[Funland] Bức Tường - Thỉnh thoảng các cụ có còn nghe.

HH1993

Xe điện
Dân xây dựng cũng chỉ là gợi nhớ lịch sử hình thành band nhạc thôi bác, chứ em dân không xây dựng cũng biết nhóm này mà.
Chả nhẽ không nói lời nào....nhưng tôi lạc vào đây cũng may gặp được nhiều bác có cùng góc nhìn!
Thanks bác!

Batman

Xe điện
Người OF
Có duy nhất Bức Tường là ban nhạc mình nghe được liền mạch 27 năm không chán ,đặc biệt nghe nhiều sau 2016.Có lẽ nó thấm vào máu chăng ?Các ban nhạc ,bài hát khác sớm nở tối tàn chỉ nghe được vài tháng đã thấy chán .Khi cuộc sống gặp nhiều những điều không hài lòng hay khi có trẻ con đang cần dạy dỗ thì càng thấy giá trị của nhạc Bức Tường .
Do tay nhạc sĩ, viết nhạc theo những cung thăng, cung trầm của cuộc đời. Lại phù hợp với lứa tuổi thôi cụ, anh ấy già đi thì ta cũng già đi, coi như cũng đang cùng một thế hệ, cùng một hệ tư tưởng, thăng trầm, cảm xúc giống nhau.

Batman

Xe điện
Người OF
Chả nhẽ không nói lời nào....nhưng tôi lạc vào đây cũng may gặp được nhiều bác có cùng góc nhìn!
Thanks bác!
Thời gian sau, nhạc thị trường lên ngôi, rất khó lựa chọn bài nào còn nghe được bác nhỉ, muốn nghe được lại phải quay về nhạc xanh, nhạc đỏ, bolero để nghe. Toàn những bài xưa cũ.

HH1993

Xe điện
Thời gian sau, nhạc thị trường lên ngôi, rất khó lựa chọn bài nào còn nghe được bác nhỉ, muốn nghe được lại phải quay về nhạc xanh, nhạc đỏ, bolero để nghe. Toàn những bài xưa cũ.
Vâng! Nói thẳng là chúng ta. Những người từng trải,chúng ta nhưng người thiết thực,trải qua thời gian nên hiểu,trải nghiệm,và thấy được giá trị đích thực. Mà đôi khi chỉ là 1 bài hát khiến chúng ta nhìn lại bản thân...1 bộ phim khiến ta thay đổi cả cuộc đời!!!

HH1993

Xe điện
Xin như cơn mơ....xin cho đôi tay......vì ty kia như thủy tinh.....

Cảm ơn bác chủ thớt!

Ngày xưa ta đã yêu....

Batman

Xe điện
Người OF
Bác biết không, khi trao đổi với bác, tâm trạng em tự nhiên trùng xuống, mọi cảm xúc lại ùa về, những thăng trầm của tuổi trẻ, những quyết định sai lầm, những màn sửa sai ngoạn mục. Cho đến giờ, chỉ còn một ý chí kiên cường mà không thể bị gục ngã. :)

Xin như cơn mơ....xin cho đôi tay......vì ty kia như thủy tinh.....

Cảm ơn bác chủ thớt!

Ngày xưa ta đã yêu....

HH1993

Xe điện
Bác biết không, khi trao đổi với bác, tâm trạng em tự nhiên trùng xuống, mọi cảm xúc lại ùa về, những thăng trầm của tuổi trẻ, những quyết định sai lầm, những màn sửa sai ngoạn mục. Cho đến giờ, chỉ còn một ý chí kiên cường mà không thể bị gục ngã. :)

Tiếng nhạc bập bùng sâu lắng....người đàn bà khắc khoải....tới hóa đá....

Một thời đã qua. Trong 20 năm trở lại,các band nhạc Việt không thể đi theo con đường rock....
Tuy dễ nhưng rất khó....

HH1993

Xe điện
Vâng Cụ, thời đó thì mọi thứ đều đầu tư yếu, ngoài nhạc cụ còn cả phần thu âm, ngay cả anh Y moan hát hay vậy mà lên sóng cũng khác hẳn với hát trực tiếp, nghe trực tiếp.
Thân tặng bác!
Rock việt khá....xịn.

Batman

Xe điện
Người OF
Thân tặng bác!
Rock việt khá....xịn.
Dạ, cảm ơn bác.
Em đã nghe bài này, vào thời gian xa xa về trước. Bác gợi em nhớ, vẫn có Trần Tâm trong làng rock ballad Việt.

HH1993

Xe điện
Dạ, cảm ơn bác.
Em đã nghe bài này, vào thời gian xa xa về trước. Bác gợi em nhớ, vẫn có Trần Tâm trong làng rock ballad Việt.
Thôi! Không làm loãng thớt của bác! Ủn lên mong mỗi ngày vào để được sống lại cung những gia điệu của Rock!
Hy vọng các bác khác lỡ vào thù cũng góp thêm 1 vài bài Rock Việt cho thớt xôm!
Thanks all!

HH1993

Xe điện
Nói về Rock thì cũng xin bác chủ nhắc đến jimy Nguyễn... Cũng là biến thể của Rockbalad....
Cũng khó định nghĩa bởi nó mang âm hưởng của slowr rock.

HH1993

Xe điện

HH1993

Xe điện
Nhắc đến Bức tường thì không thể không nhắc ca khúc này : Cha và Con.

Batman

Xe điện
Người OF
Bài này e cũng hay nghe lại Bằng Kiều hát cũng hay.
Bằng Kiều, chất giọng đó không thể hát Rock, hát cho vui thôi bác.
Bạn đó chỉ hát nhạc trẻ và nhạc thị trường thì lại thành công.

hauyenhd

Xe container

HH1993

Xe điện
E có thói quen thỉnh thoảng tìm cái lạ giữa các ca sĩ khác nhau cắc cụ ạ.
Tôi cũng vậy! Xin phép bác chủ thớt và bác! Tôi xin đề cử 1 ca khúc xưa cũ...
Nếu thời điểm đó Rock được du nhập và phát triển thì giọng ca này hát slowrock không tệ.

Batman

Xe điện
Người OF
Tôi cũng vậy! Xin phép bác chủ thớt và bác! Tôi xin đề cử 1 ca khúc xưa cũ...
Nếu thời điểm đó Rock được du nhập và phát triển thì giọng ca này hát slowrock không tệ.
Nghe bài này, giọng này, mang hơi hướm của nhạc trữ tình, xếp vào nhóm Blue cũng nên chứ cụ.

Ôi thích quá

Xe buýt
Dạ, cảm ơn bác.
Nói đến cái tên Trần Tâm chắc những người nghe Rock Việt nhiều sẽ không biết là ai. Jimmy Ng mà hát rock lại càng không phải.
Nếu nói đến các ca sĩ Pop Việt mà có khả năng giao lưu với Rock thì là: Phương Thanh (khách mời nhiều show rồi), Tùng Dương (tuyệt đỉnh cơn mưa tháng 5), Minh Thư (cháu Lam Trường), chị Siu, Dương Trần Nghĩa, Đông Hùng, ... ngoài ra có anh ca sĩ này chất giọng rất ổn, và tinh thần cũng rất rock, nhưng chưa bao giờ giao lưu show với Rock Việt: Đờm Vĩnh Hưng.

Batman

Xe điện
Người OF
Nói đến cái tên Trần Tâm chắc những người nghe Rock Việt nhiều sẽ không biết là ai. Jimmy Ng mà hát rock lại càng không phải.
Nếu nói đến các ca sĩ Pop Việt mà có khả năng giao lưu với Rock thì là: Phương Thanh (khách mời nhiều show rồi), Tùng Dương (tuyệt đỉnh cơn mưa tháng 5), Minh Thư (cháu Lam Trường), chị Siu, Dương Trần Nghĩa, Đông Hùng, ... ngoài ra có anh ca sĩ này chất giọng rất ổn, và tinh thần cũng rất rock, nhưng chưa bao giờ giao lưu show với Rock Việt: Đờm Vĩnh Hưng.
Các tên cụ chỉ ra thì chỉ có chị Siu Black là hát được rock và hát hay, còn lại thì em không thấy gì.