box TOY: Camry 3.5 nhập Mỹ hơn hẳn Mercedes C300 AMG

Lukas

Xe tăng
Đọc tit đã thấy khéo đùa ;))

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Ơ thế giờ Cam nhập hơn E 300 LD rồi thế khéo năm sau Cam nó vượt S350 với Series 5 của BMW là cái chắc nhỉ. Thật, hài cũng hài vừa thôi chứ.
Chiến dịch dùng TOY lật đổ Mec lần này chắc thất bại rồi, thôi các kụ TOY chờ LEX vào VN rồi chiến tiếp vậy, hehe

LePower

Xe buýt
TOY có ưu điểm ít trang thiết bị công nghệ, chỉ đủ dùng -> đỡ phải sửa chữa nhiều. Nhưng mà so với MER thì chưa đủ tuổi, làm trò cười cho thiên hạ.

otohagiang

Xe container
Ơ thế giờ Cam nhập hơn E 300 LD rồi thế khéo năm sau Cam nó vượt S350 với Series 5 của BMW là cái chắc nhỉ. Thật, hài cũng hài vừa thôi chứ.
tính hình này PANAMERA với RAPIDE thua CAM SE rồi bác nhỉ
XLE thì ăn tươi nuốt sống S class mấy cả A8 và 7s rồi

BSK

Xe tăng
Ah bạn T..Con CR-V của bạn còn không??
E nó đây, t bán cho 1 bác trên OF này hơn năm rồi mà

@all : Tất cả những ý kiến e đều mang tính chia sẻ và trải nghiệm thực tế của cá nhân e với các dòng xe e đã từng sử dụng k hề mang tính '' bầy đàn '' như 1 số kụ hiện vẫn còn đang đi xe gập gương và đóng cốp bằng cơm, Mer mới chỉ đi đến dòng C class liên doanh hoặc Cam cũng liên doanh trong nước nhưng vẫn '' tỏ ra kinh nghiệm '' các dòng xe ( chắc là xe của bạn, của gia đình ) chứ đứng tên sở hữu hoặc mua để sử dụng cho cá nhân mình được bao nhiêu kụ đang tranh luận ở cái topic này ???????????????? E dừng ở đây. Nếu kụ nào tin e thì PM riêng e sẽ chia sẻ chi tiết hơn những dòng xe mà e đã trải nghiệm ( những dòng e chưa đi thì e xin chịu chết ). Thân !!!

Chỉnh sửa cuối:

X-trails

Xe cút kít
tính hình này PANAMERA với RAPIDE thua CAM SE rồi bác nhỉ
XLE thì ăn tươi nuốt sống S class mấy cả A8 và 7s rồi
Ờ đúng đấy kụ nhỉ, song chắc chỉ dám lấy S350 ra để so tiếp thôi vì có chứ 350 giống nhau, hehe

Buki

Xe điện
@all : Tất cả những ý kiến e đều mang tính chia sẻ và trải nghiệm thực tế của cá nhân e với các dòng xe e đã từng sử dụng k hề mang tính '' bầy đàn '' như 1 số kụ hiện vẫn còn đang đi xe gập gương và đóng cốp bằng cơm, Mer mới chỉ đi đến dòng C class liên doanh hoặc Cam cũng liên doanh trong nước nhưng vẫn '' tỏ ra kinh nghiệm '' các dòng xe ( chắc là xe của bạn, của gia đình ) chứ đứng tên sở hữu hoặc mua để sử dụng cho cá nhân mình được bao nhiêu kụ đang tranh luận ở cái topic này ???????????????? E dừng ở đây. Nếu kụ nào tin e thì PM riêng e sẽ chia sẻ chi tiết hơn những dòng xe mà e đã trải nghiệm ( những dòng e chưa đi thì e xin chịu chết ). Thân !!!
@: Cụ Bố sư khỉ (BSK),
Thế ý kiến chia sẻ mà ko bầy đàn của cụ ở đâu hay phải inbox cho cụ mới biết cụ đi xe gì mà gập gương và đóng cốp thay vì bằng cơm nhà cụ bằng thịt, cá hay kim cương? Ở đây đang so sánh Camry và C class, nhà nào có gì biết gì thì chém tí cho vui chứ cần éo gì biết nhà cụ có xe gì. Cụ nhìn camry và mer C liên doanh bằng nửa con mắt chắc nhà cụ giàu. Cụ sang box khoe của chém hợp hơn. Hợm đời!

Chỉnh sửa cuối:

crazyfanBentley

Xe tải
Thế ý kiến chia sẻ mà ko bầy đàn của cụ ở đâu hay phải inbox cho cụ mới biết cụ đi xe gì mà gập gương và đóng cốp thay vì bằng cơm nhà cụ bằng thịt, cá hay kim cương? Ở đây đang so sánh Camry và C class, nhà nào có gì biết gì thì chém tí cho vui chứ cần éo gì biết nhà cụ có xe gì. Cụ nhìn camry và mer C liên doanh bằng nửa con mắt chắc nhà cụ giàu. Cụ sang box khoe của chém hợp hơn. Hợm đời!
*-:), Kụ BSK này xe gì cũng có, có khi chính kụ í là kụ CHAMLEE ấy chứ

hoanghung79

Xe máy
Tiện đây các bác cho em hỏi OFer cần những "tiêu chuẩn" gì để có được logo "OTO Fun" ạ???

X-trails

Xe cút kít
Công nhận còm trong môi trường đa văn hóa như OF cũng khó phết, được kụ này thì lại mất kụ kia. Take it easy đê kụ ơi, iem chỉ nghĩ kụ BSK có chút đk hơn mềnh nên phổ biến một số trải nghiệm thực liên quan đến dòng xe đang tranh cãi thôi.

Louiskool1986

Xe hơi
4room otofun chem ghê quá, bên otosaigon cũng ít người người sở hữu siêu xe mà k thấy chém ta. Bên đó kgoe xe là ném đầu chấn thương xọ não. Bên đây chém zui hơn. Chắc đơt sau có đổi xe chuyển qua Toy cho lành, Lexus cũng k sánh bằng Toy.

tiensa

Xe buýt
Nếu là chuyên gia số má về ô tô phán xe này hơn xe kia thì em may ra tin. Chứ kể cả có cụ trọc phú nào đó cưỡi cả trăm con, nhưng a mơ tơ về xe, thì dẫu ngàn lời cũng chẳng đáng tin. Ngẫm lại tác phẩm số đỏ vẫn đúng đến tận giờ, xh tuyền rởm đời, hợm hĩnh, kệch cỡm đến thô thiển, nhưng vẫn ngỏng cổ lên kệ tôi, tôi thik thế, blabla ... Vạn kiếp éo khá đc. pắk kỳ mà lỵ:P

Chỉnh sửa cuối:

tuanvx73

Xe đạp
hihihihi hô hô hô hô
càng về cuối càng vui >>>>>>>>> nói chung ai đi xe gì rồi thì phát biểu cảm tưởng và nhận xét thôi chứ còn năm 18 ông đi audi năm 22 ông đi CR V càng ngày càng tụt hậu hic hic chẳng nói lên được cái gì mấy hôm vừa rồi tôi mới mua cái boing 777 (mua vé đi thôi ) ui dào đi vẫn sóc lắm không bằng con xe ghẻ nhà tôi

Lucky

Xe tăng
Đọc mài chưa hiểu ý của cụ BSK là gì, xe thì công nhận cụ Bsk có nhiều rồi, nhận định thì cụ nói là XLE hơn E 300 LD nhưng không nói rõ là hơn cái gì, cụ nên tập trung giải thích về cái đấy ah. Cụ ko cần khoe thêm xe ah.

Isu_zu

Xe container
E thấy nhiều cụ nhạy cảm và đanh đá ghê, theo em thì như thế này:
- Hình thức, Mer ăn đứt, sang và đẹp hơn Toy
- An toàn, chắc chắn là hơn rồi
- Đi đường trường đầm và phê hơn
- Oai, nói gì thì nói, Mer oai hơn Toy nhiều
Nhưng trong trường hợp 3.5Q vs C, thì Cam rộng rãi hơn, máy cũng khỏe hơn, nên nó mới sinh chuyện :). Nói chung là so sánh chỉ là quan điểm tương đối của cá nhân thôi, như tuần vừa rồi đường nhà em sửa cống, nhìn thằng Morning nó quay đầu 1 đỏ mà thèm, xe em quay 3,4 đỏ còn toát mồ hôi, ko lẽ lại giật tít Morning nhập Hàn hơn hẳn D-max. Lúc nào thì Mer và Toy cũng là 2 phân khúc khác nhau, sướng khổ khác nhau, và phù hợp với nhu cầu khác nhau của mỗi cá nhân.

Mercedes Star

Xe tăng
Website
www.facebook.com
E thấy nhiều cụ nhạy cảm và đanh đá ghê, theo em thì như thế này:
- Hình thức, Mer ăn đứt, sang và đẹp hơn Toy
- An toàn, chắc chắn là hơn rồi
- Đi đường trường đầm và phê hơn
- Oai, nói gì thì nói, Mer oai hơn Toy nhiều
Nhưng trong trường hợp 3.5Q vs C, thì Cam rộng rãi hơn, máy cũng khỏe hơn, nên nó mới sinh chuyện :). Nói chung là so sánh chỉ là quan điểm tương đối của cá nhân thôi, như tuần vừa rồi đường nhà em sửa cống, nhìn thằng Morning nó quay đầu 1 đỏ mà thèm, xe em quay 3,4 đỏ còn toát mồ hôi, ko lẽ lại giật tít Morning nhập Hàn hơn hẳn D-max. Lúc nào thì Mer và Toy cũng là 2 phân khúc khác nhau, sướng khổ khác nhau, và phù hợp với nhu cầu khác nhau của mỗi cá nhân.
Em đồng ý với nhận xét của cụ.
Merc và toy vẫn con nhiều khoảng cách.
Thương hiệu Toy thì vẫn được ưa chuộng ở CN hơn Mer vì nó là dòng xe phổ thông.
Còn đâu phải ai cũng đi, trải nghiệm và yêu thích mer.
Các cụ tranh cãi mâu lửa quá, nhưng cũng ko nên quá nóng và vô tình động chạm đến tự ái cuae nhau ạ

mr.blackstone

Xe hơi
Em thì luôn đứng trên quan điểm là không so sánh ạ,mọi sự so sánh ít nhiều đều khập và khiễng :D nếu là cái thớt lập ra cho anh em gió mát cho vui vẻ thì không gì nhưng thớt để choém nhau thì em nghĩ không cần ạ.o:-)

bobesoc

Xe tăng
Cụ thớt Toy hài thật, Cam LE hơn C300 ?!!!