Bt50 - Bị lỗi kỹ thuật về động cơ nhưng Mazda chưa chịu nhận trách nhiệm

tunghoangvu

Xe hơi
Không mod nào vào, lạ nhỉ, sâu mát da thì em tin là ko chú nào vào đây đâu. Tiếp tục ủn giúp cụ chủ.
Dân ta vẫn đua mua mazda vì ngoại hình, còn kiến thức về xe thì ít lắm. Thông tin lại ít người tìm hiểu.
Cụ chủ phải đưa lên FB và thông tjn đại chúng (báo mạng) thì mới ăn thua.

Báo cáo các cụ nhìn e nó mà nản các cụ à

Chia buồn cùng cụ trong vụ này,Nhưng khoang động cơ của cụ có dấu hiệu lội nước đấy, cụ hỏi người nhà xem có đi bị ngập nước không ?.
Trước đây tớ cũng bị một con Honda Civic 1.8AT , tớ qua một đoạn ngập nước bị khựng máy, sau đó tớ đề thì nổ được , chạy được hơn tháng thì xụm trên đường khi đưa về xưởng tháo ra nát như tương .

Báo cáo các cụ .kết thúc ngày làm việc hôm qua. Hiện nay mazda đang tìm cách chối bỏ trách nhiệm của mình. Đại diện khu vực của md kết luận xe bị thủy kích do đã từng bị ngập nước ,và nước xâm nhập qua đường hút gío.nên ko bảo hành.( bên mazda hướng tôi sang bảo hiểm và hỗ trợ).tôi trả lời luôn xe tôi chưa bao giờ ngập nừoc.nên tôi ko có ý nghĩ ấy
Tôi hỏi. Nếu xe tôi ngập nuớc như a nói thì phải chết máy và cứu hộ chứ->lich sử ko có
Md trả lời. Trường hợp xe a ngập nước mà xe vẫn đi đuợc sau thời gian mới gãy tay biên.tôi trả lời luôn xe chỉ toi đi nên nếu như thế tôi pải biết .tôi khẳng địng ko có luôn.
Md bảo có thể ngập nuóc mà a ko biết.
Tôi hỏi nếu ngập nứoc như anh nói .thì cổ họng hút gío dòng xe này rất cao nếu thế thì các hệ thống điện bị ngập ít nhất có bộ phần bị lỗi tại sao ko có và hệ thống sàn xe cũng bị ngập và có vết tích... Và tại sao từ khi ngập nứoc đến khi gãy tay biên tại sao tôi ko nhận thấy xe biểu hiện khác khi nứoc váo(giong khi mình đi xe máy nc vào sẽ cảm nhậnn được)
Md trả lời ko đựoc và nói xà goằng ko chuẩn
Tôi hỏi tiếp .từ khi nuớc vào đến khi gãy tay biên là bao nhiêu .
Md trả lời ko duoc.sau đó trả lòi chậm thì 2-3 tháng nhanh thì mấy ngày.( Cái này ko chuẩn bời vì phải trả lời khoảng bao nhiêu km)
Tôi trả lời md.kết luận của md tôi ko chấp nhận và cách giải thích của md ko có cơ sở bởi vì xe tôi chưa bao giờ ngập nước.tôi đề ngị và yc md mời tổng cục đăng kiểm vn về giám định.ai sai người đó phải chịu trách nhịem và chịu mọi chi phí giám định.
Tôi nói thế mà md trả lòi .a ko tin kết luận bên tôi a cần giám định a tự đi mời
Mazda vô trách nhiệm đang bỏ con giữa chơ.va đang tìm cách chối bỏ lỗi của mình
E khẳng định xe e chưa bao giờ ngập nước vụ này e sẽ theo đến cùng .e sẽ đi đòi lại công bằng cho ngừoi tiêu dùng choNgừoi việt nam mình.e sẽ in tờ rơi và aphich đưa ra công chúng và mời báo chí vào cho nó biết .các cụ hãy theo dõi và chia sẻ những ai đang sử dụng và có ý địnhv sử dụng mazda. Bẩm báo các cụ tư vấn và xin ý kiến góp ý của các cụ và có thể lập thành tổ chức để đòi lại công lý trong vụ vịec này nói riêng và các sản phẩm khác của mazda đang bị lỗi nói chung.
Cụ kiểm tra trên đường nạp hoà khí vào động cơ nếu có dấu tích của nước thì xe cụ bị thuỷ kích rồi,nếu không có dấu tích của nước thì yêu cầu hãng bảo hành.

Cụ kiểm tra trên đường nạp hoà khí vào động cơ nếu có dấu tích của nước thì xe cụ bị thuỷ kích rồi,nếu không có dấu tích của nước thì yêu cầu hãng bảo hành.
Khi động cơ hoạt động lực hút để hút hoà khí ( không khí đối với động cơ dầu ) rất lớn chỉ cần nước tạt ngang họng lấy gió tại bầu lọc là hút nước vào ngày , lúc này nếu không bị khoá máy tại chỗ và tài xế không phát hiện được sự khác thường của động cơ thì rất nguy hiểm , xe đi được một thời gian thì BÙM...

Quang MazdaGP

Xe tải
các cụ show bình thường hót như khiếu, giờ có vụ này ngậm tăm hết vậy. Em đang định sắm bán tải, mà chưa biết gửi niềm tin vào đâu nữa. Mazda, Ford, Isuzu đều có phản hồi ko tốt về dịch vụ sau bán hang. Chán quá.
Cụ ơi. Cụ yên tâm là tất cả các dòng bán tải đều nhập. Chất lợng khỏi chê rồi ạ
Ford có ranger, Mazda có BT50, Isuzu có D max
Nếu quan tâm Mazda thì pm lại giúp Em

Tuanvh39

Xe buýt
Cụ ơi. Cụ yên tâm là tất cả các dòng bán tải đều nhập. Chất lợng khỏi chê rồi ạ
Ford có ranger, Mazda có BT50, Isuzu có D max
Nếu quan tâm Mazda thì pm lại giúp Em
Em nghĩ Cụ nên PR cho mazda ở thớt khác cho đỡ "phản cảm". Lỗi ở đây còn giải quyết chưa xong, càng PR càng phản tác dụng đó.

GAT

Xe điện
Chia buồn cùng cụ trong vụ này,Nhưng khoang động cơ của cụ có dấu hiệu lội nước đấy, cụ hỏi người nhà xem có đi bị ngập nước không ?.
Trước đây tớ cũng bị một con Honda Civic 1.8AT , tớ qua một đoạn ngập nước bị khựng máy, sau đó tớ đề thì nổ được , chạy được hơn tháng thì xụm trên đường khi đưa về xưởng tháo ra nát như tương .
Cụ chủ có cho mượn xe ko ?

Bẩm các cụ. Sau một ngày xách ba lô đi cầu cứu các báo. Sau đó làm việc với mazda vinh thì : khu vực miền bắc đẩy trách nhiệm cho khu vực miền nam. E yêu cầu trả lời bằng văn bản có đóng dấu ,nguyên nhân xẩy ra sự cố và có được bảo hành ko thì đẩy trách nhiệm cho tổng.khi nào tổng trả lời, thì phải ngồi mà chờ.....( e chờ 2 tuần rồi).Dịch vụ Mazda vậy đó. Tình hình phải cho lên facebook chứ ko kiên nhẫn được nữa
Cụ thongpvce ơi : Vậy Mazda trả lời cụ như thế nào ? Nếu lòng vòng thì cụ chơi tới đi nhé. Nhưng cẩn thận xem lại vấn đề nằm ở đâu nhé. Chúc cụ thắng lớn

Vấn đề xe bị ngập nước hay ko thì Mazda phải chứng minh chứ ko phải là họ đưa ra giả thuyết rồi cụ phải chứng minh giả thuyết đó ko đúng. Mazda đưa giả thuyết ra thì họ phải chứng minh giả thuyết của họ đúng.
Cũng như CA đưa ra giả thuyết thì họ phải tìm chứng cứ để chứng minh cho giả thuyết của họ. Không phải đưa ra giả thuyết rồi rung đùi chờ nghi phạm chạy đi chứng minh giả thuyết của họ sai.
Nếu họ ko tìm đc vết tích của ngập nước trong khoang máy hay trong cabin hoặc chứng cứ xe cụ bị ngập đâu đó thì họ chả có gì để mà nói là xe cụ đã từng bị ngập nước.
PS/ Cụ chủ nhớ làm việc có biên bản hoặc ghi âm hay quay cờ nhíp nhá, sau này còn có cái mà nói ;))
Cụ chủ ơi vậy Mazda kết luận mồm hay bằng văn bản vậy ? Nếu họ kết luận mồm thì cụ phải chiến tới nơi nhé

cusao

Xe lăn
Lỗi thò tay biên ra ngoài là quá nghiêm trọng,cụ làm tới bến đi xem lão Hải trả lời như nào . Em đang đi 2.2 AT mới có 1,2van mà phát hiện tiếng kêu leng keng, vào hãng nó bảo không vấn đề gì mới đạu. Em thấy khó chiu với cách chăm sóc K Hàng thế này quá
Bác nên xác nhận bằng biên bản với ktv chỗ này đại ý là "...xác nhận có tiếng leng keng, nhưng ktv đánh giá không có vấn đề gì..."

glare

Xe điện
Lạy thánh, thánh phán qua ảnh làm em phải down mấy cái hình của cụ chủ về soi xem " dấu hiệu lội nước " nó ntn. Phóng to soi mãi vẫn cóc thấy cái "dấu hiệu" nó ở đâu. Mắt thánh tinh thì " dấu hiệu " chỗ nào thánh khoanh đỏ cho em mở mang kiến thức đc ko ạ ???

cusao

Xe lăn
Bẩm các cụ tình hình nghe căng rồi. E đã tin tưởng Md nên bàn giao xe cho nó mà ko có biên bản niêm phong xe. Bây giờ nó cứ bảo là xe bị nuớc vào mà e yêu cầu trả lời bằng văn mà ko có 1 văn bản chính thức nào.bây giờ làm việc nó còn đưa ra trường hợp. Xe a ko bị ngập nứơc nhưng khi rửa nứoc vào .
Tôi hỏi lại: nếu trường hợp như a nói thì lỗi thuộc ai và có đựoc bảo hành ko. Và A đóng dấu đỏ vào cho tôi để tôi cho mọi ngừoi biết là xemazda như thế. Tôi hỏi thế ,Đến đây thấy lặng luôn.
Dich vụ mazda vậy đó các cụ cứ đưa mhau mà Mazda. E cũng thế và bây giờ là nạn nhân.
Không căng, không sợ
Bác phải hiểu rõ vấn đề của bác đang rất nghiêm trọng nên mọi giao dịch phải bằng văn bản, mọi quá trình kiểm tra sửa chữa đều phải có sự chứng kiến của chủ xe về tình trạng. Ví dụ: Họ bảo xe đã ngập nước thì căn cứ vào đâu?(văn bản nhé) khi thấy hiện tượng như vậy có báo với chủ xe để cùng giám sát hay không? (biên bản nhé) . Nếu họ làm không chặt chẽ, bác hoàn toàn có quyền vàd chứng cứ lý lẽ để lật ngược lại việc họ chủ ý gian để trốn trách nhiệm. Bằng chứng xác thực là bác không đựược mời giám sát quá trình kiểm tra. Việc họ nhận xe của bác trong xưởng để sửa mà không giao nhận chặt chẽ là lỗi quả họ chứ không phải lỗi của bác.
Cứ bình tĩnh, từ giờ trở đi bác phải giao dịch bằng văn bản nhé. Nếu họ mời bác đến chứng kiến cái gì, ngay lập tức phải có bb ngay cất vào túi đã. Ngay cả việc bảo chờ cũng phải viết ra, chờ đến khi nào? không có chuyện chờ mà không có thời hạn. Có thể họ đùn trách nhiệm cho cấp trên là "...chờ đến khi tổng trả lời" ok, ghi rõ vào như thế.
Dứt khoát phải có giấy tờ, ghi chép nhé. ko có chuyện nói miệng nữa. Nếu được, chuẩn bị sẵn thiết bị, thông báo trước, tôi ghi âm đây này để họ phát ngôn cho có trọng lượng.
Nếu bác làm được thế thì
1 - là họ sẽ phải ăn nói, cung cấp thông tin có lựa chọn
2- Bác có dữ liệu dùng đến sau này,

Nếu ko có, bác sẽ trắng tay hoàn toàn đấy

Chưa chắc cụ à, việc này thì chỉ cụ chủ thớt mới rõ
Theo mình điều tra qua vụ xe Honda Civic của mình tan nát năm 2009 thì chỉ có thuỷ kích mới làm gãy tay dên và làm thủng lốc máy khi xe đang vận hành bình thường thôi. Lúc đó khi tháo máy ra máy ở hàng đầu tiên buồng khói thụt lùi xuống hơn 1 ly.

Lạy thánh, thánh phán qua ảnh làm em phải down mấy cái hình của cụ chủ về soi xem " dấu hiệu lội nước " nó ntn. Phóng to soi mãi vẫn cóc thấy cái "dấu hiệu" nó ở đâu. Mắt thánh tinh thì " dấu hiệu " chỗ nào thánh khoanh đỏ cho em mở mang kiến thức đc ko ạ ???
Dấu bùn đỏ khô lại bám đầy trên các chi tiết trong khoang máy các cụ xem rõ giúp con nhé .

Havo

Xe điện
Lại 1 ông nick mới lập vào định hướng. Nản mấy ông MD. Bên thớt kia thì cứ 101% khẳng định là hôm nay có trả lời chính thức về lỗi cá vàng, cuối cùng lại lươn. Ko biết gì thì ngồi hóng đi, nói lung tung làm gì người ta cười cho.

Lại 1 ông nick mới lập vào định hướng. Nản mấy ông MD. Bên thớt kia thì cứ 101% khẳng định là hôm nay có trả lời chính thức về lỗi cá vàng, cuối cùng lại lươn. Ko biết gì thì ngồi hóng đi, nói lung tung làm gì người ta cười cho.
Em chỉ nói những gì em nghĩ và em thấy nếu không đúng các cụ bỏ quá. Cầu mong cụ chủ chiến thắng.