[Funland] Bữa ăn của phi công tiêm kích !

nq19832005

Xe buýt
Thằng cháu vợ e là một trong những người đầu tiên đc lái MK2 ở Việt Nam, nó đc phong trung tá trước hạn 2 năm vì có thành tích xuất sắc trong hội thao. Hiện nay nó đang là phó tư lệnh trung đoàn 927 này. Rượu uống chưa bao giờ biết say.
Rượu uống chưa bao giờ biết say thì liên quan gì đến lái máy bay cụ nhỉ? Nếu liên quan thì người ta đã đưa thành bài test đầu vào rồi.

tridaulau

Xe tăng
Rượu uống chưa bao giờ biết say thì liên quan gì đến lái máy bay cụ nhỉ? Nếu liên quan thì người ta đã đưa thành bài test đầu vào rồi.
Có cụ giải thích rồi. Lên quan đến tiền đình, phi công chọn thì sẽ ko bị tiền đình nên uống khoẻ lắm đầu óc phải luôn tỉnh táo mà

Dodge Ram

Xe điện
Thằng cháu vợ e là một trong những người đầu tiên đc lái MK2 ở Việt Nam, nó đc phong trung tá trước hạn 2 năm vì có thành tích xuất sắc trong hội thao. Hiện nay nó đang là phó tư lệnh trung đoàn 927 này. Rượu uống chưa bao giờ biết say.
Em giải ngũ lâu quá rồi!
Giờ trong quân đội có chức danh này ạ?

Website
www.otofun.net
Bọn em võ vẽ bay kiểu Uber Bay tuổi gì so với các phi công tiêm kích cụ chủ ei ;)

Cấp trung đoàn thì là Đoàn trưởng, đoàn phó, trung đoàn trưởng, trung đoàn phó chứ Tư lệnh cách đấy nhiều cấp cụ ơi ;))

VuNgoanMuc

Xe điện
Máy bay chiến đấu có chế độ bay tự động không nhỉ.. nếu có em nhậu phát rồi lên máy bay set đường bay theo kế hoạch ca trực xong ngủ phát dậy hạ cánh là vừa :D

Xe bọ xít

Xe container
Xem phóng sự của VTC về bữa ăn của phi công tiêm kích mà thấy khủng quá, như 1 bữa cỗ nhỏ đáp ứng đủ 4860 calo, ngày bay khoảng 6000 calo. Ăn cũng là một nhiệm vụ :)), thể thao thì ngoài chạy bộ, bóng rổ thì có cái môn xoay vòng khiếp người. Cái gì trong quân đội cũng thuộc hàng bí mật nên những phóng sự thế này cũng giúp phụ huynh định hướng nghề nghiệp cho F1. Mời cc phi công, cựu phi công ChimBaoBao , doctor76 vào chém mở mang cho ốp phơ ah.
Đúng là từ bé E đã được nghe “Sướng như phi công”, giờ lớn mới thấy đúng là phi công sướng thật, sướng theo cả nghĩa đen lẫn nghĩa bóng luôn.

giradeo

Xe tải
Không tính kiểu trá hình như Vũ Ngọc Nhạ nhé cụ.
Hiện nay đi NVQS thì không phân biệt tôn giáo. Nhưng đi học sĩ quan thì Thiên chúa giáo, Tin lành, Hồi giáo... mời các cháu về nhà cho khỏe. #:-s
Hiện nay thế nào thì em không biết, nhưng người em biết thì đang đương chức cụ nhé.
Người công giáo yêu nước nhiều lắm, nghĩa trang liệt sĩ ở các vùng công giáo em biết thì cũng chẳng nhỏ hơn các vùng khác.

crazyman.eps

Xe tải
Cụ có lầm không ạ
Trong Nha Trang là trường sỹ quan KQ, chỉ đào tạo phi công QS, đâu có phi công dân sự mà cụ nói đóng những 5 tỷ. Chắc cụ nhầm đâu đó
Em chơi vs thằng bạn trc nó là tiếp viên của VNairline, nhà có đk đầu tư cho đi học phi công ở Mỹ. Trc thấy nó bảo cũng phải học trong trường đào tạo phi công quân sự ở Nha Trang 1 thời gian rồi mới đc sang Mỹ. Cũng mất tầm 3-4 tỏi.

MalipuX

Xe tải
Cccm thẩm clip mô tả quá trình chuẩn bị suất ăn của học viên phi công chiến đấu của Mẽo, xem chứ không so sánh vì VN còn nghèo, nhưng để hình dung bọn giãy chết có trình độ quản lý và khả năng hậu cần như thế nào

Ăn uống + trang bị tận đuýt ntn mà bị pilot VN bắn hạ nhiều thì cay mũi cũng đúng thôi :D

vandatAT

Xe container
Ăn uống + trang bị tận đuýt ntn mà bị pilot VN bắn hạ nhiều thì cay mũi cũng đúng thôi :D
Đầy trận bị bọn nó thịt cho lên bảng điểm số sạch chứ có phải ngon như lịch sử 1 chiều đâu :).

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác

blackpaint

Xe container
Cụ có lầm không ạ
Trong Nha Trang là trường sỹ quan KQ, chỉ đào tạo phi công QS, đâu có phi công dân sự mà cụ nói đóng những 5 tỷ. Chắc cụ nhầm đâu đó
Đóng 5 tỷ thì 100% (bác ấy còn vay tiền em, bán 1 cái nhà), và em với bác ấy đã gọi zalo cho nó đang học trong Nha Trang. Trước đóng ít thì sau này ràng buộc thời gian lâu, giờ nó bắt đóng nhiều nên ít ràng buộc.

Ấm Chén

Xe máy
Thấy có 6 cái đĩa.

3 đĩa rau luộc rất to.

3 đĩa nem rán, thịt kho, luộc hấp gì đấy.

Khối lượng thì nhiều thật, nhưng chất lượng dinh dưỡng thì xoàng.
[/QUO Em đổi lại thực đơn này cụ thấy ổn áp hơn không....? 3 đĩa nem rán, 3 đĩa thịt kho, 3 đĩa cầy tơ hấp + dồi và thêm vài miếng gan, hoặc 3 đĩa nem rán, 3 đĩa thịt luộc, 3 bát mận

Chỉnh sửa cuối:

kentdju

Xe điện
Cái đấy thì e k rõ, còn uống với nó thì e uống nhiều lần rồi, cả với bạn phi công của nó. E có thể uống đc gần lít rượu nhưng nhiều lần e say rồi mà nó bảo vẫn chưa thấy gì.