Bt50 - Bị lỗi kỹ thuật về động cơ nhưng Mazda chưa chịu nhận trách nhiệm

Lọ mọ

Xe buýt
Em lại vào lắm tình hình xem có gì mới chưa.

Em sút lên cho đỡ trôi bài, chờ tin của cụ chủ. hy vọng MD làm ăn uy tín.

Sellmax

Xe đạp
E cũng đang đi xe giống cụ! Đọc bài cụ xong thấy hoang mang ghê!

Tình hình có j mới cụ cập nhật ngay nhé, nếu không thoả đáng cụ hô hào 1 câu để ae cùng giúp sức cụ nhé!

Cố ngắng mạnh giỏi lên cụ nhé!

Tuanvh39

Xe buýt
Lại hết một ngày trôi qua. Md làm cho tôi hoảng loạn. Hệ thống md cũng ko tin tưởng lẫn nhau. Thôi chờ đến ngày 6/4 làm việc .
Tôi đã mệt mỏi lắm rồi mấy đ/c âm binh ơi .khi nào người thân của các đồng chí gặp nạn như thế này thì cho các đ/c nếm mùi
Mạnh mẽ lên Cụ để còn đòi công lý chứ.

Mẹ Thỏ

Xe máy
Đúng sai phải rõ ràng. Cụ chủ cố lên.

glare

Xe điện
Vậy là cụ cho người khác mượn xe đi rồi uống nước rồi , chỉ có thuỷ kích mới bị như vậy cụ ạ .
Tôi có thể đưa ra nhận định của mình trên diễn đàng chứ, chẳng lẽ diễn đàng để bênh nhau mới được à ???
Nhận định phải có cơ sở chứ ko phải là quy chụp kiểu thiếu não thế cụ ạ. Đây là gãy tay biên, thuỷ kích ko đơn giản như đi trời mưa hay rửa xe đâu cụ.

service_pro

Xe tải
May thật ko chơi với mazda. Chứ không tình hình này chết.

Em đang chạy Toy. Một đợt cái taplo nó bị kêu tạch tạch khi vào chỗ sóc. Sửa 3 lần . Cũng bực.
Nhưng được cái bên Toy không trốn tránh trách nhiệm họ sửa tới cùng. Cuối cùng sau lần 3 thì ngon lành. he he.
Vậy mới biết khâu sau bán hàng cực kì tốt của Toy. Ngay bản thân đồng chí sale đã bán hàng cho mình vẫn nhiệt tình hướng dẫn nghe điện thoại.
Support cẩn thận.
Các cụ thấy sự khác biệt chưa. Em ếu phải âm binh của Toy nhé.

Nếu thực sự cụ bị oan thì mạnh dạn mời một đơn vị có kỷ thuật chuyên môn làm việc trắng đen vơi Mazda để đi đến nơi đến chốn vấn đề , tôi rất ngại thông tin mấy cụ khào khào la làng trên diễn đàng, thực ra là đang kêu gào nhằm tìm kiếm một cái gì đấy ?????. Quá thiếu thông tin?????
Mazda là một thương hiệu của Nhật Bản và họ có trách nhiệm chứ không như các bác đang diễn

Nhận định phải có cơ sở chứ ko phải là quy chụp kiểu thiếu não thế cụ ạ. Đây là gãy tay biên, thuỷ kích ko đơn giản như đi trời mưa hay rửa xe đâu cụ.
Xin lỗi bác đã từng bị thuỷ kích dẫn đến hư hỏng động cơ như vậy chưa ?
Còn tôi , tôi đã từng bị và tôi chia sẽ sự thật.

Có lẽ cụ nên về tìm hiểu thêm thông tin đi nhé.

xe ngập nước đến gẫy biên thì dầu máy phải có nước. mà tâm lý chủ xe ngập nước thì nói ngập nước sao mà chủ xe phải dấu và dấu sao được. bọn em mua xe gầm cao để lội nước và trèo núi vậy bác nào cán bộ kỹ thuật của Trường hải vào đây nói cho bà con biết vụ này đi . làm ăn uy tín Sai thì nhận sao lại đổ lỗi cho chủ xe
Nếu vậy cụ chủ mời đơn vị kỷ thuật trung gian vào , giám định và đưa kết quả giám định lên cho mọi người xem lấy kết quả này làm việc tới nơi tới chốn với Mazda đi , còn hơn là than thở trên diễn đàng mà không có hành động gì hoặc chứng cứ gì để chứng minh cho xe của mình không bị thuỷ kích.

Nếu vậy cụ chủ mời đơn vị kỷ thuật trung gian vào , giám định và đưa kết quả giám định lên cho mọi người xem lấy kết quả này làm việc tới nơi tới chốn với Mazda đi , còn hơn là than thở trên diễn đàng mà không có hành động gì hoặc chứng cứ gì để chứng minh cho xe của mình không bị thuỷ kích.
Tôi nghĩ Mazda là một tập đoàn , nếu thật sự là lỗi của họ thì họ sẽ lập tức phản ứng và đưa ra quyết định liền .
Trừ trường hợp chiếc xe của cụ có vấn đề mà cụ không biết ( cụ cho người khác mượn xe đi và bị thuỷ kích nhẹ ) cụ chạy một thời gian xe BÙM .
Cũng giống tôi hồi trước thôi,

thongpvce

Xe tải
Báo cáo các cụ em nó đây ( ngày 7/3/2016) . trên cuộc hành trình chưa kết thúc thì e nó bị khoảng 18h ngày 16/3
Bẩm các cụ em chưa muốn đưa lên FB bởi vì em đang muốn tiếp tục sử dụng sản phẩm ( dù sao mình cũng đã từng tin tưởng) nên em cũng ko có ý nghĩ trù dập một hãng mà mình đã lự chọn và đang sd ( vì tính FB lan tỏa nó mạnh). Tôi hy vọng Md giải quyết thỏa đáng để tôi tiếp tục sử hữu e nó, còn nếu Md cố tình tránh trách nhiệm nhiệm thì buộc tôi phải tẩy chay MD và đưa sự việc ra công luận.
FB của em là : Thong Phan Van ( Hà Tĩnh) các cụ vào đó là biết cuộc hành trình của e. nếu xe bị thủy kích như MD nói thì nó phải chết lâu rồi. Hai nữa là. trên quảng đường đi dài vậy, khi tay biên nó bị cong sắp gãy thì ít nhất xe phải phát ra tiếng kêu gì đó .......hoặc tụt công suất hoặc có một biểu hiện khác thường ( trên đường đi ko hề gặp mưa cũng ko hề rửa xe. và ko chạy liên tục , các cụ xem FB thì biết). Trước khi xe bị thì đã nghỉ 1 tiếng vừa lên đường khoảng 100 thì bì luôn. truớc và sau khi xe bị ko thấy báo đèn ( đèn báo lỗi). trước xe bị cũng ko thấy biểu hiện xe khác thường. sau khi xe bị ktv kiểm tra các loại nhớt và nước làm mát đầy đủ ( đã có biên bản).

Ngày 17/3/2016 tại Quảng Bình ( Đèo ngang)

sài gòn ngày 11/3/2016

Vũng tàu ngày 13/3/2016

Chỉnh sửa cuối:

glare

Xe điện
Xin lỗi bác đã từng bị thuỷ kích dẫn đến hư hỏng động cơ như vậy chưa ?
Còn tôi , tôi đã từng bị và tôi chia sẽ sự thật.
Tôi từng làm bên GT và cq có xưởng xe máy nên đã nhìn ko ít xe thuỷ kích. Thậm chí rảnh xuống xem anh em thợ rã máy, rà mặt máy, nắn trục khuỷu. Do đó tôi ko bao giờ đi vào vùng ngập nc cao quá 1/2 bánh xe và chỉ đi sau xe khác :)) nên ko bị như cụ :P
Và nếu xe bị thuỷ kích dẫn đến om tay biên thì sẽ phải có vết nước rõ ràng ở trong lọc gió. Mấy vết nc lấm tấm thì trời mưa xe cũng có thể hút vào nhưng chả sao vì kết cấu của hộp lọc nó sẽ ko để những giọt nc ít ỏi đó bị lọt vào trong máy đâu ạ. Ở đây xe bị còn là pickup thì cửa gió thuờng cao, sát nắp capo nên dấu hiệu xe bị ngập nhiều và dễ thấy hơn sedan.
Tôi chả bảo xe cụ chủ là nguyên bản mà chỉ thấy cụ khám bệnh qua ảnh rồi quy chụp cho xe cụ chủ bị thuỷ kích nên mới nói thôi. Cụ thử quote cho tôi xem chỗ nào tôi khăng khăng bảo là lỗi hoàn toàn là do Md đi ???

Tôi từng làm bên GT và cq có xưởng xe máy nên đã nhìn ko ít xe thuỷ kích. Thậm chí rảnh xuống xem anh em thợ rã máy, rà mặt máy, nắn trục khuỷu. Do đó tôi ko bao giờ đi vào vùng ngập nc cao quá 1/2 bánh xe và chỉ đi sau xe khác :)) nên ko bị như cụ :P
Và nếu xe bị thuỷ kích dẫn đến om tay biên thì sẽ phải có vết nước rõ ràng ở trong lọc gió. Mấy vết nc lấm tấm thì trời mưa xe cũng có thể hút vào nhưng chả sao vì kết cấu của hộp lọc nó sẽ ko để những giọt nc ít ỏi đó bị lọt vào trong máy đâu ạ. Ở đây xe bị còn là pickup thì cửa gió thuờng cao, sát nắp capo nên dấu hiệu xe bị ngập nhiều và dễ thấy hơn sedan.
Tôi chả bảo xe cụ chủ là nguyên bản mà chỉ thấy cụ khám bệnh qua ảnh rồi quy chụp cho xe cụ chủ bị thuỷ kích nên mới nói thôi. Cụ thử quote cho tôi xem chỗ nào tôi khăng khăng bảo là lỗi hoàn toàn là do Md đi ???
Vậy cụ chủ cho xem hình bên trong lọc gió của xe cụ đi , để anh em dễ dang tư vấn cho cụ _ cụ Thong Phan Van

thongpvce

Xe tải
Tôi nghĩ Mazda là một tập đoàn , nếu thật sự là lỗi của họ thì họ sẽ lập tức phản ứng và đưa ra quyết định liền .
Trừ trường hợp chiếc xe của cụ có vấn đề mà cụ không biết ( cụ cho người khác mượn xe đi và bị thuỷ kích nhẹ ) cụ chạy một thời gian xe BÙM .
Cũng giống tôi hồi trước thôi,
Tôi thấy đồng chí âm binh này phát biểu thiếu suy nghĩ. không biết đ/c là ai ai ,tôi thấy xấu hổ thay cho đồng chí. bởi:
1. Một hãng lớn như MD khi một cái xe ngập nước nhìn vào hiện trạng sẽ biết được ngay ( tôi là một ngưòi sd sp biết gì về máy móc làm sao giám đổ lỗi cho hãng được). lúc đó md phải niêm phong ngay lập tức những bộ phận liên quan và tự mời cơ quan báo chí và bên giám định thứ ba để chỉ rõ cái sai của tôi.
2. Tại sao md khu vực miền nam khi xử lý . miệng thì nói xe từng bị ngập nước. khi tôi yêu cầu trả lời bằng văn bản thì ko làm thay vào đó thảo ra một biên bản làm việc đưa ra kết luận ( nhưng nội dung ko giám nói xe ngập nước mà chỉ nói đến xe có hiện tượng nước xâp nhập qua đường hút gió dẫn đến thủy kích) và đưa ra thống nhất phương án và bắt tôi ký vào ( tôi đã ko ký).
3. tại sao tôi yêu trả lời tôi xe có bảo hành hay ko.( nếu bảo hành tôi ko cần quan tâm nó bị gì). nếu ko bảo hành thì phải trả lời tôi lý do và giải thích nguyên nhân xẩy ra sự cố bằng văn bản . để tôi tiến hành việc tiếp theo. tại sao md kvmn ko làm ngay mà tôi đã báo đường dây nóng lên tổng mdvn mà ko trả lời liền. mà đã ngâm xe tôi hơn hai tuần , tôi ko có một thông tin là tổng md đang giải quyết đến đâu. cho đến khi tôi kêu cứu các tòa báo và vào diễn đàn cầu cứu thì tổng md mới động tĩnh và phản hồi.
4. Tôi cũng chỉ muốn md giải quyết thỏa đáng để tôi tiếp tục sd sản phẩm ( dù sao tôi cũng từng tin tưởng và đã lựa chọn). còn nếu md kết luận xe đã từng bị ngập nước dẫn đến thủy kích thì tôi đủ bằng chứng chứng minh xe tôi chưa bao giờ ngập nước và lúc này tôi sẽ yêu cầu tổng cục đăng kiểm vn về giám định chứ ko ai khác. nếu md kết luận xe bị nuớc xâm nhập vào đường hút gió ko rõ nguyên nhân . có thể do rửa xe , hoặc đi rời mưa to quá, do xe ngược chiều...( giống như qua các buỏi làm việc mà md khu vực đưa ra giả định) thì md đang tránh trách nhiệm ( tôi đã khi âm tôàn bộ sự việc và các cuộc đt điện thoại từ khi md khu vực kết luận bằng miệng là xe bị ngập nước, bỏi vì tôi biết lúc này nhà sx đang đổ lỗi cho tôi
.Mong muốn của tôi là md làm đúng và đảm bảo quỳên lợi cho tôi để tôi tiếp tục sử dụng sản phẩm. chứ ko phải để nhà sx bỏ rơi tôi khi tôi đang sử dụng sản phẩm của họ.
Vậy đề nghị đồng chí âm binh này hãy suy nghĩ trước khi phát biểu

Chỉnh sửa cuối:

thongpvce

Xe tải
Nói qua nói về như thế này mà không có hình ảnh hoặc chứng cứ gì thì chán lắm.
khi vào xưởng mở ra thấy gãy tay biên thì bên bộ phận kỹ thuật đáng lẽ phải lập biên bản các bộ phận liên quan đẫn đến nước vào ( như lọc gió, đầu nhớt....) và cho niêm phong lại. tôi đã tin tưởng md và giao toàn bộ xe lại cho md và ra về ko có niêm phong xe (lúc này tôi có biết gì đâu và có nghĩ sự việc như thế này). bởi vì lúc này đơn vị md khu vực cũng ko thấy hiện tượng đó nên họ ko yêu cầu lập. 10 ngày sau md khu vực miền nam gọi vào làm việc lại thì mới đưa ra cái lọc gió và và nói có hiện tượng dính nước lúc này tôi ko thể chấp nhận đuược và trả lời laị tại sao lúc mở máy ra ko đề cập đến vấn đề này và cho niêm phong ( sự việc này tôi đã commen đề nghị đ/c long này đọc hết cômmem nhá).thế đó md làm có đúng quy trình đâu. bây giờ chụp ảnh lại cái lọc gió thì có ý nghĩa gì nưã.nếu còn chưa rõ đ/c long cứ đt thoại vào số 0969.908.908 anh quốc. trưởng phòng md quảng trị đã tiếp nhận xe tôi xem có đúng như tôi nói ko.
sự việc đã xẩy ra 17 ngày rồi .md đã nhìn thấy trực tiếp rồi và cũng có thể đưa về giám định rồi mà chưa đưa được ra kết luận liền. md vinh đã trả lời . sự cố này bây giờ md kv mb cũng ko thể kết luận được, md kv miền nam cũng ko thể kết luận được.bây giờ phải chờ tổng công ty md việt nam. tổng cty Md Vn (THACO)đã hẹn tôi chậm nhất là ngày 6/4/2016 sẽ làm việc ( tôi đã commen)
Vậy mà qua hình đ/c lonng này có thể phán được bệnh. đúng là âm binh thì có thể làm đuợc bất cứ việc gì

Chỉnh sửa cuối: