[Funland] Bức thư của ông Hồng - hung thủ vụ giết người ở TN

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Em không theo dõi chuyện này nên hỏi các cụ xem cái đứa vay có bị ông bác xiên cho không?
Trc nhà em cũng bị vay đểu kiểu này rồi. May mà cho vay không nhiều, người nhà nên đòi mãi không được thì cũng thôi
Bố mẹ vợ của thằng vay bị xiên thôi cụ.

Huthasa

Xe container
Chia sẻ về hoàn cảnh. Nhưng đó k phải là giải pháp
Đừng nói kiểu như không sống ở cái đất này. Nhiều thằng xã hội cho vay mà còn phải đến ạ con nợ, lãi không lấy, gốc giả dần kia kìa. Luật pháp mà nghiêm được thì đã không có những chuyện như thế.

SubaruIL

Xe tải
về tình thì em thông cảm nhưng về lý giết người thì phải đền tội trước pháp luật
Người ta cũng cân nhắc kỹ rồi, cái án tử có xá j. Tòa án trong tâm còn nặng hơn nhiều... Biết bao tiếc nuối khi để rơi vào tình huống bi đát rồi bao nhiêu cái biết thế ? Âu cũng là thêm một lần cảnh tỉnh cho cái bọn tham lam vô độ.

tea1981

Xe buýt
Bố mẹ vợ của thằng vay bị xiên thôi cụ.
Cụ ấy có viết đứa em cùng bọn cháu tboong đồng cướp không của minh........
Em chuyển việc mỗi tháng mất 10củ mà đã nhìn gia đình với ánh mắt khác vì k biết trụ đến bao giờ. Đằng này 60 rồi thì làm cái gì ra xèng nữa!. Các cụ bị vậy thì cũng có thể 80% giống thế này nếu có cơ hội

mmxhung

Xe điện
Ông này, trước là Phó giám đốc xi măng La Hiên, cũng là người có hiểu biết xã hội mà vẫn dại dột quá.

topguntt

Xe buýt
Em đang bị và đau đơn k làm gì được. Ngu hết cái để ngu và cũng thực sự bất lực. Loại vay tiền ăn chơi r thách thức theo em đáng chết nhưng người đáng chết là éo chết mới đau. nói chung PL VN như ===))

250cc

Xe tăng
Coi như cả đời ky cóp, làm nô lệ cho vợ chồng thằng cháu ăn tiêu.
Bác và bà bệnh tật sống khổ sở.
Bác này chắc cũng không chia sẻ với ai, càng suy nghĩ sẽ càng uất ức và thấy tương lai mù mịt.
Đứa đáng chết thì không bị gì, giờ mẹ già, vợ con lại khổ hơn.

LinhHung

[Tịch thu bằng lái]
Sao không gặp mấy chú đỏ với đen, chia 50:50, vẫn thu về được tỏi rưỡi mà nhà kia cũng lên bờ xuống ruộng (thì mới nôn tiền ra)...
Cụ nghĩ đỏ đen là thích làm gì thì làm à. Cụ lấy gì mà dám bảo đảm như chỗ tô đậm kia :-h:-h:-h:-h

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Em hiểu 1 phần tâm lý uất ức của ông này ạ :(

Em đã và đang ở cảnh đó đây, giúp người không lấy 1 đồng lãi mà giờ còn mất tiền. Xin lỗi các cụ chứ đkm nó lúc nó túng thiếu thì nó gọi điện, tới nhà mình ngồi van nài, lạy lục như ăn vạ: anh ơi anh không thương em thì thương lấy con em. Đợt này đang làm thủ tục vay thêm NH nên cần ít tiền chi phí, hoặc tháng này hết cả tiền ăn hay có lần ĐT ít nhất thì anh ơi chuyển em vay mấy triệu, hết cả tiền đóng học cho 2 đứa con em.

Là 1 người bạn và đang là 1 người cha, nghe thế có mủi lòng không ạ? Và rốt cục tổng lại, em giúp thằng chó đó không ít tiền và ngay từ khi giúp đã không lấy 1 đồng lãi. Kể cả Mẹ nó cũng xoen xoét cháu yên tâm, bên ngoài nó nợ thế nào cô không biết, chứ riêng cháu tốt như vậy, phải trả cháu đầu tiên.

Giờ thì cả nó lẫn bà mẹ nó đều trốn nợ từ Tết rồi, nhà thì NH siết rồi. Cái em buồn hơn là nó trốn và thà ĐT cho em 1 cuộc là anh ơi, em bễ rồi, em trốn nợ thiên hạ không chúng nó đánh, anh thông cảm em nhé - thì thôi đành mình coi như số mình đen đi, tiền đó coi như gánh vận đen của mình, sau nó trả mình sau vậy. Đằng này đkm nó không nói với em nửa lời, trước đó thì vẫn đinh đóng cột yên tâm nhà em bán nhà xong tiền dư trả anh, và cứ thế em đi :))

Buồn vì con người và nó làm em mất lòng tin vào chuyện cho vay mượn, giúp bạn. Giá mà trước đây em cứng rắn hơn, đừng tin người quá.

sudichat2002

Xe container
Cụ nghĩ đỏ đen là thích làm gì thì làm à. Cụ lấy gì mà dám bảo đảm như chỗ tô đậm kia :-h:-h:-h:-h
Về cơ bản thì đỏ đen xử lý được vụ này dễ thôi, 50/50 mà, nhà kia nó cũng là dạng cán bộ công chức, không phải loại có máu mặt, số má nên em nghĩ là nghiệp vụ đỏ đen cân được, có điều chắc cho vay chỗ người nhà không giấy tờ nên đỏ đen không có gì cầm nắm mà xử lý thôi ạ...

iPhone 11

Xe hơi
Em hiểu 1 phần tâm lý uất ức của ông này ạ :(

Em đã và đang ở cảnh đó đây, giúp người không lấy 1 đồng lãi mà giờ còn mất tiền. Xin lỗi các cụ chứ đkm nó lúc nó túng thiếu thì nó gọi điện, tới nhà mình ngồi van nài, lạy lục như ăn vạ: anh ơi anh không thương em thì thương lấy con em. Đợt này đang làm thủ tục vay thêm NH nên cần ít tiền chi phí, hoặc tháng này hết cả tiền ăn hay có lần ĐT ít nhất thì anh ơi chuyển em vay mấy triệu, hết cả tiền đóng học cho 2 đứa con em.

Là 1 người bạn và đang là 1 người cha, nghe thế có mủi lòng không ạ? Và rốt cục tổng lại, em giúp thằng chó đó không ít tiền và ngay từ khi giúp đã không lấy 1 đồng lãi. Kể cả Mẹ nó cũng xoen xoét cháu yên tâm, bên ngoài nó nợ thế nào cô không biết, chứ riêng cháu tốt như vậy, phải trả cháu đầu tiên.

Giờ thì cả nó lẫn bà mẹ nó đều trốn nợ từ Tết rồi, nhà thì NH siết rồi. Cái em buồn hơn là nó trốn và thà ĐT cho em 1 cuộc là anh ơi, em bễ rồi, em trốn nợ thiên hạ không chúng nó đánh, anh thông cảm em nhé - thì thôi đành mình coi như số mình đen đi, tiền đó coi như gánh vận đen của mình, sau nó trả mình sau vậy. Đằng này đkm nó không nói với em nửa lời, trước đó thì vẫn đinh đóng cột yên tâm nhà em bán nhà xong tiền dư trả anh, và cứ thế em đi :))

Buồn vì con người và nó làm em mất lòng tin vào chuyện cho vay mượn, giúp bạn. Giá mà trước đây em cứng rắn hơn, đừng tin người quá.

VL thật, đúng là của nợ ^:)^

hdv

[Tịch thu bằng lái]
1. Tuyệt vọng vì bệnh tật

2. Cùng quẫn vì thiếu tiền sinh hoạt, thuốc men...

3. Ám ảnh , lo lắng vì không thể chu cấp cho vợ con , mẹ già sau này..

4. Uất ức, uất hận, căm thù, mất niềm tin vào con người, ruột thịt..

4 cái trên dồn lại cùng một lúc thì không khó để hiểu cho hành động xách dao đi giải quyết.

Nên ở đời đừng dồn con người ta vào bước đường cùng, nhất là những người đang tuyệt vọng, không biết bấu víu vào đâu.

botmingoc

Xe tải
Khổ quá, đời sao mà cay đắng như vậy.

Langthang_Mercedes

Xe container
Chỗ này cũng ruột thịt đấy thôi.
Kinh nghiệm đau thương của nhiều lần cho vay rồi. Nhà em chỉ cho vay anh chị em ruột thịt. Còn lại thì em chả cho ai vay cả :) Thế cho nó vuông, thích thì chơi sòng phẳng, ko thích thì next càng tốt

mr.l0nely.184

Xe điện
Với hoảng 12 triệu/tháng thì em nghĩ cũng không phải là khổ sở cùng cực, có thể tiền thuốc men hàng tháng, tiền con cái ăn học... nhưng bảo là không dùng dầu gội đầu, không nạp thẻ đt... thì cũng hơi quá vì việc chi tiêu cũng phải phù hợp với thu nhập chứ (mua loại thuốc rẻ hơn, đưa cho con tiền hàng tháng giảm đi chút...).
Nói xin lỗi cụ, chắc cuộc sống của cụ được ấm êm, suôn sẻ, nhung lụa từ bé, chưa gặp biến cố, bế tắc bao giờ? 12tr/tháng, trong gia đình có ít nhất 3 người cao tuổi( 2 người trên 60, 1 mẹ già 90), con cái vẫn còn ăn học. Cụ thử tính xem. Tiền ăn học của con, còn lại 3 người đều đã đến tuổi mà bệnh tật song hành, thuốc men nạp đều đều. Nhà cụ chắc may mắn k ai phải sống chung với những bệnh nan y? Rồi cs ai chẳng có quan hệ AE, họ hàng, bạn bè, chòm xóm? Riêng khoản tiền cho những dịp ma chay, cưới hỏi, thăm hỏi người đau ốm, bệnh tật,... chia đều ra hàng tháng cũng là k ít. Cụ chưa gặp những cảnh đời mà cs của họ phải chạy ăn từng bữa, mùa đông con trẻ trên người có đc 1 manh áo cộc k che nổi hết rốn, chân trần, k găng, k mũ, k giầy k tất. Ngồi vào mâm cơm k có nổi lấy 1 miếng tóp mỡ, con cá khô để mà ăn. Cụ đã bao giờ chứng kiến những cảnh bệnh nhân đi chữa bệnh mà ra quán cơm mà cả người đi chăm sóc lẫn bệnh nhân k đủ tiền để ăn uống 1 cách đàng hoàng, mà người bệnh thì đã yếu, cần ăn ngon, bổ để có sk mà còn k dám ăn? Đừng nói đến dầu gội, nhiều người còn cả k có xà phòng để giặt quần áo đấy.
Quay lại sự việc, ai có trải qua những lúc khó khăn, bĩ cực mới hiểu đc sự dồn nén, uất hận& bế tắc của người trong cuộc. Ông chú trong vụ án này, cá nhân E k cổ suý cho hành động của ông. Nhưng nếu đặt mh vào hoàn cảnh của ông, E k dám chắc mh sẽ làm khác đi. Trong hoàn cảnh túng thiếu, lại còn chịu sự uất ức có lẽ là từ rất lâu rồi nên ông chú mới đưa ra lựa chọn như vậy. Bị người ngoài lừa gạt nó đau 1, thì bị người thân ruột thịt lừa nó đau gấp trăm vạn, cảm giác như 1 khối u nó biến chứng. Hơn nữa mh thì chật vật khổ sở trong khi con cháu nó lừa mh, nhơn nhơn thách thức& trêu ngươi bằng cs sang chảnh hỏi mấy ai bản lĩnh vượt qua???

bmwchandat

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
phimnhakinh.com.vn
Cả đời cày, cuối đời lại như vậy :( Biết là sai khi giết người nhưng mà e thấy giết đúng quá :( ko chúng nó lại đi hại tan nát bao gia đình khác nữa thật là ko đáng :(