Bóng hiệu năng cao nào cho đèn gầm Cerato ?

tontduc

Xe đạp
Chào các cụ,
Cerato nhà em đã thay H1,H7 Plus 90 Night Breaker của nhà cụ Nam Vũ, em đang muốn thay nốt bóng đèn gầm mà chưa tìm được loại nào phù hợp.
Theo HDSD thì hãng nói nó là loại 27W (H27) nhưng H27 thì lại không có loại hiệu năng cao :(. Em đã tìm hiểu thì chỉ tìm thấy "Philips Premium: 30% extra light" là có thể đáp ứng được vì em vẫn muốn giữ ánh sáng vàng nguyên bản (không độ xenon), chỉ tăng độ sáng và không tăng công suất ( lắp H11 55W thì quá mạnh). Bóng "Philips Premium: 30% extra light" thì ở số 5 Trần Quốc Hoàn không có.
Có cụ nào quan tâm đến loại đèn này chưa nhỉ ? Cho em tý thông tin nhé.

Chỉnh sửa cuối:

tontduc

Xe đạp
Cảm ơn Hãng HK Quốc gia Việt Nam đã cho ý kiến nhưng mà em sợ ánh sáng trắng không đảm bảo an toàn khi phải chạy trong sương mù, nếu chỉ chạy trong phố thì sáng choang khỏi phải nói rồi. Hơn nữa, nếu độ led cho đèn gầm thì em lại phải phải cố thêm xenon pha, cos cho đồng bộ. Cũng đau đầu đấy.

_MBBG_

Xe điện
Cảm ơn Hãng HK Quốc gia Việt Nam đã cho ý kiến nhưng mà em sợ ánh sáng trắng không đảm bảo an toàn khi phải chạy trong sương mù, nếu chỉ chạy trong phố thì sáng choang khỏi phải nói rồi. Hơn nữa, nếu độ led cho đèn gầm thì em lại phải phải cố thêm xenon pha, cos cho đồng bộ. Cũng đau đầu đấy.
phương châm của cụ là đúng đắn đấy đèn gầm chỉ nên dùng ánh sáng vàng để phát huy hiệu quả khi đi trời mưa hoặc sương mù nhưng bóng đèn gầm hiệu năng cao mà ko tăng công suất thì khó tìm lắm cụ ạ,em đã cất công lọ mọ mấy ngày trời đi các nơi hỏi nhưng ko đâu đáp ứng dc,thôi cụ cố tìm thêm biết đâu đấy,tìm dc cụ nhớ làm một bài mới để nhà em biết mà theo nha cụ

CeratoWKIM

Xe đạp
Cụ chủ thớt cho em hỏi là sau khi thay bóng Plus 90 vào cụ cảm nhận độ sáng nó so với đèn theo xe tăng lên khoảng bao nhiêu phần trăm ạ? Bóng thay vào vẫn 55W ?Em đang phân vân giữa OSRAM và Phillips, hình như Phillips sáng trắng như Xenon có phải không ạ?

tontduc

Xe đạp
Cụ chủ thớt cho em hỏi là sau khi thay bóng Plus 90 vào cụ cảm nhận độ sáng nó so với đèn theo xe tăng lên khoảng bao nhiêu phần trăm ạ? Bóng thay vào vẫn 55W ?Em đang phân vân giữa OSRAM và Phillips, hình như Phillips sáng trắng như Xenon có phải không ạ?
Nếu đúng như quảng cáo thì độ sáng tăng thêm 90%, còn theo thực tế em nhìn thì quả là có sáng hơn thật, nhất là đá pha thì khác hẳn. Bóng thay vào vẫn là 55W theo đúng thiết kế của xe, cụ chú ý xem HDSD để thay cho đúng nhé. Em thay Osram trước, khi nào cháy Osram thì em thay Philips, cháy Philips thì em tiếp tục nghiên cứu...

CeratoWKIM

Xe đạp
Nếu đúng như quảng cáo thì độ sáng tăng thêm 90%, còn theo thực tế em nhìn thì quả là có sáng hơn thật, nhất là đá pha thì khác hẳn. Bóng thay vào vẫn là 55W theo đúng thiết kế của xe, cụ chú ý xem HDSD để thay cho đúng nhé. Em thay Osram trước, khi nào cháy Osram thì em thay Philips, cháy Philips thì em tiếp tục nghiên cứu...
HDSD là hướng dẫn sử dụng của cái gì hả cụ? xe em là KIA CERATO như cụ, bóng fa và cốt H1,H7 công suất 55W. Cụ NAM VŨ PM giúp em giá của 2 loại trên ạ, bóng OSRAM ý. Cảm ơn các cụ

mushroom

Xe hơi
Chào các cụ,
Cerato nhà em đã thay H1,H7 Plus 90 Night Breaker của nhà cụ Nam Vũ, em đang muốn thay nốt bóng đèn gầm mà chưa tìm được loại nào phù hợp.
Theo HDSD thì hãng nói nó là loại 27W (H27) nhưng H27 thì lại không có loại hiệu năng cao :(. Em đã tìm hiểu thì chỉ tìm thấy "Philips Premium: 30% extra light" là có thể đáp ứng được vì em vẫn muốn giữ ánh sáng vàng nguyên bản (không độ xenon), chỉ tăng độ sáng và không tăng công suất ( lắp H11 55W thì quá mạnh). Bóng "Philips Premium: 30% extra light" thì ở số 5 Trần Quốc Hoàn không có.
Sách hướng dẫn của KF bẩu: (1) đèn sương mù sử dụng khi có sương mù và (2) không nên bật đèn sương mù nếu không thấy cần thiết vì tiêu thụ điện năng lớn, có thể dẫn đến hết ắc quy (em thì cũng ứ đồng ý lắm, nhưng sách bẩu thế...).
Túm cái váy lại là theo sách thì rất ít khi dùng đến nó. Vậy theo cụ thì có nên nâng cấp hay không.

nouvo9

Xe hơi
Chào các cụ,
Bác thay mấy cái bóng ấy hết bao nhiêu vậy, em thấy đèn Cerato hơi yếu nên cũng định nghiên cứu thêm cái vụ này. Thanks

Cuabien

Xe điện
Bác thay mấy cái bóng ấy hết bao nhiêu vậy, em thấy đèn Cerato hơi yếu nên cũng định nghiên cứu thêm cái vụ này. Thanks
Nếu đi trong phố thì cụ chơi Philips cho đẹp, ánh sáng trắng hơi xanh như Xenon nhưng không gây loá. Dòng Philips sài theo kiểu thời trang là chính chứ gặp trời mưa coi như cụ đứt. Nếu cụ nào hay chạy đêm đường tỉnh thì em khuyên nên Osram Plus90 cho độ sáng chiếu xa và rõ nét hơn nhiều.

Pitt

Xe điện
Nếu đi trong phố thì cụ chơi Philips cho đẹp, ánh sáng trắng hơi xanh như Xenon nhưng không gây loá. Dòng Philips sài theo kiểu thời trang là chính chứ gặp trời mưa coi như cụ đứt. Nếu cụ nào hay chạy đêm đường tỉnh thì em khuyên nên Osram Plus90 cho độ sáng chiếu xa và rõ nét hơn nhiều.
Trời mưa thì bị sao cụ. Em đang tìm laọi này. Cụ chỉ em mấy chỗ mua và giá cả với ạ.

khactuyen

Xe tăng
Trời mưa thì bị sao cụ. Em đang tìm laọi này. Cụ chỉ em mấy chỗ mua và giá cả với ạ.
em cũng có câu hỏi như bác, mong các bác và cụ cuabien tư vấn giúp em cái
xe em là kia cerato, em hay đi về quê nên cần bóng sáng và an toàn cho đi đêm.

tontduc

Xe đạp
Tóm lại là em vẫn chờ H27 NBR của cụ Nam Vũ thôi. Độ đồng bộ cả pha, cốt, gầm lên xenon hoặc Bixenon thì em chưa muốn "nghịch dại" vì xe em còn mới quá. Không biết bao giờ mới có H27 NBR cụ Nam ơi ?

_MBBG_

Xe điện
cái đó là do khúc xạ ánh sáng,ánh sáng vàng cho bước sáng đậm rõ ràng vào ban đêm phát huy rõ nét nhất khi gặp sương mù hoặc trời mưa bước sáng vẫn rõ ko bị màn mưa hoặc sương mù che phủ,còn ánh sáng trắng thì bước sáng ko mạnh bằng chỉ mang tính thời trang mà thôi khi gặp trời mưa hoặc sương mù độ xuyên sáng của ánh sáng trắng gần như bằng không,do vậy nên cụ để ý cột đèn xanh đèn đỏ mới chia thành 3 màu xanh vàng đỏ,xanh bước sáng thấp,vàng bước sáng cao (để mọi người chú ý),đỏ bước sáng cao và xa nhất nên mới quy định dùng làm các loại đèn Stop

blackdragon

Xe buýt
Hnay e lại có dịp bốc mả cái mốc này lên!!!!

Hehehe!!! E đã tự chế được bóng hiệu năng cao cho đèn gầm cerato forte rồi!
E đã sự dụng bóng H3 của osram kết nối với chân H27 để ra được đứa con lại này!!! ;))

Sáng như đèn pha!!!

Nhược điểm là khá nóng, chỉ bật khi chạy đường trường hay trời mưa. Không nên bật khi trong thành phố!!!
E sẽ châm cứu tiếp.....!!!!

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Hnay e lại có dịp bốc mả cái mốc này lên!!!!

Hehehe!!! E đã tự chế được bóng hiệu năng cao cho đèn gầm cerato forte rồi!
E đã sự dụng bóng H3 của osram kết nối với chân H27 để ra được đứa con lại này!!! ;))

Nhược điểm là khá nóng, chỉ bật khi chạy đường trường hay trời mưa. Không nên bật khi trong thành phố!!!
E sẽ châm cứu tiếp.....!!!!
Em đã gặp 1 số trường hợp thay bóng H27 của Khựa công suất 55W nhưng vẫn ghi 27W, kết quả là cái chóa đèn nó chảy xuống như thạch nhũ trong động Phong Nha ấy bác ạ :)) Khuyên bác nên châm cứu lại ạ.

nannan

Xe máy
Em cũng định thay mắt cho xe em , nhờ các bác nghiên cứu giúp em, xin cám ơn các bác !!!

blackdragon

Xe buýt
Em đã gặp 1 số trường hợp thay bóng H27 của Khựa công suất 55W nhưng vẫn ghi 27W, kết quả là cái chóa đèn nó chảy xuống như thạch nhũ trong động Phong Nha ấy bác ạ :)) Khuyên bác nên châm cứu lại ạ.
Dạ toàn bộ không phải của khựa ah!!!! Bóng e mua của nhà bác chứ ở đâu, còn chân bóng là e lấy phillip zin theo xe ạ!!!! =))

Chỉ tội e chưa tim được bóng công suất thấp 1 chút nên đành phải dùng con h3 55w này!!!!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên: