C250 AMG tháng 4 không có hàng là sao?

Fanxeduc

Xe đạp
Em đang chờ em này về để lấy thì hôm nay nhận được tin từ đại lý là tháng 4 và tháng 5 xe C250 AMG và C250 Ex tạm thời không có hàng do nhà máy ưu tiên tập trung lắp GLK để trả xe do GLK hết hàng từ tháng 10/2014
Có cụ nào chờ C250 AMG không ạ?nếu đúng vậy thì lại hát bài đợi chờ là hạnh phúc(:|
Các cụ sale đi qua xác nhận giúp em thông tin này có chính xác không ợ ???

HaiLiberty

Xe tăng
Em đang chờ em này về để lấy thì hôm nay nhận được tin từ đại lý là tháng 4 và tháng 5 xe C250 AMG và C250 Ex tạm thời không có hàng do nhà máy ưu tiên tập trung lắp GLK để trả xe do GLK hết hàng từ tháng 10/2014
Có cụ nào chờ C250 AMG không ạ?nếu đúng vậy thì lại hát bài đợi chờ là hạnh phúc(:|
Hic. Chúc cụ sớm lấy đc xe. Xe này e thấy chạy trên đường rồi mà

Mrbang

Xe hơi
Mercedes-Benz Số 2 Ngô Quyền, Hoàn Kiếm, Hà Nội
Website
mercedesvietnam.net
Cụ đặt xe thì chuẩn bị tiền mà lấy thôi, hầu như tháng nào cũng có xe và đơn đặt hàng nhiều thì đúng hơn

Fanxeduc

Xe đạp
vậy bao giờ có lô xeC250 AMG mới về showrroom cụ báo e nhé,hôm nay 10/4 gần giữa tháng rồi

KaitoKid

Xe máy
Xe của bác đặt đã đc bán cho KH chen ngang mua đúg giá (ko chiết khấu) rồi nhé :)) em cũng thế :(

than_tai1080

Xe máy
Đợi mấy e mẹc gioè xót ruột các cụ nhỉ? :-?

freedom23

Xe đạp
cùng chung cảnh ngộ... các sale cứ nhận hợp đồng cho đã. rồi lại báo không có xe. e cũng đang dự là suất của e đã đến tay 1 bác nào đó chịu chi hơn. bác chủ đặt xe bên nào vậy chả có lẽ lại AD ?

Fanxeduc

Xe đạp
e đặt trong Sai Gon bác ạ !
em kí chẳng được giảm giá, bớt có 10 tr, chắc không phải bán xuất đâu vì mấy chỗ em hỏi đều bảo không có C250 AMG tháng này
bọn nhà máy làm ăn kiểu gì mà xe ra cứ ít ít thế nào ấy
bạn em đặt C250 AMG màu trắng tư tháng 11 mà sale hẹn tháng 8 may ra mới tới lượt
vãi chưởng !!

Chỉnh sửa cuối:

Mercedes24h

Xe điện
Mercedes Benz An Du - 11 Phạm Hùng- Mỹ Đình-HN
Website
mercedesmydinh.com
các Đại lý đang thúc giục nhà máy cố gắng đẩy nhanh tiến độ để trả hàng cho các Kh, xe C mới nợ nhiều xe quá, lại còn phụ thuộc cả màu sơn và nội thất có đúng ý không nên các cụ cũng thông cảm một chút vì năng lực sản xuất có hạn, và dự báo của hãng đã bị sai khi C mới bán quá chạy
tháng này bên e cũng mới họp với người của nhà máy thì nhận được thông tin xe C đợt này sẽ về ít, chủ yếu là C200 , còn tháng 5 sẽ tập trung cho GLK nên kế hoạch lắp C bị chậm lại , thật là đau đầu các cụ ạ

LoveW211

Xe máy
Xe mới ra nên HOT là đúng rồi, cụ chịu khó đợi hoặc chuyển xe khác mà mua vậy :D

Mercedes24h

Xe điện
Mercedes Benz An Du - 11 Phạm Hùng- Mỹ Đình-HN
Website
mercedesmydinh.com
Xe của bác đặt đã đc bán cho KH chen ngang mua đúg giá (ko chiết khấu) rồi nhé :)) em cũng thế :(
em xin giải thích thêm một chút thế này, không biết đại lý khác thế nào nhưng bên em việc bán suất là cực kì khó
ví dụ hợp đồng vào tên kh là anh A, khi muốn chuyển cho người khác là anh B thì phải có công văn đổi tên, và anh A kí vào là đồng ý đổi sang cho anh B, nếu anh A là công ty thì phải kí và đóng dấu vào thì các sếp mới đồng ý cho chuyển tên. chứ sale không thể tự ý chuyển được .
chỉ có trường hợp nếu anh A thay đổi quyết định không lấy xe nữa và muốn nhường cho người khác để nhanh chóng lấy lại tiền đặt cọc thì khi đó anh A mới đồng ý kí giấy tờ chuyển tên sang cho anh B, và anh B trả lại số tiền đặt cọc cho anh A
sale không thể tự ý nói chuyển là chuyển được, chưa kể tới lúc anh A đến đòi xe và yêu cầu trả tiền đặt cọc , yêu cầu gặp quản lý .....

Bên e các sếp quản lý rất chặt với mấy trường hợp đổi tên, ngoại trừ một số trường hợp như đổi từ chồng sang vợ, sang con cái , cùng tên trên hộ khẩu thì rất ok

còn nếu các cụ nghi ngờ là chính các sếp tại đại lý cũng đồng ý bán lại cho kh khác, khi gặp kh kí giá tốt hơn thì em nghĩ là làm ăn như thế không thể tồn tại được
các cụ chỉ cần nhờ bạn bè đến đóng giả làm khách hàng, sẵn sàng trả nguyên giá để mua lại suất, thậm chí cho thêm vài chục triệu để được lấy sớm, sau đó ghi âm và cho lên báo thì chắc là làm ăn như vậy sẽ không tồn tại được đâu ạ

việc chậm xe như của cụ em dự là do không có đúng màu nội thất đen pha ghi như cụ mong muốn thôi ạ, vì cụ đặt S500 màu nội thất đó hiếm lắm, đợt trước vì sợ không có xe nên e chẳng dám nhận đặt xe của cụ

Chỉnh sửa cuối:

Fanxeduc

Xe đạp
Xe mới ra nên HOT là đúng rồi, cụ chịu khó đợi hoặc chuyển xe khác mà mua vậy :D
em cũng cố gắng đợi thôi cụ ơi, tầm này mua xe khác tầm tiền C 2015 em không thấy ưng em nào, hi vọng là Hãng đẩy nhanh để chóng có xe, đợi lâu quá em tiêu hết tiền vào việc khác mất

KaitoKid

Xe máy
em xin giải thích thêm một chút thế này, không biết đại lý khác thế nào nhưng bên em việc bán suất là cực kì khó
ví dụ hợp đồng vào tên kh là anh A, khi muốn chuyển cho người khác là anh B thì phải có công văn đổi tên, và anh A kí vào là đồng ý đổi sang cho anh B, nếu anh A là công ty thì phải kí và đóng dấu vào thì các sếp mới đồng ý cho chuyển tên. chứ sale không thể tự ý chuyển được .
chỉ có trường hợp nếu anh A thay đổi quyết định không lấy xe nữa và muốn nhường cho người khác để nhanh chóng lấy lại tiền đặt cọc thì khi đó anh A mới đồng ý kí giấy tờ chuyển tên sang cho anh B, và anh B trả lại số tiền đặt cọc cho anh A
sale không thể tự ý nói chuyển là chuyển được, chưa kể tới lúc anh A đến đòi xe và yêu cầu trả tiền đặt cọc , yêu cầu gặp quản lý .....

Bên e các sếp quản lý rất chặt với mấy trường hợp đổi tên, ngoại trừ một số trường hợp như đổi từ chồng sang vợ, sang con cái , cùng tên trên hộ khẩu thì rất ok

còn nếu các cụ nghi ngờ là chính các sếp tại đại lý cũng đồng ý bán lại cho kh khác, khi gặp kh kí giá tốt hơn thì em nghĩ là làm ăn như thế không thể tồn tại được
các cụ chỉ cần nhờ bạn bè đến đóng giả làm khách hàng, sẵn sàng trả nguyên giá để mua lại suất, thậm chí cho thêm vài chục triệu để được lấy sớm, sau đó ghi âm và cho lên báo thì chắc là làm ăn như vậy sẽ không tồn tại được đâu ạ

việc chậm xe như của cụ em dự là do không có đúng màu nội thất đen pha ghi như cụ mong muốn thôi ạ, vì cụ đặt S500 màu nội thất đó hiếm lắm, đợt trước vì sợ không có xe nên e chẳng dám nhận đặt xe của cụ
Hi cụ! Bên Pmh báo lại cho em là ko có nội thất beige pha cửa viền đen nữa nên em cũg okie rồi. Còn em chưa ký Hợp đồng cụ ạ, chỉ mới ký BBTT thôi. Nên cũg ko khó khi khả năg này xảy ra. Vì tính em dễ nên lúc trc bảo chờ xe về rồi mới làm HĐ cũg đc, thôi thì cũg coi là bài học. Chỉ phí tgian chờ sắp đc gặp em nó thui :D cũg nhờ thế mà ông sếp Merc PMH ưu tiên cho em chiếc màu Cavansite blue như con AMG GT :)) nhìn "ngon" hơn màu đen hẳn nên em gật đầu ngay :)) hí hí

tkhoang

Xe đạp
Tinh ra xe minh hot wa . Nhan dc AMG trang hoi 12/3 roi . Gio dc 1000km roi . Ai mua ban dung gia luon ne . Luc truoc mua ko dc bot dong nao Haha . Coi nhu minh tét xe gium do . Xe ngon

Chỉnh sửa cuối:

meovang87

Xe máy
Tinh ra xe minh hot wa . Nhan dc AMG trang hoi 12/3 roi . Gio dc 1000km roi . Ai mua ban dung gia luon ne . Luc truoc mua ko dc bot dong nao Haha . Coi nhu minh tét xe gium do . Xe ngon
xe hot thế cụ mới chạy dc 1000km ma đã bán sớm thế cụ

freedom23

Xe đạp
các cụ sale đã kí hợp đồng giao xe trong tháng 4 này. nếu ko giao dc xe cũng nên có cái văn bản hay thỏa thuận lại, hẹn ngày cho chuẩn để khách hàng còn biết đường mà lần. các cụ cứ bảo chung chung là tháng này chưa có. vậy đến khi nào. Làm ăn chuyên nghiệp của hãng xe sang nó cũng phải ra dáng 1 tí chứ. các cụ cứ nói mồm thế khách nản mà thiếu chuyên nghiệp. sai hẹn thì phải xin lỗi đàng hoàng. còn các cụ nhận cọc rồi, bắt đợi mấy tháng rồi, lại muốn khách tự rút đơn vì nản để đá sang suất khác ko ổn đâu. em nông dân bán dc ít thóc cũng đú đởn mẹc nhưng e cũng hiểu nếu lỗi do nhà máy hay hãng thì phải có văn bản đàng hoàng.

Mercedes Star

Xe tăng
Website
www.facebook.com
vậy bao giờ có lô xeC250 AMG mới về showrroom cụ báo e nhé,hôm nay 10/4 gần giữa tháng rồi
khoảng 25/4 lô xe C250 AMG của tháng 4 về đến bên em. Mời cụ qua chơi uống cafe :D

nghiemkhai90

Xe tăng
Website
katavina.com
Merc đợt này bán số khủng quá, Hàng của bên e bán cho các bác merc mà còn bị hết hàng gần nửa tháng rồi :(