Bt50 - Bị lỗi kỹ thuật về động cơ nhưng Mazda chưa chịu nhận trách nhiệm

Cụ chủ ơi vậy Mazda kết luận mồm hay bằng văn bản vậy ? Nếu họ kết luận mồm thì cụ phải chiến tới nơi nhé
Mazda Việt Nam là một đơn vị lớn và có đội ngũ chuyên gia kỹ thuật khá nhiều, nếu họ kết luận và trả lời bằng văn bảng thì chắc hẳn có chứng cứ cụ thể, các cụ theo dõi việc này nhé.

cdmababy

Xe đạp
đểu nhất là in lặng

glare

Xe điện
Dấu bùn đỏ khô lại bám đầy trên các chi tiết trong khoang máy các cụ xem rõ giúp con nhé .
Lạy cụ, nhìn cái ảnh thế mà cụ đã phán đc ra là bùn đỏ. Cụ nói cụ đã có xe thì cụ nhìn mấy vết đất trong khoang máy mà cụ phán đc thế thì chịu cụ. Mấy ông thợ chỉ đc vết nc trong hộp lọc gió, họng hút gió thì còn nói chứ khoang máy ô tô nào ở đất nc VN này mà chả đầy đất cát ? Đến rơm rác, xương xẩu chuột nó còn tha vào đầy khoang máy nữa là. Hay khoang máy cụ chủ có mấy cái xương cá nên họ bảo xe đã bị ngập nước :)) :)) Vết bùn đỏ mà lên tận nắp quy lát thế kia là ngập sâu chứ đâu phải chỉ là tạt nc vớ vẩn thì làm qué có chuyện là ko bị thuỷ kích chết ngay tắp lự, đâu phải đợi hàng tháng sau mới bị gãy tay biên ?

thongpvce

Xe tải
Lại một ngày xách ba lô đi cầu cứu.bây jờ về mở thớt ra đọc mà thấy một số commen tôi thấy xấu hổ cho ngừoi việt nam mình vì đồng tiền mà tự giết lẫn nhau. Và còn lên phát ngôn ko có cơ sở. Có thể nói là ngu ( xin lỗi một số cụ).
Tôi khẳng định lại với mọi ngừoi lần nữa là .xe tôi chưa bao giờ ngập nứoc( xe tôi chỉ mình tôi đi.nên tôi biết.) Và tôi cũng ko phải thằng điên đưa một sản phẩm ngập nước đi kiện hãng.tôi đang đòi công lý. Khi xe tôi mở ra không có đồng chí ktv nào giám phán là có dấu hiệu ngập nứoc. Nếu có chúng nó cho niêm phong lại rồi. Và md đã cho tôi vỡ mồm rồi. Chỉ có những thằng cần những đồng tiền bẩn .thằng chủ bảo xuống phán sao thì phải làm thế. ( tôi đã chỉ cho cái xe bên cạnh đang mở nắp để sửa thì bẩn hơn cả xe tôi thế có bị ngập nứoc ko thì ko biết trả lời)Cũng như những thằng lên đây nhìn qua ảnh mà phán.tôi khinh thường.nếu md không giải quýêt thỏa đáng tôi sẽ kiện md luôn.

thongpvce

Xe tải
Tôi chỉ mong Md giải quýêt thỏa đáng cho tôi.nếu mazda giải quýêt ko thỏa đáng tôi sẽ đi đến cùng, có thể kinh phí sẽ tốn hơn tiền sửa chữa nhưng tôi phải chấp nhận. Tôi chỉ mong mọi người ủng hộ và lên án những ai ko biết bảo vệ quỳên lợi cho ngừoi vn.
Sau hai ngày làm việc căng thẳng bây giờ .tổng mazda vn mới chịu kéo xe từ quảng trị ( đã nằm ở đây 2 tuần rồi) về vinh. Tổng mazda vn đã có hẹn chậm nhất là ngày 06/4 sẽ làm việc. E sẽ thông tin các cụ sau.

bitter

Xe hơi
Cụ chủ cứ bình tĩnh, với các chứng cứ cụ đưa ra các cụ trên này sẽ luôn đứng về phía cụ chủ để đòi công lý

tvbdenhi

Xe hơi
Tôi chỉ mong Md giải quýêt thỏa đáng cho tôi.nếu mazda giải quýêt ko thỏa đáng tôi sẽ đi đến cùng, có thể kinh phí sẽ tốn hơn tiền sửa chữa nhưng tôi phải chấp nhận. Tôi chỉ mong mọi người ủng hộ và lên án những ai ko biết bảo vệ quỳên lợi cho ngừoi vn.
Sau hai ngày làm việc căng thẳng bây giờ .tổng mazda vn mới chịu kéo xe từ quảng trị ( đã nằm ở đây 2 tuần rồi) về vinh. Tổng mazda vn đã có hẹn chậm nhất là ngày 06/4 sẽ làm việc. E sẽ thông tin các cụ sau.
Ủng hộ cụ làm đến cùng

Hoang09

Xe đạp
Cu Tim cach cho len vtv24 di. Dao nay dang hot viec bao ve nguoi tieu dung nen vu cua cu chac no nhan thoi.

Tuanvh39

Xe buýt
Cụ phải lạc quan, chiến tới cùng nhé. Vụ này đưa lên Facebook để lan toả tốt hơn, ngoài ra Cụ xem có đưa vụ này lên tạp chí uy tín về ôtô hay không? Thất vọng với cách ứng xử của Mazda quá.

MaiPhung

Đi bộ
Mình đọc hết 9 page và cũng là người trong hoàng cảnh nên hiểu anh Thaco ntn...
Mình mua BT50 2.2 AT đến nay chính xác là 12 tháng 26 ngày odo hiện hơn 1,9 vạn 1 tí, ít đi đường ngắn, lâu lâu quất phát nào ra trò phát ấy ít cũng 300 thường thì 1k. đi gần mình dùng phương tiện khác.
1- Vừa mua mình chơi ngay phủ gầm, lót hốc bành để chống rĩ sét, cách âm, chống ồn, thay 2 phuột sau loại ninơ. độ biẽnon (đèn halogen nguyên bản không đủ sáng khi đi đường trường)
2- Trong chu kỳ BD 1k thì bị sự cố hết ác quy 1 lần, báo ngay cho đại lý và trung tâm Thaco được hướng đẫn do để lâu kg dùng nên hết điện??? tầm hơn tuần kg dùng đến, thế là nạp ắc quy OK kg vấn đề gì
3- CK BD 10k lại bị, lần này hết hẳn điện không un lock cửa dc phải mở bằng chìa, lại báo cáo, lại nạp điện... thế nhưng lỗi suất hiện ắc quy không nạp dấu ! suất hiện lại alo dc yêu cầu mang xe đến đại lý (mang xuống mà không dám dùng máy lạnh, hạn chế còi, si nhan luôn vì cách đến 45km) check xong báo hỏng cầu chì nối tổng (từ cọc + của ắc quy đến máy phát điện) nhưng do xe đã thay đèn xenon nên kg dc bảo hành... 580k phải trả... á đù ông điên rồi đây.
4- Đi Đà lạt bắn phá ngày tết vào chưa đến MRLQ thì đèn báo kg nạp ắc quy... kg dám đi nửa bò về phố để khắc phục, A lô vê Thaco Bình Phước hỏi thăm dc Thaco DaLat để yêu cầu ktra thì báo hỏng máy phát bảp phải thay giá thật chát 17,8trd cho máy phát (lại kg bảo hành do thay đèn bixenon). Kinh nghiệm trong nghề thôi cho tớ lấy xe về, 400k thay 2 con diot là xong
Viết thế để các cụ có thể hiểu được trách nhiệm của Thaco và MZD ntn nhé.

Chỉnh sửa cuối:

hbu082

Xe container
Ngoài lề vụ cụ chủ tí, nhưng mấy cụ âm binh của MD trong này cho cháu hỏi, hết quí 1 2016 rồi sao không thấy thông cáo gì vụ cá vàng thế ạ? anh Hải chém xong để đấy ạ?

PGT

Xe tải
Website
toyota-phapvan.vn
Lại 1 ông nick mới lập vào định hướng. Nản mấy ông MD. Bên thớt kia thì cứ 101% khẳng định là hôm nay có trả lời chính thức về lỗi cá vàng, cuối cùng lại lươn. Ko biết gì thì ngồi hóng đi, nói lung tung làm gì người ta cười cho.
em có suy nghĩ giống cụ về cái ông nick mới này, "bửn" quá!
em chả hiểu tại sao phải kéo xe đi khi mà chưa có quyết định có bảo hành hay ko, em được biết THACO có đội chuyên viên tinh nhuệ lắm, chuyên chạy khắp địa bàn được phân "vùng"

em có suy nghĩ giống cụ về cái ông nick mới này, "bửn" quá!

em chả hiểu tại sao phải kéo xe đi khi mà chưa có quyết định có bảo hành hay ko, em được biết THACO có đội chuyên viên tinh nhuệ lắm, chuyên chạy khắp địa bàn được phân "vùng"
Vậy là Mazda đang sử lý cho cụ rồi , có thông tin gì mới thông tin cho anh em nắm nhé, chúc cụ thắng lợi

Lại một ngày xách ba lô đi cầu cứu.bây jờ về mở thớt ra đọc mà thấy một số commen tôi thấy xấu hổ cho ngừoi việt nam mình vì đồng tiền mà tự giết lẫn nhau. Và còn lên phát ngôn ko có cơ sở. Có thể nói là ngu ( xin lỗi một số cụ).
Tôi khẳng định lại với mọi ngừoi lần nữa là .xe tôi chưa bao giờ ngập nứoc( xe tôi chỉ mình tôi đi.nên tôi biết.) Và tôi cũng ko phải thằng điên đưa một sản phẩm ngập nước đi kiện hãng.tôi đang đòi công lý. Khi xe tôi mở ra không có đồng chí ktv nào giám phán là có dấu hiệu ngập nứoc. Nếu có chúng nó cho niêm phong lại rồi. Và md đã cho tôi vỡ mồm rồi. Chỉ có những thằng cần những đồng tiền bẩn .thằng chủ bảo xuống phán sao thì phải làm thế. ( tôi đã chỉ cho cái xe bên cạnh đang mở nắp để sửa thì bẩn hơn cả xe tôi thế có bị ngập nứoc ko thì ko biết trả lời)Cũng như những thằng lên đây nhìn qua ảnh mà phán.tôi khinh thường.nếu md không giải quýêt thỏa đáng tôi sẽ kiện md luôn.
Vậy là cụ cho người khác mượn xe đi rồi uống nước rồi , chỉ có thuỷ kích mới bị như vậy cụ ạ .

MaiPhung

Đi bộ

Thaco DaLat giam từ 8h sáng đến 15h chiều phán hỏng máy phát điện. Không BH vì đã can thiệp vào hệ thống điện (thay đèn bixenon), giá phụ tùng thay mới 17,8 triệu cho máy phát.

Chạy về KS gọi thợ ngoài đến xử lý trong vòng 2 nốt nhạt.

Tháo em nó ra.

Nguyên nhân không nằm ngoài dự đoán.
Qua vấn đề của mình cho thấy anh Thaco chỉ quan têm đến việc bán hàng thôi còn hậu mãi và trách nhiệm sau bán hàng cực kỳ vô trách nhiệm.

thongpvce

Xe tải
Lại hết một ngày trôi qua. Md làm cho tôi hoảng loạn. Hệ thống md cũng ko tin tưởng lẫn nhau. Thôi chờ đến ngày 6/4 làm việc .
Tôi đã mệt mỏi lắm rồi mấy đ/c âm binh ơi .khi nào người thân của các đồng chí gặp nạn như thế này thì cho các đ/c nếm mùi

duhue

Xe hơi
Cụ chủ thongpvce à, em không biết nói gì đâu mà chỉ đọc thớt này đến 5 lần rồi đó và rất quan ngại sâu sắc về tình trạng MD ứng xử trường hợp của cụ.
Ủn cụ sáng suốt các bước để dòi lại công bằng.
Thank cụ.

duhue

Xe hơi
Em bỏ MD và mới kết TOY rồi các cụ ạ.

bankt

Xe tải
Website
www.cuathongminh-tnb.com
xe ngập nước đến gẫy biên thì dầu máy phải có nước. mà tâm lý chủ xe ngập nước thì nói ngập nước sao mà chủ xe phải dấu và dấu sao được. bọn em mua xe gầm cao để lội nước và trèo núi vậy bác nào cán bộ kỹ thuật của Trường hải vào đây nói cho bà con biết vụ này đi . làm ăn uy tín Sai thì nhận sao lại đổ lỗi cho chủ xe