[Funland] buôn bán nhỏ hàng tàu không dễ như xưa

Binbi

Xe điện
Tàu có trò hàng đợt 1 rất ok
Đợt 2-3 thì lởm thôi rồi
Do thương gia Việt cả thôi cụ ơi. Lần 1 đặt hàng loại 100¥ về bán 1000k vnd. Lần 2 bảo bọn xưởng bên Tàu là chỉ đặt 70¥ thôi để về bán 950k. Lần 3 thì chỉ đặt 50¥ để về bán 900k. Nhiều xưởng Tàu cũng phải lắc đầu về việc thương gia Việt ép giá.

oliviarose

[Tịch thu bằng lái]
Nếu cùng 1 mẳt hàng nếu không quá gấp có thể tìm shop bên Tàu sẽ rẻ bằng 1/2-1/4 shop Việt Nam, ship chỉ 10k hoặc freeship nếu đơn nhiều tiền. Em thỉnh thoảng cũng mua ở shop Tàu trên shoppe và lazada
Cháu cũng từng mua mấy món trên Aliexpress rẻ và ship nhanh thật.
Đang nghía mấy con lọc nước R/O, tầm 2 củ là được con dùng ổn (tiểu thương VN bán 3,5 - 4 củ).

Hoàng Trang

Xe ngựa
Hôm em đọc đâu đó thì shopee giờ có gian hàng hoặc thương gia đăng bán, người mua ấn mua và ship thẳng từ TQ về, k biết hàng nằm đâu ship về nhưng cũng chỉ mất vài ngày với giá ship rẻ giật mình, em k nhớ rõ 20-30k gì đó. Nếu như thế thì k hiểu tiểu thương nhà mình đỡ kiểu gì với nó. Chất lượng sp tạm thời k xét tới nhưng tốc độ và thời gian ship như vậy thì trong nước chỉ còn bài ship trong ngày chắc mới cạnh tranh nổi
Shop tàu trên shopee có từ lâu rồi cụ, trước đây phí ship đồng giá 10k dù ship từ Thâm Quyến về Sài Gòn đi chăng nữa, sau khi áp mã freeship thì phí ship = 0. Giờ phí ship từ tàu về tăng lên thành 15k nhưng vẫn rẻ hơn ship từ SG ra HN. Sản phẩm thì tất nhiên thượng vàng hạ cám nhưng nếu khách biết mua thì mua thẳng từ tàu rẻ hơn mặt hàng cùng loại từ shop Việt vì bản thân shop Việt cũng nhập từ tàu về bán.

BDS68

Xe cút kít
Người OF
xe cụ có apple carplay ko
Có hay sao ấy cụ ah, đầy đủ camera 360, tốc độ hiển thị trên kính lái, … nói chung những tính năng nào cho xe hiện đại em thấy bao có nhưng nhiều thứ em chả biết. Mỗi ông cu con hay cài đặt thôi :((

dongnat123

Xe container
Rẻ hơn là tất nhiên, vì nó qua ít cung. Nhà e cũng nhập đồ từ tàu về bán, và tất nhiên e phải cộng thêm tiền công của e vào chứ bán bằng giá e nhập từ bên kia về thì e bán cho vui à :))
Nhiều khi làm vì đam mê, luyện yoga và hít khí giời :))

Gừng

Xe container
Có hay sao ấy cụ ah, đầy đủ camera 360, tốc độ hiển thị trên kính lái, … nói chung những tính năng nào cho xe hiện đại em thấy bao có nhưng nhiều thứ em chả biết. Mỗi ông cu con hay cài đặt thôi :((
vậy khả năng là cu con lắp sẵn adroid box rồi
cuj mua của ku turnviet cái cam hành trình android của vietmap là đẹp nhất vì nó dán mong dính vào kính lái

Vomoicuoi

Xe tăng
Riêng em mua hàng điện máy , dụng cụ cầm tay là cứ phải đến tận nơi. Nhưng em vẫn thích dùng hàng điện máy , dụng cụ nhật bãi. Điện máy thì nhiều lúc hên xui , nhưng hàng dụng cụ cơ khí thì phải nói tuyệt vời. Như bộ lục lăng, cờ lê , mỏ lết , trông bẩn bẩn nhưng về kỳ cọ lại sáng choang , dùng sướng

BDS68

Xe cút kít
Người OF
vậy khả năng là cu con lắp sẵn adroid box rồi
cuj mua của ku turnviet cái cam hành trình android của vietmap là đẹp nhất vì nó dán mong dính vào kính lái
Vâng, ông cu con mới 10 tuổi thôi cụ ah, nhưng nó hay xem các tính năng và cài đặt rất thạo :((

dpl

Xe lăn
Nhưng giờ hàng Tầu về toàn hàng đểu , ví dụ như cùng cái ghế này thôi , trước nhập về dùng 3-5 năm không bị gẫy hay nổ da bong nỉ tuy giá rất cao , nhưng giờ thì ai nhập khẩu dùng chưa được 1 năm

View attachment 7541722
Năm rồi bên e phải tự làm tuy không đẹp bằng hàng Tầu nhưng chất lượng tốt , yên tâm

View attachment 7541723
Đồ sofa cao cấp e vẫn nhập trung quốc vì đẹp + bền + rẻ. Mỗi tội lâu thôi ạ

dpl

Xe lăn
Riêng em mua hàng điện máy , dụng cụ cầm tay là cứ phải đến tận nơi. Nhưng em vẫn thích dùng hàng điện máy , dụng cụ nhật bãi. Điện máy thì nhiều lúc hên xui , nhưng hàng dụng cụ cơ khí thì phải nói tuyệt vời. Như bộ lục lăng, cờ lê , mỏ lết , trông bẩn bẩn nhưng về kỳ cọ lại sáng choang , dùng sướng
Hàng makita bãi hơn tỉ lần mấy máy mới của tàu cụ nhỉ

Kia_fote

Xe điện
Trước đây, tôi thấy nhiều anh em thương mại nhỏ nhập hàng từ Trung Quốc về, qua các site thương mại điện tử, về bán online hoặc bán lẻ, rất kiếm ăn, nhẹ nhàng
Giờ với Shopee ship tận cửa mà giá ship rất rẻ, miếng bánh online đã bị chia nhỏ rất nhiều. Việc thương nhân Việt Nam nhập hàng từ tàuphí ship tăng cao nên mức lợi nhuận bị giảm sút. và nền sản xuất hàng tiêu dùng của Việt Nam lớn mạnh trong những năm gần đây (nhiều công ty chủ Trung Quốc qua Việt Nam làm ăn) nên lợi nhuận từ thương mại Trung Quốc sẽ bị suy giảm rất nhiều.
Đổi lại người tiêu dùng Việt Nam có thêm nguồn hàng tiêu dùng giá cả rất tốt và sẵn hàng
Xin các cụ bàn luận thêm và đưa ra các giải pháp ạ, offer em thấy rất nhiều anh tài ẩn náu
Em thì ko ủng hộ kiểu buôn bán tiểu ngạch nhỏ lẻ trốn thuế, hàng hóa lại ko đảm bảo chất lượng!

Kia_fote

Xe điện
E thấy Hàn hay Nhật cũng đa phần Made in China mà cụ, chẳng qua họ đặt chất lượng cao hơn thôi. Dân là bài tàu nhưng lại thích mua rẻ, chứ cứ hàng Tàu cao cấp chấp nhận đắt chút thì kém gì Nhật Hàn đâu ạ.
Tàu cao cấp có thể gần = Hàn, chứ ko so đc với Nhật. Em đi Nhật thấy dân Tàu vẫn xếp hàng chen chúc mua đồ tiêu dùng Made in Japan.

tuctuc2010

Xe điện
Hàng trên shopee cũng là hàng tàu. Thậm chí mấy cái shop bán hàng trên đấy là tàu khựa chính cống, order hàng toàn ship thẳng từ khựa về tận nhà cho khách
Đúng vậy. E rất hay mua hàng Shopee, nhiều lúc mua món hàng có máy chục k thôi mà nó cũng ship thẳng bên Tàu về. Đận trước em mua bộ chắn bùn cho con xe ghẻ của em có hơn 2 trăm mà lúc bỏ ra lắp không vừa, báo đổi hàng nó trả thẳng tiền và không thèm lấy lại hàng cơ

4X4=16

Xe điện
Hàng trên shopee cũng là hàng tàu. Thậm chí mấy cái shop bán hàng trên đấy là tàu khựa chính cống, order hàng toàn ship thẳng từ khựa về tận nhà cho khách
Cụ nói đúng, giá của tụi nó đã rẻ vđ, phí ship còn rẻ hơn cả ship nội đia. Nó cạnh tranh thế thì các thương gia Vn chuẩn bị giải tán sớm, trừ ship hỏa tốc thì khựa thua.
Đấy có lão nào cứ bảo cạnh tranh về giá là không ăn thua nào là phải nâng tầm giá trị sp nọ kia, người tiêu dùng họ đếch quan tâm ác thứ đó, họ chỉ quan tâm về giá.

4X4=16

Xe điện
Nhưng giờ hàng Tầu về toàn hàng đểu , ví dụ như cùng cái ghế này thôi , trước nhập về dùng 3-5 năm không bị gẫy hay nổ da bong nỉ tuy giá rất cao , nhưng giờ thì ai nhập khẩu dùng chưa được 1 năm

View attachment 7541722
Năm rồi bên e phải tự làm tuy không đẹp bằng hàng Tầu nhưng chất lượng tốt , yên tâm

View attachment 7541723
Cơ bản hàng tầu vẫn ngon nhưng các thương gia Vn muốn lãi cao nên đặt hàng kém chất lượng về bán. Các bạn khựa thì giá nào các bạn ý cũng làm được. Chiều thương gia Việt hết nước chấm.

vocuc_trongrong

Xe tăng
Hàng cờ lê, mỏ lết nó chỉ là thanh kim loại vô tri, chả có j để mà hỏng cả (vì hỏng thì chỉ có gãy, nứt, ai xài nữa:D).
Chứ liên quan đến máy móc, động cơ bên trong rồi thì hàng bãi thải ra cả cont như vậy đố ai biết ruột gan bên trong nó thế nào.
Hàng mới của các hãng nội địa TQ ko thiếu j hàng ngon cho nhu cầu gia đình. Em tìm khoan pin, với bơm, máy nén khí chỉ toàn tìm hàng mới của TQ.
1 vài lần ra mấy chỗ chuyên hàng bãi xem là nghỉ luôn. Chỉ mua đc dây điện, cáp, dây tín hiệu với đồ cơ khí hiện hữu. Chứ đồ máy móc, máy phát các kiểu thì say no.

Gừng

Xe container
Vâng, ông cu con mới 10 tuổi thôi cụ ah, nhưng nó hay xem các tính năng và cài đặt rất thạo :((
vậy khả năng lầ chưa có android box

cuj mua 1 cái ăn roi của vietmap và 1 cái cam hanhf trinhf android là đẹp nhất

BDS68

Xe cút kít
Người OF
vậy khả năng lầ chưa có android box

cuj mua 1 cái ăn roi của vietmap và 1 cái cam hanhf trinhf android là đẹp nhất

Thanks cụ. Thế này là hết 10,5 củ nhỉ, để lúc nào em qua chỗ cụ ấy xem ntn!