[Funland] Bữa ăn của phi công tiêm kích !

leua

Xe tăng
Thằng cháu vợ e là một trong những người đầu tiên đc lái MK2 ở Việt Nam, nó đc phong trung tá trước hạn 2 năm vì có thành tích xuất sắc trong hội thao. Hiện nay nó đang là phó tư lệnh trung đoàn 927 này. Rượu uống chưa bao giờ biết say.
Lại thằng cháu bên vợ của ông hàng xóm. 😀

Hự.

Xe điện
Full cụ ơi , tàu ngầm hiện đại nó có thiếu gì đâu
Đang bàn ăn uống quân nhà mình mà cụ. Tàu to kiểu tàu sân bay thì thích nó nuôi cả gia cầm lợn bò trên tàu luôn cũng được ý chứ.

Mr.Alo

Xe lăn
Đang bàn ăn uống quân nhà mình mà cụ. Tàu to kiểu tàu sân bay thì thích nó nuôi cả gia cầm lợn bò trên tàu luôn cũng được ý chứ.
Tàu ngâm thì nó có đồ theo hợp lý mà cụ , cụ xeo mấy video review sẽ rõ , hội tày ngầm nó đi theo full đồ , đầu bếp ... Chả thiếu gì đâu , chỉ là môi trường đặc biệt hơn hội tàu nổi thôi

wanderersg

Xe tăng
Đơn giản là nhu cầu ăn đủ chất và lượng. Cụ đòi bày biện như kiểu ăn nhà hàng hít lấy hơi thôi.
Do đầu bếp không tinh tế thôi. Chứ dùng mấy cái đĩa hoặc khay có các ngăn riêng để mỗi món giữ nguyên chất lượng khi ăn.
Món chiên rán ko được để chung với đồ xào nấu nước hỏng vị ra. mặc dù vào bụng thì cũng trộn lẫn nhưng ăn ngon hay không nó lại là khi ăn.
Nói chung mấy đồng chí hậu cần bếp núc chắc trình cũng kém chỉ thế thôi. Nấu ăn ngoài nguyên liệu tươi ngon còn cách thức chế biên tay nghề mới quan trọng.
Mẹ vợ mình cũng học nấu ăn ra mà nấu như đấm vào mồm, chả ra cái mẹ gì.

duonglamkhoa

Xe tăng
E thấy nó kể thế mà, chứ chức tước trong quân đội e có biết đâu. Nó bảo trung đoàn trưởng là tư lệnh, có 3 phó tư lệnh. Hình nó đây (hàng trên cùng, bên trái)
Em cũng tin là cụ nói thật. Nhưng có cần thiết cụ phải đưa rõ cả mặt mũi, tả rõ cuộc sống ngoài công việc của cu cháu để chứng minh không?
Em thì nghĩ là không nên.

XPQ

Xe lăn
Cả cái clip toát lên chữ "nghèo", em không rõ lúc thời chiến có được nâng cao đời sống không chứ như này chả ai muốn vào làm phi công chiến đấu

Tiêu chuẩn phi công chiến đấu thì ác là ác so với nhân dân thời bao cấp tem phiếu. Chứ giờ nhân dân khá khẩm hơn nhiều rồi thì chỉ còn là tưởng tượng của mấy đứa ranh con viết báo. Ví dụ như một ngày của bạn em, sáng 20cm dồi mỡ 80cm lòng non 100gr tiết luộc chặn hậu một bát cháo không rắc 100gr lạc rang. Trưa nửa con vịt nướng một bát măng tiết một bát bún đầy đủ. Tối ăn nhẹ hai lưng cơm với 100gr thịt lợn quay canh thịt chua. Ăn như bạn em xét về cà lo thì lái vũ trụ cũng được chứ chả tiêm kích.

beSuSu

Xe điện
Các cụ phi công này công nhận “người giời” thật. Bố thằng bạn em năm nay hơn 70, nhưng nhậu thì đội em xách quần chạy có cờ, gì chứ voka cụ chơi bằng cốc uống trà nóng, phát 1 và chung mày uống bao nhiêu tao uống được bấy nhiêu, tất nhiên là bọn em đứt trước.
Ps: hỏi cụ có “khoẻ” đều không, ông con rể bô bô cụ còn dùng tốt, đi Đồ Sơn cũng chả kém ai ;))
Sao mấy ông phi công em quen cũng toàn ông uống rượu như nước thế nhỉ.

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Xem phóng sự của VTC về bữa ăn của phi công tiêm kích mà thấy khủng quá, như 1 bữa cỗ nhỏ đáp ứng đủ 4860 calo, ngày bay khoảng 6000 calo. Ăn cũng là một nhiệm vụ :)), thể thao thì ngoài chạy bộ, bóng rổ thì có cái môn xoay vòng khiếp người. Cái gì trong quân đội cũng thuộc hàng bí mật nên những phóng sự thế này cũng giúp phụ huynh định hướng nghề nghiệp cho F1. Mời cc phi công, cựu phi công ChimBaoBao , doctor76 vào chém mở mang cho ốp phơ ah.
Xíu này thôi nha cụ, cụ có thể ngồi trên ô tô để ngoài sân bê tông vài tiếng đồng hồ trong bao lâu (kể cả khi cụ nổ máy chạy max điều hòa), trong khi xe cụ có mái che còn buồng lái máy bay thì ... kính trong suốt.
Cụ vào VinPerl ngồi đu bay được mấy chuyến, phi công chịu tải gấp cả chục lần sức ép cụ ngồi trên đu bay đó
....
Còn nhiều nữa ạ
Không ăn được cũng sớm bị ... loại bay thôi

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Sao mấy ông phi công em quen cũng toàn ông uống rượu như nước thế nhỉ.
Tiền đình tốt mà cụ
Vào buồng thấp áp, quay vài phút ra đi không xoắn quẩy, không nôn thì vài xị đế, đâu có nhằm nhò

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Cccm thẩm clip mô tả quá trình chuẩn bị suất ăn của học viên phi công chiến đấu của Mẽo, xem chứ không so sánh vì VN còn nghèo, nhưng để hình dung bọn giãy chết có trình độ quản lý và khả năng hậu cần như thế nào

zoro1970

Xe điện
Phần đầu video e thấy khẩu phần ăn của 1 phi công :
-1 đĩa rau và bí luộc (Để chung)
-1 đĩa để cả ba món gồm : Cá rán sốt cà chua (1 khúc), Rau cần xào bò , Nem rán (2 cái)
E chỉ liệt kê được có vậy , ko rõ đã đủ chưa ?
Đọc tiêu đề em cứ liên tưởng tới bữa ăn của 1 PC nó phải thế này : Gà 1 con (Chỉ ăn ức ) , Tôm biển (0.5-1 Kg), Trứng gà 10 quả ....:">

zoro1970

Xe điện
Ánh Viên ăn 12000 calo/Ngày
Từ Mỹ trở về, HLV Đặng Anh Tuấn và cô học trò của mình đã mang theo rất nhiều thực phẩm dinh dưỡng. Thực đơn này giúp cho Ánh Viên duy trì chế độ ăn uống hàng ngày giống như quãng thời gian tập huấn tại Mỹ. Kình ngư xứ Tây đô thừa nhận rằng, mỗi bữa ăn hàng ngày cô phải “nuốt trọn” những thức ăn và đồ dinh dưỡng gồm 50 con tôm hấp, 1kg thịt bò, 1 lít sữa, ngoài ra còn bánh mì, cơm, rau sống trộn dấm, trái cây…

HLV Đặng Anh Tuấn cho biết: “Trong quá tình tập và thi đấu ở Mỹ, chế độ dinh dưỡng như thế là hết sức bình thường với Ánh Viên, bởi một ngày Viên phải tiêu tốn khoảng 12.000 calo/ngày. Vì thế, chuyện ăn uống vô cùng quan trọng, chế độ này được các chuyên gia dinh dưỡng của Mỹ lên thực đơn một cách khoa học và chi tiết”.

Theo Ánh Viên: “Những ngày đầu tiên nuốt không nổi, nhưng riết rồi quen, bây giờ không có tôm, bò, sữa... lại thấy thiếu thiếu (cười)”. Được biết, trong những ngày thi đấu tại SEA Games, ngoài thức ăn đã mang theo, Ánh Viên còn nạp thêm năng lượng từ những bữa ăn tự chọn tại khách sạn Swissotel.

TNLak

Xe điện
Các cụ phi công này công nhận “người giời” thật. Bố thằng bạn em năm nay hơn 70, nhưng nhậu thì đội em xách quần chạy có cờ, gì chứ voka cụ chơi bằng cốc uống trà nóng, phát 1 và chung mày uống bao nhiêu tao uống được bấy nhiêu, tất nhiên là bọn em đứt trước.
Ps: hỏi cụ có “khoẻ” đều không, ông con rể bô bô cụ còn dùng tốt, đi Đồ Sơn cũng chả kém ai ;))
Con rể & bố vk cùng team ạ, thích thế :))

polizia

Xe container
Nói chung nhìn đồ ăn vẫn nghèo nàn lắm.
Nếu ăn tính theo Calo thì phải nhiều thịt bò, gà, cá, tôm thay đổi.
Chứ kiểu món ăn của Việt Nam chỉ ăn ngon mồm hợp gu thôi chứ dinh dưỡng ko chuẩn.

Matxech

Xe container
Nhìn xuất ăn này ko dám nghĩ nó gần 5000 cl
Trình độ nấu ăn trung cấp nó thể hiện sự cẩu thả khi chia món ăn chứ chưa nói đến trình bày cho đẹp
Đĩa rau muống và bí xanh luộc to tổ bố
Hoa quả thì ăn thanh long cho rẻ
Để ăn hết chỗ thức ăn chán ngắt ntn phải có qtam rất cao và rất đói
Chưa biết giá bữa ăn bn nhưng chắc rơi rụng ko ít

Moriarty

Xe container
Do đầu bếp không tinh tế thôi. Chứ dùng mấy cái đĩa hoặc khay có các ngăn riêng để mỗi món giữ nguyên chất lượng khi ăn.
Món chiên rán ko được để chung với đồ xào nấu nước hỏng vị ra. mặc dù vào bụng thì cũng trộn lẫn nhưng ăn ngon hay không nó lại là khi ăn.
Nói chung mấy đồng chí hậu cần bếp núc chắc trình cũng kém chỉ thế thôi. Nấu ăn ngoài nguyên liệu tươi ngon còn cách thức chế biên tay nghề mới quan trọng.
Mẹ vợ mình cũng học nấu ăn ra mà nấu như đấm vào mồm, chả ra cái mẹ gì.
Ăn khoa học mà lại có chiên xào rán nhiều thế thì hỏng rồi. Cái món nem rán ngập dầu kia bổ béo gì đâu. Nói chung vẫn là ăn cho no nhất có thể thôi.

XSim

Xe container
Cccm thẩm clip mô tả quá trình chuẩn bị suất ăn của học viên phi công chiến đấu của Mẽo, xem chứ không so sánh vì VN còn nghèo, nhưng để hình dung bọn giãy chết có trình độ quản lý và khả năng hậu cần như thế nào

Bọn này kỷ luật và khoa học kém, ai lại để tự chọn đồ ăn thế đứa ăn nhiều đứa ăn ít không đúng tiêu chuẩn như VN rồi.

refund37

Xe hơi
Ngày xưa em nhớ bên không quân về trường cấp 3 em học tuyển phi công mà không được ai.

drchimnon

Xe tăng
Lúc ở trên bờ thôi. Chứ ra khơi dài ngày, tàu bé tí thế lấy đâu ra tủ lạnh, bếp núc mà trữ đồ rồi chế biến cầu kì đầy đủ thế được.
Em xem trên tivi thì bộ đội lái tầu ngầm bắt buộc phải uống rượu vang hàng ngày cụ ạ he he.

Opel Astra

Xe điện
Xíu này thôi nha cụ, cụ có thể ngồi trên ô tô để ngoài sân bê tông vài tiếng đồng hồ trong bao lâu (kể cả khi cụ nổ máy chạy max điều hòa), trong khi xe cụ có mái che còn buồng lái máy bay thì ... kính trong suốt.
Cụ vào VinPerl ngồi đu bay được mấy chuyến, phi công chịu tải gấp cả chục lần sức ép cụ ngồi trên đu bay đó
....
Còn nhiều nữa ạ
Không ăn được cũng sớm bị ... loại bay thôi
Tôi đọc LÍNH BAY của tướng Thái, thể hiện khá rõ những yêu cầu và hệ quả, khi pilot không đạt yêu cầu.
Do cơ địa của họ thôi.