[Funland] Bóng đá Ý: Bây giờ giống ngày xưa!

Phục Quy

Xe tăng
E thấy mấy cụ hậu vệ Ý thời đó dù đá rát nhưng ko ác ý, bố láo như thằng ngọc hải, De Jong hay Ramos...

Buồn cho chú vịt Pato, mải đá sân nhỏ cỏ đen mà mất sức đá sân cả xanh
https://news.zing.vn/pato-ca-su-nghiep-lao-dao-vi-my-nhan-post927052.html
Matezazi kém gì mấy ông kia hả cụ ? Trước đó thì Tassotti em vẫn còn nhớ ông Enrique vỡ mũi vì dính 1 chỏ của ông này ! Kể cả ông Canavaro cũng đâu vừa , Ramos nó là đệ học hỏi Canavaro hơi nhiều đấy !

Bazu

Xe tải
Mấy ông trẻ Leed ra đá C1 nhuôm tóc cả đội vàng hoe . Kết quả là Valencia của bọn Chấy, Medieta , Kyli.,Mắt tròn, đá như lên đồng giã cho vài phát . Khi được hỏi tại sao hôm đó Valencia chơi hay vậy ?? Câu trả lời rất đơn giản là "Mấy ông trẻ Leed nhìn rất ngứa mắt lên giã cho biết mình là ai "

duchanh12a2

Xe tăng
Matezazi kém gì mấy ông kia hả cụ ? Trước đó thì Tassotti em vẫn còn nhớ ông Enrique vỡ mũi vì dính 1 chỏ của ông này ! Kể cả ông Canavaro cũng đâu vừa , Ramos nó là đệ học hỏi Canavaro hơi nhiều đấy !
Materazzi cũng thuộc dạng đá láo, tìm mọi cách để ăn đối thủ, nhưng ko thể cùng mâm với các cụ kia đc. Chả ai bảo Canavaro đá ác ý cả cụ ạ. Ramos là thằng láu cá.

hxduong

Xe lăn

hxduong

Xe lăn
Materazzi cũng thuộc dạng đá láo, tìm mọi cách để ăn đối thủ, nhưng ko thể cùng mâm với các cụ kia đc. Chả ai bảo Canavaro đá ác ý cả cụ ạ. Ramos là thằng láu cá.
Chuẩn luôn, trong số HV Ý có tên tuổi thì Materazzi đứng ở nhóm đội sổ :))

Bazu

Xe tải
Giuseppe Bergomi mới là Trung vệ hay nhất Inter thời đó . Việt hay gọi là mũi khoằn hay mũi chim ưng . Ông ta cũng gắn bó cả đời với Inter như huyền thoai Franchino Baresi của Rossoneri dù ko hay và nổi bằng người đồng nghiệp cùng thời . Mazi chưa đến tuổi = Ivan Cordoba thôi .

Gừng

Xe container

hic
e lại khoái Materazzi mới chết chứ

cầu thủ Ý khoái mỗi Materazzi và Massaro

seamannb

Xe buýt
Lão sáng thứ 2 xem đi...theo thông tin của em thì Kaka đã có mặt ở Milano rồi nhé:))
Nom Kaka vẫn ngon choét, Serie A muốn tìm lại hào quang như quá khứ thì cần có nhiều cầu thủ đẳng cấp cập bến để truyền thông bâu vào mua bản quyền phục vụ nhu cầu xem của dân Châu Á. Khoảng 3 đến 4 chú tầm CR7 có lẽ đủ

Phục Quy

Xe tăng
Giuseppe Bergomi mới là Trung vệ hay nhất Inter thời đó . Việt hay gọi là mũi khoằn hay mũi chim ưng . Ông ta cũng gắn bó cả đời với Inter như huyền thoai Franchino Baresi của Rossoneri dù ko hay và
nổi bằng người đồng nghiệp cùng thời . Mazi chưa đến tuổi = Ivan Cordoba thôi .
Cordoba em thấy chỉ là hv hạng khá mà thôi chuyên gia mắc sai lầm !
Trong các hậu vệ nước ngoài thì chơi Seri A thì Cordoba xách dép cho Montero hay Aldair hoặc Samuel .
Em thấy Montero phong cách khá giống Canavaro đều lùn , và anh ta hay không kém Cana chút nào . Đáng tiếc anh không phải người Ý và đội tuyển Urugoay thời đó quá yếu !

Bazu

Xe tải
Theo đánh giá của em Trung vệ người nước ngoài hay nhất lịch sử Serie A là Frank Rijkaard thời bộ ba Hà Lan Bay.

duchanh12a2

Xe tăng
Nom Kaka vẫn ngon choét, Serie A muốn tìm lại hào quang như quá khứ thì cần có nhiều cầu thủ đẳng cấp cập bến để truyền thông bâu vào mua bản quyền phục vụ nhu cầu xem của dân Châu Á. Khoảng 3 đến 4 chú tầm CR7 có lẽ đủ
Bóng đá Ý giờ muốn quay lại thời huy hoàng thì phải đăng cái WC, lúc đó từ CLB đến ĐTQG đều phải đầu tư từ cầu thủ, SVĐ, hệ thống y tế, giao thông, truyền thông... giống mùa hè 90.

Phục Quy

Xe tăng
Theo đánh giá của em Trung vệ người nước ngoài hay nhất lịch sử Serie A là Frank Rijkaard thời bộ ba Hà Lan Bay.
Em chưa bao giờ thấy Rijkaard đá trung vệ bao giờ cả ở AC , Ajax hay tuyển Hà Lan ?

Bazu

Xe tải
Ở Milan Anh ta đá Tiền Vệ Phòng Ngự Lùi Sâu trên cặp Trung vệ Baresi - Costacurta . Ở Tuyển Hà Lan có đá căp với R.Koeman and khi trở lại Ajax đá cặp trung vệ với Danny Blind tạo ra bộ khung Ajax 95 huyền thoại sau này . ( Theo đánh giá của em...)

braveheart2810

Xe tải
CCCM mê bóng đá Ý, những chàng trai Ý, có biết hôm nay là ngày gì ko?

Hnay là 19/3/2019, là ngày sinh nhật của huyền thoại Alessandro Nesta.

Này thì Đan hói:

Với Hoàng tử thành Rome:

Với Người ngoài hành tinh Ronaldo:

Với Messi:

CHÚC MỪNG SINH NHẬT ANH!
Thần tượng của em đấy .

Vừa tài năng lại cực kỳ đẹp zai và chuẩn chung tình .

Trước đây em hay để hình nesta làm hình đại diện trên khắp các diễn đàn mà mình tham gia , thậm chí treo cả hình trong nhà . Không biết bao giờ thế giới bóng đá sẽ sản sinh ra 1 hậu vệ đẹp như tượng và có đôi mắt thăm thẳm như vậy nữa nhỉ .

p/s : Tại em cũng có cặp mắt buồn nên em thích những người có đôi mắt buồn

Phục Quy

Xe tăng
Ở Milan Anh ta đá Tiền Vệ Phòng Ngự Lùi Sâu trên cặp Trung vệ Baresi - Costacurta . Ở Tuyển Hà Lan có đá căp với R.Koeman and khi trở lại Ajax đá cặp trung vệ với
Danny Blind tạo ra bộ khung Ajax 95 huyền thoại sau này . ( Theo đánh giá của em...)
Cụ có coi Ajax năm 95 bao giờ chưa vậy ? Đội hình Ajax vô địch năm 95 cặp trung vệ của họ là Blind và Fank de Boer cụ nhé ! Rijkaard thành danh ở vị trí tiền vệ chứ chả ai nói anh ta đá hay ở vị trí trung vệ cả .

Bazu

Xe tải
Năm 93 Rijkaard trở về Hà Lan đá cặp Trung vệ với Blind . Năm 95 đá trận chung kết C1 với chính AC Milan "
AJAX AMSTERDAM:
TM 1 Edwin van der Sar
HV 2 Michael Reiziger
HV 3 Danny Blind (ĐT)
44'
HV 4 Frank Rijkaard
HV 5 Frank de Boer
TV 6 Clarence Seedorf 53'
TV 10 Jari Litmanen 70'
TV 8 Edgar Davids
7 Finidi George
9 Ronald de Boer
11 Marc Overmars
33
Năm 95 ấy hả > Em xem trận Chung kết đó tại mấy quán gần ký túc xá ĐHXD ạ . Kluivert ghi bàn em nhảy cồ cồ gào tướng lên . Kyr niệm khó quên thời SV ạ . Thời đỉnh cao của Frank Rijkaard là AC với vai trò TV phòng ngự ai cũng biết . Sau này anh ta đá Trung vệ ở Ajax những năm cuối sự nghiệp và trân CK C1 đó với cá nhân em là tuyệt vời .

thanh040506

Xe trâu
Rijkaard e ấn tượng nhất pha phun nước bọt với Rudi Vollers ☺

duchanh12a2

Xe tăng
Thần tượng của em đấy .

Trước đây em hay để hình nesta làm hình đại diện trên khắp các diễn đàn mà mình tham gia , thậm chí treo cả hình trong nhà . Không biết bao giờ thế giới bóng đá sẽ sản sinh ra 1 hậu vệ đẹp như tượng và có đôi mắt thăm thẳm như vậy nữa nhỉ .

E chưa tưởng tượng đc đôi mắt buồn của mợ ntn? Mợ có hình minh họa ko?
Tiện thể, gửi tặng Trái tim dũng cảm nhưng chất chứa những nỗi buồn bài hát "Chuyện hoa sim" của Như Quỳnh.

cafebuon6996

Xe máy
Thần tượng của em đấy .

Em thích Canavaro hơn dù có hâm mộ Nesta nhưng Fabio Canavaro mạnh mẽ hơn đá bóng như chiến binh em toàn treo hình ảnh ở nhà với làm ảnh đại diện .