[Funland] Bún đậu mắm tôm món ngon những ngày hè oi ả :x

sidecardesigner

Xe điện
Cụ cho hỏi cái xuất đủ đầy này bao xiền thía?
Nay em đi với lão bạn già hết 8 xịch cụ ạ.
Choáng vì giá luôn cụ ơi. Cô chủ kêu khách Of nên được kèo thơm:D

sidecardesigner

Xe điện
Em cũng khoái bún đậu lắm nhưng cứ tưởng tượng cảnh trời nóng như này ngồi cạnh một chảo dầu lềnh phềnh mấy miếng đậu rán lại chùn chân cụ ạ
Chết chết, ai lại ngồi cạnh chảo dầu ngoài chủ quán hả cụ?
Em là em ngồi bàn cao ráo sạch sẽ quạt mát từ đầu đến chân ạ:D

hong.viwaco

Xe container
Tản mạn nhân 1 trưa hè oi bức

Trưa hè nóng quá, nóng gì mà nóng thế hả bạn già ơi?
Rủ nhau đi ăn mà chẳng muốn ăn gì? xôi nóng, cơm chán, bún phở mì thì lại không lai rai được, vào quán bia tính làm vài quại thì lại ngán cảnh ồn ào thôi, tôi với ông vào luôn quán bún đậu trước mặt cho nhanh vậy. Ngán cái thời tiết này quá đi thôi!
Chà, cô chủ quán sao mà xinh gớm, dáng đẫy đà giọng ngọt lịm như đường, cô nhoẻn miệng hai bác xơi gì ạ? Bún nhà em ăn cả đậu, lòng - Nghe bùi tai : "này cô chủ trẻ, cho tôi ngay hai xuất đủ đầy!"
Cười rõ tươi cô chủ bưng ra ngay, nhìn ngon quá lão bạn già ạ.
Tưởng vớ vẩn mà hóa được thế này!
Cô chủ bưng ra rõ 1 khay nhìn xanh mướt lại thêm trắng nõn, miếng khấu đuôi vàng ươm, Lòng se điếu tròn vo trắng ngà , dạ dầy giòn sần sật, cắn miếng lòng tiết mềm, lòng già dai dai. Còn thử ăn miếng đậu rán vàng ươm thì vỏ ngoài giòn rụm, ruột trong non mềm, chấm vô bát mắm tôm thì chao ôi là ngon không kể xiết, nó thành một tổ hợp của mềm, giòn, ngọt cùng vị mặn nhè nhẹ, tí cay cay của ớt hiểm cùng hoà chung với chua chua ngọt ngọt ...
Cầm cọng rau thơm xanh mướt lên rồi nhẩn nha nhai chậm rãi thì bao nhiêu cái bùi, béo, thơm nó mới nổi hết vị lên.
Cô chủ khéo miệng cười duyên " nhà em mời hai bác chén rượu cho đủ vị vừa mồm" - "Ơ, được đấy xin cô chủ quán nhé!"
"Này ông, làm thêm chén rượu nếp cái nhà tự nấu xem nó có ra gì không đi"
Cắn miếng bún mềm mại trắng tinh như da cô con gái đanh tuổi xuân thì , biết nói gì đâu, nó ngọt ở môi nó trôi xuống họng phải không ?
Này ông ơi, đời giản dị cũng khoái phết đây!

ps : ảnh tư liệu chụp tại Quán BÚN MẸT 277 Nguyễn Văn Cừ
;))
Cụ nào ở bển qua đó mà đọc pass : Bạn cụ Suýt đồ da thì trà đá free, bún thêm nhân nhé :))
Em vào xơi xong mà cô chủ khoái em nên hứa sẽ khuyến mại cho bạn em ạ _ đôi khi đẹp trai lại là 1 cái tội :))
Em còn được cô chủ [@nguyetbatai;84269] khuyến mãi cho mét rưỡi Longlon mang về nữa cơ:))

billnantes

Xe container
em thích ăn đậu chiên già già tí ăn cho giòn .

Dê !

Xe tải
Tản mạn nhân 1 trưa hè oi bức

Trưa hè nóng quá, nóng gì mà nóng thế hả bạn già ơi?
Rủ nhau đi ăn mà chẳng muốn ăn gì? xôi nóng, cơm chán, bún phở mì thì lại không lai rai được, vào quán bia tính làm vài quại thì lại ngán cảnh ồn ào thôi, tôi với ông vào luôn quán bún đậu trước mặt cho nhanh vậy. Ngán cái thời tiết này quá đi thôi!
Chà, cô chủ quán sao mà xinh gớm, dáng đẫy đà giọng ngọt lịm như đường, cô nhoẻn miệng hai bác xơi gì ạ? Bún nhà em ăn cả đậu, lòng - Nghe bùi tai : "này cô chủ trẻ, cho tôi ngay hai xuất đủ đầy!"
Cười rõ tươi cô chủ bưng ra ngay, nhìn ngon quá lão bạn già ạ.
Tưởng vớ vẩn mà hóa được thế này!
Cô chủ bưng ra rõ 1 khay nhìn xanh mướt lại thêm trắng nõn, miếng khấu đuôi vàng ươm, Lòng se điếu tròn vo trắng ngà , dạ dầy giòn sần sật, cắn miếng lòng tiết mềm, lòng già dai dai. Còn thử ăn miếng đậu rán vàng ươm thì vỏ ngoài giòn rụm, ruột trong non mềm, chấm vô bát mắm tôm thì chao ôi là ngon không kể xiết, nó thành một tổ hợp của mềm, giòn, ngọt cùng vị mặn nhè nhẹ, tí cay cay của ớt hiểm cùng hoà chung với chua chua ngọt ngọt ...
Cầm cọng rau thơm xanh mướt lên rồi nhẩn nha nhai chậm rãi thì bao nhiêu cái bùi, béo, thơm nó mới nổi hết vị lên.
Cô chủ khéo miệng cười duyên " nhà em mời hai bác chén rượu cho đủ vị vừa mồm" - "Ơ, được đấy xin cô chủ quán nhé!"
"Này ông, làm thêm chén rượu nếp cái nhà tự nấu xem nó có ra gì không đi"
Cắn miếng bún mềm mại trắng tinh như da cô con gái đanh tuổi xuân thì , biết nói gì đâu, nó ngọt ở môi nó trôi xuống họng phải không ?
Này ông ơi, đời giản dị cũng khoái phết đây!

ps : ảnh tư liệu chụp tại Quán BÚN MẸT 277 Nguyễn Văn Cừ
;))
Cụ nào ở bển qua đó mà đọc pass : Bạn cụ Suýt đồ da thì trà đá free, bún thêm nhân nhé :))
Em vào xơi xong mà cô chủ khoái em nên hứa sẽ khuyến mại cho bạn em ạ _ đôi khi đẹp trai lại là 1 cái tội :))
Quảng cáo trá hình :)) :)), xét về mặt kỹ thuật thì trông ngon thật, cô chủ khéo và đảm quá :)

Chỉnh sửa cuối:

LưuHà

Xe hơi
nhìn hấp dẫn quá bác ơi!

Moonlotus

[Tịch thu bằng lái]

Suất này vẫn còn thiếu .
Nem = 2 cái nem nhỏ
Thịt luộc = Thịt chân giò luộc

Mấy miếng xoài xanh

Nay em đi với lão bạn già hết 8 xịch cụ ạ.
Choáng vì giá luôn cụ ơi. Cô chủ kêu khách Of nên được kèo thơm:D
Mie thế mà cũng đòi chém, một xuất đầy đủ như trên là 35K. Mà đã lách luật thì đưa thêm cái biển có đia chỉ cho dễ tìm đi ;)

DuongHL

Xe container
Mie thế mà cũng đòi chém, một xuất đầy đủ như trên là 35K. Mà đã lách luật thì đưa thêm cái biển có đia chỉ cho dễ tìm đi ;)
Mấy lần cháu đi qua nhòm vào mà sao chỗ 277 lại là cửa hàng sửa chữa xe máy nhỉ?

Rượu quê 28-58 độ khử độc bằng Công nghệ châu Âu