Lào của các em U22, chỉ chờ xem kết quả giải này mình đi đến đâu, nhưng hình như trình độ của cầu thủ chưa hợp với chiến lược, chiến thuật của ông tân HLV trưởng....

nhuataiche

Xe container
Cụ nói 20 năm trước cao kỹ thuật như Văn Hậu - Hoàng Đức đấy là cụ ko biết. Thời 9x 2000, Đỗ Mạnh Dũng - Nguyễn Mạnh Dũng - Mai Tiến Dũng - Quốc Khánh, Nguyễn Hữu Thắng 8x... cũng cao to lừng lững như Tây và kỹ năng kỹ thuật đá bóng cũng k tồi nên chẳng có gì mà thần kinh ở đây cả. Đỗ Dũng e k nhầm cũng 1m85, Mạnh Dũng - Hữu Thắng... > 1m8. Khi nào cụ đưa con cháu sang Âu Mỹ hay Iran - Irac chơi, cả bọn trẻ nó to cao ngang ngửa và hơn, lúc đó cụ tập luyện chơi chơi theo giáo án cơ bản, chả cần thầy thợ phù thủy gì cũng có thể đủ sức đá với nhóm 1 châu Á và kiếm hcv các môn sức mạnh ở Olympic. Các qg Châu Phi như cụ biết đó, bđ toàn thấy nói đến tham nhũng tiêu cực, nhiều đội còn k đủ tiền đi máy bay. Vậy mà vẫn sản sinh ra nhiều cầu thủ xuất chúng vì họ chạy K biết mệt và sút bóng da như ta đá bóng nhựa
Bác ko hiểu vấn đề em muốn nói tới rồi. Chuyện tố chất người Việt như thế nào, ta tạm gác lại. Giả thiết là em đúng, người Việt đủ sức chơi bóng tầm châu Á hoặc đi WC, tạm giả thiết thế. Nhưng với kiểu quản lý và phát triển bóng đá như hiện nay, lãnh đạo tồi có thể dẫn dắt VN thua cả Đông Timor. Và thực tế đã xảy ra như thế rồi, vào những năm đầu 90.

Cho nên, ko cần biết là thể chất người Việt tới đâu, những gì có thể làm như là tổ chức nền bóng đá cho khoa học, quản lý và phát triển một cách bài bản, ta cần phải làm trước đã ( lý thuyết là thế ). Nghĩa là trước khi thi đấu ta phải chắc chắn ko tự bắn vào chân mình đã.

Thực tế là VN thua Thái, thua ở châu Á, bác đánh giá là người Việt ko có tố chất chơi bóng đá giỏi. Em thì đánh giá VN ta có thể có kết quả tốt hơn nhiều, nếu ta ko bị mấy quả tạ quan chức đeo ở chân. Ông Park giúp ta có sức đeo tạ một thời gian, nhưng giờ ông ấy ko còn ở đây nữa !

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Hôm qua thắng Laos mà anh em ăn mừng như vô địch vậy.

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Bóng đá Việt không thiếu tài năng, nhưng tuổi nghề ngắn quá. Dù không bia rượu gì nhiều, gái chắc cũng không rồi. Hay do thể tạng, cơ địa môn này mình không hợp để chơi lâu dài nhỉ ???
Do thời tiêtd khí hậu và thổ nhưỡng. Khí hậu ở việt nam quá khắc nghiệt. Thay đổi liên tục làm ảnh hươnge đến cơ địa con người. Không chỉ người mà các giống loài khác đều bị ảnh hưởng. Con ngựa con gà ở tây nó có khí hâuk mát mẻ nên nó phát trienr đén một kích cõ rats lớn. Hoạt động ở khí hâuk ôn đoiw cũng ít bik tụt sức. Cụ xem tây có sang việt nam đá cũng khó phát huy hết ưu điẻm

Mr.Grass

Xe buýt
Giải này VN qua dc vòng bảng là kỳ tích còn ko may mắn thì các trận sau ôm bóng cả rổ

juve99

Xì hơi lốp
Ju nhận xét logic và khoa học nhỉ, đấy cứ chịu khó theo em là tiến bộ ngay :))

Với thể trạng, tư duy con người Đông Nam Á, các hình thức đầu tư chỉ để rút ngắn khoảng cách trình độ bóng đá ĐNA với các đội hàng đầu châu lục, mơ cao nữa là không tưởng
E đá bóng chán chê rồi, phải 10 năm liên tiếp đá, 1 năm nghỉ 1 vài ngày Tết do Ko có khách. Sức bền nhất nhì sân, khéo dẻo cũng ngon, kèo trái mà :P vậy mà chỉ có nhẹ cân hơn đối thủ dù cao hơn là tranh cấp cũng thiệt, bị hội dày cơm đùi to nó đè ngửa những pha tì đè vậy là vứt đi rồi nên cách đá phải có nhiều khoảng trống. Thấp bé nhẹ hơn mà đá tốt thì ít ra phải rất nhanh như Văn Toàn hay tinh quái, kỹ thuật vượt trội như QH mới đá được, mà cũng đá loanh quanh ĐNA cùng thể trạng vừa tầm thôi. Đá với Iran - Hàn toàn 1m8-1m9 nó tăng tốc cái là vượt mặt, đè nhẹ là ta ngã ngửa, trong khi độ khéo họ còn hơn thì sao chả thua 3-4 nhót. Đá ngang ngửa thì ít ra gọi 30 thì phải có 20 chú cỡ Văn Hậu - Việt Anh trở lên

Rượu quê 28-58 độ khử độc bằng Công nghệ châu Âu
E đá bóng chán chê rồi, phải 10 năm liên tiếp đá, 1 năm nghỉ 1 vài ngày Tết do Ko có khách. Sức bền nhất nhì sân, khéo dẻo cũng ngon, kèo trái mà :P vậy mà chỉ có nhẹ cân hơn đối thủ dù cao hơn là tranh cấp cũng thiệt, bị hội dày cơm đùi to nó đè ngửa những pha tì đè vậy là vứt đi rồi nên cách đá phải có nhiều khoảng trống. Thấp bé nhẹ hơn mà đá tốt thì ít ra phải rất nhanh như Văn Toàn hay tinh quái, kỹ thuật vượt trội như QH mới đá được, mà cũng đá loanh quanh ĐNA cùng thể trạng vừa tầm thôi. Đá với Iran - Hàn toàn 1m8-1m9 nó tăng tốc cái là vượt mặt, đè nhẹ là ta ngã ngửa, trong khi độ khéo họ còn hơn thì sao chả thua 3-4 nhót. Đá ngang ngửa thì ít ra gọi 30 thì phải có 20 chú cỡ Văn Hậu - Việt Anh trở lên
Để có thế hệ cầu thủ giỏi, to khoẻ, những cầu thủ như Hoàng Đức, Văn Hậu, Việt Anh,.. phải lấy vợ là các cô VĐV bóng chuyền, con của họ chắc sẽ vừa ý Ju ;))

sonbiculu

Xe đạp
Thầy Gong cũng có những tín hiệu làm được điều mà cụ Park đã thành công, kể cả thay đổi triết lý mà thầy Park đã tạo dựng.
Giải này VN qua dc vòng bảng là kỳ tích còn ko may mắn thì các trận sau ôm bóng cả rổ
Vây rốt cuộc U22 Việt Nam tại sao không đá theo sơ đồ chiến thuật của Thầy Gong, nhà cháu thấy rất phù hợp và hiệu quả.
Danh sách đội hình U22 gần như có hết tên cầu thủ của Thầy Gong (Trừ Việt Anh và Thanh Bình)

juve99

Xì hơi lốp
Bác ko hiểu vấn đề em muốn nói tới rồi. Chuyện tố chất người Việt như thế nào, ta tạm gác lại. Giả thiết là em đúng, người Việt đủ sức chơi bóng tầm châu Á hoặc đi WC, tạm giả thiết thế. Nhưng với kiểu quản lý và phát triển bóng đá như hiện nay, lãnh đạo tồi có thể dẫn dắt VN thua cả Đông Timor. Và thực tế đã xảy ra như thế rồi, vào những năm đầu 90.

Cho nên, ko cần biết là thể chất người Việt tới đâu, những gì có thể làm như là tổ chức nền bóng đá cho khoa học, quản lý và phát triển một cách bài bản, ta cần phải làm trước đã ( lý thuyết là thế ). Nghĩa là trước khi thi đấu ta phải chắc chắn ko tự bắn vào chân mình đã.

Thực tế là VN thua Thái, thua ở châu Á, bác đánh giá là người Việt ko có tố chất chơi bóng đá giỏi. Em thì đánh giá VN ta có thể có kết quả tốt hơn nhiều, nếu ta ko bị mấy quả tạ quan chức đeo ở chân. Ông Park giúp ta có sức đeo tạ một thời gian, nhưng giờ ông ấy ko còn ở đây nữa !
Người quản lý làm bđ như cụ nói do lỗi qly... các cụ chỉ thấy vậy là nói cho sướng mồm, lãnh đạo làm bđ của ta mà yếu kém như cc nghĩ thì đã chẳng có chân to uy tín ở AFC đâu. Thể trạng để đá bóng kém với hầu hết các qg như cụ thấy, giờ cụ có trả vài triệu đô la 1 tháng cho mấy lão liên đoàn hay tctt họ cũng chẳng thể làm gì dc, loắt choắt như Văn Khang, Quang Hải, Văn Toàn, Hồng Duy, Văn Đức... cụ có thuê 11 hlv cỡ Pep về huấn luyện từng cầu thủ cũng chả làm gì dc, có chăng là đỡ kém, đỗ lộ nhược điểm ra ít hơn thôi

bearbie

Xe điện
Vây rốt cuộc U22 Việt Nam tại sao không đá theo sơ đồ chiến thuật của Thầy Gong, nhà cháu thấy rất phù hợp và hiệu quả.
Danh sách đội hình U22 gần như có hết tên cầu thủ của Thầy Gong (Trừ Việt Anh và Thanh Bình)
Tui lại thấy đội hình giải này quá khác đợt ông Gong:

Quang Nho, Văn Công, Hai Long, Nhâm Mạnh Dũng, v.v...

khanhtb

Xe điện
[mới 1 trận mà nhiều nguoi đã phán xét Hlv mới, quá vội vàng

sonbiculu

Xe đạp
Tui lại thấy đội hình giải này quá khác đợt ông Gong:
Quang Nho, Văn Công, Hai Long, Nhâm Mạnh Dũng, v.v...
Quang Nho, Hai Long là 2 cái tên dự bị
Vẫn còn Quang Chuẩn, Tiến Long, Duy Cương, Văn Khang, Văn Đô, Công Đền, Thành Nhân, Văn Trường, Văn Tùng 9/11 ở đội hình của thầy Gong mà
Nên kế thừa như cụ Pack lúc cầm quân, đằng này đảo lộn hết, cả vị trí nữa
Không hiểu ông Trâu nghĩ gì?

nhuataiche

Xe container
Người quản lý làm bđ như cụ nói do lỗi qly... các cụ chỉ thấy vậy là nói cho sướng mồm, lãnh đạo làm bđ của ta mà yếu kém như cc nghĩ thì đã chẳng có chân to uy tín ở AFC đâu. Thể trạng để đá bóng kém với hầu hết các qg như cụ thấy, giờ cụ có trả vài triệu đô la 1 tháng cho mấy lão liên đoàn hay tctt họ cũng chẳng thể làm gì dc, loắt choắt như Văn Khang, Quang Hải, Văn Toàn, Hồng Duy, Văn Đức... cụ có thuê 11 hlv cỡ Pep về huấn luyện từng cầu thủ cũng chả làm gì dc, có chăng là đỡ kém, đỗ lộ nhược điểm ra ít hơn thôi
Công nhận, bao nhiêu năm em mới gặp 1 người ko chê lđ bóng đá nhà ta. Cụ chắc là có tấm lòng bao dung hiếm thấy !

Em hay đọc Tuổi Trẻ cuối tuần, cái tạp chí này có một mục chuyên chê bai quan chức ngành thể thao nói chung và bóng đá nói riêng một cách thậm tệ, mục này phải thọ hơn 20 năm rồi đó ! Và chắc còn lâu nó mới chết !

cairong_2011

Xe container
Nói như anh Hero: Việt Nam phải làm cái khác lạ với thế giới. Trong bóng đá, Vleague đá đc mấy trận thì nghỉ để U22 đi đá giải giao hữu, về đá mấy trận nữa lại nghỉ để đi đá SEAGAME.

tratida

Xe container
ở đâu mà bảo VN không thiếu tài năng ? Cụ nói VN đông dân thì đúng