Thảo luận C250 thất thủ và chuyện an toàn trên Đại lộ Thăng Long

redmedia

Xe máy
Hôm trước em vừa đi xong cũng thấy mấy cái thanh gỗ này ở đường nhưng may mà em tránh được vì tốc độ cũng chỉ đi 90km/h thôi. Các cụ đi cao tốc mà không quen đường thì nên đi vận tốc giới hạn cho phép thôi thì đỡ nguy hiểm hơn.

Chúc mừng cụ. Của đi thay người mà.

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Bác không sao là may rồi bác ạ. Của đi thay người.
Kiểu gỗ này em gặp nhiều rồi, nó là do mấy thằng đầu kéo container vô ý thức, chúng nó kéo cái phuộc không có container bên trên có ít gỗ chèn, chúng nó cứ để thế đi, phanh cái là rơi xuống đường.
Lần trước em đi đường 5 cũ cũng suýt bị nhưng do đường đấy tốc độ thấp nên em né được không thì cũng như bác chủ.

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
hôm trước e test honda city ở dải 120 km/h trên con đường này. Hôm nay đọc bài của bác e nghĩ e sẽ không làm lại lần nào nữa ợ. Cảm ơn bác nhắc nhở anh em và chúc mừng bác vẫn an toàn.
Ko nên test Honda city ở tốc độ 120km trên bất kỳ cung đường nào cụ nhé. Nguy hiểm, vì nó thiếu hết các tính năng an toàn cụ ạ.

CuongSeven NEU

[Tịch thu bằng lái]
Ko nên test Honda city ở tốc độ 120km trên bất kỳ cung đường nào cụ nhé. Nguy hiểm, vì nó thiếu hết các tính năng an toàn cụ ạ.
vâng,e cảm ơn cụ đã nhắc nhở. Hôm trước e chạy thử city 2015 bên honda mỹ đình và test thử ở tốc độ này ạ. Em cũng ghê răng hôm ấy lém ợ

Muon_biet

Xe cút kít
Chào các bác,

Chẳng là em hay làm việc bên khu công nghệ cao Hoà Lạc, hàng tuần cũng chạy lên chạy qua chạy lại Đại lộ Thăng Long mấy bữa. Về độ an toàn của con đường này thì còn nhiều việc phải bàn tới, ví dụ như nhiều đoạn gờ nối giữa đường và các cầu rất cao xe cứ bay tới tấp, giao thông rất hỗn loạn vì các loại xe máy, xe bò và cả bò nữa cứ ngang nhiên đi lại, cả ô tô lẫn xe máy đi ngược chiều thỉnh thoảng còn thấy buôn bán giữa đường nữa. Em cũng trực tiếp chứng kiến vụ chú công an lao ra giữa cao tốc chặn xe tải rồi bị tồn nằm luôn giữa đường, chưa cần biết đúng sai ra sao nhưng hành động như vậy là cực kì cực kì nguy hiểm (http://thanhnien.vn/thoi-su/canh-sat-giao-thong-bi-xe-tai-dam-bat-tinh-tren-dai-lo-thang-long-682430.html). Vân vân và vân vân, mà đấy là em mới chỉ đi khu CN cao Hoà Lạc chứ chẳng mấy khi đi hết đường.

Đi đêm lắm có ngày gặp ma, khoảng 7h15' sáng nay thứ 2 đầu tuần (17/10) trên đường từ Hoà Lạc về cách Hà Nội 20km em cán ngay phải một khúc gỗ dày 10cm dài cỡ trên 1m bày ngay ngắn ngang đường, xe chồm lên một phát rồi lục khúc. Em biết ngay là có vấn đề to, dừng lại check thì ôi thôi cái lốp đã tan tành chỉ còn đi bằng vành. Em thì giờ vẫn đang ngồi đợi cứu hộ đến cẩu về gửi các bác một ít hình ảnh hiện trường cho xả bớt cục tức tuần mới cho tử tế lên chút :'(

Chia buồn với cụ chủ. Thằng Đức không tính toán hết các sự cố trên đường giao thông VN nên không làm bánh dự phòng.

hn03

Xe điện
Oài. Vỡ lốp trước, tốc độ này không sao là may mắn rồi. Chúc mừng cụ chủ. Trước cháu chạy trên đường ĐL Thăng long bằng Orlando, lốp Kumho, cũng 120km/h, cũng cán lên thanh gỗ kê hàng này nghe khục một tiếng, từ từ đỗ lại kiểm tra, không sao. Quay về thì tạt vào Mit Ngọc Khánh kiểm tra vành và lốp đều không sao. Phải chăng may mắn???

Hưng1990

Xe hơi
Chúc mừng cụ tai qua nạn khỏi nhé. Những lúc ntn mới thấy giá trị của 1 chiếc xe có tiêu chuẩn an toàn cao, bảo vệ chủ. :)

M-3

Xe hơi
Oài. Vỡ lốp trước, tốc độ này không sao là may mắn rồi. Chúc mừng cụ chủ. Trước cháu chạy trên đường ĐL Thăng long bằng Orlando, lốp Kumho, cũng 120km/h, cũng cán lên thanh gỗ kê hàng này nghe khục một tiếng, từ từ đỗ lại kiểm tra, không sao. Quay về thì tạt vào Mit Ngọc Khánh kiểm tra vành và lốp đều không sao. Phải chăng may mắn???
chả nhaẽ Hàn tốt hơn Đức

hongzacos

Xe máy
Hic. Đen thế cụ. Xin chia buồn.

VuDT

Xe hơi
chả nhaẽ Hàn tốt hơn Đức
xe cụ ấy lốp béo với cả kumho lốp nó ko mềm như lốp mít cụ ạ . lốp mít chèn vào cái j cứng là hay vỡ lắm . nhưng dc cái êm ái :)

trumse7en

Xe tải
Chia buồn với cụ chủ. Thằng Đức không tính toán hết các sự cố trên đường giao thông VN nên không làm bánh dự phòng.
Giá trị của xe Đức thể hiện rõ nhất khi bảo vệ sự an toàn cho người ngồi trên xe. Thằng Đức nó tính toán sản xuất ra cái xe thật chẳng có gì để chê. Mà nhất là thằng Mẹc nó vào Việt Nam cũng hơn chục năm nay, nó quá hiểu đường xá khí hậu Việt Nam để sản xuất ra những chiếc xe tuyệt hảo cho người Việt. Có chăng do cụ chưa hiểu nhiều về xe Mẹc mà thôi. Xe của cụ chủ thớt được trang bị lốp runflat rồi nên không cần lốp dự phòng làm gì. Còn các dòng xe đời trước chạy lốp thường thì lốp dự phòng vẫn trong cốp xe. Em đang hình dung nếu lốp thường mà nổ banh như trường hợp cụ chủ xe, thì chẳng biết lái xe còn cơ hội xuống mà thay lốp dự phòng không X_X

khkdgs

Xe điện
đây là nhược điểm của lốp mỏng vành to.

vudoanthang

Xe tải
Giá trị của xe Đức thể hiện rõ nhất khi bảo vệ sự an toàn cho người ngồi trên xe. Thằng Đức nó tính toán sản xuất ra cái xe thật chẳng có gì để chê. Mà nhất là thằng Mẹc nó vào Việt Nam cũng hơn chục năm nay, nó quá hiểu đường xá khí hậu Việt Nam để sản xuất ra những chiếc xe tuyệt hảo cho người Việt. Có chăng do cụ chưa hiểu nhiều về xe Mẹc mà thôi. Xe của cụ chủ thớt được trang bị lốp runflat rồi nên không cần lốp dự phòng làm gì. Còn các dòng xe đời trước chạy lốp thường thì lốp dự phòng vẫn trong cốp xe. Em đang hình dung nếu lốp thường mà nổ banh như trường hợp cụ chủ xe, thì chẳng biết lái xe còn cơ hội xuống mà thay lốp dự phòng không X_X
Đi lốp thường, vành to không may bị nổ lốp thì cũng ko mất lái, bên E CLUB có cụ chạy 100km/h bị nổ lốp trước (lốp thường) vẫn có cơ hội thay lốp dự phòng :))

trumse7en

Xe tải
Đi lốp thường, vành to không may bị nổ lốp thì cũng ko mất lái, bên E CLUB có cụ chạy 100km/h bị nổ lốp trước (lốp thường) vẫn có cơ hội thay lốp dự phòng :))
Á, vành to có lợi vậy sao, thế thì để an toàn ta lại chấp nhận bớt sự êm ái và yên tĩnh đi một chút anh nhỉ :D

ntdz27

Xe tải
Oài thế em là loại điếc không sợ súng rồi. Hôm trước chạy đường này test cái xe nissan sunny đời 92, xe còn ngon quá nên đạp lên gần 140km mới thấy tay lái bắt đầu rung nhẹ nên giảm ga và bị xxx bắn ở đoạn 112km. Phải rút kinh nghiệm nghiêm túc.