[Funland] Cập nhật chuyện anh ỦN

JongKimUn

Xe hơi
Mai có ai đi mua điện thoại BÊ NỔ không :))

minhchi233

Xe điện
Ngày mai (26-5) anh Quảng sẽ trình làng chiếc smartphone do Việt Nam sản xuất có tên gọi Bphone. Sự kiện này đang thu hút sự quan tâm của người yêu công nghệ.

Từ năm 2013, Triều Tiên đã có nhà máy sản xuất smartphone với tên gọi Arirang.
Gần đây, nhà máy đã xuất xưởng sản phẩm mới, đó là chiếc Pyongyang Touch. Có kiểu dáng khá giống với chiếc iPhone 3G.

Trong buổi thăm nhà máy sản xuất điện thoại Arirang, nhà lãnh đạo Kim Jong Un đã ca ngợi công nhân nơi đây “hết sức sáng tạo và yêu nước”. Ông Kim đánh giá cao “sản phẩm mang phong cách riêng của Triều Tiên, cung cấp sự tiện lợi nhất cho khách hàng nhưng vẫn đảm bảo An ninh quốc gia”.

P/S Nhưng cũng có thông tin cho rằng sản phẩm của Arirang được sản xuất từ TQ. Khâu bao bì thì đúng là tại Triều Tiên. Chả biết thế lào.:D
Rất có thể copy công nghệ 100% của nước khác. Ủn thì sợ gì ai? Cũng chả kết nối mạng quốc tế nên càng không sợ. BTT in tiền Mỹ như thật luôn các Cụ nhé.

troc9696

Xe tăng
Em xin tư vấn cho cụ, nếu sang đó cụ mở xưởng cơ khí nhẽ kiếm được nhiều xèng hơn. Em thật!:))

Bình thường e hay nghe câu râu dài đến zái....h xem ảnh thấy mấy bác này vỏ sò chạy qua cả zái mới kih khủng......

ungila

Xe tải
Cuộc sống ở sứ sở thiên đường em và tất cả các cụ đang sống chắc gì đã bằng họ, thôi thì mình phải cố bằng lòng với cuộc sống hiện tại để tồn tại nốt mấy chục năm còn lại trên sứ thiên đường này.
cụ so sánh nghe chán thấy ớn . Một đằng thì hòa bình từ năm 53 ............ Bao nhiêu lần vay lương thực . Vay xong thì lờ lớ lơ .

xe lexus

Xe tải
Hoàn cảnh Triều Tiên hiện nay có đôi nét tương tự như VN cách đây vài chục năm: Kinh tế bao cấp, bị Mỹ cấm vận … Nên đời sống dân chúng khó khăn là điều dễ hiểu.

Một vài tấm ảnh của Nhiếp ảnh gia Eric Lafforgue chụp năm 2014 trong chuyến thăm Bắc Triều Tiên.

Một con đường vắng vẻ ở Thủ đô Bình Nhưỡng.

Xếp hàng chờ lên xe trolley bus.

Quầy bán thuốc lá.

vitara29y

Xe buýt
Ảnh đẹp và thực tế quá, tiếp đi cụ ơi.

Cúc cù cu

Xe điện
Chiến đê cụ ơi. Kể đi ạ
Nhất trí. Để xem lại nội dung đã rồi pót vụ này nhá, ly kỳ như phim hành động. Người điệp viên cuối cùng trong vụ đấy thì theo HQ thống báo trên thông tin tại chúng là đã chết tại nhà tù Insein - Yangon năm 2008 (Nhưng đấy là HQ nói, còn thực hư chưa rõ) Hiện tại BTT vẫn không tin là chú này đã chết :D
Nhìn lính TT trông tội thật, giống y như ng Việt mình thời anh Ba Duẩn.
Vòng ngoài thôi cụ ơi. Còn vòng trong mới là lính chiến. Con người của BTT từ nhỏ thích nghi với quân đội nên chú nào tinh túy là cu Ủn nhà ta đã lôi đi huấn luyện rồi. Một lính thiện chiến của BTT, em nói thật chấp 5 ông lính Tây là bình thường. Cụ nào đã từng tập với lính BTT và cmt phát cho khí thế xem em nói đúng hay sai. Chứ mấy cái ảnh này nó mang tính chất trào phúng quá =P~

Hoài cổ

Xe tải
Hoàn cảnh Triều Tiên hiện nay có đôi nét tương tự như VN cách đây vài chục năm: Kinh tế bao cấp, bị Mỹ cấm vận … Nên đời sống dân chúng khó khăn là điều dễ hiểu.

Một vài tấm ảnh của Nhiếp ảnh gia Eric Lafforgue chụp năm 2014 trong chuyến thăm Bắc Triều Tiên.

Một con đường vắng vẻ ở Thủ đô Bình Nhưỡng.

Quầy bán thuốc lá.
Hình ảnh em bé ngồi chơi trên mặt đường làm em nhớ hồi nhỏ vẫn chơi trên mặt đường nhẵn lì bóng loáng phố Tràng thi. Đường vắng tanh, thi thoảng lắm mới có cái ô tô chạy qua. Rồi sau lần duyệt binh, xe tăng cày nát mặt đường....
Hình ảnh bán thuốc lá cũng y như trước khu Thủy tạ ngày xưa, nào là That luang, Samit, More, Capstan, 555, Rothmans.....

tauchien

Xe tăng
Các cụ hãy nhìn ông đứng ở cái cột, chắc là Giám đốc nhà máy ... khuôn mặt, cử chỉ của ông ấy nói lên nhiều điều. Không chỉ biểu hiện của sự thiếu dinh dưỡng đơn thuần mà còn toát lên vẻ cam chịu, nhẫn nhịn, khắc khổ, ẩn chứa một nỗi buồn sâu thẳm ... Những tù nhân chịu án cải tạo ở ta cũng không có khuôn mặt như thế này.

Sôngquê91

Xe tải
Các cụ hãy nhìn ông đứng ở cái cột, chắc là Giám đốc nhà máy ... khuôn mặt, cử chỉ của ông ấy nói lên nhiều điều. Không chỉ biểu hiện của sự thiếu dinh dưỡng đơn thuần mà còn toát lên vẻ cam chịu, nhẫn nhịn, khắc khổ, ẩn chứa một nỗi buồn sâu thẳm ... Những tù nhân chịu án cải tạo ở ta cũng không có khuôn mặt như thế này.
Cụ đúng là chuyên gia tâm lý :))

gocart

Xe cút kít
Nhất trí. Để xem lại nội dung đã rồi pót vụ này nhá, ly kỳ như phim hành động. Người điệp viên cuối cùng trong vụ đấy thì theo HQ thống báo trên thông tin tại chúng là đã chết tại nhà tù Insein - Yangon năm 2008 (Nhưng đấy là HQ nói, còn thực hư chưa rõ) Hiện tại BTT vẫn không tin là chú này đã chết :D

Vòng ngoài thôi cụ ơi. Còn vòng trong mới là lính chiến. Con người của BTT từ nhỏ thích nghi với quân đội nên chú nào tinh túy là cu Ủn nhà ta đã lôi đi huấn luyện rồi. Một lính thiện chiến của BTT, em nói thật chấp 5 ông lính Tây là bình thường. Cụ nào đã từng tập với lính BTT và cmt phát cho khí thế xem em nói đúng hay sai. Chứ mấy cái ảnh này nó mang tính chất trào phúng quá =P~
Đói vàng mắt ra thì chấp ai.
Cỡ Lý Đức mà cho nhịn vài bữa cũng ko mở mắt nổi.

Emesco

Xe điện
Đói rách nó ở tấm thân ánh mắt thảm hại của nhân dân, không có sự giả tạo nào che nổi.
Chúng ta có một thời như thế nên không lạ gì.
Hay là bọn thù địch nó gom người gầy đói lại rồi chụp?

lmnam2003

Xe buýt

Mình vẫn mời BTT sang huấn luyện bộ đội ta đấy cụ ợ. Dưng là bí mật nên thông tin không lộ ra ngoài nhé.

the phoenix

Xe hơi
Cái này e k tin
Em xem trên discovery đặc nhiệm mỹ huấn luyện gian khổ cực kì luôn với lại có chế độ dinh dưỡng thì có cả chuyên gia. Nhìn dàn lãnh đạo cao cấp hay tháp tùng ủn đa số chỉ có da bọc xương thì lính còn thảm thế nào nữa. E xem ufc, mma, đồng cân đồng lạng ng châu á cũng chả đc mấy ng, hàn trung nhật lại còn hiếm nữa :(
Đây: http://m.youtube.com/watch?v=QSmUt9G5G8A
Như diễn hài :))

Mon 29V

Xe điện
Không hẳn đâu cụ. Chính sách của BTT là dồn hết mọi nguồn lực cho quân đội nên binh lính chiến đấu chắc cũng ko đói, còn dân có chết đói thì nó kệ cmn thôi.

thichxeoto

Xe điện
Cụ có biết mấy tay ăn theo kia nó ghi cái khỉ gì không vậy.hầu như cái ảnh nào có mặt a ủn là coa mấy tay đấy cắm mặt vào ghi ghi chép chép.nhìn thấy là hài
Ghi nhưng chẳng để làm cái giề, đúng là chế độ CS hình thứức từ việc làm đến nội dung.

gocart

Xe cút kít
Không hẳn đâu cụ. Chính sách của BTT là dồn hết mọi nguồn lực cho quân đội nên binh lính chiến đấu chắc cũng ko đói, còn dân có chết đói thì nó kệ cmn thôi.
Đành rằng dành hết cho quân đội nhưng quân đội cũng do thằng dân đói rách đẻ ra và nuôi nấng thì làm sao có sức khỏe tốt được.

Chỉnh sửa cuối: