Thảo luận Buồn phiền Toyota Thanh Xuân

meonho10

Xe tải
đúng ko cụ

e thấy 10 vạn mà thay đĩa phanh thì có vẻ vô lý
Cứ kiểm tra, Láng được thì Láng mỏng quá thì thay (nó có thông số mà) mà đĩa cũng ko đắt.

Tiện cho em hỏi, dây coroa tổng hết tăng được giờ nên vào hãng thay hay mua bosch chính hãng và ra Gara thay.

RAVA

Xe ba gác
tranh thủ cho e hỏi phát

xe e chạy 10 vạn rồi
tính thay má phanh
bên ngoài có hàng nào bán má phanh chất lượng tạm ổn tí ko cụ, vào hãng thấy 6,7 củ tốn quá
-E thấy nhiều bác hay mua đồ Toy ở cty H&T chỗ Ngõ Huế, hồi nó còn ở phố Hoà Mã e cũng ra đó mua thử 1 bộ má phanh trc, khi mua phải chụp số Vin để họ tìm hàng cho đúng. E cũng cẩn thận phi vào Toy HK nhờ bộ phận cung cấp vật tư cho mượn 1 bộ hàng xịn genuine ra check thử thấy bên ngoài thì nó chả khác nhau mấy, kể cả số hiệu, mã vạch...Vừa rồi e lắp cho xe chạy đc 1 thời gian thì khi chạy chậm rà phanh (giống như khi tắc đg ấy) thì nó hơi kêu, mang vào Hãng đánh sạch má và đĩa phanh 1 chút thì hết ngay, chạy nhanh thì ko sao? Nói chung là hàng ngoài thì chỉ đc cái rẻ thôi chứ ko thể biết đc nguồn gốc xuất xứ và chất lượng nó ntn, mà nó cũng có nhiều loại fake, có độ copy từ thấp khoảng 20-30% cho đến super fake giống đến 80-90% so với hàng genuine hay oem. Tóm lại là nếu muốn yên tâm thì chỉ có mua hàng trong Hãng còn ko thì hên xui thôi!

Gừng

Xe container
-E thấy nhiều bác hay mua đồ Toy ở cty H&T chỗ Ngõ Huế, hồi nó còn ở phố Hoà Mã e cũng ra đó mua thử 1 bộ má phanh trc, khi mua phải chụp số Vin để họ tìm hàng cho đúng. E cũng cẩn thận phi vào Toy HK nhờ bộ phận cung cấp vật tư cho mượn 1 bộ hàng xịn genuine ra check thử thấy bên ngoài thì nó chả khác nhau mấy, kể cả số hiệu, mã vạch...Vừa rồi e lắp cho xe chạy đc 1 thời gian thì khi chạy chậm rà phanh (giống như khi tắc đg ấy) thì nó hơi kêu, mang vào Hãng đánh sạch má và đĩa phanh 1 chút thì hết ngay, chạy nhanh thì ko sao? Nói chung là hàng ngoài thì chỉ đc cái rẻ thôi chứ ko thể biết đc nguồn gốc xuất xứ và chất lượng nó ntn, mà nó cũng có nhiều loại fake, có độ copy từ thấp khoảng 20-30% cho đến super fake giống đến 80-90% so với hàng genuine hay oem. Tóm lại là nếu muốn yên tâm thì chỉ có mua hàng trong Hãng còn ko thì hên xui thôi!

e vừa hỏi nhà CHiến hảo. má phanh trước Cam 350k , trong khi hãng 3,2 tr.

vãi thặc

RAVA

Xe ba gác
e vừa hỏi nhà CHiến hảo. má phanh trước Cam 350k , trong khi hãng 3,2 tr.

vãi thặc
-Giá thế thì e nghĩ cũng chả xịn đc đâu, trc e mua đôi má trc Rav4 ở HT cũng loanh quanh 1 củ rồi, trong khi giá Hãng là 3,6tr chưa vat (má sau có 1,34tr chưa vat), đc cái xuất xứ Japan, mà 2 xe này cũng gần tương đương?

Gừng

Xe container
-Giá thế thì e nghĩ cũng chả xịn đc đâu, trc e mua đôi má trc Rav4 ở HT cũng loanh quanh 1 củ rồi, trong khi giá Hãng là 3,6tr chưa vat (má sau có 1,34tr chưa vat), đc cái xuất xứ Japan, mà 2 xe này cũng gần tương đương?

thôi

giá dư lày thì đúng là hàng Nhật tân rồi

e đành vào hãng cho bọn nó cứa cổ bộ má phanh trước sau và dây cu roa vậy

bugi thì ra ngoài mua 4 cái denso, chắn gầm trước sau thì nhà chiến hảo báo 150k/cái, hãng báo 1,6 củ. thôi cái này mua chiến hảo

VNKingman

Xe buýt
thôi

bugi thì ra ngoài mua 4 cái denso, chắn gầm trước sau thì nhà chiến hảo báo 150k/cái, hãng báo 1,6 củ. thôi cái này mua chiến hảo
những đồ má phanh, dây coroa cụ vào hãng mua đi, nó liên quan đến vận hành xe và an toàn của mình, ra ngoải chẳng may có vấn đề gì k có cơ hội sửa sai đâu

RAVA

Xe ba gác
thôi

-E nghĩ bác nên hỏi giá trc cả trong Hãng lẫn bên ngoài kể cả mấy cái đồ như buzi hay chắn gầm...E hay tra cứu ngó nghiêng thì thấy đôi khi đồ trong Hãng có cái rẻ bất ngờ hoặc chỉ đắt hơn hàng ngoài có tí ti, thế thì tội quái gì phải ham rẻ cho nó khổ ra, mà bác nên nhớ cho e là hàng Hãng đều đc bh 1 năm nhé, cái này quan trọng lắm đấy!

chanlaixe

Xe đạp
Cố vấn dịch vụ ở toy thanh xuân không có tâm đâu các cụ ạ. Nó chỉ quan tâm đến doanh số. Cái không cần phải thay nó cũng tư vấn khách phải thay. Các cụ nên cảnh giác. Kẻo bị lừa.

0962267986

[Tịch thu bằng lái]
mua ngoài nhưng choiw đồ tốt ..hãng cũng bơm ngoài thôi cụ

VNKingman

Xe buýt
mua ngoài nhưng choiw đồ tốt ..hãng cũng bơm ngoài thôi cụ
Xin lỗi cu, cu dựa vào gì để đam bảo đồ ngoài chính hãng. Em mua cai đèn hậu giống từ ma đến các đặc điểm. Chỉ phát hiện ra đồ face khi lắp vào k chính xác cố độ đỡ xe báo lỗi. Cu cố đi mua đồ ngoài chính hãng đi nhé em chui :))