[Funland] Buồn vì hết động lực

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com
mới có 120tr/1 tháng thôi mà cụ tự tin sớm thế. Chỉ là trước mình trồng cây rồi thì giờ đến ngày mình tạm thu hoạch quả, nhưng cũng đến 1 thời gian nào đó quả lại hết thôi mà. theo em thây thu nhập 120tr/1 tháng của cả nhà chi tiêu 4 người thì ko thấm tháp gì với mức sống ngoài HN này đâu cụ, chỉ là do mình tiêu ít đi thì cảm thấy dư chứ thực tế con ăn học mà ở dạng khá khẩm thì số đó cũng bt.

thientamnt

Xe điện
đọc tút cụ thớt thấy tủi thân vãi. lại ôm đt chờ nổ cuốc

my.eb

Xe điện
mới có 120tr/1 tháng thôi mà cụ tự tin sớm thế. Chỉ là trước mình trồng cây rồi thì giờ đến ngày mình tạm thu hoạch quả, nhưng cũng đến 1 thời gian nào đó quả lại hết thôi mà. theo em thây thu nhập 120tr/1 tháng của cả nhà chi tiêu 4 người thì ko thấm tháp gì với mức sống ngoài HN này đâu cụ, chỉ là do mình tiêu ít đi thì cảm thấy dư chứ thực tế con ăn học mà ở dạng khá khẩm thì số đó cũng bt.
Thu nhập 1.8 tỷ/tháng, tiêu 120tr/tháng đấy cụ. Cụ đọc kỹ lại đi ạ.

raisomoon

Xe tăng
Mợ làm ơn đọc kỹ rồi phán, em nhớ cách đây tầm 7-8 năm cụ chủ thớt đã có thu nhập 14-15 tỷ/ năm rồi. Cũng mừng cho cụ í là sau mấy năm covid DN của cụ í vẫn tăng trưởng và tạo lợi nhuận tốt hơn trước.

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Em đọc thấy nhiều cụ cứ nhầm lẫn động lực làm việc, động lực kiếm tiền với các thú vui hay hoạt động trong cuộc sống ~o)

shopnhimsoc

Xe điện
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com
Mợ làm ơn đọc kỹ rồi phán, em nhớ cách đây tầm 7-8 năm cụ chủ thớt đã có thu nhập 14-15 tỷ/ năm rồi. Cũng mừng cho cụ í là sau mấy năm covid DN của cụ í vẫn tăng trưởng và tạo lợi nhuận tốt hơn trước.
ui vậy ạ! thế thì mắt em kèm nhèm đọc chữ tác ra chữ tộ rồi, vậy chúc mừng cụ ấy thôi ạ! được nghỉ hưu sớm thì dành thời gian tận hưởng cuộc sống và làm từ thiện là chuẩn rồi ạ. cụ chán vì 1 phần mải lo kiếm tiền, giờ gây dựng lại các mối quan hệ bạn bè ngày xưa đi cụ, đi chơi tận hưởng hoặc giúp người thân bạn bè đi cụ, nếu là em thì em đi chơi và xõa với bạn bè để tìm lại niềm vui cho bản thân, đầu tư vào các dự án của bạn bè nếu họ cần giúp, người nhà ai khởi nghiệp cần vốn sẽ hỗ trợ, vì sau tất cả bên ta chỉ còn gia đình và người thân thôi, gây dựng nhiều mỗi quan hệ thân tình với người xung quanh và họ hàng, thì đời con mình được hưởng phúc đó cụ, ko cần làm từ thiện xa xôi ở đâu cả

Chỉnh sửa cuối:

chuadutienmuaxe

Xe tăng
Em đã đọc hồi ức lập nghiệp của cụ.
Trên đỉnh cao rồi để duy trì được tâm trí, hoài bão ko phải việc dễ dàng.
Nhưng ví dụ như cậu Messi trên đỉnh TG rồi mà vẫn khát khao, tìm động lực mới cho mình, chưa hề muốn dừng lại thì phải có 1 động lực mới, khát khao mới :)
Cụ cho em đọc Hồi ức lập nghiệp của cụ chủ với ạ.
Chỉ biết ngưỡng mộ cụ chủ thớt thôi ạ.

hieukon

Xe container
theo e, cụ nên tìm cách tạo ra công ăn việc làm cho người khác. 1 phần nhỏ góp cụ tăng tài sản
1 phần khác là giúp người khác có việc làm, tạo thu nhập cho họ cụ ak :)

sakai_yo

Xe lăn
Cụ cho em đọc Hồi ức lập nghiệp của cụ chủ với ạ.
Chỉ biết ngưỡng mộ cụ chủ thớt thôi ạ.
Gửi cụ, em mới đọc 1 lèo hôm qua, cụ chủ có tầm nhìn chứ không như người thường đâu.

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Nếu e nhớ ko nhầm thì chủ thớt có nhà máy sản xuất món nước uống thể thao, món này giờ cạnh tranh cực khốc liệt nên để yên thì ấm chứ lơ mơ mở rộng dễ đứt lắm.
Ở nhà vợ con đã ru ngủ, ở công ty thì đứa nào cũng "dạ anh", lên mạng lại gặp những người bàn lùi như cụ thì càng mất động lực, nhụt chí nữa :D thế thì phí lắm, nhân tài (sản xuất) đã như lá mùa thu còn mất động lực thì phí lắm. Mình gặp nhiều người như thế, mình trêu: thế là anh đang "sống mòn" rồi.

Nên có cụ nào trên này nói nên đi du lịch 1 mình theo kiểu trải nghiệm, khám phá cũng là ý hay; chứ đi du lịch theo kiểu chăn ấm nệm êm vợ kèm bên cạnh thì ba bữa là chán, chỉ là hình thức giết thời gian thôi. Tất nhiên, để vượt ra khỏi "comfort zone", "sống mòn" thì cần dũng cảm.

Chỉnh sửa cuối:

kieuthienan

Xe buýt
Vài hôm nay mấy thớt buồn vì nghèo mở ra hơi nhiều. Tôi mở cái thớt trái chiều cho các cụ vào ném đá. Nói ra nhiều cụ chắc sẽ chửi tôi lắm chuyện nhưng đúng là khoảng gần 1 năm nay, tôi gần như hết động lực cố gắng kiếm tiền.

Các cụ nghĩ để sống thoải mái, con người ta cần bao nhiêu? Gia đình tôi 4 người khoảng 120 triệu tháng là quá đủ, ăn, đi chơi, học hành, chút ít làm từ thiện. Các công việc của tôi ra tiền khoảng 15 lần như thế và rất ổn định, hàng ngày tôi chỉ mất khoảng 2 tiếng làm việc, còn thì ngồi lười, và đúng là càng ngày càng lười.

Thỉnh thoảng tôi nghĩ lẩn thẩn, không biết có phải mình vô công rồi nghề theo 1 kiểu khác không. Vì các thứ của tôi đã ổn định từ vài năm nay, giả dụ ngay bây giờ tôi có biến đi thì việc của tôi vẫn thế, không bị ảnh hưởng gì.

Nhớ lại 16 năm trước, lúc khởi nghiệp lần thứ 2, tôi từng khí thế hoài bão bao nhiêu, giờ lại thành ra lười nhác thế này.

OF nhiều cao nhân, đại gia. Có cụ nào ở trong tình trạng giống tôi không?
Hết động lực là đúng rồi, tiền làm ra mà sáng ăn bát phở đã hết 7/10 số tiền hôm trước kiếm được thì đúng là hết cả niềm tin ss nữa ý chứ. Vì em thấy 4ng=120/m nghĩa là mỗi người có 30tr/m mà tháng 30d thì mỗi ngày có 1tr/ng mà bát phở giờ họ bán 0,700tr/ bát thì hỏi còn bao nhiêu. Hết động lực cũng phải thôi. E fun tí.

Em ngưỡng mộ cụ chủ thực sự.ngưỡng mộ này chắc phải 90% cccm trên of.

berryfun

Xe điện
Ồ, hoá ra những nhân vật được nhắc trong còm của cụ kia là có thật. Em cứ tưởng là hư cấu cho đến khi chính các cụ được nhắc đến vào nhận vai :D
Em đọc thì em cứ nghĩ mợ má phị mợ ý hài ước. có biết là nói cụ trục đâu.

Ơ thế quái nào nó lại tô vẽ hình tượng em xấu thế nhờ, nick vẫn tím lịm như xưa, may quá. :D Em vẫn còn nghề. :))
Ôi quan trọng gì cụ e vẫn tôn trọng cụ và mợ má phị. diễn đàn mà làm gì có ai hoàn hảo hết được đâu.

Tôi đã nói nhiều lần trong OF này rồi. Tôi làm sản xuất, B2B.

Cách đây 16 năm lúc khởi nghiệp (lần thứ 2 và liên tục đến giờ) tôi hăm hở hoài bão lắm. Thiên hướng và năng khiếu của tôi là sản xuất, mà phải là sản xuất hàng độc chứ không phải đồ phổ thông. Tôi đã từng vật vã hàng năm trời để tìm ra bí quyết sản xuất, nên phải vật vã thêm lần nữa tôi thấy khá oải. Duy trì cái đang có thì OK, nhưng khai phá cái mới thì không còn động lực.
E nể cụ. không nể vì thu nhập. nhưng nể vì độ hót của thớt em nghĩ thớt này sẽ lên dăm bẩy chục tầng cụ ợ.

Trục

Xe ba gác
Người OF

huyenpt.108

Xe tải
cả năm cháu còn chưa làm được số tiền tiêu của cụ thớt 1 tháng :D

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Vài hôm nay mấy thớt buồn vì nghèo mở ra hơi nhiều. Tôi mở cái thớt trái chiều cho các cụ vào ném đá. Nói ra nhiều cụ chắc sẽ chửi tôi lắm chuyện nhưng đúng là khoảng gần 1 năm nay, tôi gần như hết động lực cố gắng kiếm tiền.

Các cụ nghĩ để sống thoải mái, con người ta cần bao nhiêu? Gia đình tôi 4 người khoảng 120 triệu tháng là quá đủ, ăn, đi chơi, học hành, chút ít làm từ thiện. Các công việc của tôi ra tiền khoảng 15 lần như thế và rất ổn định, hàng ngày tôi chỉ mất khoảng 2 tiếng làm việc, còn thì ngồi lười, và đúng là càng ngày càng lười.

Thỉnh thoảng tôi nghĩ lẩn thẩn, không biết có phải mình vô công rồi nghề theo 1 kiểu khác không. Vì các thứ của tôi đã ổn định từ vài năm nay, giả dụ ngay bây giờ tôi có biến đi thì việc của tôi vẫn thế, không bị ảnh hưởng gì.

Nhớ lại 16 năm trước, lúc khởi nghiệp lần thứ 2, tôi từng khí thế hoài bão bao nhiêu, giờ lại thành ra lười nhác thế này.

OF nhiều cao nhân, đại gia. Có cụ nào ở trong tình trạng giống tôi không?
E tháng 9 triệu mà cũng hết động lực kiếm tiền rồi đây bác rach ạ

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
1tỉ 8/tháng làm việc 2h/ngày. Em hỏi khí không phải chứ cụ làm cung giờ 17h-19h hay cung giờ 16h-18h. Đội làm số hay đội làm họ thu nhập như cụ thì cũng tay cực to đấy. Ko loại trừ cụ là đội đấy. Còn làm chân chính mà cụ bảo ngày làm 2 tiếng có thu nhập đấy thì cụ chém kinh quá.
Trên off mọi người vui vẻ là chính mà cụ

gianghn12

Xe tải
Em đi làm thu nhập chắc được 1/15-1/20 cụ thớt mà cũng chẳng còn động lực kiếm tiền. Giờ chỉ thích nghỉ đi chơi

Trục

Xe ba gác
Người OF
6 cái điều hòa ở tây hồ tây vẫn hoạt động tốt đấy. Trước đã tốt rồi nay còn tốt hơn... cố nên nhé !
Cảm ơn Cụ, em vẫn phải nâng cao dịch vụ để phục vụ các cụ ofer.
Trong quá trình sử dụng, có vấn đề gì liên quan đến kỹ thuật và bảo hành, cụ gọi em để em hỗ trợ cụ nhé.