Bức xúc cách bảo hành của Piaggo

Piaggio Junior

Xe điện
VÀo trung tâm cũng có cái hay cái dở :

Hay : người ta quen một loại xe, thao tác tháo lắp chuyên hơn, đòi quyền lợi cũng dễ hơn , phụ tùng có nguồn gốc đàng hoàng v v ,,,,,,,

Dở : gặp phải tay mới học việc hoặc ẩu thì coi như đen , nhiều ban bệ khó quản lý công việc và chu đáo, giải quyết việc không nhanh gọn,lề mề , tinh thần trách nhiệm không cao vì ít bị chiụ trách nhiệm v v .....

Ra ngoài sửa :
Hay : thợ đa năng hơn , nhiệt tình hơn , Tay nghề sửa xe nói chung cao hơn v v .....

Dở : không chuyên loại xe cố định nên xe ít va chạm dễ lóng ngóng , khó khăc trong tháo lắp, thậm chí thừa ốc rất nhiều hoặc hỏng sang chi tiết khác , hay khắc phục tùng và V V ....

Nói chung các cụ mợ nên tìm hiểu các cửa hàng đã có uy tín để cho vợ 3 vào chăm sóc thì yên tâm hơn.

drthoai107

Xe đạp
- Em chẳng biết các bác mua xe thế nào chứ dịch vụ bảo dưỡng ở Topcom Lê Duẩn thì xin cân nhắc thật cẩn thận: hôm trước em tới bảo dưỡng toàn bộ con Zip. Anh kỹ thuật viên ngó một lúc bảo em phải thay bộ bi trục giữa (có thể sai thuật ngữ) hết 600k. Em đồng ý thay.
Ngồi đợi khá lâu mới lấy được xe. Đi đường một đoạn phát hiện chết công tơ mét. Nổi giận quay lại quan sát người bảo dưỡng thì đó là một cậu trẻ măng, vắt mũi chưa sạch. Không biết có phải học việc hay không mà làm ẩu quá, công tơ mét có nằm trong danh mục bảo dưỡng đâu mà làm hỏng.
Một điểm ấn tượng cực xấu nữa là cậu ta phải hì hục tháo ra lắp lại 3 lần mới được (hôm đó em bị muộn học tiếng Pháp lúc 6h30 trong khi em mang xe ra lúc 2h). Được công tơ mét, khi về đi mấy hôm sau hỏng phanh sau. Quay lại họ bảo hỏng công tắc. Họ bảo thay free cho em. Em nói luôn "em không không phải kỹ thuật viên, anh giải thích thế nào thì tùy anh. Em chỉ ngẫm một điều rằng: công tơ mét không nằm trong danh mục bảo dưỡng mà làm hỏng, quay lại hỏng thì lắp mãi mới được. Một công tơ mét còn làm thế thì thử hỏi những bộ phận khác thì thế nào".
Đồng thời với nó, nó bị kêu ken két giống như bóp phanh xe đạp khi lần đầu tăng ga đi. Quay lại lần nữa thì anh kỹ thuật viên bảo là do rão bi côn, cần thay. Họ bảo em để xe lại em kiểm tra, không tin nên không để lại nữa. Tối nay thử qua một hãng sửa xe tư nhân gần nhà, họ chỉ đi thử xe một đoạn rồi quay lại nói là do dây cu roa nhưng tối rồi khi khác quay lại họ kiểm tra cho.

Một kinh nghiệm rút ra từ topcom là khi vào họ chỉ giải thích để thay. Khi xưa mới đi xe, một bà chị bảo mình "để chị ra bảo dưỡng cho, cậu ra bảo dưỡng ở đó mà không biết họ sẽ bảo thay một đống tiền". Đây cũng là kinh nghiệm quý cho bác nào sắp sửa ở topcom.

Em rất ấn tượng xấu về vụ này của topcom. em chưa sửa ở Xuân Cầu hay Ý Việt nên không biết thế nào. Bác nào sửa rồi thì cho em ý kiến. Piaggio có mấy hãng ủy quyền, xem hãng nào tốt thì em chọn.

hungmic

Xe điện
Nói chung em chẳng tin vào Hãng đâu.kể cả TOPCOM và Xuân Cầu và cả HONDA nữa.Cái gì cũng bảo thay,mà nó nói xe mình như chuẩn bị vứt đi đến nơi rồi.Muốn kiếm chỗ sửa xe ngon cũng khó

Tran Quang

Xe tải
Hixxx, em cũng đang lăn tăn lắm. Mang con Lx ra Xuân Cầu thì đông quá, đợi mãi, chán lại mang về. Mang ra hàng ngoài thì ôi giời, có cái van xả dầu dưới gầm xe, họ hì hụi mãi ko tháo ra được. Tháo xong chởi "Tiên xư cái bọn kỹ thuật nhà máy, làm ngu thế"...Giờ xe đang lạch cạch, hóng mấy diễn đàn suốt mà ko bít là nên mang đi đâu.

Thuy nice

Xe hơi
nói chung là cũng tùy thôi, không phải chỗ nào cũng thế.

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
VÀo trung tâm cũng có cái hay cái dở :

Hay : người ta quen một loại xe, thao tác tháo lắp chuyên hơn, đòi quyền lợi cũng dễ hơn , phụ tùng có nguồn gốc đàng hoàng v v ,,,,,,,

Dở : gặp phải tay mới học việc hoặc ẩu thì coi như đen , nhiều ban bệ khó quản lý công việc và chu đáo, giải quyết việc không nhanh gọn,lề mề , tinh thần trách nhiệm không cao vì ít bị chiụ trách nhiệm v v .....

Ra ngoài sửa :
Hay : thợ đa năng hơn , nhiệt tình hơn , Tay nghề sửa xe nói chung cao hơn v v .....

Dở : không chuyên loại xe cố định nên xe ít va chạm dễ lóng ngóng , khó khăc trong tháo lắp, thậm chí thừa ốc rất nhiều hoặc hỏng sang chi tiết khác , hay khắc phục tùng và V V ....

Nói chung các cụ mợ nên tìm hiểu các cửa hàng đã có uy tín để cho vợ 3 vào chăm sóc thì yên tâm hơn.
Bác nói cũng có cái đúng, củ su hào già của em một hôm đưa vào hàng gần nhà thay quả lốp sau, nó tháo ra rất nhanh nhưng lắp lại thì loay hoay mãi vì không nhớ vị trí ốc nhái, chán.

innocence_kool

Xe máy
ko tin được mấy ông hãng. cứ mang ra bác Shark làm là yên tâm.

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
ko tin được mấy ông hãng. cứ mang ra bác Shark làm là yên tâm.
Cũng không nên phiến diện cụ ạ, em là khách quen của bác SS đây, hãng cũng có cái hay của hãng như đã nói ở trên, các bệnh của từng loại xe nhiều khi đã được đưa vào trong hồ sơ service rồi nên đôi khi những bệnh khó tìm ra cũng nhanh đó cụ ạ, nó như kiểu các bệnh viện chuyên khoa đó, chỉ là khi tìm ra bệnh thì mấy ông trung tâm bảo hành ký với hãng như thế nào có chịu làm theo tiêu chuẩn của hãng hay là chỉ tính lợi nhuận là chính không mà thôi. Còn nguyên tắc xe trong thời gian BH hỏng thì phải thay đồ mới cho khách. Cái đó ra ngoài là ta tự bỏ tiền túi đó.

Chỉnh sửa cuối:

xengon

Xe tải
Các bạn không nên tin tưởng vào mấy trung tâm bảo dưỡng bảo hành của hãng vì nhân viên ở đó trình độ rất kém. Ở Hanoi duy nhất có trung tâm bảo dưỡng của hãng Honda tại phố Thái Hà (nhưng giờ giải tán rồi) nhân viên ở đó được đào tạo bài bản.

kirimaru.

Xe hơi
Công nhận là vào hãng thì 1 lúc sau thấy phải thay đồ tốn cả 1 đống tiền

135kimnguu

Xe máy
tất cả là do cái tâm của người làm. tâm huyết với nghề và đạo đức nghề nghiệp

Tranvanphu8118

Xe đạp
Đúng rồi đó cụ ,như em mua xe ở đại lí piagio lương khánh thiện hải phòng , mua xe thì nhanh mà chế độ bảo dưỡng sửa chữa thì lởm ko chịu được , mấy ông thợ hỏi cái gì cũng bảo xe nó thế , đi bảo dưỡng thì mình chỉ cái gì mới là cái đấy #-o

Piaggio Junior

Xe điện

Liberty125.ie

Xe buýt
Em quen 1 vài cụ kĩ thuật bên xuân cầu nên là em ko ngại vấn đề bảo dưỡng lắm !

Dream161

Xe máy
các cụ trước khi đi bảo hành nên hỏi anh em biết về xe 1 tí rồi hay đi , cứ gà qué vào chả bị chúng nó chém . thợ hãng toàn họ hàng của thằng quản lý thôi , toàn thợ vớ vẩn hết .

kaiba4786

Xe hơi
Website
shopee.vn
hàng nào cũng vậy thôi, vào hãng làm bao giờ cũng đắt hơn vì ng ta tốn nhiều chi phí để vận hàng hơn các cửa hàng nhỏ
tốt nhất là quen ở đâu thì làm ở đó

khu319

Xe tăng
Cái bọn bảo hành Piagio là cái bọn cực kỳ láo nháo, gấu nhà em đi LX bị hỏng đề, gọi bọn cứu hộ đến đầu tiên phán hỏng đề, thay mất 2,5 củ, gấu nhà mình nói: ơ hay, xe chị vưỡn còn bảo hành mà. BH Piagio: thế à, xin lỗi chị, bọn em thay luôn, bảo hành sản phẩm cho chị 1 năm. Gấu nhà mình đi được 2 tháng lại bị hỏng tiếp, gọi cứu hộ đến, nó bảo thay hết 2,5 củ. Gấu nhà mình nói: ơ hay, xe chị vưỡn còn bảo hành mà. Sau một hồi xem giấy tờ nó phán: phụ tùng thay thế chỉ được bảo hành 1 tháng. Sau 1 hồi gọi điện lung tung chúng nó mới chịu thay miễn phí. Đểu chưa???

Vu Hai Dang

Xe tải
Vậy cuối cùng thì các cụ cho nhà cháu cái địa chỉ nào sửa chữa uy tín với, xe mình mấy lần hỏng đề phải dắt bộ mấy km :| lắm lúc em tính đẩy đi mua SH2012 cho lành rồi..