C250 Exclusive

protechvn

Xe hơi
Em 3 năm đi 2 con xe nhật, tóm lại cứ lên là chạy nhe nhật là vậy......chi phí bảo trì bảo dưỡng, nhưng khi bác mà có $$ lại khoái xe Đức thôi...giống như khi ăn no cần mặc ấm......khi ăn ngon lại thích mặc đẹp bác ạ........:D:D:D

Tranthanh83

Xe máy
Cụ ơi, hệ thống treo C mới dc cải tiến hơn rất nhiều rồi ạ. đó là trong trường hợp đường toàn ổ voi ổ gà, mấp mô nặng thì sóc hơn chút, chứ đi đường trường như bình thường em đảm bảo với cụ về độ đầm chắc, cách âm thì khỏi nói luôn ợ. Cốp em này bác để tầm khoảng 3 bộ golf là thỏa mái.
C mới cải tiến ngoại thất, nội thất nhưng độ giằng sốc thì vẫn ko ok nhé, cách âm cũng thế khá kém. ko cần đường ổ voi đâu, chỉ cần mấp mô thôi thì đủ mệt người rồi. cửa thì đóng kêu tạch tạch, em nói đang đi giằng thì mở ra các bác ko tin, nhưng sự thật nó thế. và cửa thì đóng kêu tạch tạch và thường xuyen bị ko đóng kín, phải đóng lại lần 2,3. chỉ C300 e chưa đi thì chưa kết luận, nhưng nếu thật sự bác nào cần lên đời C mới, thích ngoại hình C thì nên lấy C300 mới có thể sống chung với em nó lâu ngày, ko thì chỉ đi vài tuần là chán như em đây thôi. Ngôi lên con xe, ko có gì để chê, khi mới bắt đầu lăn bánh cũng thế, thầm nghĩ ối dào xe mới chạy đầm và nhún êm dữ ta, bắt đầu 1,2 cây số là nghe nhứt mình rồi.

gnuhjp2003

Xe buýt
C mới cải tiến ngoại thất, nội thất nhưng độ giằng sốc thì vẫn ko ok nhé, cách âm cũng thế khá kém. ko cần đường ổ voi đâu, chỉ cần mấp mô thôi thì đủ mệt người rồi. cửa thì đóng kêu tạch tạch, em nói đang đi giằng thì mở ra các bác ko tin, nhưng sự thật nó thế. và cửa thì đóng kêu tạch tạch và thường xuyen bị ko đóng kín, phải đóng lại lần 2,3. chỉ C300 e chưa đi thì chưa kết luận, nhưng nếu thật sự bác nào cần lên đời C mới, thích ngoại hình C thì nên lấy C300 mới có thể sống chung với em nó lâu ngày, ko thì chỉ đi vài tuần là chán như em đây thôi. Ngôi lên con xe, ko có gì để chê, khi mới bắt đầu lăn bánh cũng thế, thầm nghĩ ối dào xe mới chạy đầm và nhún êm dữ ta, bắt đầu 1,2 cây số là nghe nhứt mình rồi.
có thớt e thấy bác bảo là bác đang đi E cũ rồi ngồi lên C mới khó chịu :)) thí ko phải chứ k biết bên Mer làm gì mộ phạm tới bác mà bác chê e nó ghê thế :)) e nghĩ bác nên có cái nhìn một cách khách quan hơn. bác đi E rồi chê C, rồi sau này bác đi S sẽ chê E. bác nên hiểu là trong xã hội ko phải ai cũng có tiền, người ta từ xe Tàu lên xe Hàn, xe Hàn lên xe Nhật, xe Nhật lên xe Đức,.. lên được đến C cũ thôi cũng vui lắm rồi huống chi C mới cứng như bác.
em là em cực kì tôn trọng các review của người sử dụng vì cá nhân e cũng đã đi 2 con C rồi. thiết nghĩ bác cũng nên nêu ra những điểm tốt của C mới cho mng cùng có động lực chứ 10 câu thì 9 câu bác dìm thế kia thì mer bán xe cho ai? hoá ra là mer chỉ nên bán C300 mà nên dẹp luôn 200 và 250 hả bác?
đôi dòng tâm sự cuối tuần.

protechvn

Xe hơi
Về cách âm theo em dong mec tốt, bác hầu như ko nghe thấy tiếng máy lọt vào buồng máy, nguyên nhân của việc ồn là do dội từ lốp xe lên.....cái chết là lốp runfat bác ạ nó không phù hợp với đường xá Việt Nam mình, Bác thay lốp Michelin là ngon ngay (lốp thường bác nhé nhưng lại không có bánh dự phòng.....:)):)):))).

minixuxu

Xe hơi
có thớt e thấy bác bảo là bác đang đi E cũ rồi ngồi lên C mới khó chịu :)) thí ko phải chứ k biết bên Mer làm gì mộ phạm tới bác mà bác chê e nó ghê thế :)) e nghĩ bác nên có cái nhìn một cách khách quan hơn. bác đi E rồi chê C, rồi sau này bác đi S sẽ chê E. bác nên hiểu là trong xã hội ko phải ai cũng có tiền, người ta từ xe Tàu lên xe Hàn, xe Hàn lên xe Nhật, xe Nhật lên xe Đức,.. lên được đến C cũ thôi cũng vui lắm rồi huống chi C mới cứng như bác.
em là em cực kì tôn trọng các review của người sử dụng vì cá nhân e cũng đã đi 2 con C rồi. thiết nghĩ bác cũng nên nêu ra những điểm tốt của C mới cho mng cùng có động lực chứ 10 câu thì 9 câu bác dìm thế kia thì mer bán xe cho ai? hoá ra là mer chỉ nên bán C300 mà nên dẹp luôn 200 và 250 hả bác?
đôi dòng tâm sự cuối tuần.
Em ủng hộ comment của bác... :-bd

duynguyen1912

Xe đạp
Em phai đăng nhập để comment với bác. Nếu bác có nhu cầu cao như thế thì sao không mua rollroys mà đi. Có lẽ lúc đó rr có kêu thì cũng thành tiếng nhạc du dương với bác. Cái c 2015 là cả 1 gia tài và niềm đam mê mà qua tay bác bị bác chê như ko còn gì để nói. Hình như bác quên là hãng mer thiet kế cho những ai yêu dòng C chứ không phải thiết kế riêng cho bác.

Kamri

Xe buýt
Em phai đăng nhập để comment với bác. Nếu bác có nhu cầu cao như thế thì sao không mua rollroys mà đi. Có lẽ lúc đó rr có kêu thì cũng thành tiếng nhạc du dương với bác. Cái c 2015 là cả 1 gia tài và niềm đam mê mà qua tay bác bị bác chê như ko còn gì để nói. Hình như bác quên là hãng mer thiet kế cho những ai yêu dòng C chứ không phải thiết kế riêng cho bác.
Có khi chỉ đơn giản là muốn bán con E cũ :)

gnuhjp2003

Xe buýt
dạo này trong box e để ý hình như có bác này với cả bác username78 vào zìm hàng mer tơi bời, chả hiểu có phải âm binh ko nữa cụ ạ :))

minixuxu

Xe hơi
e vodka bác, hình như bác dag đi C mới phai ko ợ?
e vẫn đag đi C 2011 và đag phấn đấu để đc như các bác :P
Dạ vâng, e cũng cố gắng phấn đấu bao năm r, e đang đi c250 exclusive, công nhận là nếu đóng cửa k dùng thêm tí lực thì đôi khi ko khít, nhưng chấp nhận đc. Nhưng về độ cảm nhận và option thì e thấy ổn với mức giá, e iu chiến mã của iem lắm ;))

Tranthanh83

Xe máy
Có khi chỉ đơn giản là muốn bán con E cũ :)
Sự thật thì mất lòng, chẳng sai chut nào. E cũ xác dịnh de cài thì bán làm quái gì bác. Giờ e cũ có bán cũng 550 triẹu, mà có bo cả ty cung ko co em nào đi thật sự tốt hơn. Chỉ là suy nghi dan do mai có nen bán c moi mua e 200 2015 ko. Nghi lai thay dai ngay tu dau ko mua e, mà lại mua C. Nên cho các bác lời khuyen khi chuan bi kay c thôi mà. Viec o day cũng don gian ma. Ai mua c moi va khen c, thi chiu kho ra showroom test. E 200 2015. Roi ngẫm nghĩ xem e nói có đúng ko.
Ps, e cu em gio ban 550 di them 2 nam nua con 400 vẫn lời chán so voi múc 1 em c moi va rồi lại ban. Nhu e neu bữa bán tại muc odo 150km ghi lo tầm 130 chai. Tính kinh tế ti xiu nha may bác. Xe thì cung chỉ la phuong tien di lai thoi. Làm sao minh sd nó thấy thật su hai long, an toàn và kinh tế là duoc roi.

Chỉnh sửa cuối:

Tranthanh83

Xe máy
dạo này trong box e để ý hình như có bác này với cả bác username78 vào zìm hàng mer tơi bời, chả hiểu có phải âm binh ko nữa cụ ạ :))
Em chê c mới chứ đâu dám che mấy dòng khác cua mer. Chỉ là đã sử dụng thì tư vấn cho các bác sắp bị vào tròng thôi. E có đá đỗ chén cơm của may bác đâu sao phan ứng dữ vậy nè. Ko lẽ mình sai, thấy người khác sắp sai phải im re để rồi sai giống mình ah. Các bác cứ diểm danh xem có bao nhieu bác muc c moi roi, 1 thời gian sau ko muon đổi xe. Nếu đa đi qua e và s5 thì xem co muon giư lại c ko.

hathanhauto

Xe buýt
Số 23/62 đường Trần Bình, Cầu Giầy, Hà Nội
Website
www.hathanhauto.com
Khà khà các cụ bàn tán , tranh luận sôi động ghê ;;) mỗi xe đều có ưu nhược điểm riêng mà, , tất nhiên C làm sao bằng E đc, mà E sao bằng đc S, thế các cụ mới có cái để mà phấn đấu

Kamri

Xe buýt
Em chê c mới chứ đâu dám che mấy dòng khác cua mer. Chỉ là đã sử dụng thì tư vấn cho các bác sắp bị vào tròng thôi. E có đá đỗ chén cơm của may bác đâu sao phan ứng dữ vậy nè. Ko lẽ mình sai, thấy người khác sắp sai phải im re để rồi sai giống mình ah. Các bác cứ diểm danh xem có bao nhieu bác muc c moi roi, 1 thời gian sau ko muon đổi xe. Nếu đa đi qua e và s5 thì xem co muon giư lại c ko.
Em đã có S500 và mới mua thêm C300, em chưa muốn đổi C và vẫn muốn giữ để đi làm hàng ngày vì S hơi kềnh càng khi đi phố. Bác cứ yên tâm là chỉ trừ một số người cá biệt ác cảm cá nhân quá lớn còn C class cả trên toàn cầu lẫn ở VN đều đang là mẫu xe rất đáng mua !

gnuhjp2003

Xe buýt
Dạ vâng, e cũng cố gắng phấn đấu bao năm r, e đang đi c250 exclusive, công nhận là nếu đóng cửa k dùng thêm tí lực thì đôi khi ko khít, nhưng chấp nhận đc. Nhưng về độ cảm nhận và option thì e thấy ổn với mức giá, e iu chiến mã của iem lắm ;))
vụ đóng cửa ko khít đấy có ảnh hưởng gì đến độ ồn và chống nước ko cụ? @@
đợt trước e lấy C cũ đồng chí Sales bảo là ko nên ngồi vào C mới đâu kẻo cụt hứng mua C cũ =)))) công nhận nuột thật

Tranthanh83

Xe máy
Em đã có S500 và mới mua thêm C300, em chưa muốn đổi C và vẫn muốn giữ để đi làm hàng ngày vì S hơi kềnh càng khi đi phố. Bác cứ yên tâm là chỉ trừ một số người cá biệt ác cảm cá nhân quá lớn còn C class cả trên toàn cầu lẫn ở VN đều đang là mẫu xe rất đáng mua !
Ấy chết c300 của bác giảm soc hoi, option tới nóc rồi sao e dám bàn nhiều. Bác dổi qua di c200 250 như em roi mình bàn luận chuyen giảm sóc của nó bác nhé. Bác di s500, c300 thì còn chê mer ở chỗ nào nữa. Với c300 bác di dược nhieu km rồi bác. Bác dược nghe nhac khuyến mãi chưa. Bác di trời mưa chưa, nghe cách âm vui ko bác.

minixuxu

Xe hơi
Vãi bác Tranthanh83, bác lại bảo đu qua E và S5 xem có muốn giữ lại C ko? :)) nó khác nhau mà bác, hem so sánh đc vs nhau đâu nha ;))

minixuxu

Xe hơi
vụ đóng cửa ko khít đấy có ảnh hưởng gì đến độ ồn và chống nước ko cụ? @@
đợt trước e lấy C cũ đồng chí Sales bảo là ko nên ngồi vào C mới đâu kẻo cụt hứng mua C cũ =)))) công nhận nuột thật
Tiếng ồn k hề luôn bác ạ, e lấy đi từ bên đường 5 về, test thử luôn r, nói chung e đang đi con C200 2009, e lên con này, e thấy ổn...

Kamri

Xe buýt
Ấy chết c300 của bác giảm soc hoi, option tới nóc rồi sao e dám bàn nhiều. Bác dổi qua di c200 250 như em roi mình bàn luận chuyen giảm sóc của nó bác nhé. Bác di s500, c300 thì còn chê mer ở chỗ nào nữa. Với c300 bác di dược nhieu km rồi bác. Bác dược nghe nhac khuyến mãi chưa. Bác di trời mưa chưa, nghe cách âm vui ko bác.
C của em đi được 2000km rồi, tầm tiền 1.8 mà như thế em cho là ổn. Bác cứ bôi bác C200 nhưng thử hỏi nếu thay bằng E200 mới thì phải thêm 500 tr nữa mà lại không hơn có mà hâm :)

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ ném đá cụ tranthanh
Các cụ ném đá cụ tranthanh83 quá. Em nghĩ cụ tranthanh cũng có ý tốt tư vấn về C200 và C250 cho các cụ biết thêm thôi.
Cá nhân em thấy nếu cụ nào chỉ mới đi qua xe Hàn xe Nhật thì mua Merc C sẽ thấy khác hẳn đấy ạ. Còn cụ nào từng đi xe Mỹ hay Đức cũ rồi thì vào Merc C cũng sẽ thấy hơn chút chút thôi.
Em thì em đánh giá, hiện giờ tại VN nếu nói về xe sang thì không hãng nào vượt được Merc về tiêu chí : độ hưởng thụ/số tiền bỏ ra. Đơn giản vì giá của Merc quá hấp dẫn.
Lại nói về cụ chủ thớt, em công nhận phục, 27T mà đi được Camry..già vãi chày.