Bypass handbrake( bỏ qua phanh tay để xem video khi xe chạy)

KiSyRua

Xe tải
Bác chỉ rất chi tiết, mình hiểu rồi. Có điều sáng nay hỏi mua cốt không có bán. @.@
Bác ra mấy cửa hàng bán link kiện điẹn tử hay đồ điện ấy, bác mua thanh cốt dây điện, loại bắt vít hai đầu để nối dây mà thợ làm điện cho gia đình họ làm ấy. Loại đấy một thanh 10 cốt. Loại này dễ mua, chỗ nào cũng có. 10k một thanh.
Cách thứ 2 là cụ mua kìm kẹp cốt và cốt thẳng về cụ bóp( hơi tốn kém)

Longktkb

Xe đạp
Cụ cố gắng tự làm vì nó dễ. Đến lúc dc thích lắm cụ à. Chứ phi ra làm thì ứ sướng
Cháu còn non quá bác ơi, mở cái dvd để lôi dây điện ra còn không biết làm ạ, nên mới phải nhờ vả mấy bác, bác nào làm giúp em thanh toán phí thêm thùng tiger uống tết ạ ^^

JamesVu89

Xe đạp
Mình mua được rồi, trong này bọn điện gọi là domino và két . em nói cái cốt , họ không hiểu. Xách đt ra cho coi hình mới hiểu.
long nhà ở quận mấy?

KiSyRua

Xe tải
Không phải tháo màn. Cụ tháo cốp bên phụ như youtube nó hướng dẫn ấy mà làm

KiSyRua

Xe tải
Mình mua được rồi, trong này bọn điện gọi là domino và két . em nói cái cốt , họ không hiểu. Xách đt ra cho coi hình mới hiểu.
long nhà ở quận mấy?
Ngôn ngữ vùng miền cũng là rào cản cụ nhỉ. Cháu sợ các cụ ít va chạm mấy cái này ko biết nên cháu phải lên goole search hình để cho các cụ dễ thẩm.

JamesVu89

Xe đạp
Ngôn ngữ vùng miền cũng là rào cản cụ nhỉ. Cháu sợ các cụ ít va chạm mấy cái này ko biết nên cháu phải lên goole search hình để cho các cụ dễ thẩm.
Đúng vậy bác. Bây giờ em mổ cái dây cable đây.

JamesVu89

Xe đạp
Em triển thành công rồi bác ad ơi. Mò mẫm trong đêm cuối cùng cũng xong. Cám ơn bác nhiều lắm. sáng mai buổi sáng em sẽ quay lại cho bác xem.

KiSyRua

Xe tải
Cháu thấy cụ bảo làm từ lúc 4h, 5h cháu hỏi mà chưa thấy cụ bảo j cháu thấy lo lo. Hề hê, chúc mừng cụ. Cháu bận quá còn chưa down video về convert để hưởng nữa. Có mấy cái video hôm trước cụ usboto nhờ test hộ. Hôm làm dc mang ra test khi xe chạy luôn. Cụ làm cốt nối dây có gọn ko?

JamesVu89

Xe đạp
Lúc 5g em định làm rồi, ai dè má bắt chở đi công việc. Tối 8h mới làm. Dây đi gọn , nói chung là ổn. Có điều cái con ốc vặn mở vất vả quá. @.@ .
Vụ coi video qua usb chắc không nét bằng coi qua youtube đâu bác nhỉ

JamesVu89

Xe đạp
Bác kysirua up len clip coi youtube, nên minhf up cái hơi khác xíu, nhưng nói chung là đã triên thành công.

KiSyRua

Xe tải
Bác kysirua up len clip coi youtube, nên minhf up cái hơi khác xíu, nhưng nói chung là đã triên thành công.
Cái hdmi của cụ là loại j thế, dùng có ok ko. Nếu ok cụ gửi em cái link em triển. Nghiên cứu mà chưa thấy cái nào ok.

JamesVu89

Xe đạp
Cái hdmi của cụ là loại j thế, dùng có ok ko. Nếu ok cụ gửi em cái link em triển. Nghiên cứu mà chưa thấy cái nào ok.
Hi bác. Em dùng google chromcast vì em khoái xài hàng chính hãng. Cái này khoảng 1 triệu ở hà nội có bán. Còn nếu không, bác mua cái miracast android cũng xài được, hoặc rẻ nhất là cái cáp hdmi cho đt android. Riêng cái chromecast có ưu điểm là chạy youtube trực tiếp bằng wifi / 3g luôn, không nhất thiết phải phụ thuộc vào đt có đang tắt hay mở màn hình. Nói cách khác, lúc này điện thoại của mình có thể đc dùng làm việc khác, khá tiện lợi

KiSyRua

Xe tải
Chrome cast thì cháu chấm rồi. Nhưng đang ngâm cứu cái nào nó hợp lý hơn. Cháu cứ cái j ngon là quyết. Ko quan tâm hãng j. Quan trọng sản phẩm của họ hoàn thiện ok. Nhưng thường ok thì hãng cũng có máu mặt

JamesVu89

Xe đạp
Chrome cast thì cháu chấm rồi. Nhưng đang ngâm cứu cái nào nó hợp lý hơn. Cháu cứ cái j ngon là quyết. Ko quan tâm hãng j. Quan trọng sản phẩm của họ hoàn thiện ok. Nhưng thường ok thì hãng cũng có máu mặt
Em lại đang kiếm cách kéo mấy cái cổng hdmi và usb đó xuống dưới hoặc gắn cái chromecast giấu đằng sau tablo luôn thì oke lắm. nhìn cái không gian gọn hơn.

KiSyRua

Xe tải
Em lại đang kiếm cách kéo mấy cái cổng hdmi và usb đó xuống dưới hoặc gắn cái chromecast giấu đằng sau tablo luôn thì oke lắm. nhìn cái không gian gọn hơn.
Cụ lại trùng ý em rồi. Em có cách mà chưa thực hiện dc. Kéo usb xuống thì dễ, hdmi thì hới khó hơn xíu nhưng vẫn làm dc. Giờ em chưa biết cách tháo hẳn cái màn ra để làm thôi. Đó là suy nghĩ đưa 2 cổng xuống dưới chỗ châm thuốc như dòng xe malaysia hay thái.
Còn nếu muốn giấu hẳn cái chrome cast thì em nghĩ tháo màn ra và cho hẳn vào trong màn, vì không gian trong màn còn khá rộng.

2 jack cắm của màn còn khá nhiều chân chưa dùng đến, mình ko biết chức năng của nó vì không có manual. Em nghĩ nó cũng có đường usb mở rộng.

https://fccid.io/BABFT0110A/Internal-Photos/Short-Term-Confidential-Internal-Photo-3170390

Chỉnh sửa cuối:

JamesVu89

Xe đạp
Cụ lại trùng ý em rồi. Em có cách mà chưa thực hiện dc. Kéo usb xuống thì dễ, hdmi thì hới khó hơn xíu nhưng vẫn làm dc. Giờ em chưa biết cách tháo hẳn cái màn ra để làm thôi. Đó là suy nghĩ đưa 2 cổng xuống dưới chỗ châm thuốc như dòng xe malaysia hay thái.
Còn nếu muốn giấu hẳn cái chrome cast thì em nghĩ tháo màn ra và cho hẳn vào trong màn, vì không gian trong màn còn khá rộng.

2 jack cắm của màn còn khá nhiều chân chưa dùng đến, mình ko biết chức năng của nó vì không có manual. Em nghĩ nó cũng có đường usb mở rộng.

https://fccid.io/BABFT0110A/Internal-Photos/Short-Term-Confidential-Internal-Photo-3170390
Bác có nick fb không. Add vào group city , tám cho vui nè