[Funland] Bùng binh nghĩa địa

KeanuR

Xe tăng
Cụ nói đùa hay sao, dự án mở đường của nhà nước thì trong phút mốt phải di dời, bố thằng nào dám bật lại, ngay như nghĩa trang làng em chẳng hạn, nằm giữa quy hoạch đường vành đai 5 Hà Nội do Sun làm chủ thầu thi công, hiện nay đã không được chôn tươi nữa, hạn đến 2025 phải di chuyển đến khu mới tập trung của cả xã.
UI Dương ĐÌnh Nghệ, quy hoạch phải ủi nghĩa trang của Yên Hòa Dịch Vọng, giờ bất động 10 năm nay rồi cụ, dân đó tuyên bố tiền không quan trọng/ sẵn sàng đổ máu để giữ vì các cụ coi mộ cũng cao tuổi rồi, dời mộ đi lên Ba Vì hay Thạch THất thì họ k thể viếng dc hàng tuần hàng tháng dc
Dân khu đó chả biết bgio mới đi dc để thông đường

mrdaubac

Xe điện
UI Dương ĐÌnh Nghệ, quy hoạch phải ủi nghĩa trang của Yên Hòa Dịch Vọng, giờ bất động 10 năm nay rồi cụ, dân đó tuyên bố tiền không quan trọng/ sẵn sàng đổ máu để giữ vì các cụ coi mộ cũng cao tuổi rồi, dời mộ đi lên Ba Vì hay Thạch THất thì họ k thể viếng dc hàng tuần hàng tháng dc
Có thể là đường vành đai 5 ở quê em khác với các công trình dân sinh khác, ngay đường cao tốc Cầu Giẽ - Ninh Bình cũng chạy qua mấy cái nghĩa trang, chỗ nào cần giải tỏa thì giải tỏa, còn phần nào không vào chỉ giới mở đường thì vẫn tồn tại, chứ bật lại sao được.

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Sao không làm cái bùng binh 2 nhánh hình chữ nhật ôm lấy nghĩa trang nhỉ. Đi lại cho tiện DDN xuyên lên Ng Văn Huyên đi sân bay tiện là.

long.spc

Xe container
Có thể là đường vành đai 5 ở quê em khác với các công trình dân sinh khác, ngay đường cao tốc Cầu Giẽ - Ninh Bình cũng chạy qua mấy cái nghĩa trang, chỗ nào cần giải tỏa thì giải tỏa, còn phần nào không vào chỉ giới mở đường thì vẫn tồn tại, chứ bật lại sao được.
Chỗ em KCN với khu giãn dân mộ di dời ra khu mới hết đều tăm tắp. Một số dự án đấu giá k chuyển dc ngta cứ để vậy.
Đọc đến trang 6 có mấy cụ cứ cmt tỏ vẻ hiểu chuyện này nó ntnao. Biết thì nói bố nó ra, k thì thôi nhắc mãi. Kđt thì xong rồi, giá cũng gấp thếp rồi thì kệ cho ngta yên nghỉ,

Baltika 9

Xe tải
Giờ dự án bên đó đã bán hết, chắc ảnh không có có ý định di dời nữa đâu.

Screenshot (76).png
Ăn hết.
Ị mọc thành cây.
Tiền thu đủ rồi.
Thơm thối thì chủ đt hưởng.
Di dời các cụ mà làm gì chi tốn kém ?
Cái thời điểm cần đã qua lâu rồi.

TÔN

Xe container
E thấy nghĩa trang đấy chả ảnh hưởng gì lớn lắm đến giao thông.bùng binh méo thì đạp thêm tí ga chứ có sao đâu
Nhưng các cụ nằm đấy xe cộ nó chạy vòng quanh cả ngày lẫn đêm thì cũng mệt thật
Ngay gần chỗ cầu trần duy hưng có cái nhà nghĩa trang làng to đùng.chắc ít người biết.ki thể chuyển đc đi đâu cả

Antoni

Xe tải
Thiết kế khu đô thị ngu, chỗ đó rộng rãi thiết kế nghĩa trang ở 1 góc thôi, chắc là tưởng ăn được nên làm ra giữa đường
Khu Vinsmart cũng tưởng dễ ăn, tính làm con đường xuyên qua nghĩa trang, ai ngờ đụng phải mấy ngôi mộ của người có công, con cháu họ ko chịu di dời nên giờ đảnh bỏ dở con đường, chưa biết bao giờ hoàn thành.

SesameStreet

Xe điện
Hồi 2003, 2004 ở khu An Khánh - đại lộ Thăng Long cũng có vụ dân không chịu dời nghĩa trang, thế là đang đêm không hiểu ai đổ mà sáng hôm sau khu ngĩa địa ngập trong bùn với phế thải, không còn nhận ra được mộ với hài cốt đâu nữa. Con cháu khóc ròng. Vụ đấy không hiểu về sau xử lý thế nào.

Chỉnh sửa cuối:

FelizS

[Tịch thu bằng lái]
Hồi 2003, 2004 ở khu An Khánh - đại lộ Thăng Long cũng có vụ dân không chịu rời nghĩa trang, thế là đang đêm không hiểu ai đổ mà sáng hôm sau khu ngĩa địa ngập trong bùn với phế thải, không còn nhận ra được mộ với hài cốt đâu nữa. Con cháu khóc ròng. Vụ đấy không hiểu về sau xử lý thế nào.
Vụ đấy là ở Nghĩa Trang Đồng Trưa - Hà Đông, đã khởi tố 3 chú cụ ạ

Tran Phuong 6

Xe hơi
Mộ của gia đình các cụ đang thừa tiền, nên là dùng tiền cũng không thỏa thuận được

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Ảnh hưởng chứ, cái bùng binh méo xẹo chạy xe qua rất buồn cười, rồi mấy nhà ở gần đó chắc cũng ko thoải mái, thà nó nép hẳn vào 1 góc còn đỡ
Mấy nhà gần đó thoải mái mà bác, có vấn đề gì đâu nhỉ?

FelizS

[Tịch thu bằng lái]
Mấy nhà gần đó thoải mái mà bác, có vấn đề gì đâu nhỉ?
Ở chung cư trên cao, đêm mở cửa sổ ra view vườn hoa hay 1 cái bùng binh tròn xoe nhiều cây cảnh nó vẫn dễ chịu hơn là view ra bãi tha ma phỏng cụ?

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Ở chung cư trên cao, đêm mở cửa sổ ra view vườn hoa hay 1 cái bùng binh tròn xoe nhiều cây cảnh nó vẫn dễ chịu hơn là view ra bãi tha ma phỏng cụ?
Tôi thấy quanh đó toàn villa mà bác, chả thấy chung cư nào.
Và, các căn villa đó gần hơn nhiều.

datinh

Xe container
ở cái đường ven sông hồng mạn chùa bồ đề. em đếm vội phải 3 cái nt to oành. nhà cửa xung quanh cũng nhiều. có cả doanh trại q đ

Patriots

Xe lăn
Hồi 2003, 2004 ở khu An Khánh - đại lộ Thăng Long cũng có vụ dân không chịu dời nghĩa trang, thế là đang đêm không hiểu ai đổ mà sáng hôm sau khu ngĩa địa ngập trong bùn với phế thải, không còn nhận ra được mộ với hài cốt đâu nữa. Con cháu khóc ròng. Vụ đấy không hiểu về sau xử lý thế nào.
Đấy là Dương Nội trong Hà Đông, dự án bên Nam Cường, anh Cường ngày đó đứt rồi lớp sau làm quả đó