[Funland] Bức tường đẳng cấp.

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Để có tuổi cầm chịch 1 thớt như lão Tập nói thì khó lắm. Cho dù có hỗ trợ của tự dúi :)) Bên kia em độc cô cầu bại rồi. Ko pải em giỏi mà vì em nói đúng, chẳng cụ OF chân chính nào vang em.
Cụ yên tâm, em có mời cụ vang vẫn là chân thành và không mất mã :)
Vang tốt cho sức khỏe ạ.
Nói chung, tiếng nói kẻ ít tiền không trọng lượng mấy :))

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Laixe80

Xe tăng
Tiến bộ như VN bây giờ là 1 kiểu "vươt lên chính mình" thôi chứ THÀNH TÍCH thì hơn gì Thái mà kêu là "vượt qua".Thái Lan 2 lần vào vòng 3,VN năm nay mới là lần đầu thì "vượt qua" kiểu gì??Đơn giản là hiên tại VN đang có lứa cầu thủ đồng đều và thành tích vài năm nay hơn Thái,vậy thôi.Nếu tính thành tích TỔNG thì trừ cái huy chương bạc U23 châu Á,VN o có 1 cái gì hơn Thái,chấm hết.
Mấy năm nay VN đã hơn Thái, và xã hội người ta vui mừng vì thành tích mấy năm nay chứ có vui mừng vì quá khứ đâu, thớt không hiểu vấn đề mà cứ cố đấm ăn xôi nâng bi người Thái thế làm gì :-h
Thằng con sinh ra trong gia đình có bố mẹ nghèo hơn hàng xóm. Mấy năm nay làm ăn khấm khá, bố mẹ đã giàu hơn hàng xóm. Thế mà trong lúc bố mẹ, anh em nó vui mừng phấn khởi muốn cố gắng phấn đấu nữa thì nó cứ bảo bố mẹ chỉ đáng xách dép cho thằng hàng xóm, thôi đừng cố gắng làm gì, thì không biết thằng con đó là loại con gì ?

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung, tiếng nói kẻ ít tiền không trọng lượng mấy :))
Em nghèo rớt mồng tơi nha cụ Bình minh ánh sáng ơi :((
Nhưng được cái em cũng biết hướng thiện. Chớ em ko tự dúi.
Cụ Bình minh, cụ Laixe80 và lão taplai2012 rảnh vô đây
Đội em tranh luận ác liệt mà rất vui. Bởi cơ sở trân trọng nhau :)

Die_Mannschaft

Xe tăng
Mấy năm nay VN đã hơn Thái, và xã hội người ta vui mừng vì thành tích mấy năm nay chứ có vui mừng vì quá khứ đâu, thớt không hiểu vấn đề mà cứ cố đấm ăn xôi nâng bi người Thái thế làm gì :-h
Thằng con sinh ra trong gia đình có bố mẹ nghèo hơn hàng xóm. Mấy năm nay làm ăn khấm khá, bố mẹ đã giàu hơn hàng xóm. Thế mà trong lúc bố mẹ, anh em nó vui mừng phấn khởi muốn cố gắng phấn đấu nữa thì nó cứ bảo bố mẹ chỉ đáng xách dép cho thằng hàng xóm, thôi đừng cố gắng làm gì, thì không biết thằng con đó là loại con gì ?
Chắc con hoang cụ ơi.

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Bài đầu thì lên tiếng cảnh báo.
Kiểu tôi cũng mừng lắm chớ bộ. Chẳng qua tôi cảnh báo ae đừng vui quá, nên để đôi chân trên mặt đất thôi.
Bài sau thì đã bằng Thái đâu.
Lộ mặt ku dúi nhỉ giẻ rách :))

cu mậm

Xe buýt
Tiến bộ như VN bây giờ là 1 kiểu "vươt lên chính mình" thôi chứ THÀNH TÍCH thì hơn gì Thái mà kêu là "vượt qua".Thái Lan 2 lần vào vòng 3,VN năm nay mới là lần đầu thì "vượt qua" kiểu gì??Đơn giản là hiên tại VN đang có lứa cầu thủ đồng đều và thành tích vài năm nay hơn Thái,vậy thôi.Nếu tính thành tích TỔNG thì trừ cái huy chương bạc U23 châu Á,VN o có 1 cái gì hơn Thái,chấm hết.
Ăn nhau cái chỗ vượt lên chính mình đấy cụ. Chứ cứ nhìn sang nhà thằng hàng xóm mà soi mói so bì thì muôn đời vẫn chỉ GATO, tự nhục thôi. Nhìn vào mặt tích cực thì chúng ta đã vượt khá xa so với chính mình trong quá khứ đấy, có đáng để tự hào ko? Tự hào nó khác với tự sướng, thủ dâm tinh thần nhé cụ.

Caphe mộc

Xe tải
móa, đặng văn lâm còn chưa về bắt đấy nhá, ông mà về thì chả ngán bố coan thằng nào.

Việt Nam vô địch............................

biahoihanoi

Xe lăn
Chơi trò cầu thủ thuần chủng mới công bằng. Nhiều tiền mua nhập tịch thì em vẫn thấy kiểu trọc phú.

Chỉnh sửa cuối:

Laixe80

Xe tăng
Ăn nhau cái chỗ vượt lên chính mình đấy cụ. Chứ cứ nhìn sang nhà thằng hàng xóm mà soi mói so bì thì muôn đời vẫn chỉ GATO, tự nhục thôi. Nhìn vào mặt tích cực thì chúng ta đã vượt khá xa so với chính mình trong quá khứ đấy, có đáng để tự hào ko? Tự hào nó khác với tự sướng, thủ dâm tinh thần nhé cụ.
Đúng vậy cụ. Nhìn thành tích lâu dài, hay gọi cách khác là truyền thống, thì ai chả biết Real Madrid là đoạt nhiều C1 nhất, nhưng năm nay Chelsea mới là nhà vô địch và đã vượt qua Real, vậy chả nhẽ Chelsea không có quyền ăn mừng vì so truyền thống thì vẫn kém Real ? Nếu có 1 ông tự nhận mình là cổ động viên của Chelsea nhưng cứ xông vào đoàn người Chelsea đang ăn mừng để lảm nhảm rằng cần phải tỉnh táo vì chúng ta vẫn không bằng Real đâu thì người ta có vả cho xưng mồm cũng đừng có chạy về nhà khóc lóc với mẹ nhé... ahihi

hd-vt

Xe container
Đúng rồi cụ. Em thấy "Chứ cứ nhìn sang nhà thằng hàng xóm mà soi mói so bì thì muôn đời vẫn chỉ GATO, tự nhục thôi. Nhìn vào mặt tích cực thì chúng ta đã vượt khá xa so với chính mình trong quá khứ đấy, có đáng để tự hào ko?" chuận hehe.

Câu "thua giời bằng vạn không bằng thua bạn một ly" không biết từ xó fun ra kkk, em cực dị ứng với câu này. Mịa, cả đời cứ nghiến răng ken két như khỉ ăn mắm tôm thì thật nà chán đời. :D

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Đúng vậy cụ. Nhìn thành tích lâu dài, hay gọi cách khác là truyền thống, thì ai chả biết Real Madrid là đoạt nhiều C1 nhất, nhưng năm nay Chelsea mới là nhà vô địch và đã vượt qua Real, vậy chả nhẽ Chelsea không có quyền ăn mừng vì so truyền thống thì vẫn kém Real ? Nếu có 1 ông tự nhận mình là cổ động viên của Chelsea nhưng cứ xông vào đoàn người Chelsea đang ăn mừng để lảm nhảm rằng cần phải tỉnh táo vì chúng ta vẫn không bằng Real đâu thì người ta có vả cho xưng mồm cũng đừng có chạy về nhà khóc lóc với mẹ nhé... ahihi
Còm nào cũng rất đắt giá và bắt đúng bệnh. Chuẩn, em hết rượu ko rót hầu cụ được.

thichkhognthich

[Tịch thu bằng lái]
Tinh thần, bản sắc dân tộc rất quan trọng. Đến nước Mỹ có vài trăm năm lịch sử họ còn có bản sắc riêng.
Tất nhiên khi KT-XH phát triển cũng cần chọn lọc, loại dần những thứ cổ hủ đối với nhân loại thì dân tộc mới phát triển được.
Quay lại chủ đề bóng đá, tư duy như mấy ông ngẫn thì chỉ nhà vô địch WC mới đáng đồng tiền bát gạo, còn lại đều bị thịt à??? :))
Thế từ trước giờ ( hoặc sau này) đá thua, đá kém thì tinh thần, bản sắc dân tộc không có hoặc kém à :)) thế nên vui thôi, vui quá lại ... Nhồi nhét thô bạo khái niệm rộng lớn vào phạm vi rất hẹp rồi lại ăn hớ.

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Thế từ trước giờ ( hoặc sau này) đá thua, đá kém thì tinh thần, bản sắc dân tộc không có hoặc kém à :)) thế nên vui thôi, vui quá lại ... Nhồi nhét thô bạo khái niệm rộng lớn vào phạm vi rất hẹp rồi lại ăn hớ.
Cụ ko đọc còm or cố tình hiểu sai. Nãy định trả lời còm cũ cụ mà xóa mất tiêu...
Em và hầu hết các cụ không đánh đồng thành tích với tinh thần hay bản sắc cụ nhé.
Từ trước giờ em đều nói, thắng thua không quan trọng, quan trọng dám chiến và chiến hết mình dù đối thủ có "khổng lồ " cỡ nào. Nhưng để có cơ hội cọ sát với họ bao giờ cũng cần có chiến tích nhất định. Cuộc sống luôn là vậy.

nghthai667

Xe hơi
Ông chủ thớt không hiểu đã qua lũy tre làng chưa. Bóng đá là cả một quá trình mà ông cứ mang mỗi trận này ra chê kém nọ kém chai. Vấn đề là từ năm 2018 đến nay dưới sự huấn luyện của ông Park VN đã hoàn thành tất cả các mục tiêu đặt ra. Nếu theo lộ trình có thể thấy đội tuyển của chúng ta đang đi lên, việc lên cao và có thể vấp ngã vài trận không như dự tính là chuyện có thể chấp nhận được. Còn tổng quan là với chiều hướng như này cả nền bóng đá của VN đã được nâng tầm, thế hệ này đã tạo ra rất nhiều khởi đầu để các thế hệ sau bước tiếp, chinh phục những cột mốc mới. Cả một bộ máy vận hành đúng hướng chứ đừng chỉ nhìn 1 hiệp đấu mà quy chụp.