[Funland] Cá mập Giấy là có thật

Rong Ruổi

Xe container
có con liên với thằng bình lùn (ko tôn trọng 2 đứa này nên viết thường luôn) là ko bao h em xem luôn, lướt qua nếu thấy ctrinh vô bổ này.
E vừa chửi xong 2 đứa này thì gặp đúng còm của cụ :D

Luke2018

Xe hơi
Hưng nói tốt nhưng theo dõi kỹ thì thấy anh bạn này luôn tỏ ra thích phông bạt, màu mè nhiều hơn. Kỹ năng thực chiến, chặt chẽ nhất phải nói đến ông Phú Sunhouse. Cách bóc tách vấn đề rất căng, có chiều sâu nhất so với số tất cả các ông khác trong Game Shark tank Vietnam cả 5 mùa. Tiếp sau ông Phú là ông Bình, rất OK khi tiếp cận vấn đề, tiếp sau ông Bình thì ông Dũng cũng rất chất.... Tóm lại ông Hưng không có vẹo gì nếu so về độ chất khí ra deal so với 3 ông này. Khả năng cao là không có thực quyền ra quyết định cuối cùng. Phốt bị bóc của em Xuân quả thật quá đắng với ông Hưng. Thật đáng tiếc

Chỉnh sửa cuối:

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
Phông bạt cả thôi, đầu tư mà bắt người ta bán nhà đi làm thuê thì khác gì đi vay bank cho nhanh.

dpl

Xe lăn
Tính thế nhà em hơi bị organic. Hơn 10 năm không có TV, không có truyền hình chứ không phải không mở. Màn hình TV thì có nhưng lắp với máy tính trong phòng làm việc để họp online nên chắc không tính là vô tuyến:D
Tv của e chỉ để hdmi kết nối vs đầu play station cho con xem youtube với cuối tuần rảnh e chơi PES :))

coconvn

Xe buýt
Trong các mùa shark tank. Em chỉ thấy có shark Phú là đủ tâm đủ tầm, kinh nghiệm kinh doanh truyền thống bài bản, có độ uy tín, thẳng thắn và nghiêm túc cao. Tất nhiên là chắc cốp quá rồi vì làm ăn thật phải thế.

Một shark nữa là Hồng Anh nhà TTC nhưng tham gia 1 chút ủng hộ tinh thần là chính thôi.

Còn độ máu me nhất chắc shark Thuỷ đầu tư vụ soyagarden xong chắc cũng đốt mất trăm tỷ. :D

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]

intl

Xe buýt
Hưng chém gió tí kỹ thuật mà bà con rần rần sợ hãi :))
Cũng không nên đánh đồng các Shark đều lởm vì ông Phú khá, nói năng chuẩn.

Hưng nói tốt nhưng theo dõi kỹ thì thấy anh bạn này luôn tỏ ra thích phông bạt, màu mè nhiều hơn. Kỹ năng thực chiến, chặt chẽ nhất phải nói đến ông Phú Sunhouse. Cách bóc tách vấn đề rất căng, có chiều sâu nhất so với số tất cả các ông khác trong Game Shark tank Vietnam cả 5 mùa. Tiếp sau ông Phú là ông Bình, rất OK khi tiếp cận vấn đề, tiếp sau ông Bình thì ông Dũng cũng rất chất.... Tóm lại ông Hưng không có vẹo gì nếu so về độ chất khí ra deal so với 3 ông này. Khả năng cao là không có thực quyền ra quyết định cuối cùng. Phốt bị bóc của em Xuân quả thật quá đắng với ông Hưng. Thật đáng tiếc

raisomoon

Xe tăng
Vậy là chúng nó dùng mỹ từ trái phiếu chuyển đổi hả cụ,thật như em không hiểu thuật ngữ ấy,hoá ra nó lại trần trụi mất dạy như vậy.
Còn nhiều thính bả lắm cụ, ví dụ trên e kể đó nó cam kết cấp vốn thêm 2 tỷ theo lộ trình 2 năm theo mấy giai đoạn đó, có yêu cầu là Quỹ giám sát và cấu trúc DN cho startup. Khi cấu trúc nhân sự nó cài cho 2 thằng quản lý cấp trung(là dạng ong ve của Sác, mấy thằng này dạng bất tài chỉ có cái miệng hót hay thôi) về cho DN trả lương 50củ/chú/tháng. Và 2 chú này vẫn chạy việc vặt cho Sác( nó gọi là Sác đào tạo, thực chất vẫn làm việc cho sác mà đc startup trả lương).
Mà cái trò cấp vốn theo lộ trình thì mấy chú startup non tay gà mờ là tha hồ bị chúng nó củ hành, sinh nhật sinh nhẽo cũng phơi mặt đi hầu gọi là giao liu 😋 sau 2 năm cái tiền đc cấp đó thực chất trả lương cho 2 thằng ku kia rồi hết tiền thì giải tán, bỏ lại chú startup ôm 1 đống nợ và nguyên nhân thất bại đc Sác lý giải là do ... Covid - hết chuyện 🤣
À mà 2 tỷ đó cũng là tiền Sác lùa gà(chính cái đám người nhà, nhân sự của startup ăn bả nhao vô mua) bán coin thôi, chứ nó cũng chả bỏ đồng tiền thịt nào cả 😁
Mà 2 năm nó giải ngân ko đủ 2 tỷ chia làm 4 lần, lần nào giải ngân startup cũng phải lót tay cho đám lính hoặc bọn tài chính của sác. Rồi tổ chức liên hoan ăn mừng. Nói chung mấy em startup ngô nghê con nhà có điều kiện nên chả khác gì gà cho chúng nó luộc

Chỉnh sửa cuối:

hieukon

Xe container
theo em phải có cam kết các shark phải đầu tư ít nhất 50 tỏi mới đc ngồi ghế đó. chứ các bác lên đây toàn như diễn viên hài

Mới đây, nhà sáng lập Cello Fundamento Đinh Hoài Xuân cho biết, bà không thể cùng shark Hưng đi đến thỏa thuận đầu tư 2 tỷ đồng cho CF6. Mặc dù Cen Land không trở thành nhà đầu tư nhưng sẽ là nhà tài trợ cho chương trình. Shark Hưng cũng xác nhận thông tin trên là đúng. Trên fanpage chính thức của mình, ông Phạm Thanh Hưng, Phó Chủ tịch HĐQT Công ty cổ phần Bất động sản Thế Kỷ (Cen Land) cho biết, thương vụ đã không thể diễn ra. Đồng nghĩa với việc, Shark Hưng không thể rót vốn cho chương trình CF6. Tưởng thế nào cũng chỉ là Cá mập Giấy hay lợi dụng để quảng cáo thôi.
Cái gì lên truyền hình cũng là diễn cả thôi mà cụ. Đôi bên cùng lên quảng cáo thôi.

0946632663

Xe buýt
Đờ cờ mờ, mấy Xác giấy toàn giỏi nói phét chứ mấy ông có thực lực time đâu ngồi đây time là tiền là BĐS ngồi nay thù lao được mấy. Chỗ này dành cho mấy cụ ngồi trà đá nói còn hay và thực tế hơn mấy Xác lởm này. Nghe toàn ngôn từ chuyên ngành thực chất chẳng hiểu cái con mẹ gì, tôi khinh *** thèm xem.

F.I.A.T

Xe điện
Mình xem mấy cái video mà đội editor chỉnh sửa, cắt ghép tấu hài phết,

nidea

Xe tăng
Cụ có biết trong các điều khoản giải ngân cụ thể ntn thì được quyền ko đầu tư, ntn thì bắt buộc phải đầu tư khi đã chốt trên truyền hình không?
Chắc là ko đúng ko? Em và 99.9% các cụ ở đây đều không biết. Nên tốt nhất đừng chửi người khác khi ko rõ nội tình.
Ý em là vậy, chứ ko bênh bên nào trong mấy vụ ko đầu tư nữa cả.

Cụ cười nhưng nhiều cụ thì chửi. Đọc page 1 thấy luôn mà cụ ko thấy à?
Đúng rồi, sau khi chốt deal người ta còn phải check chéo lại xem Startup có chém gió ko chứ đâu phải chỉ nghe nói khơi khơi vậy là giải ngân đâu.

oliviarose

[Tịch thu bằng lái]
Mje mấy năm trước shark Hưng còn vạ vật hết quán cafe nọ kia ở Nguyễn Thị Định, xong lập hội thuê cái văn phòng hơn chục m2 làm cò bds. Moạ đói thối mồm thế mà lên TV thì bách khoa toàn thư, khổ để đc cái danh hão thì ở nhà ôn như ôn đường lên đỉnh Olympia :))
Shark Việt thì nghiện đánh chắn, chỗ méo nào cũng ngồi đc thế mà suốt ngày đạo lý trị thuỷ ..:)). Sống quan cách, lúc méo nào nghĩ mình là yếu nhân. Đi xem mấy cái turbin thuỷ điện thì doanh nghiệp dẫn đi ăn chơi chán về éo làm nữa. Mje đợi đó mà ăn đc tiền của các shark, toàn cá da trơn với lươn trạch.
Cụ chắc đầu tư thủy điện à, ông sác đấy khôn đấy, giờ biến đổi khí hậu nước có mấy đâu, nhiều thủy điện nhỏ xây xong chết khát luôn.

SuHaoMuoi199

Xe tải
Em thấy chương trình này có cụ Phú sunhouse là chuẩn nhất. Đi bằng thực lực này, làm ăn chắc chắn

nhutinhco

Xe điện
Thôi nhân buổi sáng, em vào khen cách shark tí kẻo các cụ bảo: Bằng được người ta chưa mà bỉ bôi!
Em thấyđa phần các Mập đều giỏi, dân kiện vậy mà vẫn vững như bàn thạch!

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Shark tank là game show, không phải phóng sự hay phim tài liệu, nên luôn có yếu tố dàn dựng sân khấu, cắt cúp...để tạo hiệu ứng, thu hút khán giả với thị hiếu thích kịch tính, giải trí. Các shark đưa ra mức đầu tư dựa trên trình bày của các team khởi nghiệp, chủ yếu doanh số ban đầu, số lượng KH ban đầu, bản quyền đã đăng ký, thế mạnh của các thành viên sáng lập...để tính vo ra lợi nhuận kỳ vọng. Sau khi bắt tay nhau và hạ màn show thì đội pháp lý, tài chính của Shark sẽ vào cuộc để xác thực các nội dung do team khởi nghiệp đã trình bày, vẽ vời, hứa hẹn... Dễ thấy tại sao tỷ lệ chốt deal trên sóng nhưng ngoài đời ko ký HĐ cao là vì vậy. Hai bên cũng chả mất mát gì vì chương trình đánh bóng tên tuổi cho cả hai miễn phí. Các cụ mợ quan tâm có thể search Shark tank Mỹ cũng có tỷ lệ thấp lè tè với lý do đã nêu. Còn về các Shark VN em không có ý kiến, chê bai họ càng không trừ khi em giỏi hơn họ để được mời lên TV 🤣

hongoctung89

Xe máy
Chương trình chợ giời làm màu cho doanh nghiệp chứ Hưng nổ trên răng dưới d**, làm gì có tiền mà đầu tư :))

khoa.vd85

Xe tăng
Website
khudothixuanphuong.vn
Mje mấy năm trước shark Hưng còn vạ vật hết quán cafe nọ kia ở Nguyễn Thị Định, xong lập hội thuê cái văn phòng hơn chục m2 làm cò bds. Moạ đói thối mồm thế mà lên TV thì bách khoa toàn thư, khổ để đc cái danh hão thì ở nhà ôn như ôn đường lên đỉnh Olympia :))
Shark Việt thì nghiện đánh chắn, chỗ méo nào cũng ngồi đc thế mà suốt ngày đạo lý trị thuỷ ..:)). Sống quan cách, lúc méo nào nghĩ mình là yếu nhân. Đi xem mấy cái turbin thuỷ điện thì doanh nghiệp dẫn đi ăn chơi chán về éo làm nữa. Mje đợi đó mà ăn đc tiền của các shark, toàn cá da trơn với lươn trạch.
Chục năm ròi cụ, hồi ấy shark co về hết 1 cái vp ở NN Vũ bé tí thật, thị trường bật là các shark lại có tiền font bạt ngay, tuy có tiền và cưới hoa hậu làm v2 nhưng tiền chắc chỉ top 10-20 ở bên Cen.
E cũng có trải nghiệm vs shark V khi làm đc 2 hôm rồi té, sợ nhất cái phòng thờ tầng mái của của ông và sảnh thang máy/văn phòng... toàn treo ảnh shark, như 3 ô râu rậm lãnh tụ ở quê các cụ hay treo :))