Thảo luận Budget 500 cho Triump, New hay Like new?

Bigj

Xe hơi
E đang nghiên cứu e Triump Bonneville, các cao nhân cho ý kiến mới chơi nên mua New hay Used ạ :)
Cho e vài ưu, nhược của 2 phương án thì càng tốt ạ.
Nhân tiện có hội Triump nào trên group k nhỉ hehe

Chỉnh sửa cuối:

Andrea

Xe máy
Website
www.pdfoo.com
E đang nghiên cứu e Triump Bonneville, các cao nhân cho ý kiến mới chơi nên mua New hay Used ạ :)
Cho e vài ưu, nhược của 2 phương án thì càng tốt ạ.
Nhân tiện có hội Triump nào trên group k nhỉ hehe
Bác search " triumph" trên fb đầy groub cả trong nam lẫn ngoài bắc.
Còn budget của bác mua lướt T120 nhiều lắm, theo tôi mua lướt hơn tội gì, rẻ đc gần trăm triệu. Muốn yên tâm thì rủ chủ xe lên hãng Triumph Long Biên kiểm tra xe.
Đôi dòng vs bác, cụ thề hơn lên các groub hỏi, ae nhiệt tình lắm!

Sir_Alex

Xe máy
500 mà đi tay thứ 2 là bị cười đấy cụ>:)

KTM.MinhDuc

Đi bộ
Trước tiên cụ có xác định chơi xe nghiêm túc chưa? Nếu nghiêm túc thì new thẳng tiến cụ ạ. Mua một con xe mới chính tay mình đập thùng, bấm biển, rodai từng km đầu tiên, gắn từng món đồ chơi cảm giác sướng khó tả lắm ạ. Kiểu như cái tôi được mơn trớn, tôn vinh.

Mô tô nó khác ô tô lắm cụ. Nó như món trang sức, đồ chơi đắt tiền để cụ thể hiện cái tôi, đam mê. Và một chiếc xe mua mới sẽ khiến cụ yêu chiếc xe đó nhiều hơn, nhiều cảm xúc hơn hẳn một chiếc xe cũ.

Chưa kể khi mua mới, nết của xe như thế nào là do cụ quyết định. Còn đối với xe cũ thì phụ thuộc vào chủ trước đã định hình nó như thế nào và cụ có chấp nhận nó hay ko.

Ở tầm budget như cụ thì những người mua xe cũ thuộc 2 dạng. Một là họ muốn trải nghiệm 1 thời gian, xong bán đi đỡ mất giá. Hai là họ chưa xác định có chơi xe nghiêm túc chưa, hay chỉ là nhất thời, sợ cả thèm chóng chán.

Em nói đến đây chắc cụ cũng hiểu được ưu nhược điểm của 2 phương án rồi ạ :D

Chỉnh sửa cuối:
Trước tiên cụ có xác định chơi xe nghiêm túc chưa? Nếu nghiêm túc thì new thẳng tiến cụ ạ. Mua một con xe mới chính tay mình đập thùng, bấm biển, rodai từng km đầu tiên, gắn từng món đồ chơi cảm giác sướng khó tả lắm ạ. Kiểu như cái tôi được mơn trớn, tôn vinh.

Mô tô nó khác ô tô lắm cụ. Nó như món trang sức, đồ chơi đắt tiền để cụ thể hiện cái tôi, đam mê. Và một chiếc xe mua mới sẽ khiến cụ yêu chiếc xe đó nhiều hơn, nhiều cảm xúc hơn hẳn một chiếc xe cũ.

Chưa kể khi mua mới, nết của xe như thế nào là do cụ quyết định. Còn đối với xe cũ thì phụ thuộc vào chủ trước đã định hình nó như thế nào và cụ có chấp nhận nó hay ko.

Ở tầm budget như cụ thì những người mua xe cũ thuộc 2 dạng. Một là họ muốn trải nghiệm 1 thời gian, xong bán đi đỡ mất giá. Hai là họ chưa xác định có chơi xe nghiêm túc chưa, hay chỉ là nhất thời, sợ cả thèm chóng chán.

Em nói đến đây chắc cụ cũng hiểu được ưu nhược điểm của 2 phương án rồi ạ :D
Chưa chắc đã đúng. Định nghĩa "nghiêm túc" của cụ có thể phải bàn lại :P
Khi cụ lên hỏi thì có nghĩa là cụ còn phân vân chưa biết nó ntn
Mà khi chưa biết ntn mua mới thì hoàn toàn có thể mất khá nhiều "tiền ngu" cho những cái không cần thiết hoặc chưa đến mức cần thiết
500 mua xe mới + những cái đồ chơi đắt tiền mà cụ nói thì có thể lên đến 700,800
Trong khi đó mua xe cũ thì có thể đã tương đối đủ đồ rồi
Khi trải nghiệm đủ lâu thì sẽ thấy cái gì chơi được, cái gì không chơi dc chứ không phải việc ném tiền ra để trang bị cho full options và để xe dựng cửa nhà ngắm :)