[Funland] Bút ký.Hành trình cùng em.Một cô giáo vùng cao.

Quyen Kenshin

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đêm hôm thanh vắng ngồi buồn buồn e xin phép viết chút ký ức xưa cũ trải nghiệm đầu đời. Cóp nhặt những mảnh vụn về những chuyến công tác vùng sâu vùng xa của tuổi đôi mươi đầy nắng gió của e....e viết bằng đt ko chỉnh sửa nên nghĩ gì viết đó, các cụ đọc thông cảm dùm e...
1. Vắt vẻo trên con xe ngựa chiến thời Liên xô cũ của mấy bác điện lực tỉnh về 1 xã vùng sâu của tỉnh Lai Châu.sau 1 thoáng làm việc với chủ tịch xã về dự án cấp điện cho thôn bản mới, chúng e tiến hành xin số gọi cho trưởng bản để tiến hành lên phương án đầu tư. Đường đi xe oto cũng chẳng vào đc đành mượn tạm xe của cán bộ cùng lời mời tối nhậu và xin phép đc ngủ ngờ luôn ở đó...
Chuyện có thể ko có gì để nói nếu lần đó không gặp mưa rừng. 2 ae cưỡi trên con xe wave rs mượn của cán bộ xã phi ầm ầm trên con đường đất sỏi đá để vào sâu trong bản. Khi vào trong đó rất bất ngờ khi gặp đc 2 cô giáo người Kinh cắm trên bản dạy con chữ cho đồng bào( chủ yếu người Mông ).gặp nhau như đã thành quen từ lâu ngồi trêu các cô là tối nấu cơm a xin bát nhé và được đồng ý ngay với nụ cười đầy bí hiểm...
Duyên kỳ ngộ nhiều khi đến rồi đi ko biết trước đc.Trêu vậy thôi chứ nếu hôm đó ko có cơn mưa từng xối xả chắc chúng e cũng ko ở đó.cụ nào ở trên vùng cao thì chắc biết.mưa to lầy lội xác định có khi ở đó cả tuần ko ra đc luôn.và thế là đêm đó ăn nhờ ở đậu ở đó mà nghe câu chuyện các cô mà chạnh lòng...
Bất ngờ thứ nhất là các cô cũng người Kinh dưới miền xuôi lên đây dạy học.theo chương trình 135 của chính phủ."dưới quê khó xin quá phải lên đây dạy vài năm a ah"...trên này chúng e sống sướng lắm ý.không khí trong lành.tiền lương cao cũng chẳng biết để làm gì vì có chỗ nào mà tiêu đâu...e nghe xong chỉ biết cười trừ...
Còn tiếp

Chỉnh sửa cuối:
Em xếp chỗ đã, đợi ra đủ bộ đọc một thể :)

hưvô

Xe lăn
Em xếp chỗ nghe kể chuyện đêm khuya

New Audi R8

Xe buýt
Hóng cụ. Cụ làm ít khoai luộc cho trơn ruột k lại táo bón khổ mọi ng

Vie.ABC

Xe điện
Đêm hôm thanh vắng ngồi buồn buồn e xin phép viết chút ký ức xưa cũ trải nghiệm đầu đời. Cóp nhặt những mảnh vụn về những chuyến công tác vùng sâu vùng xa của tuổi đôi mươi đầy nắng gió của e....e viết bằng đt ko chỉnh sửa nên nghĩ gì viết đó, các cụ đọc thông cảm dùm e...
1. Vắt vẻo trên con xe ngựa chiến thời Liên xô cũ của mấy bác điện lực tỉnh về 1 xã vùng sâu của tỉnh Lai Châu.sau 1 thoáng làm việc với chủ tịch xã về dự án cấp điện cho thôn bản mới, chúng e tiến hành xin số gọi cho trưởng bản để tiến hành lên phương án đầu tư. Đường đi xe oto cũng chẳng vào đc đành mượn tạm xe của cán bộ cùng lời mời tối nhậu và xin phép đc ngủ ngờ luôn ở đó...
Chuyện có thể ko có gì để nói nếu lần đó không gặp mưa rừng. 2 ae cưỡi trên con xe wave rs mượn của cán bộ xã phi ầm ầm trên con đường đất sỏi đá để vào sâu trong bản. Khi vào trong đó rất bất ngờ khi gặp đc 2 cô giáo người Kinh cắm trên bản dạy con chữ cho đồng bào( chủ yếu người Mông ).gặp nhau như đã thành quen từ lâu ngồi trêu các cô là tối nấu cơm a xin bát nhé và được đồng ý ngay với nụ cười nở trên môi.
Duyên kỳ ngộ nhiều khi đến rồi đi ko biết trước đc.Trêu vậy thôi chứ nếu hôm đó ko có cơn mưa từng xối xả chắc chúng e cũng ko ở đó.cụ nào ở trên vùng cao thì chắc biết.mưa to lầy lội xác định có khi ở đó cả tuần ko ra đc luôn.và thế là đêm đó ăn nhờ ở đậu ở đó mà nghe câu chuyện các cô mà chạnh lòng...
Bất ngờ thứ nhất là các cô cũng người Kinh dưới miền xuôi lên đây dạy học.theo chương trình 135 của chính phủ."dưới quê khó xin quá phải lên đây dạy vài năm a ah"...trên này chúng e sống sướng lắm ý.không khí trong lành.tiền lương cao cũng chẳng biết để làm gì vì có chỗ nào mà tiêu đâu...e nghe xong chỉ biết cười trừ...
Còn tiếp
Điện của cụ ... Thắp được cả TIM cơ đấy !...=))

dzoro

Xe điện
Chuyện có thể ko có gì để nói nếu lần đó không gặp mưa rừng. 2 ae cưỡi trên con xe wave rs mượn của cán bộ xã phi ầm ầm trên con đường đất sỏi đá để vào sâu trong bản. Khi vào trong đó rất bất ngờ khi gặp đc 2 cô giáo người Kinh cắm trên bản dạy con chữ cho đồng bào( chủ yếu người Mông ).gặp nhau như đã thành quen từ lâu ngồi trêu các cô là tối nấu cơm a xin bát nhé và được đồng ý ngay với nụ cười nở trên môi.
Còn tiếp
Em ngoài lề tý nhưng hình như cụ và gấu dùng chung nick OF? Vừa hôm qua cụ còn tâm sự chuyện làm dâu sao giờ lại sang chuyện lên vùng cao xưng anh tâm hự với cô giáo cắm bản?

Em ngoài lề tý nhưng hình như cụ và gấu dùng chung nick OF? Vừa hôm qua cụ còn tâm sự chuyện làm dâu sao giờ lại sang chuyện lên vùng cao xưng anh tâm hự với cô giáo cắm bản?
Có thể cụ/mợ ấy giới tính linh hoạt, không sao miễn truyện hay là được cụ ạ :D

barca6996

Xe container
Hóng chuyện tình vùng cao ;;)

Quyen Kenshin

Xe buýt
E xin tiếp tục ah
Bất ngờ thứ 2 là các e nhậu rất giỏi.e cũng thuộc loại uống được mà khi ngồi các e ấy chắc chưa đủ tuổi .ngồi lâu nghe các e kể mới biết.trên này có 3 cô.1 cô Cũng người dưới xuôi đã "tặc lưỡi" lấy người ở bản này.dạy xong là về nhà rồi.e khác bồi thêm:" già rồi tặc lưỡi lấy là phải rồi,ko lấy ng ở đây thì lấy ai.chúng e nhiều khi chán đời cuối tuần nào cũng len phố huyện chơi ấy.qua ngày đoạn tháng chứ ở đây mòn hết thanh xuân..."nhiều khi trên này mấy ông già giả say tối toàn lên đây đập cửa gạ bọn e a ah.e nghe mà thấy buồn thật.than ôi 1 kiếp người...

puredoll

Xe điện
E thích nghe chuyện về các Cô giáo cắm bản, như bộ phim Mùa xuân ở lại

Quyen Kenshin

Xe buýt
Chắc cụ nhầm sang nick khác rùi.nick e chính chủ mỗi e thui ;)

agrimeco

Xe lăn
Em hóng chuyện cô giáo...:D

Raptorblack

[Tịch thu bằng lái]
Bác thớt biên ra 1lèo rồi up lên 1 phát cho hết luôn đi.

comiki

Xe lăn
Chap ngắn quá :D

thanhtrung052

Xe tăng
e hóng. chứ các câu chuyện cô giáo cắm bản phần lớn là buồn.co ng đi lên để lấy biên chế rồi về. có ng tình nguyện đi.....

huynhnv

Xe tải
Bác a dục nhà ta cũng thâm nho lắm. Hay bố trí 1 giáo viên nam và 2 giáo viên nữ 1 điểm trường. Kiểu gì cũng có đôi có cặp cắm bản lâu dài các cụ ạ

Quyen Kenshin

Xe buýt
E xin viết tiếp do nằm chưa ngủ đc
4 chén rượu cạnh nhau với chai rượu lá mua từ dân bản.bên cạnh có con cá diêu hồng sốt cà chua mà 2 em phải tất bật phi sang hẳn bản khác mua cá đông lạnh về để thiết đãi chúng e.Ngoài ra còn món canh bí luộc các e tăng gia sản xuất trồng cạnh gian nhà cấp 4 mới tinh nơi e ấy ở.nhiều khi nghĩ về 1 mảnh đời 1 cuộc sống của 1 con người tự nhiên xoẹt ngang qua đời mình mà không khỏi chạnh lòng.dòng đời xô đẩy e một cô gái bình dị đầy nghị lực đánh đổi nhiều thứ để mong 1 cái kết đẹp mà lại bị sự thật trần trụi đánh sập bao hoài bão đó.mong giông bão sẽ qua nhanh để con đường phía trước dành cho e là những vùng trời bình yên đầy tĩnh lặng...đấy là khi ngà ngà say e chúc cho e ấy vậy.tâm sự thì cũng nhiều mà rượu cũng dần cạn.trời thì vẫn mưa ngọn đèn hắt hiu sáng không đủ để sưởi ấm những tâm hồn cô đơn từ lâu.cuộc nhậu vẫn còn dài nhưng toàn những câu chuyện lan man e cũng ko nhớ rõ lắm để tả lại.sau đó e xin phép thôi sau đó xuống dưới lớp học đi ngủ....