C200 vòng tua lên 2500rpm mới chuyển số, nhờ các cụ giúp !!!!

Ngocanhqn

Xe buýt
Xe em c250 vừa thay dầu hộp số xong cũng bị tình trạng vậy, thấy chú thợ bẩu a cứ đi vài nghìn km thì nó hết:))

trungnduc

Xe hơi
thực ra nó cũng k phải bệnh cụ ạ . nếu dầu số chuẩn và động cơ , điều hoà bt thì xử lý rất nhanh thôi cụ ạ . em vừa rồi mới ra đc phương án xử lý lỗi này
Cụ kiểm tra ống thông hơi turbo có bị vỡ hay hở ko nhé.
xe em C200-2011 thì lại ngược lại. Bật điều hòa thì chuyển số rất mượt < 1800 rpm, nhưng tắt điều hòa phải trên 2000rpm mới chuyển số. cụ có phương hướng nào không ạ.

Carless78

Xe tải
xe em C200-2011 thì lại ngược lại. Bật điều hòa thì chuyển số rất mượt < 1800 rpm, nhưng tắt điều hòa phải trên 2000rpm mới chuyển số. cụ có phương hướng nào không ạ.
Bệnh kỳ lạ thật. Ko hiểu nguyên nhân từ đâu. Xe em bị bổ hộp số oan :(

Ngocanhqn

Xe buýt
cụ nào bị bệnh này qua em xử lý ạ .
thường hay bị vào mua hè ( E300- glk 300 ...) vòng tua 2300 mới chuyển số 2-3
Thì cụ chia sẻ luôn là nó làm sao có phải hay không:)

Ngocanhqn

Xe buýt
Ở khu vực mỹ đình trung kính thì gara nào chuyên mec chuẩn các cụ nhỉ.xe em đợt này ồn và đi dập dềnh quá

Carless78

Xe tải
Em đọc được mấy thằng râu ngô nó nói như sau:
This is because a car’s transmissions are operated through a computer system, which is powered by the battery. If the battery has corroded and the connections are starting to die, this may not shut the vehicle down, but can instead cause transmission problems off and on.
Em dịch được như sau: vì hộp số được điều khiển bởi hệ thống còm pu tờ, mà cái còm pu tờ này được cấp nguồn bởi ác quy <em ko biết là ác quy chính hay phụ>. Nếu cực ác quy bị ăn mòn và kết nối sắp die, tuy vẫn khởi động được xe nhưng nó có thể gây vấn đề cho hộp số.
Các cụ kiểm tra bình ác quy và nguồn điện. Hy vọng đây là một nguyên nhân gây lỗi sang số và khi thay bình mới sẽ hết. Cụ nào chuột bạch xong report cho ae cùng tham khảo.

Nội dung đầy đủ nó giải thích như sau, cụ nào inh chờ lịch yếu thì nhờ chị google nhé :>
If you’ve noticed an issue with your transmission shifting late, or even missing a gear, this may be connected to a larger issue with your battery.

Indeed, it’s possible that the corrosion of the battery terminals under the hood can cause transmission problems with your vehicle. This is because a car’s transmissions are operated through a computer system, which is powered by the battery. If the battery has corroded and the connections are starting to die, this may not shut the vehicle down, but can instead cause transmission problems off and on.

Even if the battery’s connections are affected, the engine may still start just fine, due to the extra current the engine takes as it turns on, pushing through the bad connections. But for more low-level tasks like transmissions, battery connection problems can make it so that the transmissions don’t work consistently or, eventually, at all. Plus, if your battery is having issues, you may be facing more than just transmission issues—battery defects can also lead to electrical fires.

Chỉnh sửa cuối:

binh.bich

Xe buýt
cụ thể như thế nào ạ, nhờ cụ hướng dẫn giúp em với
Cụ tham khảo ở đây ạ

Carless78

Xe tải
cụ qua 87 Nguyễn Thị Định alo em 0977276350 ạ
Báo cáo các cụ lỗi này xe em đã được cụ oto16ahn xử lý ngon lành trong vòng 3 nốt nhạc. Lỗi này đã làm em khá đau đầu, mất nhiều thời gian và khá tốn kém mặc dù đã đưa đến những ae có tên tuổi trong giới thợ nhưng không khắc phục được. Đã có lúc chán muốn chia tay em nó.
Sau khi thay dầu, thay lọc, reset hộp số nhưng không hết bệnh thì em đã đồng ý để gara cụ Toán xả banh hộp số nhưng vẫn không hết bệnh. Cắm máy check ko báo lỗi lầm gì. Sau 2 lần dậy lại hộp số cũng không khỏi. Em đến gặp cụ oto16ahn cụ ấy cài đặt lại chế độ sang số cho hộp số trong 3 phút. Hiện tại xe em sang số 2-3 mượt mà ở vòng tua 1700rpm. Em chân thành cảm ơn cụ oto16ahn.
Cụ nào bị bệnh tương tự thì qua gặp cụ oto16ahn tại gara Việt Đức 87 nguyễn thị định, alo cụ oto16ahn ‭097 7276350‬.

Trắm cỏ

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ giúp em với,
Xe em cứ sáng ra lấy xe đi thì fai đến 2500 vòng/ phút mới chuyển số ở bất kì số nào.
Đến khi máy đạt 90 độ chuẩn thì chuyển số mới mượt ở 1500 vòng/ phút như bt.

Hoặc khi em xuống xe, tắt máy xuống phố có việc độ 10-15 phút. Lên xe đi lại tiếp tục bị tình trạng 2500 vòng/phút, 5- 10 phút sau xe lại hoạt động bt ở 1500vong/phút khi chuyển số.

Em đã mang xe vào hãng reset và mang xe ra cao tốc cho nhân viên kĩ thuật dạy lại chuyển số cho xe nhưng tình trạng vẫn vậy.

Lưu ý các cụ là chỉ khi máy chưa nóng đủ độ thì bị, khi đủ độ thì xe lại bt.
Có cụ nào bị tình trạng như em hoặc có tầm hiểu biết siêu phàm giúp em với.
Bế tắc quá ạ. Có khi nào do thiết kế xe 1.8 yếu nên cần phải đạt độ nóng nhất định của dầu + máy thì công suất mới ổn định không ạ ?
Em cảm ơn các cụ nhiều !!!
Con vios CVT của em cứ nhẹ nhàng chân ga thì vòng tua máy it khi quá 3000. 120km/h vòng tua chỉ 2000

Ngocanhqn

Xe buýt
Báo cáo các cụ lỗi này xe em đã được cụ oto16ahn xử lý ngon lành trong vòng 3 nốt nhạc. Lỗi này đã làm em khá đau đầu, mất nhiều thời gian và khá tốn kém mặc dù đã đưa đến những ae có tên tuổi trong giới thợ nhưng không khắc phục được. Đã có lúc chán muốn chia tay em nó.
Sau khi thay dầu, thay lọc, reset hộp số nhưng không hết bệnh thì em đã đồng ý để gara cụ Toán xả banh hộp số nhưng vẫn không hết bệnh. Cắm máy check ko báo lỗi lầm gì. Sau 2 lần dậy lại hộp số cũng không khỏi. Em đến gặp cụ oto16ahn cụ ấy cài đặt lại chế độ sang số cho hộp số trong 3 phút. Hiện tại xe em sang số 2-3 mượt mà ở vòng tua 1700rpm. Em chân thành cảm ơn cụ oto16ahn.
Cụ nào bị bệnh tương tự thì qua gặp cụ oto16ahn tại gara Việt Đức 87 nguyễn thị định, alo cụ oto16ahn ‭097 7276350‬.
thanks cụ chia sẻ thông tin, em cũng y như cụ:)) mất mớ xèng, đi thay dầu số dầu máy xong tự nhiên lên số toàn hơn 2000 vòng mới nhảy số xe nó cứ gào lên, đi mấy chỗ thay lại dầu số vẫn bị, cũng mấy gara bảo mở hộp số nhưng em thấy không yên tâm nên lại thôi:))) chi phí chỗ cụ oto16ahn xử lý lỗi ấy thế nào cụ?

Carless78

Xe tải
thanks cụ chia sẻ thông tin, em cũng y như cụ:)) mất mớ xèng, đi thay dầu số dầu máy xong tự nhiên lên số toàn hơn 2000 vòng mới nhảy số xe nó cứ gào lên, đi mấy chỗ thay lại dầu số vẫn bị, cũng mấy gara bảo mở hộp số nhưng em thấy không yên tâm nên lại thôi:))) chi phí chỗ cụ oto16ahn xử lý lỗi ấy thế nào cụ?
Em cũng mất mớ tiền thay 3 lần dầu số, rã hộp số mà ko khỏi :(. Cụ ấy chưa lấy tiền em, bảo cứ check khi máy nguội đã. Tối qua 10h đêm em test khi máy nguội và sáng nay test lại ok rồi.

chaugiangvp

Xe đạp
Xe em cũng vậy mới đi số 2 lên số 3 tua máy 2800 vòng mới nhảy số các cụ sửa được mừng quá . Em đang định cho bay hộp số nhưng thấy các cụ làm được yên tâm dùi . Mất bao thời gian công sức bệnh hoàn bệnh ức chế thay dầu thay vỉ điện thay cảm biến mà em nó chạy phải nóng lên mới mượt.