C200 vòng tua lên 2500rpm mới chuyển số, nhờ các cụ giúp !!!!

c250_2012

Xe hơi
Đợt này Hà Nội mưa, nhiệt độ dưới 30 độ C là em nó lại nhảy số thoăn thoắt các cụ ạ, xe em vừa thay dầu số, lọc, reset hộp số xong. Chắc chắn cái này liên quan đến nhiệt độ ngoài trời, sắp tới em cũng sẽ thử vệ sinh bướm ga, cảm biến MAF (mass air flow), MAP (manifold absolute pressure) xem sao.

F.I.A.T

Xe điện
Đợt này Hà Nội mưa, nhiệt độ dưới 30 độ C là em nó lại nhảy số thoăn thoắt các cụ ạ, xe em vừa thay dầu số, lọc, reset hộp số xong. Chắc chắn cái này liên quan đến nhiệt độ ngoài trời, sắp tới em cũng sẽ thử vệ sinh bướm ga, cảm biến MAF (mass air flow), MAP (manifold absolute pressure) xem sao.
Cụ không phải thử nữa đâu, qua chỗ Việt Đức như cụ trên vừa làm ấy, xong ngay cái bệnh này

F.I.A.T

Xe điện
Báo cáo các cụ lỗi này xe em đã được cụ oto16ahn xử lý ngon lành trong vòng 3 nốt nhạc. Lỗi này đã làm em khá đau đầu, mất nhiều thời gian và khá tốn kém mặc dù đã đưa đến những ae có tên tuổi trong giới thợ nhưng không khắc phục được. Đã có lúc chán muốn chia tay em nó.
Sau khi thay dầu, thay lọc, reset hộp số nhưng không hết bệnh thì em đã đồng ý để gara cụ Toán xả banh hộp số nhưng vẫn không hết bệnh. Cắm máy check ko báo lỗi lầm gì. Sau 2 lần dậy lại hộp số cũng không khỏi. Em đến gặp cụ oto16ahn cụ ấy cài đặt lại chế độ sang số cho hộp số trong 3 phút. Hiện tại xe em sang số 2-3 mượt mà ở vòng tua 1700rpm. Em chân thành cảm ơn cụ oto16ahn.
Cụ nào bị bệnh tương tự thì qua gặp cụ oto16ahn tại gara Việt Đức 87 nguyễn thị định, alo cụ oto16ahn ‭097 7276350‬.
Ngon rồi cụ nhể, mượt và mịn, không liên quan đến thời tiết

DauDenMan

Xe máy
Em vừa qua chỗ cụ Nhất xong, cài lại cái hộp số với vệ sinh bướm ga, giờ chạy như xe mới :x:x:x
chi phí tnao hả cụ. con của em đang bị cái bệnh cứ đạp ga tăng tốc từ tầm 80-120km là nó sần sật một lúc mới lên. e đang chưa biết nó bị làm sao

pakitox

Xe tải
chi phí tnao hả cụ. con của em đang bị cái bệnh cứ đạp ga tăng tốc từ tầm 80-120km là nó sần sật một lúc mới lên. e đang chưa biết nó bị làm sao
Cụ kiểm tra turbo với cái ống cao su nối turbo nó có bị vỡ ko nhé

StepUp

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Giật kiểu số hay giật kiểu máy, cụ phải phân biệt rõ mới hỗ trợ được ạ :)

toán mercedes

Xe tăng
Cụ bị giật nếu đi chưa hết qua em khám cho tư vấn cho chắc chắn 100% hết đúng bệnh đúng chỗ . Không hết không phải trả tiền.
hoặc làm theo tư vấn của em mà ko đỡ hơn không cải thiện được hoặc có su hướng tệ hơn thì bắt bồi thường 😁 như thế này sẽ chắc chắn đối với các cụ chưa có kinh nghiệm và hiểu biết nhiều về xe .
bất kể triệu chứng gì khác thường khi thợ tư vấn sửa hoặc khắc phục song chạy là nó phải cải thiện được ngay cho tới hết hẳn luôn 👉🏿 Còn làm mà vẫn thế hoặc tệ hơn thì là do không bắt được đúng chỗ ngứa 😁