Thảo luận Bóng đèn

ledung1901

Xe hơi
E chào các bác. Tình hình la e có e m3 bóng đèn tối qua. E chuyển lắp bóng pha cos đểu bằng led. Bóng led vào bi bị cản sáng ko đc sáng lắm. Chạy trời mưa hoặc có ánh đèn phản là ko nhìn thấy đường luôn. Đi xenon nhug cug sag hơn led dc nhiều. E muốn hỏi bác nào đã thay bóng loại nào dùng sáng và bám đường tốt.

kamelo

Xe buýt
E chào các bác. Tình hình la e có e m3 bóng đèn tối qua. E chuyển lắp bóng pha cos đểu bằng led. Bóng led vào bi bị cản sáng ko đc sáng lắm. Chạy trời mưa hoặc có ánh đèn phản là ko nhìn thấy đường luôn. Đi xenon nhug cug sag hơn led dc nhiều. E muốn hỏi bác nào đã thay bóng loại nào dùng sáng và bám đường tốt.
Bác thay đèn cos bằng xenon của Aozoom hay GTR oke. Sang hơn thì mua xenon Kensun trên Amazon.
Nên dùng xenon 35w

30F-1978

Xe tải
Bóng halogen là bám đường nhất và rẻ nhất tuy nhìn bt thấy ko sáng bằng mấy loại kia nhưng khi điều kiện thời tiết và ánh sáng ngược thì nó phát huy hiệu quả nhất. Nếu đã độ thì nên độ đồng bộ hàng xịn cả bóng cả bi cả bộ khiển thì mới có tác dụng tốt cụ ạ. Tốn nhiều thóc nữa.

BanTaiCui

Xe hơi
Kính cụ độ đèn cụ lên chơi đèn xịn chính hãng theo các hãng xe, không lên thay bóng hay độ mấy cái bi tàu đểu phí tiền.
Xe cụ nên độ bi led CX5 2018 tháo xe vào bên cos giá cả tầm 10 củ, độ bền nhiều năm, giải sáng tốt. Ở HN có ku em Đức projecto ở Mỹ Đình làm rất chuyên nghiệp. Em cũng mới lắp bi gầm ở đó rất ưng ý. Chúc cụ có bộ đèn ưng ý !!!!

Em thấy hàng GTR khá là ok trong tầm giá đấy cụ ạ

SonBosch983

Xe hơi
Bình thường Bóng halogen xịn thì dùng cũng ok rôi. Nếu cụ vẫn không hài lòng thì lắp Xenon xịn chính hãng. Ko nên lắp mấy ông Led và Xenon tàu khựa, lắp vào chỉ để trang trí, ko có hiệu quả sử dụng nên phí tiền.

N.M.H

Xe tải
Bi của M3 là lúp vân. Bác thay mỗi bóng ko cải thiện ánh sáng được nhiều đâu bác ạ. Bác có điều kiện thì nên thay cả bộ bi và bóng xenon cho nó hịn chứ thay mấy cái bóng linh tinh phí tiền ra. Chúc bác sẽ là người tiêu dùng thông thái