[Funland] Bức xúc với VPBank kinh khủng

mazda3_pro

Xe lăn
Đóng tài khoản mà thu tiền? mới lần đầu nghe luôn, ha ha haaa >:)=))

phhailinh8686

Đi bộ
- Kể thêm 1 case khác để kể ko phải ngân hàng nào cũng ko phải như VPbank hèn hạ kia là Eximbank. Mình có tạo 1 tài khoản riêng cho MiMi, số cũng đẹp đẹp tý là 222410101888888 thôi ah, năm ngoái tạo ra cho bạn bè gửi quà đầy tháng để mình tách riêng làm sổ tiết kiệm riêng cho MiMi, cả năm ko xài tới, và vừa rồi thôi nôi lại nhận tiền tiếp qua tài khoản đấy, Eximbank trừ 1 lần 40K và xong, Eximbank ko trừ như cái bọn VPbank kia phí ngu mỗi tháng mà người dùng không có xài.
- Mình có khoản chục thẻ tín dụng, thẻ Platium 4-5 cái, cỡ thẻ Visa Platium Infinite của Sacombank đỉnh nhất với hạn mức và mức phí cũng có chơi (ai ko biết search google thử) thì sẽ biết phí mình trả cho ngân hàng hằng tháng hằng năm bao nhiêu & việc thu phí của mình với ngân hàng là bình thường. Mình cũng happy chấp nhận phí ko vấn đề. Còn mỗi tháng nếu ai nói thì mình xài thẻ khoản vài trăm triệu thôi, đưa số từ trung tâm tín dụng quốc gia CIC cho xem cho dzui luôn.
Rốt cục là khoe mình giàu mình vip nhưng không được bank nó công nhận nên giận tím người chứ gì

Hanahanoi

[Tịch thu bằng lái]
Đóng tài khoản mà thu tiền? mới lần đầu nghe luôn, ha ha haaa >:)=))
bọn pvbank là có khi nó chơi thật đó cụ
Có cái thẻ atm debit của viettin lâu lắm ko dùng, hôm nọ lôi ra nạp 300k để thanh toán. Chưa kịp làm gì nó gặm phát hết luôn!

Hanahanoi

[Tịch thu bằng lái]
Trước bảo Techcombank phí ít em chuyển sang dùng một thời gian, phí vẫn vậy nên đóng luôn, phí bảo trì còn cao hơn và BIDV
Má ơi, nói đến cái Techcombank mới nhớ. Vụ rút tiền ở ATM ko cần thẻ là có thiệt hả ? Dùng mấy năm rồi mà ko biết gì về cái nầy

kijuto161

[Tịch thu bằng lái]
cụ viết dài quá, em biên soạn lại giúp: 1 vip dùng tài khoản số đẹp và hạn mức khủng của nhiều ngân hàng, lãng đi 1 thời gian k dùng tk số đẹp VP và được nó phím là thực hiện giao dịch bất kì 50k nên sợ mất và add vào 1 củ. Sau khi add thì nó trừ 1 loạt phí nợ trước nên số dư không phải là 950k như mong muốn mà là 4-500k j đó—> lên OF cào phím. :))

mazda3_pro

Xe lăn
bọn pvbank là có khi nó chơi thật đó cụ
Có cái thẻ atm debit của viettin lâu lắm ko dùng, hôm nọ lôi ra nạp 300k để thanh toán. Chưa kịp làm gì nó gặm phát hết luôn!
Hay là nó tính tiền quản lý thẻ hàng năm mà lâu cụ không có tiền để nó trừ?

Hanahanoi

[Tịch thu bằng lái]
Hay là nó tính tiền quản lý thẻ hàng năm mà lâu cụ không có tiền để nó trừ?
E ko biết, đợt làm cái thẻ ATM miễn phí còn khuyến mại thêm cái Visa chung tk nữa. À nó bắt luôn phải có số dư > 50k trong thẻ, ko bao giờ khả dụng khi thanh toán

mazda3_pro

Xe lăn
E ko biết, đợt làm cái thẻ ATM miễn phí còn khuyến mại thêm cái Visa chung tk nữa. À nó bắt luôn phải có số dư > 50k trong thẻ, ko bao giờ khả dụng khi thanh toán
Mỗi năm nó trừ 100k tiền phí quản lý đó cụ.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Cá nhân đối với mình xài dịch vụ trả tiền phí là việc bình thường, free thì tốt ko free cũng tốt luôn và mình trả chưa bao giờ than phiền về điều đấy.
Kể thêm 1 case khác để kể ko phải ngân hàng nào cũng ko phải như VPbank hèn hạ kia là Eximbank. Mình có tạo 1 tài khoản riêng cho MiMi, ..., cả năm ko xài tới, và vừa rồi thôi nôi lại nhận tiền tiếp qua tài khoản đấy, Eximbank trừ 1 lần 40K và xong, Eximbank ko trừ như cái bọn VPbank kia phí ngu mỗi tháng mà người dùng không có xài.
Bác chuẩn.
Tui có cái thẻ tập thể hình, mua cả năm hết 240 củ, tức 20 củ/tháng.
Cả 6 tháng vừa rồi "ko xài tới".
Để tui chỉ đạo tụi nó hoàn lại cho tôi phí 6 tháng này, cỡ 120 củ.
Chí ít thì cũng 10 củ/tháng x 6 tháng = 60 củ, phỏng ạ.
Hy vọng nó học tập Eximbank, "ko trừ như cái bọn VPbank kia phí ngu mỗi tháng mà người dùng không có xài", phỏng ạ??

Chỉnh sửa cuối:

VoCan

Xe điện
Má ơi, nói đến cái Techcombank mới nhớ. Vụ rút tiền ở ATM ko cần thẻ là có thiệt hả ? Dùng mấy năm rồi mà ko biết gì về cái nầy
Dùng tiện phết cụ ạ , không phải vác thẻ trong ví. Nhưng em nhớ muốn dùng thì phải đăng ký

cuongscb

Xe tăng
Em lười không đọc hết được bài của cụ. Nhưng đọc đoạn đầu thì chưa thấy Ngân hàng làm sai cái gì.
Việc đóng tài khoản nó liên quan trực tiếp tới quyền lợi của người dùng, và sẽ phát sinh rủi ro lớn nếu Ngân hàng làm sai quy định. Cụ phải đến Ngân hàng, xuất trình CMND bản gốc, ký đề nghị đóng tài khoản, và thanh toán tiền nợ dịch vụ (cái 55k cụ bị thu là tiền cụ nợ phí SMS banking 1 tháng đấy). Nếu Ngân hàng không làm như thế thì bất cứ thằng ất ơ nào quen biết một tí cũng có thể đóng tài khoản của cụ, lúc đó Ngân hàng lấy gì để giải trình với cụ và pháp luật.. Còn lúc mở tài khoản tại sao dễ, tại sao có người đến tận nơi cho cụ kí rồi đem về mở, là vì hành động đó không phát sinh rủi ro cho cả cụ và cả phía ngân hàng.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Chả hiểu cụ lên đây khóc vì cái gì?
Không mang cmnd hay hộ chiếu bản gốc, xong thu phí cũng kêu? Muốn cãi vì 55k thì cụ đọc điều khoản khi cụ mở tk ấy?

ngoctuan1980

Xe buýt
Chuyện đơn giản là do cụ chủ k có CMT gốc. Cụ kêu khóc gì

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Đoạn sau em tóm tắt ntn, cụ chủ đăng ký tk số đẹp, mà số đẹp dĩ nhiên bao h trong tài khoản cũng phải có số dư hơn bao nhiêu đó, như bên ACB mời em thấy bảo là trong tk phải có hơn 20 triệu, còn không là mất phí tận 200k hay sao ấy!
Trước khi đặt bút ký thì cụ hỏi cho rõ, em cũng hỏi kỹ nên em không đăng ký số tk đẹp đây!

sontranvu

Xe điện
Trc khi đóng nên ck hết tiền để số dư tầm 100k thoai.:)))

Trang Nano Green

Xe đạp
Ngân hàng nào cũng thế, hôm mình đóng cái thẻ bên ACB cũng mất hơn 1tr tiền phí do ngày trước mờ thẻ ủng hộ bạn, bẵng đi mấy năm ko để ý đến lúc đóng tk thì thu ngần ấy phí mới cho đóng.

motthoidongbim

Xe điện
Ngân hàng nào cũng thế, hôm mình đóng cái thẻ bên ACB cũng mất hơn 1tr tiền phí do ngày trước mờ thẻ ủng hộ bạn, bẵng đi mấy năm ko để ý đến lúc đóng tk thì thu ngần ấy phí mới cho đóng.
Hôm nào em cũng phải nhờ lướt các NH xem có tk nào thì phải đóng lại luôn - tk mở ủng hộ bạn bè, không đến lúc cần lại phải trả một đống tiền phí thì toi.
Nói về bài cụ chủ, NH sai gì thì cụ kiện được đấy. Cụ thấy đúng thì kiện đi có khi kiếm được mớ đấy.

Hanahanoi

[Tịch thu bằng lái]
Còn biết lên đây để kêu là cũng ko đến mức cừu lắm đâu, tiền chứ có phải lá cây đâu mà để bị người ta vặt đẹp