[Funland] Bóng đá Ý : Đam Mê bất tận

Mr1Cent

Xe hơi
Nhạc trưởng Boban rõ ràng, Demetrio Albertini đá trụ quét kiểu Nicky but - Roykene - Viera, đá một mùa cho Barce... nhạc trưởng đúng nghĩa là Boban từ số áo đến cách đá, cái nào là e xem cả trăm trận AC, chứ k phải xem bằng Gúc cụ nhé
Cái đó là quan điểm của Cụ thôi, còn e không tranh cãi đâu Cụ ạ! Thâm niên xem AC đá được ngót 29 năm nay, nên e cũng chẳng biết xem bằng Google nữa hay k! #:-s

Không cãi nhau

Xe đạp
Cái đó là quan điểm của Cụ thôi, còn e không tranh cãi đâu Cụ ạ! Thâm niên xem AC đá được ngót 29 năm nay, nên e cũng chẳng biết xem bằng Google nữa hay k! #:-s
2 vị trí khác nhau, nên cái này k thể là quan điểm đc, 1 ô làm bóng, 1 ô thế mạnh phá bóng thì k khó để tranh luận đúng sai, nếu ss Gattuso - mới Ambrossini nó mới tương đồng và khó, Boban đá sau 2 tiền đạo, A4 a ta đá trước mặt 2 trung vệ, quá dễ để nhìn ra ai là nhạc trưởng đích thực

Mr1Cent

Xe hơi
2 vị trí khác nhau, nên cái này k thể là quan điểm đc, 1 ô làm bóng, 1 ô thế mạnh phá bóng thì k khó để tranh luận đúng sai, nếu ss Gattuso - mới Ambrossini nó mới tương đồng và khó, Boban đá sau 2 tiền đạo, A4 a ta đá trước mặt 2 trung vệ, quá dễ để nhìn ra ai là nhạc trưởng đích thực
Cụ trả lời được e câu hỏi này sẽ biết ai là nhạc trưởng ngay thôi ạ: A.Pirlo vs Clarence Seedorf
//Mà P21 đá vị trí của A4 và B8 đá vị trí của S10 đó Cụ

Không cãi nhau

Xe đạp
Boban chuyền được quả nào mà Nhạc trưởng...Boban là dạng tiền vệ Box to box thôi,về Đội tuyển cũng không nổi bật gì.
Lão chả hiểu về AC nhiều, Boban nhìn thô xù xì, nhưng mẫu cầu thủ chơi thiên về sáng tạo - cảm hứng, kỹ thuật siêu việt giống Zizou sau này, nhưng trình thấp hơn tý

comiki

Xe lăn
Bóng đá Ý của những Niềm đam mê bất tận...
Của đội tuyển từng Vô địch WC 4 lần,của những CLB lừng danh như AC MILAN,JUVENTUS và INTER MILAN...với vô số danh hiệu trên khắp Lục địa già.
Với những cầu thủ Huyền thoại như : R.Baggio,P.Maldini,A.Pirlo...
Văn em không hay nên mời lão Tonkin Nguyen vào viết hộ 1 bài cho các Cụ vào chém.
Mời các Cụ hxduong Lé Xai Milanista277 thanh040506 Tập Lái 2019 tt0812us khanhpt4 và các tụ khác vào còm.

Nhìn những bức ảnh lại nhớ một thời ...

thungkhe

Xe điện
Em chỉ thấy thời này Pép đào tạo được truyền nhân đỉnh cao là Xavi.

Không cãi nhau

Xe đạp
Cụ trả lời được e câu hỏi này sẽ biết ai là nhạc trưởng ngay thôi ạ: A.Pirlo vs Clarence Seedorf
//Mà P21 đá vị trí của A4 và B8 đá vị trí của S10 đó Cụ
Thưa cụ lúc Clarence Seedorf còn đá ở AC thì Pirlo vẫn còn lom dom lắm ( dù sau này e thích mỗi P21 chơi bóng ), P21 lúc đầu đá ở các đội dc phân chạy biên chứ có đá trung lộ đâu, P21 nở muộn, hàng thải của Inter, nếu 2 cầu thủ cụ đưa cùng đá thì chắc chắn S10 là nhạc trưởng rồi, P21 sang Juve, mới được thế giới thừa nhận và chơi ở vị trí mới, a ta phát huy những gì tinh túy nhất, ở inter thì ko nói, ngay ở AC P21 cũng khá mờ nhạt, Pirlo lúc trẻ có thời cũng là hiện tượng ở Ý, nhưng sự nghiệp khá lận đận và đã từng là nỗi thất vọng ở Ý

Chỉnh sửa cuối:

Milanista277

Xe buýt
Nhạc trưởng giai đoạn này của AC Milan là Demetrio Albertini nhé các Cụ

Team lừng danh quật cho Barca: 4-0 đây

Sebastiano Rossi; Christian Panucci, Galli, Franco Baresi, Paolo Maldini; Roberto Donadoni, Demetrio Albertini, Marcel Desailly; Zvonimir Boban, Savicevic, Massaro
Hồi đấy Desailly đá tiền vệ cụ nhỉ?

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
Viết ngắn thôi,tầm chục dòng thôi mà lão.

Em hóng cụ nhất đới
Em thật chả biết viết gì, hiện đang bận soạn 1 số nội dung để kịp deadline. Có 1 đoạn hầu các cụ, đố các cụ là viết về ai ;))

Ngày 22-1-1949, chiếc tàu hỏa từ từ lăn bánh vào sân ga trung tâm ở Milano. Lúc này, rất đông các cổ động viên Milan đang đứng lố nhố để chào đón một nhân vật đặc biệt, một nhân vật mà họ mới chỉ nghe qua các câu chuyện kể. Ông bước ra khỏi toa tàu, cảm thấy bị nghẹt thở khi chứng kiến hàng trăm người vây xung quanh. Thân hình bệ vệ của ông thu hút mọi ánh nhìn. Người thanh niên 27 tuổi với bản tính nhút nhát cố hữu này bỗng trở nên bối rối trước sự chào đón cuồng nhiệt của đám đông. Và rồi, những phóng viên đứng xung quanh ông đã thốt lên “Xin chào cầu thủ giỏi nhất của Serie A”.

Thêm 1 nhân vật nữa, lần này là Grande Milan của thập niên 1980-1990:

“Bóng rổ là niềm đam mê của tôi. Nếu tôi phải chọn xem gì trên TV thì NBA sẽ là sự lựa chọn đầu tiên. Tôi là một fan của Knicks (New York Knicks – một đội bóng rổ lừng danh của NBA) và giờ là những năm tháng thật … đau khổ”. Anh ngồi tâm sự một cách bình dị như thế bên cạnh li rượu vang nho của vùng Piemonte, trước mặt nhà báo Chicarella, người thú nhận là đang run lên vì phải đối diện với một trong những hậu vệ vĩ đại và thành công nhất mọi thời đại.

Sebastiano Rossi; Christian Panucci, Galli, Franco Baresi, Paolo Maldini; Roberto Donadoni, Demetrio Albertini, Marcel Desailly; Zvonimir Boban, Savicevic, Massaro
Trận đá với Barca, Baresi bị treo giò, cụ ạ.

Thưa cụ lúc Clarence Seedorf còn đá ở AC thì Pirlo vẫn còn lom dom lắm ( dù sau này e thích mỗi P21 chơi bóng ), P21 lúc đầu đá ở các đội dc phân chạy biên chứ có đá trung lộ đâu, P21 nở muộn, hàng thải của Inter, nếu 2 cầu thủ cụ đưa cùng đá thì chắc chắn S10 là nhạc trưởng rồi, P21 sang Juve, mới được thế giới thừa nhận và chơi ở vị trí mới, a ta phát huy những gì tinh túy nhất, ở inter thì ko nói, ngay ở AC P21 cũng khá mờ nhạt, Pirlo lúc trẻ có thời cũng là hiện tượng ở Ý, nhưng sự nghiệp khá lận đận và đã từng là nỗi thất vọng ở Ý
Chả hiểu sao em dị ứng với cái kiểu Excel hóa tên cầu thủ này. Trên thế giới, theo em biết, cầu thủ sử dụng kiểu viết tắt tên + số áo này chỉ có vài người là CR7, CV9 nhà mình hoặc El92. Còn lại thì đều ko bao giờ tự viết hoặc gọi mình như thế. Nó xuất phát từ Cristiano Ronaldo mà ra.

Pirlo là tiền bối của Ronaldo và ko bao giờ tự nhận mình có cái biệt danh đó. Tương tự là Seedorf. Biên cái tên cũng chẳng mất nhiều thời gian đâu, cụ ạ!

Giờ còn có người gọi Maldini là M3 mới khắm.

Chuẩn Cụ! Năm 1993 Milan thua OM nên mua luôn Desailly và Papin
Mình Desailly nó càn quét ghê! Hồi sang Chel mà tiếc quá Cụ
Papin mua từ hè 1992 rồi cụ. Mùa 1992-93 thì Papin đá cho Milan. Cũng chính anh vào sân từ ghế dự bị đá lại đội bóng cũ nhưng vẫn thua.

khanhpt4

Xe tăng
Boban chưa bao giờ là Nhạc trưởng của AC cụ nhé,thời đấy Savicevic mới là nhạc trưởng...Boban chỉ có vai trò như Ambrosini ở trên sân.
Boban chuẩn nhạc trưởng rồi, Savicevic kiểu số 9,5

Nhạc trưởng Boban rõ ràng, Demetrio Albertini đá trụ quét kiểu Nicky but - Roykene - Viera, đá một mùa cho Barce... nhạc trưởng đúng nghĩa là Boban từ số áo đến cách đá, cái này là e xem cả trăm trận AC, chứ k phải xem bằng Gúc cụ nhé
Em xin góp lời 1 chút:
Boban là mẫu cầu thủ có kỹ thuật siêu việt và sự sáng tạo; anh là tiền vệ tấn công và mang áo số 10, tính chiến đấu cao và hoạt động rộng, thường xuyên tạo ra cơ hội cho các tiền đạo bằng các pha đột phá và phối hợp. Anh là thần tượng và nguyên mẫu mà Modric hướng theo.
Albertini là mẫu tiền vệ dẫn dắt lùi sâu, có khả năng sút xa và chuyền bóng ( đặc biệt là chuyền dài) xuất sắc và tốt hơn Boban. Lối đá của anh rất giống với Pirlo sau này..
Về khả năng sút phạt của 2 Lão ấy em đánh giá ngang nhau.
1 người là bộ não, 1 người là trái tim của đội bóng ; đều rất quan trọng và không thể thiếu được với 1 AC thành công lúc đó ..

Lead_trang

Xe hơi
E đồng ý vs quan điểm trên
Tiền vệ kiến thiết lùi sâu là đặc sản bóng đá ý
Còn vs e boban mới là nhạc trưởng trên hàng công
Cái e hỏi lại là Savicevic, e quan điểm đó là vị trí 9.5 thiên về dứt điểm,e thấy 2 cụ đang bỏ qua boban nên có thể e nhìn thiển cận
Có cụ nào sâu hơn về chiến thuật milan giai đoạn đó k
Hàng thủ thì k bàn r vs các huyền thoại bất tử

Milanista277

Xe buýt
Em thật chả biết viết gì, hiện đang bận soạn 1 số nội dung để kịp deadline. Có 1 đoạn hầu các cụ, đố các cụ là viết về ai ;))

Ngày 22-1-1949, chiếc tàu hỏa từ từ lăn bánh vào sân ga trung tâm ở Milano. Lúc này, rất đông các cổ động viên Milan đang đứng lố nhố để chào đón một nhân vật đặc biệt, một nhân vật mà họ mới chỉ nghe qua các câu chuyện kể. Ông bước ra khỏi toa tàu, cảm thấy bị nghẹt thở khi chứng kiến hàng trăm người vây xung quanh. Thân hình bệ vệ của ông thu hút mọi ánh nhìn. Người thanh niên 27 tuổi với bản tính nhút nhát cố hữu này bỗng trở nên bối rối trước sự chào đón cuồng nhiệt của đám đông. Và rồi, những phóng viên đứng xung quanh ông đã thốt lên “Xin chào cầu thủ giỏi nhất của Serie A”.

“Bóng rổ là niềm đam mê của tôi. Nếu tôi phải chọn xem gì trên TV thì NBA sẽ là sự lựa chọn đầu tiên. Tôi là một fan của Knicks (New York Knicks – một đội bóng rổ lừng danh của NBA) và giờ là những năm tháng thật … đau khổ”. Anh ngồi tâm sự một cách bình dị như thế bên cạnh li rượu vang nho của vùng Piemonte, trước mặt nhà báo Chicarella, người thú nhận là đang run lên vì phải đối diện với một trong những hậu vệ vĩ đại và thành công nhất mọi thời đại.

Chả hiểu sao em dị ứng với cái kiểu Excel hóa tên cầu thủ này. Trên thế giới, theo em biết, cầu thủ sử dụng kiểu viết tắt tên + số áo này chỉ có vài người là CR7, CV9 nhà mình hoặc El92. Còn lại thì đều ko bao giờ tự viết hoặc gọi mình như thế. Nó xuất phát từ Cristiano Ronaldo mà ra.

Pirlo là tiền bối của Ronaldo và ko bao giờ tự nhận mình có cái biệt danh đó. Tương tự là Seedorf. Biên cái tên cũng chẳng mất nhiều thời gian đâu, cụ ạ!

Papin mua từ hè 1992 rồi cụ. Mùa 1992-93 thì Papin đá cho Milan. Cũng chính anh vào sân từ ghế dự bị đá lại đội bóng cũ nhưng vẫn thua.
Vâng kiểu viết tắt đấy em cũng cực dị ứng.
P/S: Cụ viết hay quá, ko biết cụ có chơi với anh Anh Ngọc ko mà văn phong giống quá

Milanista277

Xe buýt

Em mạnh dạn đoán số 1 là Nil Liedholm . Số 2 là Baresi.

Lead_trang

Xe hơi
Còn cái này e thấy tô điểm nhiều về sự chủ quan của Cruyff hơn là sự vĩ đại của Milan

Cho thấy lên tới đỉnh cao nhưng giữ được sự tập trung trên đỉnh cao đúng là 1 việc vĩ đại hơn cả vĩ đại. Thế mới thấy vs Ronaldo và Messi, nếu thiếu 1 trong 2 thì chắc k có sự kình địch đến mức đẩy cả 2 lên tầm cao khủng khiếp như thế.

Quay lại với Milan, em thấy giai đoạn đó team quá hay mà ít được nhắc đến hơn bộ ba hà lan bay, hay về sau là team của Ancelotti, cần nhiều sự hiểu biết hơn của các cụ khai sáng

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
Em mạnh dạn đoán số 1 là Nil Liedholm . Số 2 là Baresi.
Cả 2 đều sai, cụ nhé ;))

Còn cái này e thấy tô điểm nhiều về sự chủ quan của Cruyff hơn là sự vĩ đại của Milan

Cho thấy lên tới đỉnh cao nhưng giữ được sự tập trung trên đỉnh cao đúng là 1 việc vĩ đại hơn cả vĩ đại. Thế mới thấy vs Ronaldo và Messi, nếu thiếu 1 trong 2 thì chắc k có sự kình địch đến mức đẩy cả 2 lên tầm cao khủng khiếp như thế.

Quay lại với Milan, em thấy giai đoạn đó team quá hay mà ít được nhắc đến hơn bộ ba hà lan bay, hay về sau là team của Ancelotti, cần nhiều sự hiểu biết hơn của các cụ khai sáng
Thời Milan Capello thì sức mạnh tấn công của Milan ko áp đặt như thời Sacchi. Lí do vì Van Basten bị chấn thương tạo ra khoảng trống quá lớn. Phải đến tận khi Shevchenko đến thì Milan mới có 1 tiền đạo có khả năng khi hơn 20 bàn/mùa. Thời đó nổi vì hàng thủ hơn.
2 mùa Champions League đầu tiên 1992-93 và 1993-94, Milan đá 23 trận mà thủng lưới có 4 bàn, trong đó 1 bàn từ pen, 1 bàn phản lưới nhà. Thế là cụ đủ hiểu hàng thủ nó khủng khiếp cỡ nào. Sang mùa 1994-95, Milan để thủng lưới 4 bàn ở mùa đó, hàng thủ kém đi là thọt ngay.

đam123

Xe tải
Em vì mê giai đẹp của tuyển Ý mà thích tuyển Ý!

Bazu

Xe tải
Tiền đạo số 1 ở Ac Milan là Van Basten . Nhưng số 2 thì phải là Ngài Tổng Thống .