[Thảo luận] [C&P] 13/03/2012 - Công an đi 2B ko mũ BH đâm vào ô tô ở ngã 5 Cửa Nam.

Speeder

Xe tăng
Em quanh đây thôi, cần gì bác alo cho em nhá!
Website
www.tbcnsv.com
Báo chí thường làm nghiêm trọng hóa vấn đề để giật gân câu khách, theo em chẳng có Trung úy , thiếu úy hay ông tương công an đếch nào dưới gầm xe cả , mà chỉ có công dân Nguyễn Hà Lâm thôi. Bản thân nghành công an cũng chả vui vẻ chó gì khi có một thiếu úy trên đường làm nhiệm vụ về, vượt đèn đỏ bị oto đâm đâu!

Athena

Xe tăng
Em thấy nhiều cụ hình như là ủng hộ việc bác Long này bỏ chạy, em thì thấy như sau:
- Sau khi tai nạn bất kể thế nào phải lập tức dừng xe để kiểm tra hậu quả.
- Việc lý giải là hoảng loạn rồi bỏ chạy là không thể chấp nhận được vì khi tâm lý hoảng loạn thì việc tiếp tục bỏ chạy rồi tham gia giao thông sẽ gây nguy hiểm tiếp cho những người khác.
- Chúng ta quá đơn giản trong việc xử lý tình huống sự cố, cái này phải tập luyện và suy nghĩ hàng ngày. Với cách suy nghĩ khi đã hoảng loạn rồi muốn làm gì cũng được thì xã hội sẽ loạn mất, không thể vin vào cớ hoảng loạn để nương nhẹ. Khi đã tham gia giao thông thì phải chuẩn bị tinh thần và tâm lý cho mọi chuyện có thể xảy ra, chuẩn bị đối phó để không bị cuống mà gây ra sai lầm hệ thống.
Nói thật em cũng biết bác Long này, đã gặp vài lần thấy bác này cũng đàng hoàng nhẹ nhàng lắm, tuy nhiên em vẫn bảo lưu quan điểm là sai đến đâu chịu đến đó. Bác này bỏ chạy và ủi thằng xxx đi 1 đoạn là bác ấy sai, bác ấy phải chịu trách nhiệm, còn việc thằng xxx gây ra tai nạn thì nó phải chịu thôi.
Cụ nói nghe thì hay lắm, lý thuyết lắm. cứ gặp thực tế đi xem cụ có đứng lại hay là bỏ chạy?

Torai

Xe đạp
Cụ nói nghe thì hay lắm, lý thuyết lắm. cứ gặp thực tế đi xem cụ có đứng lại hay là bỏ chạy?
Đồng ý với cụ. 10 người em tin là 9 người bỏ chạy, người còn lại...bất tỉnh do quá sợ. Quan trọng nhất là bên anh Long đã nhận thanh toán chi phí y tế và toàn bộ thiệt hại xe, mà lẽ ra ko phải trách nhiệm của họ, như vậy là quá tử tế rồi còn mong gì nữa ??

Vova

Xe container
Đến giờ vẫn nhiều người khẳng định là bác lái ô tô cố tình ủi tay công an lái xe máy nhỉ. Quan điểm của em là khi đã xảy ra tai nạn lái xe sẽ mất bình tĩnh, nếu chẳng may chuyện thế nọ thế kia thì đều do hoảng loạn thôi :( .

OrientExpress

Xe máy
Kéo 1 người 40m ở dưới gầm không phải là việc diễn ra trong nháy mắt!
Không thể bao biện là vì hoảng loạn, hay là không biết cái gì vướng vào gầm xe,...
Tất cả mọi người tham gia giao thông đều biết là khi xẩy ra tai nạn, phải giữ nguyên hiện trường, chỉ duy nhất lái xe là được phép rời khỏi nếu bị hoặc cảm thấy có thể bị đe dọa đến tính mạng.
Ở đây nhiều người đều ủng hộ, cảm thông cho chú 4B, vì dù đúng hay sai thì đều gặp rắc rối về mặt luật pháp và tiền bạc.
Nhưng mà quên mất một điều rằng vì hành động này của chú 4B, có thể có 1 gia đình mà ở đó: bố mẹ mất con, vợ mất chồng, con mất cha?
Em hoàn toàn ủng hội quan điểm rằng chú 4B này là tội phạm.

kklong34

Xe tải
Không thể bao biện là vì hoảng loạn, hay là không biết cái gì vướng vào gầm xe,...

Đấy là cụ theo thông tin của bọ lều báo nói láo nếu nằm trong gầm xe kéo đi 40m thì nó đã vò nát người xương sườn xương sông ... đi hết chứ còn à mệ cha bọn lều báo và bọn ko có quan điểm để suy xét cứ thấy báo nói thế nào là a dua theo

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Athena

Xe tăng
Tất cả mọi người tham gia giao thông đều biết là khi xẩy ra tai nạn, phải giữ nguyên hiện trường, chỉ duy nhất lái xe là được phép rời khỏi nếu bị hoặc cảm thấy có thể bị đe dọa đến tính mạng.
Ở đây nhiều người đều ủng hộ, cảm thông cho chú 4B, vì dù đúng hay sai thì đều gặp rắc rối về mặt luật pháp và tiền bạc.
Nhưng mà quên mất một điều rằng vì hành động này của chú 4B, có thể có 1 gia đình mà ở đó: bố mẹ mất con, vợ mất chồng, con mất cha?
Em có quote bài của cụ 1 lần rồi. Tóm lại cụ chỉ giỏi lý thuyết thôi. Cái câu cụ viết là: bố mẹ mất con, vợ mất chồng, con mất cha là phải hỏi ngay cái thằng phóng như điên, sai làn, vượt đèn đỏ, không đội mũ bảo hiểm, đã vậy còn là công an nữa mới nực cười chứ.
Em vẫn nói lại là cụ nói thì hay lắm đấy, nhưng cứ thử bị vào trường hợp đấy xem cụ dừng lại chờ xử lý hay cụ cũng bỏ chạy nốt. Ngồi xem camera từ bên ngoài thì thấy là có thể phanh lại để tránh người 2B rơi từ trên xuống thôi, chứ ngồi trong xe thì nhìn bằng niềm tin à, đã vậy cái khoảnh khắc là rất nhanh. 4B mà dừng lại thì vẫn cứ đè lên 2B thôi, có khi dừng lại còn làm 2B chết ngay dưới bánh xe ý chứ.

vam

Xe buýt

Đấy là cụ theo thông tin của bọ lều báo nói láo nếu nằm trong gầm xe kéo đi 40m thì nó đã vò nát người xương sườn xướng .. đi hết chứ còn à mệ cha bọn lều báo và bọn ko có quan điểm để suy xét cứ thấy báo nói thế nào là a dua theo
Cụ chửi đúng lắm cái thành phần màu đỏ hiện nay hơi bị nhiều. Clip có ko thèm xem cứ thấy cái tít là phán như đúng rồi.

Chỉnh sửa cuối:

nguyenhuy_quang

Xe máy
cả bài em thấy ông LS này toàn bới móc về lỗi do oto,lỗi thằng xe 2B thì nói mỗi 1 tí,đếch hiểu ntn nữa :|
Thằng 2b không vượt đèn đỏ thì thằng 4b đâu có bị lằng nhằng như thế. nếu nhìn camera thì thằng 2b đâm vào phía bên hông thằng 4b chứ 4b đâu có đâm vào 2b đâu mà ông luật sư cứ luyên tha luyên thuyên.....
Nếu thằng 4b là con ông luật sư này chắc xẽ nói kiểu khác

Với lại e không tin báo chí đưa tin là thằng 4b chẹt qua người và kéo lê thằng 2b 40m đến 60m được vì chẹt và kéo lê dưới gầm xe oto thì thăng2b nát như tương rồi cái này phải chờ dụng lại hiên trường và kết luận của bên điều tra

Chỉnh sửa cuối:

nonstop

Xe hơi
Ôi chết, đây là ông anh của mình. Hiền lành, tử tế vô đối, cầu mong Anh Long nhanh qua vụ này. Chỉ tại cái ông xxx sai luật mà đến nỗi này. Ủng hộ Anh Long.

yamaha-x8

Xe tăng
Thế thằng xxx láo toét kia quan điểm của cụ gọi nó là gì?

Hôm đấy nó ko đâm vào 4b thì có khi nó làm người khác: cha mẹ mất con, vợ mất chồng, con mất bố í cụ ạ. Cụ là thằng bố đẻ của nó ah?

Chỉnh sửa cuối:

onroad

Xe tăng
Báo chí thường làm nghiêm trọng hóa vấn đề để giật gân câu khách, theo em chẳng có Trung úy , thiếu úy hay ông tương công an đếch nào dưới gầm xe cả , mà chỉ có công dân Nguyễn Hà Lâm thôi. Bản thân nghành công an cũng chả vui vẻ chó gì khi có một thiếu úy trên đường làm nhiệm vụ về, vượt đèn đỏ bị oto đâm đâu!
Sai rồi.
mà là "Vượt đèn đỏ đâm otô".

LeTai1979

Racing Boy
Ủng hộ 4b, cho chết 3` cái thằng đi bố láo kia đi.

cerato08

Xe điện
Nói thật, em xin lỗi chứ các Cụ hơi mứt 1 tý!
Đành rằng là xe 2b vượt đèn đỏ, gây tai nạn. nhưng 4b chỉ đúng đến lúc mà 2b đâm vào oto thôi!
Bỏ chạy sau tai nạn, kéo lê người khác dưới gầm xe, lại còn đem xe đi sửa hòng xóa dấu vết, bây giờ không trốn được nữa, ra trình diện thì lại viện lí do là hoảng loạn.
Chả hiểu các cụ nghĩ thế nào nữa?
Mẹ, em chửi bậy tí cho đỡ ức, em éo đồng ý với quan điểm của cụ. Dừng lại nó ăn vạ, hôi của, chèn ép nguơi đi ô tô nhục như c.hó. K tin pháp luật mình công bằng đâu cụ ợ. May mà ó cái camera hehe

LONG AN

Xe tăng
Website
www.greenway.sg
Hê hê,

Em rất ít khi chỉ trích người khác nhưng thật sự mà nói thì cụ rất nhảm nhí.

Xã hội nhiễu nhương loạn lạc nên con người như vậy. Nếu xã hội công bằng thì không ai bỏ chạy như vậy cả.

roninVN

Xe buýt
Vâng quan điểm của cụ cũng giống mấy tờ báo bẩn kia. Em éo thể nào chịu được cảnh camera ghi rành rành mà báo cứ đưa tin đại loại: Ô tô gây tai nạn, rồi húc xe máy. . .rồi lại kéo chiến sĩ xxx. Nói thật đang từ thương hại thằng 2B đọc xong báo em chuyển sang "thù" nó luôn. Mà cụ đã va chạm giao thông bao giờ chưa mà cụ nghĩ người lái "bình tĩnh" như trong games vậy

Quang nghĩa

Xe đạp
Cái này thì ông công an sai rồi ai kêu vượt đèn đỏ làm gì

Contractors

Xe tải
Website
www.sanvinyl.com
Em tặng cụ 1 kiêu gạch về xây cổng nhá:

Nếu chấp hành luật giao thông và thực thi luật giao thông thật công bằng thì em đồ rằng 4B ko bao giờ phải chạy. Ở VN ta luôn có cái kiểu:
1/ To đền nhỏ
2/ Quen cao biết rộng sẽ tìm được lẽ phải ( Dù bị ném vỡ đầu có khi lại là thằng đi ném )
3/ Nén bạc đâm toạc ...*** nhiều cái
4/ Chả cái gì thực thi công bằng hết
Em chả phải là >< với xã hội ta, nhưng sự thật nó là vậy. Nên đọc comment của bác thấy có mùi nên phải làm tý bác ợ. Phải bác thì hy vọng bác sẽ làm ngựoc lại chú Long - Còn em...em theo chú Long.

Ở Bển nhé. Chú Long đứng lại làm đúng theo lương tâm là đưa Chú Lâm lên VĐ ( Ngay gần đó ) và sau khi khỏi thì chú Lâm sẽ đi làm để có tiền đền xe cho chú Long và bồi thường thêm nữa đó
Ở VN, ít lắm

Chúc cụ tuần mới hiệu quả

LongNguyenminh

Xe tải
Website
thanhhoaquatestcert.gov.vn
Báo chí nói kéo chú CA 60 m cần phải xem lại

1- Nếu chú công an lọt vào gầm xe bị kéo chỉ cần 10m và hai bánh trèo lên, chắc chắn gẫy xương và chết ngay tại hiện trường
2- Nếu mắc vào gầm thì tôi chưa rõ vì xe hơi gầm rất thấp, trơn trượt không có cái gì để móc vào nên không thể kéo người đi được, các bác xem các vụ tông nhau thì biết một là cuốn vào gầm, hai là bắn ra.
3. Vị trí xe máy cách xa điểm va chạm là do lực văng của người điều khiển xe máy do tốc độ cực cao (nhìn clip đoán chắc chắn trên 50km/h). sau khi văng chú CA chắc phải trượt dài trên đường.
4- Trường hợp thằng xe máy là dân tổ lái nó đi một hội, thì phải chạy, không thì chắc chết. Bác nào tử tế bảo đứng ra phân trần khi đi một mình giữa khua, bác có dám không?
5-Chú lái xe đen đủi vì chú đi rất đúng luật, dừng đèn đỏ tử tế. Tội chú lái xe là bỏ chạy (nếu thằng khôn thì gọi cho 113, 1080 để kêu cứu thương và làm chứng, hôm sau ra trình diện). Theo luật khi có va chạm phải dừng lại và giữ hiện trường, nhưng trường hợp này giữa đêm khuya mà gặp thằng đi nhanh vượt đèn đỏ dễ là tổ lái, em tin 10 bác thì 8 bác không dám dừng.
6- Chú lái xe cũng tồi do chú đi sửa xe và tháo cả biển nhưng các bác trên này bị tai nạn vào gara bác nào chẳng tháo biển, không thì xe bác bán lại cho ai?
7. Mình cũng ghét bọn báo chí khi đưa thông tin cá nhân cậu này. Ở nước ngoài có luật bảo vệ thông tin các bác không được đưa thông tin như thế, còn đưa ảnh người ta như tội phạm. Đợi tòa xử xem thế nào, nhưng ở nước ngoài có bồi thẩm đoàn và thượng tôn pháp luật thì cậu này không phải đi tù
Em cũng nghĩ thế, khu đấy toàn bọn tổ lái nó tụ tập, cho tiền em cũng chả dám dừng ở đó vào thời điểm đấy. Mà phải tay em em thuê luật sư kiện ngược lại.