[Funland] Bphone cảm ơn Vsmart vì dừng bán điện thoại - Là sao nhỉ?

xebetong

Xe container
Vin tiềm lực mạnh nhất VN mà còn nghỉ smartphone thì anh Quảng cũng nên nghỉ cho lành, còn cố làm thì chỉ có làm trò thôi

Crawler

Xe tăng
Vin tiềm lực mạnh nhất VN mà còn nghỉ smartphone thì anh Quảng cũng nên nghỉ cho lành, còn cố làm thì chỉ có làm trò thôi
A Vượn của cụ bodoi thế. Cứ a ấy vào xong thoát mảng nào là ai làm mảng đấy phải nghỉ à cụ?

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Vin tiềm lực nhưng toàn đòi chơi lớn quá tầm. Anh Quảng cứ làm ở mức vừa tầm là được. Mỗi người một cách làm, Quảng không nên bỏ.

Moriarty

Xe container
Nào là công nghệ lõi bo tròn icon đến số 2 VN, đến trầm cảm với anh Q

Phichzin

Xe buýt
V sì mát em thấy nhiều chứ Bom phôn quả thực em chưa gặp. Hãy do mình vô duyên

xebetong

Xe container
Vin tiềm lực nhưng toàn đòi chơi lớn quá tầm. Anh Quảng cứ làm ở mức vừa tầm là được. Mỗi người một cách làm, Quảng không nên bỏ.
A Vượn của cụ bodoi thế. Cứ a ấy vào xong thoát mảng nào là ai làm mảng đấy phải nghỉ à cụ?
Còn mỗi trò lấy lỗ làm lãi (vay 100 cho vào dự án, lấy back 30 mang về cất), ngoài ra tối như AH luôn

Crawler

Xe tăng
Nằm trong kế hoạch hết rồi cụ ơi, đang bơm thổi đẩy giá trị lên mà cụ

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Nhà nước cứ phải khuyến khích nhiều người (cỡ chục ông) vào làm, chứ đằng này có 2 ông, một ông chết còn mỗi ông ngắc ngoải.

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nhiều do toàn bán dưới giá thành cụ ạ. Bán nhiều lỗ lắm. Có mỗi con 5g định giá cao chút thì dân lại ko mua. Khó làm smartphone thật đấy.

vintq

[Tịch thu bằng lái]
Anh Quảng nhà em (em và anh Quảng học cùng trường ĐH, cách nhau hơn chục khóa) lên FB nói nhiều, riết thành nói nhảm. Mà hình như anh Quảng bị bệnh nghiện nổ hay sao ấy, vài ngày không nổ cái gì đó là thấy khó ở. Mọi vấn đề trên giời dưới đất anh đều là chuyên gia hàng đầu thế giới :))

trinhpcl

Xe tăng
Muốn chen chân vào cái ngành smp này là tương đối khó, như thằng TQ bao năm làm thuê, mày mò tích lũy kinh nghiệm + vốn cũng phải bắt đầu từ những sản phẩm giá rẻ mà nói trắng ra là bán phá giá dựa vào vốn to, sức trâu mới chịu được kiểu chiến lược ấy chứ ở VN làm gì có hãng nào đủ sức mà nhảy vô ngành smp này. Còn mơ mơ tưởng tưởng như anh Quảng nguyên tử lúc nào cũng mơ đến 1 cái điện thoại thay đổi cục diện, công nghệ lõi ngô lõi sắn gì đó thì chỉ có tu tiên luyện hoàng đan mới đẻ ra được thôi

Xe Xịn 4 Bánh

Xe đạp
Website
thaoduoc103.com
Anh Quảng nhà em (em và anh Quảng học cùng trường ĐH, cách nhau hơn chục khóa) lên FB nói nhiều, riết thành nói nhảm. Mà hình như anh Quảng bị bệnh nghiện nổ hay sao ấy, vài ngày không nổ cái gì đó là thấy khó ở. Mọi vấn đề trên giời dưới đất anh đều là chuyên gia hàng đầu thế giới :))
Em thì chưa rõ lắm. Nhưng e thấy đúng là phần mềm diệt virus cũng có tên tuổi (dù thực tế e chưa bao giờ dùng). Còn lại chưa rõ B có gì đỉnh cao hơn thiên hạ. E thấy tàu khựa còn mạnh kinh tế vậy mà còn chưa làm chủ được chip. Chạy dài chưa biết bao giờ mới nắm được bí kíp võ công.
Nên mới thấy khó hiểu hiểu khó quá.

Xe Xịn 4 Bánh

Xe đạp
Website
thaoduoc103.com
Muốn chen chân vào cái ngành smp này là tương đối khó, như thằng TQ bao năm làm thuê, mày mò tích lũy kinh nghiệm + vốn cũng phải bắt đầu từ những sản phẩm giá rẻ mà nói trắng ra là bán phá giá dựa vào vốn to, sức trâu mới chịu được kiểu chiến lược ấy chứ ở VN làm gì có hãng nào đủ sức mà nhảy vô ngành smp này. Còn mơ mơ tưởng tưởng như anh Quảng nguyên tử lúc nào cũng mơ đến 1 cái điện thoại thay đổi cục diện, công nghệ lõi ngô lõi sắn gì đó thì chỉ có tu tiên luyện hoàng đan mới đẻ ra được thôi
Theo ý hiểu của em thì nếu đẳng cấp nắm công nghệ thì sao bác FPT không làm? Bác Viettel không làm? Vì e thấy 2 bác ấy còn hàng khủng hơn B nhiều.

Xe Xịn 4 Bánh

Xe đạp
Website
thaoduoc103.com
Tranh thủ thời điểm dân Viejt chú ý tới màn thoái lui của Vsmart thì Bphone "bú Frame' = dùng lời nói ngọt 'đường hoa học' gây chú ý ăn theo thôi mà... Chờ đ/c Tam (Asanzo) lên tiếng (mảng TV..) phụ họa ...?! :-w
Nếu là china thì nên quảng cáo china dù sao dùng tốt giá rẻ dân vẫn dùng mà. Còn chém quá vậy thành "nói điêu"

Xe Xịn 4 Bánh

Xe đạp
Website
thaoduoc103.com
Câu trước thì ảnh bảo mừng nhiều hơn lo vì ảnh ko đơn độc, nhưng câu sau ảnh lại bảo "đoán trước được sự rút lui khỏi thị trường của Vsmart", đúng là ...ko xương trăm đường lắt léo 😂

Vâng. Nên e thấy kỳ cục. Nếu nói ra thì hết Vin sẽ có bác khác chứ đâu phải cứ giảm 1 người chơi sẽ tức là mình thắng?

Xe Xịn 4 Bánh

Xe đạp
Website
thaoduoc103.com
Sau mấy video tụt vỏ ĐT thoại ra so sánh nọ kia.
Rồi vụ Bê san zô
Thấy chính ra Quảng làm ăn ra OK phết.

Em chuyên xài IP, hay cho người thân máy cũ của vc em.
Nhưng tới đây mua máy cho người thân em sẽ cân nhắc mua Bphone
------------
E chưa thử B nên chưa dám phán chất lượng.
Nhưng e thấy hơi khó và nan giải. Vì không hiểu "bí kíp" của B có gì? Có khả năng gì nhưng đòi leo Top 2 thì hơi khó ạ. Vì các anh lớn như FPT hay Viettel cũng ko chơi mảng này thành công chứ đâu đơn giản. Đặc biệt bác Viettel bác ấy làm viễn phông nếu có luôn có phone thì bác ấy chẳng đỉnh của chop à?

Xe Xịn 4 Bánh

Xe đạp
Website
thaoduoc103.com
----
E cũng đang nghĩ như bác nhưng chưa dám kết. Vì trước vin còn có fpt và viettel cũng có khả năng làm phone đỉnh mà còn chưa lên TOP. Không hiểu bí kíp võ công gì bác B tự tin vậy?

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Cá nhân em mong thương hiệu Việt sống tốt, và trở thành sản phẩm quốc dân, chứ oem mãi cũng mỏi.
Dĩ nhiên, giá phải cạnh tranh chứ đừng móc túi dân mình là được.