[Funland] Bực mình đầu năm với Gian hàng chuyên nghiệp Proship!

Trạng thái
Thớt đang đóng

ANUK

Xe tải
Cụ nói cũng phải vì mọi trường họp đều có thể xảy ra. Thôi thì Năm mới cả 2 ào ào đi, quan trọng không có thiệt hại gì.
Vâng, như em thì đã có chút ko hài lòng thì ngay từ đầu lấy tiền cọc luôn cho nhanh gọn.

công_tơ_mét

[Tịch thu bằng lái]
Theo e thì cụ chủ cũng nên xuê xoa cho thoải mái. Riêng với proship thì nên rút kinh nghiệm đặc biệt là nv phụ trách order cũng như theo dõi tracking hàng họ, nếu không được phải báo khách ngay để tính phương án khác. Năm trước e có đặt đôi giày 5 củ, cọc 4 củ, hẹn 20-25 ngày sau trả, e đợi 30 ngày cũng ko thấy và có hỏi lại thì được trả lời là chưa thấy gì, e đợi thêm 10 ngày nữa cũng biệt tăm nên lấy lại cọc.
E mời cụ 1 ly, người cùng cảnh ngộ!

công_tơ_mét

[Tịch thu bằng lái]
Trường hợp này ship, order sai hoàn toàn nhé. E order hơn 10 năm e rất ghét lại loại làm ăn như này. Chắc chờ ghép thêm đơn để kiếm thêm tiền nhưng lại để lỡ đơn hàng của khách. Không 1 lời xin lỗi còn quay ra nói khách kiện cáo. Dịch vụ quá tồi
Nghe điện thoại rất củ chuối cụ ạ, là nữ mà giọng chợ búa lắm, không chấp nhận được!

bút hêt mực

Xe tăng
Chờ nửa tháng mà bên dịch vụ báo ko lấy đc hàng thì kể cũng bực thật, em cũng ship nhiều, nhiều khi háo hức chờ nhưng may chưa dính phát dừng đơn dư lày.

sonvg

Xe điện

trangproship

Xe buýt
Lacoste thì có thể ngồi nhà tự order đc ạ. Nên có chứng từ gửi cụ là đúng rồi.
Nhưng Amazon giờ khó mua, gửi đơn sang Úc nhờ mua thì không có gửi cụ cụ ạ.
Không mua được hàng đã tư vấn cụ web Chemist và xin số TK hoàn lại tiền ngày 7/1 chứ không để cụ phải chờ như cụ nói ạ.
Nhà em không hề muốn ồn ào đã trả lại tiền rất nhanh rồi ạ.
Cám ơn các cụ!

ledzunghlhb

Xe buýt
Nhà em chưa sai điều gì với cụ ạ:
- Amazon giao hàng ko đến. Đã báo xin số TK cụ 7/1. Tư vấn web Chemist. Cụ ko lấy lại tiền.
- Tối qua cụ nhắn STK, sáng nay nhà e đọc tin đã trả lại ạ.
- Amazon tăng giá ko phải tại nhà e, tiền phí CK ngân hàng thu chứ nhà em ko thu thêm của cụ, nhận sao nhà e trả vậy. Sao cụ ko chuyển Tech cho nó free.
Nếu cụ còn thích dây dưa dài dòng làm ảnh hưởng đến uy tín nhà em thêm nữa, em sẽ báo cáo với Mod xử lý nick cụ.
Cám ơn cụ!
Nào, kiện cáo đi!

kvboto

Xe container
Chưa hiểu tình huống lắm mặc dù tiền đặt cọc và tiền trả cọc đều đã thực hiện nhận và trả (980K) khi không mua hàng nữa.

Cụ thớt vẫn phàn nàn ?

Phải chăng ý cụ chủ thớt muốn là khi đã đặt cọc với đơn giá cũ (980K) rồi thì bên dịch vụ cứ phải giao đúng hàng và đơn giá đó, việc tăng giá của web kia hay hết đợt sale (1.220K) thì bên dịch vụ phải chịu rủi ro ???

Hợp đồng, giao kèo dịch vụ có cụ thể như thế hoặc giao dịch mua và ship không được thì phải đền cọc như thế nào không ?
Nếu không có thì fair rồi !
Nếu có thì cụ thể ntn ?

trangproship

Xe buýt

dungcivic

Xe tăng
Em trước cũng chuyên order hàng mỹ nên biết.
Việc amazon ship sai địa chỉ là rất khó
Và đặt mua từ tận 19/12 mà đến 7/1 mới báo cho khách bị lỗi là cũng có vấn đề rồi. Quá chậm, đến 7/1 đáng nhẽ khách phải nhận được hàng ở việt nam rồi. Amazon ship chỉ 2,3 ngày
Chủ thớt yêu cầu xem order trên amazon nhưng proship ko cho. Cái order trên amazon nó lưu ít nhất 6 tháng. Cho xem rất đơn giản, địa chỉ cần che thì che đi, thế thôi.
Nói chung chắc có vấn đề, nhưng thôi làm cái nghề ship này em biết khó làm hài lòng khách lắm
Cụ chủ nhận được tiền là ok rồi, đặt mua cái khác, ko cần khuyến mại nữa vậy

công_tơ_mét

[Tịch thu bằng lái]
Lacoste thì có thể ngồi nhà tự order đc ạ. Nên có chứng từ gửi cụ là đúng rồi.
Nhưng Amazon giờ khó mua, gửi đơn sang Úc nhờ mua thì không có gửi cụ cụ ạ.
Không mua được hàng đã tư vấn cụ web Chemist và xin số TK hoàn lại tiền ngày 7/1 chứ không để cụ phải chờ như cụ nói ạ.
Nhà em không hề muốn ồn ào đã trả lại tiền rất nhanh rồi ạ.
Cám ơn các cụ!
Tư vấn mua với giá đắt hơn ban đầu đã thoả thuận là không thể chấp nhận được, cọc là gì, cọc là cam kết những gì sẽ thực hiện giữa người mua và người bán!

ANUK

Xe tải
Cụ nói rất chuẩn ạ, gian hàng chuyên nghiệp xây hơn 600 trang mà báo sai địa chỉ hàng quay đầu thì không thể chấp nhận được!
Proship thì trước đây em cũng thấy loáng thoáng nhiều phốt, sau này thì có thể đã thay đổi rồi chăng. Nhưng cá nhân em thì ko chuộng mấy mợ proship, isheep….

công_tơ_mét

[Tịch thu bằng lái]
Em trước cũng chuyên order hàng mỹ nên biết.
Việc amazon ship sai địa chỉ là rất khó
Và đặt mua từ tận 19/12 mà đến 7/1 mới báo cho khách bị lỗi là cũng có vấn đề rồi. Quá chậm, đến 7/1 đáng nhẽ khách phải nhận được hàng ở việt nam rồi. Amazon ship chỉ 2,3 ngày
Chủ thớt yêu cầu xem order trên amazon nhưng proship ko cho. Cái order trên amazon nó lưu ít nhất 6 tháng. Cho xem rất đơn giản, địa chỉ cần che thì che đi, thế thôi.
Nói chung chắc có vấn đề, nhưng thôi làm cái nghề ship này em biết khó làm hài lòng khách lắm
Cụ chủ nhận được tiền là ok rồi, đặt mua cái khác, ko cần khuyến mại nữa vậy
Gian hàng chuyên nghiệp mà nêu lý do hàng về sai địa chỉ là không chấp nhận được, không cung cấp chứng cứ đã order, em yêu cầu thực hiện lại thì đòi giá cao hơn nên bực mình cụ ạ!

Traubotube

Xe điện
Nó còn doạ báo Mod xử lý em ở trang 1 đấy cụ ạ!
Em cũng vào hóng dòng bôi đậm ở trang 1. Xử lý phốt như này hay quá. Kiện hả. Thích kiện k báo mod xử lý giờ. =))
Đã cọc. Khách k mua. Khách mất cọc.
Bên nhận k thực hiện nghĩa vụ phải hoàn lại và bồi thường bằng số tiền đã cọc.
Trong trường hợp này e thấy k có lý do gì để chủ thớt phải thông cảm gì cho shop.

công_tơ_mét

[Tịch thu bằng lái]
Chưa hiểu tình huống lắm mặc dù tiền đặt cọc và tiền trả cọc đều đã thực hiện nhận và trả (980K) khi không mua hàng nữa.

Cụ thớt vẫn phàn nàn ?

Phải chăng ý cụ chủ thớt muốn là khi đã đặt cọc với đơn giá cũ (980K) rồi thì bên dịch vụ cứ phải giao đúng hàng và đơn giá đó, việc tăng giá của web kia hay hết đợt sale (1.220K) thì bên dịch vụ phải chịu rủi ro ???

Hợp đồng, giao kèo dịch vụ có cụ thể như thế hoặc giao dịch mua và ship không được thì phải đền cọc như thế nào không ?
Nếu có thì cụ thể ntn ?
E muốn tiếp tục thực hiện hợp đồng với giá cũ là 980k nhưng gian hàng họ không chấp nhận và đòi giá cao hơn!

ldt_tx

Xe tăng

Cụ thớt vẫn phàn nàn ?

Nếu có thì cụ thể ntn ?
Ví dụ cụ chủ đặt xong trả tiền rồi nhưng lại order đc ở chỗ khác giá có 500k thì sau hàng về ko nhận hàng shop nó có hoàn tiền lại ko

công_tơ_mét

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng vào hóng dòng bôi đậm ở trang 1. Xử lý phốt như này hay quá. Kiện hả. Thích kiện k báo mod xử lý giờ. =))
Đã cọc. Khách k mua. Khách mất cọc.
Bên nhận k thực hiện nghĩa vụ phải hoàn lại và bồi thường bằng số tiền đã cọc.
Trong trường hợp này e thấy k có lý do gì để chủ thớt phải thông cảm gì cho shop.
Cụ rất chuẩn ạ, đã chấp nhận cọc là người mua và người bán có trách nhiệm thực hiện hợp đồng, nếu không thực hiện thì phải mất số tiền cọc cho bên kia, em không yêu cầu bồi thường tiền cọc mà yêu cầu thực hiện lại hợp đồng, gian hàng thấy giá lên, thiệt hại hơn 200k nên bùng và trả lại cọc, chán quá!

Trạng thái
Thớt đang đóng