[Thảo luận] Bức xúc đi cao tốc Nội Bài - Lào Cai

cabin

Xe buýt
Tình hình là hôm nay anh em bon em đi thăm lúa ở Mù Cang Chải về, định đi đường 32 nhưng không biết thế nào bị lạc đến tận Yên Bái. Gần đến thành phố Yên Bái có biển chỉ dẫn và lối rẽ lên đường cao tốc Nội Bài - Lào Cai, thế là mừng huýnh rẽ vội và vi vu một mạch đến tram thu phí Nội Bài, gặp một em gái thu phí rất trẻ, xinh nhưng lạnh như tiền hỏi thẻ lên đường cao tốc. Bọn em nói không có vì chỗ rẽ lên không có chỗ nào giao thẻ cả, em đó hỏi có phải các anh lên chỗ Yên Bái không? Như vậy là các anh phải trả phí toàn tuyến là 300.000 vì chỗ đó không cho lên. Bọn em thực sự bức xúc vì nếu không cho lên thì phải có biển báo và rào chắn, trong khi đó lại có hẳn biển báo chỉ dẫn lên đường cao tốc. Em kết luận là bọn mất dạy này đã biết việc này nhưng vẫn cố tình đưa lái xe vào bẫy vì có rất rất nhiều người bị như bọn em. Thực sự là bon em rất bức xúc, tất cả những cảm giác về con đường đẹp tiện lợi trong suy nghĩ của bọn em biến mất, thay vào đó là một cục tức to đùng. Có cụ nào cùng bức xúc như em thì vào đây xả cái. Cụ nào chưa bị thì nhớ cảnh giác ạ

kids0484

Xe hơi
cụ thông cảm cho người ta cũng là người đi làm thuê còn cái lệ như cụ gặp là các đại ca bầy ra nếu có đi vào rồi thì trả tiền lần sau nếu ko thích thì ko đi vào nữa. hơn nữa đường này nó có thu phí em nghĩ đã đi vào thì ít nhiều cũng mất phí

nndzung

Xe tải
Thế cụ chả đi đi từ YB về thì từng đấy tiền là đúng rồi, thắc mắc gì chứ ?

khkdgs

Xe điện
không có thẻ tính tiền kiểu gì đây. nếu lái xe làm căng thì sao ạ.

Muon_biet

Xe cút kít
E đi đã làm gì có thẻ nhỉ? nó thu tiền từng chặng thôi.

speed266

Xe điện
Vô lý thế nhỉ sao lại tính toàn tuyến

cabin

Xe buýt
Tất nhiên em đã đi vào rồi thì phải chấp nhận trả phí chứ. Tuy nhiên mình đi có gần 100km mà phải trả cho quãng đường 250km và hơn nữa là cảm giác bị bọn nó lừa. Nếu các cụ vào tính huống đó sẽ hiểu, 300k ko phải là nhiều nhưng bị lấy tiền cách đó thì hoàn toàn không phục các cụ ạ

giangthuy3108

Xe buýt
Tất nhiên em đã đi vào rồi thì phải chấp nhận trả phí chứ. Tuy nhiên mình đi có gần 100km mà phải trả cho quãng đường 250km và hơn nữa là cảm giác bị bọn nó lừa. Nếu các cụ vào tính huống đó sẽ hiểu, 300k ko phải là nhiều nhưng bị lấy tiền cách đó thì hoàn toàn không phục các cụ ạ
Thế cuối cùng cụ có trả nó ko ạ? Đúng là bức xúc thật, nếu em vào trường hợp đấy cứ tính km trả tiền, còn ko thích làm thế nào thì làm, vớ vẩn quá

cabin

Xe buýt
Thế cuối cùng cụ có trả nó ko ạ? Đúng là bức xúc thật, nếu em vào trường hợp đấy cứ tính km trả tiền, còn ko thích làm thế nào thì làm, vớ vẩn quá
Bọn em đang muốn về nhà luôn nên không đôi co cụ ạ, trả luôn cho bọn nó nhưng nuốt một cục tức to đùng cụ ạ

BonBonTT

Xe điện
Bọn này có khi kiếm thêm. Mềm nắn rắn buông. Không biết là nội tình thế nào, nhưng nếu đúng như cụ chủ nói thì quá vô lý. Mệ, tự nhiên ko đi lại bị tính tiền. Nếu nó làm như cao tốc Ninh Bình thì hợp lý, vào đoạn nào tính tiền đoạn ý. Em dự có khi cụ chủ bị nó cho ăn thịt lừa rồi

aleksandr

Xe tải
Cụ không trả thì em gái cũng chẳng làm gì được.

cabin

Xe buýt
Bọn này có khi kiếm thêm. Mềm nắn rắn buông. Không biết là nội tình thế nào, nhưng nếu đúng như cụ chủ nói thì quá vô lý. Mệ, tự nhiên ko đi lại bị tính tiền. Nếu nó làm như cao tốc Ninh Bình thì hợp lý, vào đoạn nào tính tiền đoạn ý. Em dự có khi cụ chủ bị nó cho ăn thịt lừa rồi
Em đi cao ttocs Ninh Bình nhiều rồi nên cũng biết rõ về cách thu phí ở VN, cao tốc này cũng làm như vậy thôi vì em thấy những xe đi trước em có xe trả 30k, 40k, 70k hoặc 300k. Tuy nhiên em bức xúc là khi nó hỏi thẻ vào cao tốc của em đâu, em nói lúc vào không thấy ai phát thì nó hỏi luôn có phải anh vào đoạn qua Yên Bái không? Như vậy là nó biết rõ đoạn đó vào được và không có ai đứng ra hướng dẫn hay phát vé cho các xe vào đường đó nhưng vẫn bắt lỗi láo. Cu em em lái xe hiền quá nên cho qua, chứ lúc đó em lái chắc sẽ phải xuống làm việc cho rõ ràng mới trả tiền

vietran

Xe ba gác
E đi đã làm gì có thẻ nhỉ? nó thu tiền từng chặng thôi.
Cụ đi đâu? Đi xe đạp hay đi xe máy =))
Các cháu nó làm theo đúng quy định thôi, lên cao tốc chỗ nào thì phải có thẻ chỗ đó để lúc ra người ta còn căn cứ vào đó mà thu phí. Em nhân viên kia làm thế là đúng rồi, còn ai bảo k có thẻ là chưa đi đường này hoặc phá rào đi từ ruộng lên.

Namxlda

Xe tăng
Bọn em đang muốn về nhà luôn nên không đôi co cụ ạ, trả luôn cho bọn nó nhưng nuốt một cục tức to đùng cụ ạ
Em giống Cụ , mà các Cụ toàn gióng nhau . góp tiền cho chúng nó xong về nhà lại tự sướng kiểu AQ.

cabin

Xe buýt
Các cháu nó làm theo đúng quy định thôi, lên cao tốc chỗ nào thì phải có thẻ chỗ đó để lúc ra người ta còn căn cứ vào đó mà thu phí. Em nhân viên kia làm thế là đúng rồi, còn ai bảo k có thẻ là chưa đi đường này hoặc phá rào đi từ ruộng lên.
Cụ nói như đúng rồi ấy nhỉ? Cụ đọc kĩ bài hãy comment nhé, e rẽ vào đường cao tốc có làn đường riêng và biển chỉ dẫn đàng hoàng chứ xe em không tự nhiên nhảy qua rào hoặc đi tắt qua ruộng như cụ đi bộ đâu ạ. Thế em mới bức xúc chứ em làm sai em lên đây giãi bày, cảnh báo các cụ làm gì cho tốn thời giờ ợ

DuyThanhSNG

Xe tăng
Cao tốc này chỉ dành chi 4b cụ ạ.Hơn nữa ko có trạm đưa thẻ thì đâu phải lỗi của lái xe.Giả sử lái xe trốn vé ( hay ko lấy thẻ,chui ruộng..)lên cao tốc thì mới tính cả tuyến coi như phạt .Đằng này biết rõ bất cập nhưng vẫn thu tiền thì khác gì trấn lột