[Funland] Bùi Quốc Bảo chốt hạ khán giả không nuôi nghệ sĩ, gây xôn xao

Trạng thái
Thớt đang đóng

NNS

Xe ngựa
Chỉ có bố mẹ bạn nuôi bạn thôi, nhớn tí son lắm thì đc vợ nuôi còn thì có cccc =))

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Em hỏi ngược lại các cụ: Cá Tráp Mandalord piano các cụ bảo nghệ sĩ không sống bằng khán giả thì

1. thu nhập của nghệ sĩ từ đâu ra?

2. Nghệ sĩ biểu diễn cho ai?
Cụ đi mở công ty thì cụ sẽ bảo: Tao nuôi nhân viên đấy.
Cụ đi làm thuê cụ sẽ bảo ông sếp: Tao nuôi sếp đấy.
Câu nào cũng đúng phải không cụ :)) :)) :))
Động từ

cho ăn uống, chăm sóc để duy trì và phát triển sự sống
nuôi tằmnuôi con khôn lớn"Công anh xúc tép nuôi cò, Cò ăn cò lớn cò dò lên cây." (Cdao)
giữ gìn, chăm sóc để cho tồn tại, cho phát triển
nuôi tócnuôi móng taynuôi hi vọngnuôi ảo mộng
Tính từ

được coi như ruột thịt, tuy không có quan hệ dòng máu trực tiếp
nhận cháu làm con nuôicha mẹ nuôi

MiTa

Xe lăn

vumanhduy

Xe tăng
Bố bậy thật thử hỏi ông diễn mà không có ai xem thì lấy tiền đâu ra , hay nghệ sĩ lại có thêm nghề mới nghề nằm ngửa.

vân khánh 712

Xe hơi
Bát nháo người nổi tiếng quảng bá tiền ảo bất hợp pháp

Chưa hết bức xúc vì nghệ sĩ quảng cáo kiểu 'công nghiệp' thì giờ đây, người dùng trên mạng xã hội lại một phen bất ngờ vì nghệ sĩ nổi tiếng công khai quảng bá, lôi kéo đầu tư tiền ảo.
Tài khoản các nghệ sĩ đưa các thông tin về tiền ảo /// Ảnh chụp màn hình
Tài khoản các nghệ sĩ đưa các thông tin về tiền ảo
ẢNH CHỤP MÀN HÌNH

Thời gian gần đây, tình trạng nhiều nghệ sĩ, ca sĩ, diễn viên… tham gia đóng quảng cáo kiểu “công nghiệp” tràn lan trên các mạng xã hội Facebook, YouTube… khiến nhiều người bức xúc, thậm chí ám ảnh và Thanh Niên đã phản ánh qua loạt bài "Bát nháo nghệ sĩ quảng cáo". Chưa dừng ở đó, nhiều người nổi tiếng tiếp tục khiến người dùng mạng xã hội Facebook hoang mang khi đồng loạt đăng bài tư vấn về tiền ảo, đầu tư vào tiền ảo, còn gọi là tiền mã hóa như một... chuyên gia tài chính.

Nghệ sĩ, người nổi tiếng “dụ” chơi tiền ảo
Ngày 11.5, các fanpage chính thức, Facebook "chính chủ" của nhiều người nổi tiếng đồng loạt đăng bài quảng cáo với từ khoá #DOGE (viết tắt của Dogecoin). Với những cái tên quen thuộc trong làng giải trí Việt như: Ngọc Trinh, Kiều Minh Tuấn, Khả Như, Lê Dương Bảo Lâm...
Trong bài viết, ngoài liệt kê những đồng tiền ảo đã có uy tín và giá trị, nhiều "đồng coin rác" cũng được cài cắm khéo léo, người đọc, người xem sẽ khó phân biệt nếu không có hiểu biết, kiến thức về những loại tiền ảo này. Các bài đăng gần giống hệt nhau từ các từ khoá cho đến hình ảnh.
Thế nhưng, ngay sau đó N.Tr. lại tố tiền ảo Bilaxy lừa đảo. Cụ thể: "#BILAXY/SCAM trả chị 2.000.000 USD em ơi??? Có muốn làm ăn ở Việt Nam nữa không? ".
Đáng chú ý, Facebook N.Tr. còn đăng bài đáp trả khi bị nhiều người nghi ngờ về khả năng có lợi nhuận khi đầu tư tiền ảo. “Đây là bao nhiêu tiền mà các em bảo chị không có tiền ????”.
Người dùng mạng xã hội thất vọng về nghệ sĩ quảng bá tiền ảo
Sau khi các nghệ sĩ đăng tải nội dung quảng bá liên quan đến tiền ảo, không ít người hâm mộ tỏ ra thất vọng. Người dùng K.N bày tỏ trên mạng xã hội: “Quá thất vọng về các nghệ sĩ”. Còn A.N. (người dùng facebook) chia sẻ: “Biết bao nhiêu mẹ bỉm sữa ở nơi quê nghèo, tin theo lời quảng cáo bán kem trộn, chơi tiền ảo rồi mất hết tiền. Khóc lên khóc xuống trên mạng".
Còn N.N. cũng bức xúc bình luận: "Việt Nam mình hình như không có quyền quản lý nội dung nghệ sĩ PR hay sao ấy, ít ra cũng phải phân biệt cái nào nên cái nào không nên để phạt răn đe nghệ sĩ chứ nhỉ".
Theo ghi nhận của PV Thanh Niên, hiện tại, những bài viết này đã không còn xuất hiện nhưng nhiều người đã chụp lại những thông tin mà nghệ sĩ đăng tải về tiền ảo.

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Ông ấy có vẻ không nói thế, ý ông ấy bảo:
- Bọn tôi cũng lao động, được trả công, chứ đừng bảo ai nuôi tôi.
Nhưng có vẻ ông thớt dùng trò nhét chữ, suy diễn ra là:
- Khán giả không nuôi nghệ sĩ thì hoá ra nghệ sĩ nuôi khán giả :))
Chuẩn. Từ 1 sự việc, một câu nói mà lều báo sáng tác cả một bài. Và từ 1 bài báo, ông thớt suy diễn ra cả một tầng ý nghĩa mới :))

Cụ đi mở công ty thì cụ sẽ bảo: Tao nuôi nhân viên đấy.
Cụ đi làm thuê cụ sẽ bảo ông sếp: Tao nuôi sếp đấy.
Câu nào cũng đúng phải không cụ :)) :)) :))
Động từ

cho ăn uống, chăm sóc để duy trì và phát triển sự sống
nuôi tằmnuôi con khôn lớn"Công anh xúc tép nuôi cò, Cò ăn cò lớn cò dò lên cây." (Cdao)
giữ gìn, chăm sóc để cho tồn tại, cho phát triển
nuôi tócnuôi móng taynuôi hi vọngnuôi ảo mộng
Tính từ

được coi như ruột thịt, tuy không có quan hệ dòng máu trực tiếp
nhận cháu làm con nuôicha mẹ nuôi

Nghệ sỹ là sếp hay nhân viên

Khán giả là nhân viên hay là sếp

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Ngã vào chữ nghĩa thì lại chửi nhau thôi. Em kê cái đệm ngồi xem tình hình đi về đâu:))

Liệp

Xe đạp
ko ai nuôi ai nhưng đừng lừa khán giả là được, hết bán đông y lại sang lùa gà vào chơi đa cấp, kiếm tiền kiểu đó dân họ xích lại giờ
Làm hùng hục cả nửa đời, nằm sắp, nằm ngửa mới nổi tiếng, nói đạo lý đến tụt cả lưỡi mới dụ được đống Fan, con nhang, đệ tử. Không sài nó phí của giời cụ ơi..

nostaIgia23

Xe hơi
Làm hùng hục cả nửa đời, nằm sắp, nằm ngửa mới nổi tiếng, nói đạo lý đến tụt cả lưỡi mới dụ được đống Fan, con nhang, đệ tử. Không sài nó phí của giời cụ ơi..
Thảo nào đám ấy dám to mồm "quan điểm lại hậu" với "nuôi nghệ sỹ". Khi được tý hào quang là quay lại cắn những người đã nuôi chúng nó.

77665508

Xe điện
Xàm lông. Lo làm mà ăn đi, cãi vã gì

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com

đại dương xanh 06

[Tịch thu bằng lái]
Tiền trả công từ đâu ra, cụ lại lấp liếm rồi
Nó làm gì mà trả công cho nó ? Cuộc sống vốn soằng phẳng và nên dư thế. Những người cho mình là thượng đế thường lại là con cừu và ngược lại. Chớ ngộ nhận

Binhan.4ever

Xe buýt
Đúng mà, làm gì có ai nuôi ai ở đây. Về cơ bản là thuận mua vừa bán, quan hệ sòng phẳng mà. Tụi sâu bít nói thẳng ra là nó cũng đáp ứng nhu cầu giải trí của khán giả thì nó mới được trả công. Đầy đứa nghệ sĩ không đáp ứng được nhu cầu này có được trả công đâu, ai nuôi bọn họ?

Còn nói rộng ra nữa thì gia đình học sinh bẩu tôi nuôi giáo viên, bệnh nhân bẩu tôi nuôi bác sĩ, cứ suy diễn thế có mà hết ngày.

Đến mấy bọn livestrem làm trò lố trên mạng, bị từ đứa lớp 5 nó bỉ bôi, cũng nhục chứ. Biết thế mà vẫn làm là vì vẫn có người xem, mà có người xem thì có tiền. Nhưng không thể nói khán giả nuôi bọn đấy, không có bọn đấy thì lấy cái gì mà giải trí.

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Em hỏi ngược lại các cụ: Cá Tráp Mandalord piano các cụ bảo nghệ sĩ không sống bằng khán giả thì

Chán hẳn Cụ.
Cụ suy nghĩ thế này thì chết.
Nói nuôi là cho văn vẻ và khi vui vẻ thôi.
Chứ thực chất là mua bán sòng phẳng Cụ ơi.
Họ cũng đầu tư cho sản phẩm của họ lắm đấy.
Không nhắc tới những con sâu nha.

piano

Xe điện
Đọc qua một số comment thì em có thể nhận ra rất nhiều cụ còn coi nhẹ giá trị tinh thần quá, cũng có thể là do các cụ còn quá nhọc trong việc kiếm cái bỏ vào miệng hàng ngày.
Không cần nói tới nghệ sĩ, em nói tới chính cái of này thôi.
Admin cần member để tăng quảng cáo, vậy member nuôi admin ? Ngược lại, of cũng là nơi để các cụ xả stress miễn phí. Trông vậy cũng rất quan trọng, vì stress nhẹ không xả được tích tụ lại cũng thành trầm cảm!

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Đúng mà, làm gì có ai nuôi ai ở đây. Về cơ bản là thuận mua vừa bán, quan hệ sòng phẳng mà. Tụi sâu bít nói thẳng ra là nó cũng đáp ứng nhu cầu giải trí của khán giả thì nó mới được trả công. Đầy đứa nghệ sĩ không đáp ứng được nhu cầu này có được trả công đâu, ai nuôi bọn họ?

Còn nói rộng ra nữa thì gia đình học sinh bẩu tôi nuôi giáo viên, bệnh nhân bẩu tôi nuôi bác sĩ, cứ suy diễn thế có mà hết ngày.

Đến mấy bọn livestrem làm trò lố trên mạng, bị từ đứa lớp 5 nó bỉ bôi, cũng nhục chứ. Biết thế mà vẫn làm là vì vẫn có người xem, mà có người xem thì có tiền. Nhưng không thể nói khán giả nuôi bọn đấy, không có bọn đấy thì lấy cái gì mà giải trí.
Em nói nhiều rồi Cụ, chán hẳn cái dân trí.
Bảo dân trí thấp thì tự ái.
Chứ mấy cái chuyện đơn giản như này còn không hiểu.
Bảo sao cứ a dua bầy đàn rồi bị người ta dắt mũi.

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]

Giờ Cụ làm công ty, thu nhập của Cụ là từ cty đúng không?
Rồi 1 ngày Cụ làm gì không vừa ý thằng sếp mất dạy gọi Cụ vào nói:
- Tao nuôi gia đình chúng mày lâu nay mà mày vậy à....
Lúc đó Cụ nghĩ sao?
Em nghĩ suy nghĩ như Cụ chắc gục mặt ngồi im thôi.
Gặp em em táng bỏ mẹ nó chứ, hoặc ít nhất cũng phải chửi cho nó 1 trận cho nó bớt ngu đi.

Trạng thái
Thớt đang đóng