[Thảo luận] Bức xúc với XXX quá. Bị XXX chặn xe, em tưởng là cướp

TOQUOCUY

Xe máy
Tối hôm thứ 7 em đón cháu đi học Tiếng Anh về, cũng do chủ quan trường gần nhà (đường nội đô - trong khu dân cư) nên em đã chủ quan không đội mũ bảo hiểm (cái này là do em sai). Đang đi thì thấy 3 đ/c XXX mặc thường phục, một chú chặn đầu, một chú chặn giữa và chú còn lại chặn sau. E hoảng hồn chẳng hiểu chuyện gì xảy ra tưởng 3 thằng cướp thì có chú XXX nhảy xuống nói là XXX và yêu cầu xuất trình giấy tờ. Toàn văn đoạn hội thoại đây ạ:
XXX: Yêu cầu chị cho kiểm tra giấy tờ
Em: Các anh là ai ạ (vẫn còn run lập cập)
XXX: là cảnh sát giao thông PC64, có thẻ đỏ đây (đưa mặt màu đỏ) trời tối em chẳng nhìn thấy quái gì cả.
Em: Bình tĩnh hỏi lại - Sao các anh là xxx mà k mặc đồng phục
XXX: yêu cầu xuất trình giấy tờ, nếu k tạm giữ xe.
Em: các anh k thể giữ xe khi tôi có đầy đủ giấy tờ.
xxx: chúng tôi kiểm tra theo chuyên đề
EM: quyết định cửa cấp trên đâu
xxx: tôi để ở cq và nếu chị cần chị đi cùng tôi về cq để xem
Em: các anh có trách nhiệm xuất trình cho tôi, tôi k việc gì phải theo các anh về cq cả
xxx: không nói k rằng cầm luôn giấy tờ xe của em đi mất
Em đi tìm mãi dọc đường khoảng 1 tiếng thì tìm ra địa điểm tuần tra của xxx. Phù phù may quá. Đến đây thì xxx yêu cầu em ký vào biên bản với hành vi vi phạm: Không đội mũ bảo hiểm. Em thừa nhận hành vi và yêu cầu được ghi ý kiến vào biên bản với 3 dòng:
1. XXX tuần tra theo chuyên đề nhưng k có quyết định của cấp trên. Nếu là tuần tra công khai thì phải có đồng phục và thẻ xanh.
2. Không lập biên bản tại hiện trường vi phạm (bỏ đi để em tìm mãi mới ra)
3. Khi kiểm tra không chào theo điều lệnh
Tuy nhiên, đề nghị này của em nhất định không được chấp nhận. XXX chỉ cho em đọc và xxx sẽ trực tiếp viết nếu hợp lý. E k chấp nhận và các XXX bỏ đi, đến giờ em vẫn k biết là công an quận nào, hay phòng cảnh sát giao thông PC64 xử lý.
E ức chế quá, các cụ mợ nào tư vấn giúp em lấy lại giấy tờ với huhu. Đến nay là 3 ngày rồi mà chưa tìm ra
Có bác nào là cảnh sát giao thông Hải Phòng vào chỉ giúp đúng sai cho em với ạ
Cảm ơn mọi người

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

test_fake

Xe máy
Đằng nào cũng mất thời gian rồi. Mợ làm cái đơn: Kính gửi Giám đốc CA TP, Trưởng CA quận (địa bàn mợ bị tóm) nêu rõ nội tình như vậy đề nghị giải quyết.

tranquan83

Xe đạp
cụ chả nói bị xxx dừng ở khu vực nào thì ai biết mà tư vấn cho cụ được.

CorolaAltis76

Xe máy
Dị ứng nhất với công án Hải Phòng. Đi Đồ Sơn mà biển Hà Nội các cụ cẩn thận tốc đọ chỗ Cầu Rào nhé! Em 50,5km/h còn bị phạt đấy. Đau nhất hôm đó quên mang đăng kiểm xe nên nó thịt ngon ơ.

Sóc nhỏ

Xe tăng
Tối hôm thứ 7 em đón cháu đi học Tiếng Anh về, cũng do chủ quan trường gần nhà (đường nội đô - trong khu dân cư) nên em đã chủ quan không đội mũ bảo hiểm (cái này là do em sai). Đang đi thì thấy 3 đ/c XXX mặc thường phục, một chú chặn đầu, một chú chặn giữa và chú còn lại chặn sau. E hoảng hồn chẳng hiểu chuyện gì xảy ra tưởng 3 thằng cướp thì có chú XXX nhảy xuống nói là XXX và yêu cầu xuất trình giấy tờ. Toàn văn đoạn hội thoại đây ạ:
XXX: Yêu cầu chị cho kiểm tra giấy tờ
Em: Các anh là ai ạ (vẫn còn run lập cập)
XXX: là cảnh sát giao thông PC64, có thẻ đỏ đây (đưa mặt màu đỏ) trời tối em chẳng nhìn thấy quái gì cả.
Em: Bình tĩnh hỏi lại - Sao các anh là xxx mà k mặc đồng phục
XXX: yêu cầu xuất trình giấy tờ, nếu k tạm giữ xe.
Em: các anh k thể giữ xe khi tôi có đầy đủ giấy tờ.
xxx: chúng tôi kiểm tra theo chuyên đề
EM: quyết định cửa cấp trên đâu
xxx: tôi để ở cq và nếu chị cần chị đi cùng tôi về cq để xem
Em: các anh có trách nhiệm xuất trình cho tôi, tôi k việc gì phải theo các anh về cq cả
xxx: không nói k rằng cầm luôn giấy tờ xe của em đi mất
Em đi tìm mãi dọc đường khoảng 1 tiếng thì tìm ra địa điểm tuần tra của xxx. Phù phù may quá. Đến đây thì xxx yêu cầu em ký vào biên bản với hành vi vi phạm: Không đội mũ bảo hiểm. Em thừa nhận hành vi và yêu cầu được ghi ý kiến vào biên bản với 3 dòng:
1. XXX tuần tra theo chuyên đề nhưng k có quyết định của cấp trên. Nếu là tuần tra công khai thì phải có đồng phục và thẻ xanh.
2. Không lập biên bản tại hiện trường vi phạm (bỏ đi để em tìm mãi mới ra)
3. Khi kiểm tra không chào theo điều lệnh
Tuy nhiên, đề nghị này của em nhất định không được chấp nhận. XXX chỉ cho em đọc và xxx sẽ trực tiếp viết nếu hợp lý. E k chấp nhận và các XXX bỏ đi, đến giờ em vẫn k biết là công an quận nào, hay phòng cảnh sát giao thông PC64 xử lý.
E ức chế quá, các cụ mợ nào tư vấn giúp em lấy lại giấy tờ với huhu. Đến nay là 3 ngày rồi mà chưa tìm ra
Có bác nào là cảnh sát giao thông Hải Phòng vào chỉ giúp đúng sai cho em với ạ
Cảm ơn mọi người
Cái này có lâu rồi cụ ạ. Cụ chịu khó hỏi bác Gúc là biết mà. Họ làm đúng đấy.

Lexus14P2558

Xe tải
Mợ có 1 cái là không đc khôn là bất luận là cảnh sát hay là...cướp thì mợ pải nhẹ nhàng nhưng khôn khéo nói là lập biên bản ngay tại chỗ. Chứ mợ nên hiểu cs bây giờ ng ta ko pải là đi năn nỉ hay van xin mợ để mợ cho cái đặc ân này nọ đâu mà đòi hạch sách lại ng ta. Một khi đã quan sát:
1, lực lượng cs đã rút thẻ ngành
2, ngay sau đó có csgt mặc đồng phục đến hỗ trợ
Biết sai thì mợ nên chấp hành y/ cầu
Mình khó dễ, ng ta cũng khó dễ lại mình thôi. Đó là cách sống của mỗi ng rồi. Mợ sẽ còn phải khổ sở nhiều nữa khi dính phải nhiều nghiệp vụ cảnh sát sắp tới của các a ấy trong quá trình đi tìm lại gt :))))))

Tribute

Xe container
Mợ có 1 cái là không đc khôn là bất luận là cảnh sát hay là...cướp thì mợ pải nhẹ nhàng nhưng khôn khéo nói là lập biên bản ngay tại chỗ. Chứ mợ nên hiểu cs bây giờ ng ta ko pải là đi năn nỉ hay van xin mợ để mợ cho cái đặc ân này nọ đâu mà đòi hạch sách lại ng ta. Một khi đã quan sát:
Mình khó dễ, ng ta cũng khó dễ lại mình thôi. Đó là cách sống của mỗi ng rồi. Mợ sẽ còn phải khổ sở nhiều nữa khi dính phải nhiều nghiệp vụ cảnh sát sắp tới của các a ấy trong quá trình đi tìm lại gt :))))))
CSGT chứ có phải Hình Sự đâu mà thích thì trình thẻ đỏ ra để muốn bắt ai thì bắt. Ko mặc đồng phục, ko lệnh kiểm tra hành chính, ko lập biên bản vi phạm tại chỗ là sai điều lệnh.
Mợ chủ cứ làm vài cái đơn trình bày đúng sự thật gửi lên cấp trên của nó, cho nó đi vài chục củ cho chừa.

vùng ven đô

Xe buýt
Các anh xxx này thật là bố láo, chả vậy mà nhiều người gọi là bọn cướp ngày. Khi lập bb thì phải để cho người VP ghi ý kiến chứ, nếu mình thực thi công vụ đúng, mình sẽ chứng minh đc lỗi của người VP. Sao các anh xx Hải Phòng lại có kiểulạm quyền như này. Nếu ở nước ngoài thì các a mất việc ngay tức khắc, nhưng ở VN thì các a vẫn còn tồn tại đc là vì các a lạm quyền làm láo vô tội vạ mà ko có lực lượng nào độc lập giám sát các anh.

Dolla2011

Xe buýt
Hình như là 141 của Hải Phòng rồi,mấy lần em gặp thấy đông lắm! Cụ ko xin cái biên bản là vất vả rồi! Giờ đi người ko lên hỏi chúng nó đuổi xơi xơi.
Em hóng cháp : " Hành trình tìm lại giấy tờ của cụ" :)

vip tien sinh

Xe ngựa
Em đồng ý mí tiêu trí của cụ.
CSGT chứ có phải Hình Sự đâu mà thích thì trình thẻ đỏ ra để muốn bắt ai thì bắt. Ko mặc đồng phục, ko lệnh kiểm tra hành chính, ko lập biên bản vi phạm tại chỗ là sai điều lệnh.
Mợ chủ cứ làm vài cái đơn trình bày đúng sự thật gửi lên cấp trên của nó, cho nó đi vài chục củ cho chừa.

superdrives

Xe điện
Cụ nói ko đúng pháp luật và quy định 1 tẹo nào cả. Cảnh sát muốn làm việc với nhân dân thì phải thực hiện đúng điều lệnh, quy định (người vi phạm luật giao thông ko phải là tội phạm nhé). Xxx giao thông chỉ được dừng xe vi phạm luật giao thông khi có đầy đủ quân phục và thẻ theo quy định nhé! Xxx giao thông nào làm như vậy là bố láo, làm giảm uy tín nghiêm trọng của xxx đối với nhân dân.

r0ngth3p

Xe tải
Gặp trường hợp này kể cả xxx hay là cướp thì các cụ cũng cứ khoả cổ xe rồi đút chìa khoá vào túi quần.Trả việc gì phải lôi giấy tờ ra làm gì cả.Đợi khi nào có xxx mặc quân phục đến thì làm việc.Ở cái thời buổi cướp ngày như cướp đêm,con người còn làm giả được chứ đừng nói là những cái khác.

pooka

Xe container
Mợ chủ đã cứng thì phải cứng ngay từ đầu , để bị thu mất giấy tờ xe là khó khăn rồi ạ , kết hợp với lỗi không đội mũ bảo hiểm nữa
Theo em thì mợ chủ nhờ người nào quen điều đình giúp cho xong đi . Ít nhất phải như các cụ OF có camera hành trình ghi lại , hoặc dùng điện thoại ghi hình ghi âm lại thì mới có cớ mà kiện , chứ giờ lấy cái gì mà kiện

buinguyenhadong

Xe tải
vụ này khó đây, để e điện cho anh Q xem sao nhé.

DaoThuy

Xe đạp
hóng xem các bác có cao kiến gì ko giúp cụ chủ 1 tay

hn03

Xe điện
PC 64 ko phải là CSGT, chắc mợ nghe nhầm vì PC64 có thể mặc thường phục và ko đeo thẻ. CSGT là PC67.
- Căn cứ theo PL xử phạt hành chính khi ko lập biên bản ngay tại chỗ thì xxx đã có hành vi nhũng nhiễu...Mợ lên hẳn đội mà lầm đơn khiếu nại, khối thằng phải ngồi viết báo cáo ạ

TOQUOCUY

Xe máy
Cảm ơn các cụ mợ đã tư vấn. Mấy hôm nay em đang tìm xem đội nào xử lý. Không biết cấp Phòng (CATP) hay cấp quận nữa, cầm giấy tờ của em là đi mất hút luôn. Chán quá huhu