[Funland] Bức thư của ông Hồng - hung thủ vụ giết người ở TN

obi

Xe tăng
Cướp hộp sữa của con người ta thì cũng dễ bị đổi mạng lắm.

nguoivanchuyen3

Xe tải
Tôi nghĩ với thu nhập hàng tháng như trên, đó không thể là lý do cùng quẫn (phải mua thuốc tốt, phải cho con no đủ, phải chi tiêu thoải mái...) để biện minh cho hành động trên được.
Nếu cụ nghĩ cứ vay dăm ba tỷ rồi để lại hàng tháng cho ngta 12tr và sẽ ko dẫn tới hành động như vậy thì xin mời cụ. Cụ sẽ giàu lắm đấy.

Alexandre Ciskob

Xe điện
Đây chỉ là 1 phần rất nhỏ, cực nhỏ của câu chuyện dài trong hành trình em giúp nó và nhà nó từ 2015 các cụ ợ. Đoạn này là đoạn cuối em không chịu nổi cả về nghĩa cũng như về tiền nên mới buông. Còn có những lần em vay tạm tiền người khác để giúp nó (rồi em sau trả ngay rồi), thế mới cay cà cay bi ạ.

Cứ tin nó cũng là thằng tình nghĩa, không lừa mình đâu. Sau nhận ra rằng nó cũng chả lừa mình, nhưng khi đã ở cảnh đó rồi thì nó lợi dụng, bấu víu được ai là nó cứ bấu, mọi việc trước mắt không trong tầm tay cũng chả sao.

Em giúp còn không giấy không tờ gì, nhưng bằng chứng tin nhắn ĐT, tin nhắn FB vẫn đủ cả, em dư sức đâm cái đơn phang nó tội lợi dụng tín nhiệm lừa đảo chiếm đoạt TS. Bạn em LS nói rồi, chứng minh nó nói khi vay mình với mục đích gì rồi sau hoá ra nó không làm đúng thế, thì đó là tội lừa đảo rồi chứ không phải là vấn đề dân sự giữa 2 cá nhân nữa đâu, và ít nhất tới lúc này em chưa có ý định đó thôi.

Đã nghèo thì dễ hèn, đã hèn rồi thì chả còn tư cách mẹ gì, gà què ăn quẩn cối xay, phang được ai thì cứ phang, mặc kệ người ta sẽ vất vả ntn vì tin mình.
Nhận được cũng ko nói gì
.....
Máy em hết pin.

Buồn vãi đ'

Chết mất với thằng em của cụ, loại này mặt dày, e.ó bao giờ thành người được

BAYFUN

Xe tăng
Có khép đc vào tội giết người trong trạng thái bị kích động không các cụ nhỉ?
Nghĩ ức cụ nhỉ? Vay 3 tỷ mà có ý định ăn không, tiền mồ hôi nước mắt, đặt mình vào hoàn cảnh ấy mình cũng bị kích động :)

Baolongkub

Xe tăng
E ko rõ là thằng cháu chó má kia thế nào ? Nó có trả nợ ko hay vẫn nhởn nhơ ?
Tội cho cả nhà ông này cuối đời còn khổ

Skoda_Favorit

Xe container
Nghĩ ức cụ nhỉ? Vay 3 tỷ mà có ý định ăn không, tiền mồ hôi nước mắt, đặt mình vào hoàn cảnh ấy mình cũng bị kích động :)
Đúng là hoàn cảnh tạo ra con người! Nói ra đây lại mang tiếng ủng hộ sát nhân, bạo lực nhưng e cũng kg rõ nếu mình rơi vào hoàn cảnh như ông ấy có bình tĩnh như lên đây cào bàn phím hay không nữa! Em e rằng là không! Cho nên quan điểm của em là hạn chế tối đa cho vay tiền! Mấy hôm trước có Thớt hỏi có nên cho bạn bè vay tiền không thì em cũng còm đại là KHÔNG nếu kg thấy có lý do chính đáng!
Quay lại vụ này em đoán là vc thằng cháu ông ấy huy động vốn trả lãi cao nên ông ấy dính, sau cháu nó kg trả được ngay mà lại còn thái độ nên tích tụ sự ức uất lâu ngày!

BAYFUN

Xe tăng
Đúng là hoàn cảnh tạo ra con người! Nói ra đây lại mang tiếng ủng hộ sát nhân, bạo lực nhưng e cũng kg rõ nếu mình rơi vào hoàn cảnh như ông ấy có bình tĩnh như lên đây cào bàn phím hay không nữa! Em e rằng là không! Cho nên quan điểm của em là hạn chế tối đa cho vay tiền! Mấy hôm trước có Thớt hỏi có nên cho bạn bè vay tiền không thì em cũng còm đại là KHÔNG nếu kg thấy có lý do chính đáng!
Quay lại vụ này em đoán là vc thằng cháu ông ấy huy động vốn trả lãi cao nên ông ấy dính, sau cháu nó kg trả được ngay mà lại còn thái độ nên tích tụ sự ức uất lâu ngày!
Em cũng đồng quan điểm với cụ, mất lòng trước được lòng sau, dính vào chuyện tiền bạc đơn giản nhất cũng mất bạn, mất tình anh em, căng hơn nữa là chém giết nhau :)

yesterday

[Tịch thu bằng lái]
Ông giết chúng nó là đúng rồi. Chưa giết được cả nhà chúng nó là điều đáng tiếc
Không phải lấn cấn bọn bẩn thỉu, rác rưởi này
Cứ nói anh em, ruột già, họ hàng, nhưng nó không coi mình như vậy
Nếu có, nó đã không để ông phải rơi vào hoàn cảnh này
Giết chết m nó đi, không phải nghĩ nhiều

MiTa

Xe lăn
Giỏi thì cũng được một vụ. Mấy thằng em xh nó bảo: Quân nó 18 đôi mươi thì đông, hô là chúng nó làm nhưng kiểm soát giới hạn bọn nó rất khó. Nếu bỏ qua được thì bỏ, không thì tội anh gánh. Vậy thì bỏ hay gánh hả cụ :))
Thì e nói đấy, bỏ chứ biết sao. E vẫn còn tỉnh táo tàu.
Cách đây mấy năm e đang ngồi với đứa bạn HN vào chơi thì thấy nó nghe đt xong chửi tao bảo mày doạ nó thôi mà. Hoá ra lính nó đi doạ nóng quá chém gần lìa tay thằng kia. Về tốn 1 đống cho xxx, nợ thì ko đòi dc.

Tradavenduong

[Tịch thu bằng lái]
Em hóng đc lả ảnh vợ chồng đứa cháu đây

meomun346

Xe container
3 tỏi ném bank hàng tháng cũng đủ rau cháo. Tiền - bạc
Oh, chuẩn rồi ạ. Số tiền đó để ở bank sẽ có lãi tầm 18 triệu/ tháng. Cộng với 12 triệu kia thì thoải con gà mái nhé. Gốc 3 tỏi vẫn còn! :)):)):))

ca_kiem

Xe container
Nhìn kỹ là ông bác bị lừa... không đơn giản như cccm nghĩ.
Lần đầu con cháu tỉ tê cho cháu vay 1 lít cháu giả 5 phẩy 1 tháng.....
Tháng sau trả rất đầy đủ tiền lãi lại tỷ tê cho cháu vay thêm 2 lít cháu trả đầy đủ lên 7 phẩy..
Tháng sau lại đến trả đầy đủ các khoản lại tỷ tê với chú, chú yên tâm đi cho cháu vay thêm 5 lít cháu giả 10 phẩy 1 tháng....
Tháng sau lại giả đầy đủ ... chú còn tiền không cháu đánh quả lớn quả này lãi ít nhất 50% chú cho cháu vay cháu giả chú 20 phẩy.. còn bao tiền chú đưa nốt cho cháu.....
Nói chung quy trình vay nó phải như thế, đánh đúng lòng tham con người mới vay đc

Ant man

Xe buýt
Chà, nếu có cho vay thì bác cho vay 1 tỷ, để 2 tỷ mà phòng thân chứ lại, khổ thân quá

Tiger Hunter

Xe container
Vừa rồi em đi qua nhà nạn nhân nhà mặt đường ql rộng nhà đấy giờ cũng tầm 4-5 tỉ
Đấy thế mà ko chịu bán đi trả nợ, lại cứ chây ỳ. Kẻ giết người thì chịu tội, nhưng kẻ cướp không công sức tiền bạc người khác thì cũng đáng lên án lắm chứ. Đời cũng nhiều thằng chuối cả buồng thật...

Tiger Hunter

Xe container
Nhìn kỹ là ông bác bị lừa... không đơn giản như cccm nghĩ.
Lần đầu con cháu tỉ tê cho cháu vay 1 lít cháu giả 5 phẩy 1 tháng.....
Tháng sau trả rất đầy đủ tiền lãi lại tỷ tê cho cháu vay thêm 2 lít cháu trả đầy đủ lên 7 phẩy..
Tháng sau lại đến trả đầy đủ các khoản lại tỷ tê với chú, chú yên tâm đi cho cháu vay thêm 5 lít cháu giả 10 phẩy 1 tháng....
Tháng sau lại giả đầy đủ ... chú còn tiền không cháu đánh quả lớn quả này lãi ít nhất 50% chú cho cháu vay cháu giả chú 20 phẩy.. còn bao tiền chú đưa nốt cho cháu.....
Nói chung quy trình vay nó phải như thế, đánh đúng lòng tham con người mới vay đc
Có nhẽ thế. Vậy đứa cháu đích thị có ý lừa đảo. Ông bác thì ham lãi suất cao nên mới cho vay toàn bộ gia sản, chứ bt có ai làm thế????

trantungdang

Xe tăng
Kiểu như là nhật ký của ông ấy những ngày cuối, gọi là thư tuyệt mệnh liệu có chuẩn không nhỉ?

shiluo

Xe container
Tất cả những chuyện đau lòng này đều có căn nguyên là luật pháp yếu kém. Nếu luật pháp bảo vệ quyền lợi chính đáng của người dân thì những sự việc này chắc chắn không xảy ra. Nợ nần chắc ai cũng từng trong đời nhưng khi ra pháp luật kiện không có hồi kết. Kết thúc rồi lấy ai thi hành bản án đó cho dân? Con nợ thì phè phỡn nhở nhơ trong khi chủ nợ lao đao khốn cùng.
Vụ này dính đến pháp luật chưa mà sao mở auto chửi sớm thế mợ?
Thứ nhất ông Hồng cũng chưa đưa ra pháp luật
Thứ hai việc ông cho vay chưa chắc cũng có gì để đưa ra nhờ pháp luật được
Còn nói về pháp luật thì mợ cứ ra ngân hàng vay và không trả đi rồi biết pháp luật nó là thế nào

ngọc linh 48

Xe máy
TSB chả hiểu đầu đuôi ra sao luôn. nếu thật vậy thì là đáng thương hơn đáng trách

xanh

Xe điện
Vụ này dính đến pháp luật chưa mà sao mở auto chửi sớm thế mợ?
Thứ nhất ông Hồng cũng chưa đưa ra pháp luật
Thứ hai việc ông cho vay chưa chắc cũng có gì để đưa ra nhờ pháp luật được
Còn nói về pháp luật thì mợ cứ ra ngân hàng vay và không trả đi rồi biết pháp luật nó là thế nào
Tiếp xúc với xã hội được bao lâu rồi? Rất nhiều vụ kiện dân sự đòi tài sản bị dây dưa kéo dài. Khi đem ra xét xử thì bị cáo không có TS để thi hành án. Chủ nợ phải đi theo dõi con nợ báo cho THA để đến thi hành nhưng cũng không kết quả có biết không? Rồi còn tệ nạn khi khiếu kiện nữa. Chịu khó tìm hiểu kỹ trước khi comt cũng chưa muộn đâu! Thực tế luật pháp như vậy nên dân không còn niềm tin ở công lý nên họ mới tự xử!