[Funland] Bức xúc quá các bác ạ

petit jardin

Xe hơi
Cụ làm đơn gửi phường là ko ăn thua rồi.
Em đã từng trả qua việc này rồi, nên khuyên cụ như sau: cụ làm đơn, đồng kính gửi đích danh các nơi sau: (1) chủ tich quận; (2) Đội trưởng đội thanh tra xây dựng quận; (3) Thanh tra xây dựng thành phố; (4) Chủ tịch phường.
Trong đơn mới lần này, cụ phải nêu rõ là đã gửi bao nhiêu đơn trước đó, thời gian gửi đơn được bao lâu. Đối chiếu vào Luật Tiếp công dân, Luật khiếu nại tố cáo, nêu rõ trong đơn xem các cấp tiếp nhận đơn trước đây có chậm xử lý, giải quyết đơn thư hay ko? Có sai phạm j liên quan ko? Từ đó kiến nghị các cấp nhận đơn lần này vào cuộc xử lý.
Cụ cứ làm như em bảo, đảm bảo họ sẽ phải có động thái.

thinhkieuphong

Xe điện
Em đã từng trả qua việc này rồi, nên khuyên cụ như sau: cụ làm đơn, đồng kính gửi đích danh các nơi sau: (1) chủ tich quận; (2) Đội trưởng đội thanh tra xây dựng quận; (3) Thanh tra xây dựng thành phố; (4) Chủ tịch phường.
Trong đơn mới lần này, cụ phải nêu rõ là đã gửi bao nhiêu đơn trước đó, thời gian gửi đơn được bao lâu. Đối chiếu vào Luật Tiếp công dân, Luật khiếu nại tố cáo, nêu rõ trong đơn xem các cấp tiếp nhận đơn trước đây có chậm xử lý, giải quyết đơn thư hay ko? Có sai phạm j liên quan ko? Từ đó kiến nghị các cấp nhận đơn lần này vào cuộc xử lý.
cư dân bảo làm đơn mà ông tổ trưởng dân phố đã làm gì đâu cụ, kêu mới nói mồm thôi

thinhkieuphong

Xe điện
Ngõ 61 này mà xây chung cư mới thì em dự là ngõ này và đường Phùng Chí Kiên sẽ tắc. Đường PCK thì bé tý, ô tô đỗ đầy mà lại phải gánh 2 cái chung cư (hiện tại đã có chung cư Tràng An) thì không tắc mới lạ.
chủ trương xây mới có lâu rồi mà cụ, cư dân ở cái tập thể này họ chuyển đi cũng 2 năm rồi, giờ mới bắt đầu đập, có cái bạt dứa phủ trên xuống nhưng chả ăn thua, thi công bụi mù mịt, đập phá ầm ầm cả ngày lẫn đêm

petit jardin

Xe hơi
cư dân bảo làm đơn mà ông tổ trưởng dân phố đã làm gì đâu cụ, kêu mới nói mồm thôi
Cụ đừng trông chờ gì vào thành phần tổ trưởng dân phố. Em cũng là dân trong khu phố, em tự làm chứ cũng ko phải gọi tổ trưởng (vì em biết bọn nó cũng đã .... với tổ trưởng rồi).
Cụ cứ chủ động cùng vài hộ nữa làm đơn. Gửi lần đầu thì gửi CT Phường trc. Đợi hết hạn xử lý đơn, mà Phường ko có động thái, cụ gửi tiếp lên những nơi em bảo.

Tuongtien1977

Xe điện
hôm qua cư dân kêu kinh quá bên thi công mới cho xe tước nước vào. tuy nhiên bọn nó vẫn làm đến 2h đêm mới chịu nghỉ ạ.

Ban ngày thì họ làm cả ngày rồi, đêm đến cư dân đi làm về cũng ko được nghỉ ngơi
chắc do giấy phép xe vào phố từ 9h tối đến 5h sáng nên họ phải làm đêm thôi cụ, tôi làm nhà ga cát linh kim mã cũng thế, 9h xe mới được vào. còn bụi thì các cụ làm căng lên bắt họ phải lắp cái vòi nước ở đầu cần máy đào nó sẽ tưới nước đồng thời. yêu cầu có lưới chắn bụi xung quanh khu vực thi công... nói chung cũng chỉ là hạn chế.

TieuFu

Xe container

Azeglio

Xe điện
Tòa nhà của Học viện Quốc Phòng thì em e là cụ phải chịu khổ rồi.
Các cựu sinh viên ở đấy khét lắm.
Họ mà cắm chó cái biển đỏ Khu vực này kia thì miễn bàn.

thinhkieuphong

Xe điện
chắc do giấy phép xe vào phố từ 9h tối đến 5h sáng nên họ phải làm đêm thôi cụ, tôi làm nhà ga cát linh kim mã cũng thế, 9h xe mới được vào. còn bụi thì các cụ làm căng lên bắt họ phải lắp cái vòi nước ở đầu cần máy đào nó sẽ tưới nước đồng thời. yêu cầu có lưới chắn bụi xung quanh khu vực thi công... nói chung cũng chỉ là hạn chế.
ai bảo cụ thế, ngày vẫn khoan đục ầm ầm, chứ có phải làm mỗi ban đêm đâu

thinhkieuphong

Xe điện

BiK

Xe điện
Đường vào đây bây giờ xấu thạt. Có hôm em vào đường PCK này mà phải chờ đến 15ph để con đầu kéo chở cái máy xúc vào lùi ra, kín hết ngõ.

Mũi tên bạc

Xe container
Chuyện phải làm đêm khi xây dựng công trình là không thể tránh khỏi.
Các cụ nên yêu cầu người ta có biện pháp che chắn bụi, hạn chế tiếng ồn, cái này quá khó, và tạo điều kiện cho người ta làm nhanh chóng để mà kết thúc sự mệt mỏi thôi.
Nói chung là nên tạo điều kiện hết sức cho người ta làm nhanh và yêu cầu hạn chế bụi bặm, an toàn lao động.
Em nghĩ làm như cụ được vì thực sự xây dựng khó mà tránh khỏi bụi; họ đã thi công đêm thì chứng tỏ họ đã có phép để làm vào giờ này rồi. Tạo điều kiện để thi công nhanh thôi chứ họ câu ra cả năm cũng chết. Sau này khi thi công xong cụ nhìn thấy công trình quá đẹp cạnh nhà mình mới thấy mình tạo điều kiện cho họ xây là chính đáng; cuộc sống ở cạnh công trình mới bắt đầu nở hoa :D

butchikim

Xe ba gác
Công trình Quốc phòng...cơ mà cứ cả ngõ làm cái đơn ra Phường cho đúng quy trình.

Jôn sần

Xe lăn
Người OF
Bụi bay vào nhà thế này để mà chuyết à :-?

dongnat123

Xe container
Cụ nhầm, theo luật mới sẽ không có xét chuyện đồng kính gửi, đơn thế này không hợp lệ sẽ bị loại. Đơn thư khiếu nại gửi 1 đơn vị, nếu không thuộc trách nhiệm họ quản lý sẽ tự chuyển

duytrong

Xe lăn
Làm đơn mà không xong thì cụ tạm lánh đi mội thời gian chứ ở thế thì chịu sao nổi, ốm hết cả nhà mất…