[Funland] Cập nhật chuyện anh ỦN

xdthienha

Xe điện
Hết rồ Nga rồ Mỹ giờ có cả rồ Triều :))

Kỵ Sĩ

Xe buýt
Ủn nói gì chả có chục thằng ghi chép lời vàng ý ngọc. Chửi bậy hay đánh rắm cũng có thằng ghi.

Ngo Rung

Xe lăn
Việt Nam có hơn Triều tiên không?
Bất cứ ai là người cũng lập tức trả lời,Việt Nam đáng sống hơn Triều Tiên.Vì người Triều Tiên vượt biên sang Việt Nam thì có rồi,chưa ghi nhận trường hợp nào ngược lại.
Còn về nhà cửa,máy móc,tên lửa,cờ hoa,Arirang này khác,nếu muốn thì Việt Nam ta làm còn hoành hơn nhiều.Ít ra là ở khâu chụp ảnh.:)):)):)):))
Một số bác bảo Triều Tiên thế này thế nọ chứ không như thế nọ thế kia,đấy chẳng qua trong đầu mơ giấc mơ được sống cuộc sống của thằng Ủn.Ví thử cử sang làm dân Triều Tiên có dám đi không?Hay chọn đi Mỹ?
Cái gì cũng có căn nguyên của nó.Tin tức có thể giả trá,nhưng chọn lựa sinh tử của người dân thì thật.Tuyệt đối thật!
Cái này nó gọi là bản năng cụ ei :D, tư tưởng con người thường thích hưởng thụ, nên chỗ nào được quậy phá tự do hơn thì người ta thích hơn :)) do đó con người thường dễ chuyển từ tốt thành hư hỏng, chứ chiều ngược lại thường ít =))
Em thấy phần lớn mọi người khi mơ về Mỹ thường mơ về ăn chơi, hưởng thụ nhiều hơn, chả thấy ai mơ làm việc quần quật như người Mỹ cả :))

nón cối

Xe hơi
Ôi, Kim Jong Un, tướng quân kính mến của tôi đây rồi!

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Cái này nó gọi là bản năng cụ ei :D, tư tưởng con người thường thích hưởng thụ, nên chỗ nào được quậy phá tự do hơn thì người ta thích hơn :)) do đó con người thường dễ chuyển từ tốt thành hư hỏng, chứ chiều ngược lại thường ít =))
Em thấy phần lớn mọi người khi mơ về Mỹ thường mơ về ăn chơi, hưởng thụ nhiều hơn, chả thấy ai mơ làm việc quần quật như người Mỹ cả :))
Cụ nói chí phải! Mấy thằng làm giấy đi Mỹ toàn nói . Muốn qua đó để nở thất nghiệp cũng có tiền trợ cấp xách về VN tiêu bét nhè. Chứ chả thấy thằng nànois qua đó ráng học tiếng kiếm tiền lập nghiệp cả. Nó xin đi Mỹ chỉ vì nghĩ bên Mỹ nằm chơi cũng có tiền trợ cấp rồi đem về Vn xài, chứ không phải xin đi vì ở Vn bị áp bức !

Cụ nói chí phải! Mấy thằng làm giấy đi Mỹ toàn nói . Muốn qua đó để nở thất nghiệp cũng có tiền trợ cấp xách về VN tiêu bét nhè. Chứ chả thấy thằng nànois qua đó ráng học tiếng kiếm tiền lập nghiệp cả. Nó xin đi Mỹ chỉ vì nghĩ bên Mỹ nằm chơi cũng có tiền trợ cấp rồi đem về Vn xài, chứ không phải xin đi vì ở Vn bị áp bức !
Hoặc là các cụ ấy nói đùa, hoặc là các cụ ấy ko chịu tìm hiểu.

Cúc cù cu

Xe điện
Các cụ có máu nghe lại lời khai của một điện viên Bắc triều từ vụ 09-10-1983 không? Phải công nhận, cu ủn hay bố, ông của cu ủn phải là cao thủ mới có thể cho Bắc triều tồn tại đến bây giờ. Cá nhân em đánh giá Ủn đã vượt cả bố và ông rồi :D

Các cụ có máu nghe lại lời khai của một điện viên Bắc triều từ vụ 09-10-1983 không? Phải công nhận, cu ủn hay bố, ông của cu ủn phải là cao thủ mới có thể cho Bắc triều tồn tại đến bây giờ. Cá nhân em đánh giá Ủn đã vượt cả bố và ông rồi :D
Mệ, lại đi câu thớt :))

xe lexus

Xe tải
Kim tướng quân đến thăm 1 đơn vị không quân. Những chiếc Mig-15 tuy hơi cổ nhưng nhờ phát huy ý chí tự cường nên các nữ phi công chiến đấu của BTT vẫn sử dụng ngon lành cành đào.

Thật vinh dự cho các nữ phi công, khi họ được đích thân Kim tướng quân bấm máy.

xdthienha

Xe điện
Chiến đê cụ ơi. Kể đi ạ

metalins

Xe tăng
Hoặc là các cụ ấy nói đùa, hoặc là các cụ ấy ko chịu tìm hiểu.
Trên OF này toàn chém gió cả mà, nhiều cụ cứ tưởng thật :D Thực tế những người đi Mỹ mà em biết toàn quá dư tiền, gia đình có đk đưa con cái sang hoặc apply thành công học hay đi làm thật sự, chưa thấy bác nông dân răng hô hay lao động cần lao bàn tay dùi đục nào đi cả.

Mà các cụ đừng trách cụ Liệu vội, em đồ rằng cụ ấy đang cố chứng minh nc nào có tư tưởng và dám thoát khỏi ảnh hưởng của Bắc Triều thì dù chung biên giới với khựa hay ko cũng đều phát triển hơn VN cả. Trc có Nhật, Hàn, Đài... Giờ có Triều Tiên, sắp tới Myanmar cũng sẽ vượt nốt. Đám đệ tử của khựa lau nhau có Cam, Lào, Pakistan... Thì VN có vẻ đàn anh hơn nên cũng nhấp nha nhấp nhổm rồi :D

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Trên OF này toàn chém gió cả mà, nhiều cụ cứ tưởng thật :D Thực tế những người đi Mỹ mà em biết toàn quá dư tiền, gia đình có đk đưa con cái sang hoặc apply thành công học hay đi làm thật sự, chưa thấy bác nông dân răng hô hay lao động cần lao bàn tay dùi đục nào đi cả.

Mà các cụ đừng trách cụ Liệu vội, em đồ rằng cụ ấy đang cố chứng minh nc nào có tư tưởng và dám thoát khỏi ảnh hưởng của Bắc Triều thì dù chung biên giới với khựa hay ko cũng đều phát triển hơn VN cả. Trc có Nhật, Hàn, Đài... Giờ có Triều Tiên, sắp tới Myanmar cũng sẽ vượt nốt. Đám đệ tử của khựa lau nhau có Cam, Lào, Pakistan... Thì VN có vẻ đàn anh hơn nên cũng nhấp nha nhấp nhổm rồi :D
Cụ khái sáng cho em phát là Vn đàn anh hơn Pakistan cái. Cho em mừng!

metalins

Xe tăng

minhchi233

Xe điện
Hàn xẻng chơi không đẹp. Vẽ chân dung Ủn xấu quá.

XPQ

Xe lăn
Bác dạy phải!
Em chỉ xin bổ sung để làm rõ cái bản năng đó bằng vài nhời trong Tuyên ngôn Độc lập của nước ta :D:D:D:D:

Hỡi đồng bào cả nước,

Tất cả mọi người đều sinh ra có quyền bình đẳng. Tạo hóa cho họ những quyền không ai có thể xâm phạm được; trong những quyền ấy, có quyền được sống, quyền tự do và quyền mưu cầu hạnh phúc".

Lời bất hủ ấy ở trong bản Tuyên ngôn Độc lập năm 1776 của nước Mỹ. Suy rộng ra, câu ấy có ý nghĩa là: tất cả các dân tộc trên thế giới đều sinh ra bình đẳng, dân tộc nào cũng có quyền sống, quyền sung sướng và quyền tự do.................
Và em cũng xin bổ sung thêm mí bác rằng,bởi những cái bản năng đương nhiên và bất khả xâm phạm ấy,người Việt ta cũng bôn ba đến khắp năm châu bốn bể chả cứ gì Mỹ,ngày xưa thì Nga Tiệp mấy nước Đông Âu,giờ đây thì Thái Cam Lào Sing Mã cũng đương rầm rập bước chân người Việt.
Chỉ lạ là,ngoại trừ một số bị dồn vào đường cùng,bị lừa bán hay bị cưỡng bức hoặc cá biệt có đường kinh doanh phát tài,còn lại ít có người Việt nào lại đi sang Trung Cuốc hay Triều tiên để thỏa mãn những cái quyền cơ bản của con người cả.

Còn về cái đoạn đo đỏ ở trên,nhẽ nó giống như cái quy luật về nhiệt động học.Nói thì to tát,chứ đơn giản thì "hư hỏng" là một kết cục tất yếu,như là một động lực của phát triển vậy.

thanhgamo

Xe container
Em kết nhất lão phúc bồ với định lý: " hốc cám mèo và đồng bọn đa số tâm thần, số còn lại khôn tối đa bằng lợn"
Bố mẹ sinh ra đầy đủ bộ phận có 2 tai để nghe, 2 mắt để đọc và cái thứ trong hộp sọ để phân biệt đúng sai, nhưng hình như đội AT chả bao giờ dùng đến thứ đó cả hay sao ý, nhẽ nào lại là người khuyết tật.
Thế nào cũng có ông chửi mình là ăn lương 3 củ, nẫu hết cả ruột
Nhiều người bị nhồi sọ quá mức thành tâm thần nên chắc không cần phải trả lương, 3 củ chi cho phí :))

Ngo Rung

Xe lăn
Bác dạy phải!
Em chỉ xin bổ sung để làm rõ cái bản năng đó bằng vài nhời trong Tuyên ngôn Độc lập của nước ta :D:D:D:D:

Và em cũng xin bổ sung thêm mí bác rằng,bởi những cái bản năng đương nhiên và bất khả xâm phạm ấy,người Việt ta cũng bôn ba đến khắp năm châu bốn bể chả cứ gì Mỹ,ngày xưa thì Nga Tiệp mấy nước Đông Âu,giờ đây thì Thái Cam Lào Sing Mã cũng đương rầm rập bước chân người Việt.
Chỉ lạ là,ngoại trừ một số bị dồn vào đường cùng,bị lừa bán hay bị cưỡng bức hoặc cá biệt có đường kinh doanh phát tài,còn lại ít có người Việt nào lại đi sang Trung Cuốc hay Triều tiên để thỏa mãn những cái quyền cơ bản của con người cả.

Còn về cái đoạn đo đỏ ở trên,nhẽ nó giống như cái quy luật về nhiệt động học.Nói thì to tát,chứ đơn giản thì "hư hỏng" là một kết cục tất yếu,như là một động lực của phát triển vậy.
OK cụ, nhưng con - người nó có 2 phần cụ à, và con người tiến hóa được cũng là do cái phần người tiến hóa, còn phần con vưỡn như tổ tiên của chúng ta thoai :))